Flash News

യു എസില്‍ കൊവിഡ്-19 വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു; മാര്‍ഗ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ 30 ദിവസത്തേക്ക് കൂടി നീട്ടി

April 1, 2020

trumpവാഷിംഗ്ടണ്‍: കൊറോണ വൈറസിന്‍റെ വ്യാപനം അമേരിക്കയില്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചു. മരണ സംഖ്യയും വര്‍ദ്ധിത നിലയില്‍ തന്നെ തുടരുകയാണ്. ഇപ്പോള്‍ ലോകത്ത് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ കൊറോണ പോസിറ്റീവ് ആളുകള്‍ അമേരിക്കയിലുണ്ടെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. മരണനിരക്കും അതിവേഗം വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. വെറും രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ ഇത് ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന നിലയിലെത്തുമെന്ന് വിദഗ്ദ്ധര്‍ കരുതുന്നു. അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തില്‍, ട്രംപ് ഇതുവരെ വളരെ അയഞ്ഞ മനോഭാവമാണ് സ്വീകരിച്ചിരുന്നത്. വ്യാപനം തടയുന്നതിനും സം‌രക്ഷണത്തിനുമായി 15 ദിവസം മുമ്പ് പുറപ്പെടുവിച്ച മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ 30 ദിവസത്തേക്ക് കൂടി നീട്ടി. ഈ അപകടകരമായ വൈറസ് മൂലം രാജ്യത്ത് 1 മുതല്‍ 2.4 ലക്ഷം ആളുകള്‍ മരിക്കുമെന്ന് ഭരണകൂടം ഭയപ്പെടുന്നു.

ഈ ദുരന്തത്തില്‍ നിന്ന് അമേരിക്ക സുരക്ഷിതമാണെന്ന് തെളിയിക്കാന്‍ ശ്രമിച്ച ട്രംപ്, വരാനിരിക്കുന്ന രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ രാജ്യം ദുഷ്കരമായ സാഹചര്യങ്ങളിലൂടെ കടന്നു പോകുമെന്ന് വ്യക്തമായി പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ ടാസ്ക് ഫോഴ്സിന്‍റെ ഉന്നത ആരോഗ്യ ഓഫീസര്‍ ഡോ. ഡെബോറ ബെര്‍ക്സ് പറഞ്ഞത് മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പാലിച്ചിട്ടും രണ്ടര ലക്ഷത്തോളം പേര്‍ മരിക്കാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെന്നാണ്.

എന്നിരുന്നാലും, ഇത് മുന്‍കൂട്ടി നിശ്ചയിച്ച കണക്കായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നില്ല. നിലവില്‍ ഇത് ന്യൂയോര്‍ക്കിലെയും ന്യൂജേഴ്സിയിലെയും ട്രെന്‍ഡുകള്‍ മൂലമാണ്. യുഎസില്‍ ഇതുവരെ 188,578 പേര്‍ കൊറോണ പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. 3,890 പേര്‍ മരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

മാര്‍ച്ച് 16 ന് പുറത്തിറക്കിയ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ 30 ദിവസത്തേക്ക് കൂടി നീട്ടാന്‍ ട്രംപ് തീരുമാനിച്ചു. സാമൂഹിക അകലം വഴി വൈറസിനെ പരാജയപ്പെടുത്താന്‍ ഒരു കാമ്പെയ്ന്‍ ആരംഭിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

‘നിങ്ങള്‍ക്ക് അസുഖമുണ്ടെങ്കില്‍, ജോലിക്ക് പോകരുത്, രോഗികളാണെങ്കില്‍ കുട്ടികളെ സ്കൂളിലേക്ക് അയയ്ക്കരുത്. വീട്ടില്‍ ഒരു കൊറോണ പോസിറ്റീവ് കണ്ടെത്തിയാല്‍, കുടുംബത്തില്‍ നിന്ന് ആരും പുറത്തു പോകരുത്. ഈ മൂന്ന് കേസുകളിലും, നിങ്ങളുടെ ഡോക്ടറോട് സംസാരിക്കുക.’ ട്രം‌പ് പറഞ്ഞു.

പ്രായമായവരോട് വീട്ടില്‍ താമസിക്കാനും മറ്റ് ആളുകളില്‍ നിന്ന് മാറിനില്‍ക്കാനും പ്രത്യേകം ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. അത്തരം ആളുകളോട് വീട്ടില്‍ തന്നെ തുടരാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. അവര്‍ക്ക് വൈറസ് സാധ്യത കൂടുതലാണ്. ആരോഗ്യ സംബന്ധമായ അസുഖമുള്ള ആളുകള്‍, ശ്വാസകോശം അല്ലെങ്കില്‍ ഹൃദ്രോഗം അല്ലെങ്കില്‍ രോഗപ്രതിരോധ സംബന്ധമായ പ്രശ്നമുള്ളവര്‍ അതീവ ജാഗ്രത പുലര്‍ത്തണം.

ചെറുപ്പക്കാരും ആരോഗ്യമുള്ളവരുമായ ആളുകള്‍ അപകടത്തിലല്ലെന്നും, എന്നാല്‍ നിബന്ധനകള്‍ ലംഘിച്ചാല്‍ അവര്‍ കാരണം മറ്റുള്ളവരും അപകടത്തിലാകാമെന്നും വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

നിര്‍ണായകമായ ഇന്‍ഫ്രാസ്ട്രക്ചര്‍ വ്യവസായവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ആളുകള്‍ ജോലിക്ക് പോകേണ്ടതുണ്ട്. അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തില്‍, ജോലിക്കാരും ഓഫീസും ജോലിസ്ഥലത്ത് അവരുടെ ആരോഗ്യം പരിപാലിക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ രക്ഷാപ്രവര്‍ത്തനം നടത്തേണ്ടതുണ്ട്.

പത്തിലധികം ആളുകളെ കൂട്ടുന്നത് ഒഴിവാക്കുക. ബാറുകളിലും റെസ്റ്റോറന്‍റുകളിലും ഫുഡ് കോര്‍ട്ടുകളിലും ഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കുക, ഡ്രെെവ്ത്രൂ, പിക്ക് അപ്പ് അല്ലെങ്കില്‍ ഡെലിവറി ഓപ്ഷനുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുക. നിങ്ങള്‍ക്ക് കഴിയുന്നത്ര യാത്ര, ഷോപ്പിംഗ് അല്ലെങ്കില്‍ സാമൂഹിക സന്ദര്‍ശനങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കുക.

നഴ്സിംഗ് ഹോമിലോ റിട്ടയര്‍മെന്റ് ഹോമിലോ ദീര്‍ഘകാല പരിചരണ സൗകര്യത്തിലോ നിങ്ങള്‍ക്ക് വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട സഹായത്തിനായി പോകണമെങ്കില്‍ ശുചിത്വം ശ്രദ്ധിക്കുക. എന്തെങ്കിലും സ്പര്‍ശിച്ചതിന് ശേഷം കൈ കഴുകുക, മുഖത്ത് സ്പര്‍ശിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കുക. ചുമ അല്ലെങ്കില്‍ തുമ്മല്‍ അല്ലെങ്കില്‍ കൈമുട്ടിന്‍റെ ഉള്ളില്‍ മൂടുമ്പോള്‍ ടിഷ്യു ഉപയോഗിക്കുക. സാധാരണയായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഇനങ്ങള്‍ അണുവിമുക്തമാക്കുക.

ഇന്ത്യയില്‍ വീടുകളെയും ജോലിസ്ഥലങ്ങളെയും കുറിച്ചുള്ള മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കാന്‍ നാഷണല്‍ സെന്‍റര്‍ ഫോര്‍ ഡിസീസ് കണ്‍ട്രോള്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. വീട്ടില്‍ താമസിക്കുക, പുറത്തു നിന്ന് വരാതിരിക്കുക, ധാരാളം ദ്രാവകങ്ങള്‍ കഴിക്കുക, സോപ്പ് ഉപയോഗിച്ച് കൈ കഴുകുക തുടങ്ങിയ മുന്‍കരുതലുകള്‍ എടുക്കാന്‍ ആളുകളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. കൂടാതെ, പനി, ജലദോഷം, ചുമ എന്നിവയുണ്ടെങ്കില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ സൗകര്യത്തിലേക്ക് പോകാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ജോലിസ്ഥലങ്ങളിലും മുന്‍കരുതല്‍ എടുക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. മാസ്കിന്‍റെ ക്രമീകരണം ഉറപ്പുവരുത്താനും നിങ്ങള്‍ പോകാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന സ്ഥലത്ത് കൊറോണയെക്കുറിച്ച് മുന്‍കരുതലുകള്‍ എടുക്കാനും ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

യുഎസില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി ഇന്ത്യയില്‍ ദേശീയ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇക്കാരണത്താല്‍, അനിവാര്യ സേവനങ്ങളിലോ ചരക്ക് വ്യവസായത്തിലോ ജോലി ചെയ്യുന്ന ആളുകളെ ജോലിക്ക് പോകാന്‍ അനുവദിക്കില്ല. സ്കൂളുകള്‍, കോളേജുകള്‍, ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടുകള്‍, മാളുകള്‍, റെസ്റ്റോറന്‍റുകള്‍, മതസ്ഥലങ്ങള്‍ എന്നിവയെല്ലാം പൂര്‍ണ്ണമായും അടച്ചു. അവശ്യ റേഷന്‍, പച്ചക്കറി അല്ലെങ്കില്‍ മരുന്ന് പോലുള്ള സ്റ്റോറുകള്‍ മാത്രമേ തുറന്നിട്ടുള്ളൂ. ഇവയിലെ ജീവനക്കാര്‍ക്ക് ജോലിക്ക് പോകാന്‍ അനുവാദമുണ്ട്. ലോക്ക്ഡൗണില്‍ കുടുങ്ങിയവര്‍ക്ക് ഹോട്ടലുകളും ഹോംസ്റ്റേകളും തുറന്നിട്ടുണ്ട്. ഈ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ കര്‍ശനമായി പാലിക്കാത്തവര്‍ക്ക് ശിക്ഷ നല്‍കാനുള്ള വ്യവസ്ഥയുമുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top