Flash News

കൊവിഡ്-19: ഏഴ് ദശലക്ഷത്തോളം പേര്‍ക്ക് ആരോഗ്യ സം‌രക്ഷണ ഇന്‍ഷ്വറന്‍സ് നഷ്ടപ്പെടാന്‍ സാധ്യതയെന്ന് പഠന റിപ്പോര്‍ട്ട്

April 8, 2020

Health Insuranceന്യൂയോര്‍ക്ക്: കൊറോണ വൈറസ് പാന്‍ഡെമിക് പടര്‍ന്നു പിടിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ ഏഴ് ദശലക്ഷത്തിലധികം അമേരിക്കക്കാര്‍ക്ക് അവരുടെ ആരോഗ്യ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് നഷ്ടപ്പെടുമെന്ന് പുതിയ പഠന റിപ്പോര്‍ട്ട്. അതേസമയം 1.5 ദശലക്ഷത്തിലധികം പേര്‍ക്ക് ഇതിനകം തന്നെ കവറേജ് നഷ്ടപ്പെട്ടതായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു എന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു.

ഹാര്‍വാര്‍ഡ് മെഡിക്കല്‍ സ്കൂളിലെയും സിറ്റി യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഓഫ് ന്യൂയോര്‍ക്കിലെ ഹണ്ടര്‍ കോളേജിലെയും ഗവേഷകരാണ് ചൊവ്വാഴ്ച ഈ വിശകലനം, ഇന്‍റേണല്‍ മെഡിസിന്‍ അക്കാദമിക് ജേണലില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്. ഇതിനകം റിപ്പോര്‍ട്ടുചെയ്ത തൊഴിലില്ലായ്മ ക്ലെയിമുകളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഗവേഷണമാണ് ആരോഗ്യ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് നഷ്ടങ്ങള്‍ കണക്കാക്കുന്നത്. വരും ആഴ്ചകളില്‍ തൊഴിലില്ലായ്മ ക്ലെയിമുകളുടെ വര്‍ദ്ധനവ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുണ്ട്.

ഏകദേശം 1.5 ദശലക്ഷം അമേരിക്കന്‍ തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് തൊഴില്‍ രഹിതരായതിന് ശേഷം കവറേജ് നഷ്ടപ്പെടുമെന്ന് ഇതിനകം കണക്കാക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ളതിനാല്‍, 5.7 ദശലക്ഷം പേര്‍ക്ക് അധികമായി ജൂണ്‍ അവസാനത്തോടെ കവറേജ് നഷ്ടപ്പെടുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. കാരണം തൊഴിലില്ലായ്മ ക്ലെയിമുകള്‍ ഉയരുന്നതു തന്നെ. ഒബാമ കെയര്‍ എന്നറിയപ്പെടുന്ന അഫോര്‍ഡബിള്‍ കെയര്‍ ആക്റ്റ് (എ.സി.എ.) വിപുലീകരിക്കുതിനെ എതിര്‍ത്ത യാഥാസ്ഥിതിക സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ക്കായിരിക്കും ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ഇത് ബാധിക്കുക എന്ന് ഗവേഷകര്‍ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

പകര്‍ച്ചവ്യാധികള്‍ക്കിടയില്‍ തൊഴിലില്ലായ്മ ക്ലെയിമുകള്‍ പുതിയ റെക്കോര്‍ഡുകളിലേക്ക് ഉയരുകയാണ്. മാര്‍ച്ച് 21 ന് അവസാനിച്ച ആഴ്ചയില്‍, 3.3 ദശലക്ഷം ആളുകള്‍ തൊഴിലില്ലായ്മ ഇന്‍ഷുറന്‍സിനായി അപേക്ഷിച്ചു. ഇത് 2009 ലെ മഹാ മാന്ദ്യത്തിന്‍റെ ഉന്നതിയിലെത്തിയ 665,000 ക്ലെയിമുകളെ മറികടന്നു. എന്നാല്‍ ഒരാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷം, ആ റെക്കോര്‍ഡ് വീണ്ടും തകര്‍ന്നു. 6.6 ദശലക്ഷം മാര്‍ച്ച് 28 ന് അവസാനിക്കുന്ന ആഴ്ചയിലെ തൊഴിലില്ലായ്മയ്ക്കായി ഫയല്‍ ചെയ്തു. അടുത്ത റിപ്പോര്‍ട്ട് ഏപ്രില്‍ 4 ന് അവസാനിക്കുന്ന ആഴ്ച വ്യാഴാഴ്ച പുറത്തിറങ്ങും. കൂടാതെ പുതിയ ക്ലെയിമുകളുടെ എണ്ണം മുന്‍ ആഴ്ചയിലേതിന് തുല്യമാകുമെന്ന് ചില വിദഗ്ധര്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ദശലക്ഷക്കണക്കിന് അമേരിക്കക്കാര്‍ക്ക് ആരോഗ്യ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് നഷ്ടപ്പെടുന്നതിനെക്കുറിച്ച് നിയമനിര്‍മ്മാതാക്കളും പ്രവര്‍ത്തകരും ആശങ്കകള്‍ ഉന്നയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ദശലക്ഷക്കണക്കിന് അമേരിക്കക്കാര്‍ ഇതിനകം ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ഇല്ലാത്തവരോ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ഇല്ലാത്തവരോ ആയിരുന്നു എന്നത് പ്രശ്നം കൂടുതല്‍ സങ്കീര്‍ണ്ണമാക്കുന്നു. ഇത് പകര്‍ച്ചവ്യാധികള്‍ക്കിടയിലും വൈദ്യസഹായം തേടുന്നതില്‍ നിന്ന് തടയുന്നു. കൊറോണ വൈറസ് പരിശോധന സൗജന്യമാക്കാനുള്ള നിയമനിര്‍മ്മാണം കോണ്‍ഗ്രസ് പാസാക്കിയെങ്കിലും, ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ഇല്ലാത്ത വ്യക്തികള്‍ പോസിറ്റീവ് ആണെങ്കില്‍ ചികിത്സയ്ക്കായി പണം നല്‍കേണ്ടിവരും.

പകര്‍ച്ചവ്യാധി തുടരുന്നതിനാല്‍ എസിഎ വഴി ഇന്‍ഷുറന്‍സിനുള്ള പ്രവേശനം വീണ്ടും തുറക്കണമെന്ന് ഡമോക്രാറ്റിക് പ്രസിഡന്‍റ് നോമിനി മുന്‍ വൈസ് പ്രസിഡന്‍റ് ജോ ബിഡന്‍ വാദിച്ചു. കൊറോണ വൈറസ് രോഗികള്‍ക്ക് സൗജന്യമായി ചികിത്സ നല്‍കണമെന്നും ആവശ്യപ്പെട്ടു. അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ മുന്‍ എതിരാളിയായ വെര്‍മോണ്ട് സെനറ്റര്‍ ബെര്‍ണി സാണ്ടേഴ്സ് ബുധനാഴ്ച മല്‍സരത്തില്‍ നിന്ന് പിന്മാറിയിരുന്നു. അദ്ദേഹം ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ഇല്ലാത്തവരെ പരിരക്ഷിക്കുന്നതിനായി മെഡി കെയറും മെഡിക്കെയ്ഡും വിപുലീകരിക്കണമെന്ന് നിര്‍ദ്ദേശിച്ചിരുന്നു.

ചൊവ്വാഴ്ച പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ദി നേഷന് നല്‍കിയ അഭിമുഖത്തില്‍ സാണ്ടേഴ്സ് പറഞ്ഞത് ‘ഈ രാജ്യത്തെ എല്ലാ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് പ്രോഗ്രാമുകളെയും പരിരക്ഷിക്കുന്നതിനോ അല്ലെങ്കില്‍ അനുബന്ധമായി നല്‍കുന്നതിനോ ഫെഡറല്‍ ഗവണ്‍മെന്‍റ് പരിപാടികള്‍ വിപുലീകരിക്കണം. ഈ പ്രതിസന്ധി ഘട്ടത്തില്‍ ആളുകള്‍ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിനായി അവരുടെ പോക്കറ്റില്‍ നിന്ന് പണം ചിലവഴിക്കേണ്ടി വരരുത്’ എന്നാണ്.

ഹണ്ടര്‍ കോളേജിലെ ഇന്‍റേണിസ്റ്റും പ്രൊഫസറും ഹാര്‍വാര്‍ഡ് മെഡിക്കല്‍ സ്കൂളിലെ ലക്ചററുമായ പുതിയ പഠനത്തിന്‍റെ സഹരചയിതാവായ ഡോ. ഡേവിഡ് ഹിമ്മല്‍സ്റ്റൈന്‍, പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാന്‍ സാണ്ടേഴ്സ് മുന്നോട്ടു വെച്ച പദ്ധതി സ്വാഗതം ചെയ്തു. ഈ അടിയന്തിര സാഹചര്യത്തില്‍, ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ഇല്ലാത്തവരെയെല്ലാം കോണ്‍ഗ്രസ് സ്വമേധയാ മെഡി കെയറിന് യോഗ്യരാക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസ് ചികിത്സയ്ക്കായി ആശുപത്രികളില്‍ നിന്ന് മടക്കി അയക്കുന്ന ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ഇല്ലാത്തവരെ സര്‍ക്കാര്‍ പരിരക്ഷിക്കുമെന്ന് പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ് പറഞ്ഞു. മാര്‍ച്ചില്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് അംഗീകരിച്ച 2.2 ട്രില്യണ്‍ ഡോളര്‍ ഉത്തേജക പാക്കേജിന്റെ (പണത്തിന്‍റെ) ഒരു ഭാഗം ഇതിനായി പോകുമെന്ന് അദ്ദേഹം കഴിഞ്ഞ വെള്ളിയാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു.

കൊറോണ വൈറസ് ചികിത്സ തേടുന്നതില്‍ ഇന്‍ഷുറന്‍സ് ഇല്ലാത്ത അമേരിക്കക്കാര്‍ക്ക് ഉണ്ടായേക്കാവുന്ന ആശങ്കയെ ഇത് ലഘൂകരിക്കുമെന്ന് പ്രസിഡന്‍റ് പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top