ഏപ്രില്‍ 15 മുതല്‍ ട്രെയിനുകള്‍ ഓടിക്കുന്നതിനുള്ള തയ്യാറെടുപ്പുകള്‍ നടത്തുന്നു

tren-3ന്യൂഡല്‍ഹി: സാധ്യമായ ട്രെയിന്‍ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ കണക്കിലെടുത്ത് ഏപ്രില്‍ 15 മുതല്‍ കൊറോണ വൈറസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രോട്ടോക്കോളുകള്‍ റെയില്‍വേ മന്ത്രാലയം തയ്യാറാക്കി. ഇതിന് കീഴില്‍, ട്രെയിന്‍ പുറപ്പെടുതിന് 4 മണിക്കൂര്‍ മുമ്പ് യാത്രക്കാരന്‍ സ്റ്റേഷനില്‍ വരേണ്ടതാണ്. സ്റ്റേഷനില്‍ യാത്രക്കാരുടെ താപ പരിശോധന നടത്താനാണിത്. റിസര്‍വ് ചെയ്ത ടിക്കറ്റുള്ള യാത്രക്കാരെ മാത്രമേ സ്റ്റേഷനില്‍ പ്രവേശിക്കാന്‍ അനുവദിക്കൂ. ഈ സമയത്ത് പ്ലാറ്റ്ഫോം ടിക്കറ്റുകളൊന്നും വില്‍ക്കില്ല.

റെയില്‍വേ രേഖകള്‍ അനുസരിച്ച് എസി ഇതര ട്രെയിന്‍ (സ്ലീപ്പര്‍ ക്ലാസ്) ട്രെയിനുകള്‍ മാത്രമേ റെയില്‍‌വേ ഓടിക്കുകയുള്ളൂ. ട്രെയിനുകളില്‍ എസി ക്ലാസ് കോച്ചുകള്‍ ഉണ്ടാകില്ല. യാത്രയ്ക്ക് 12 മണിക്കൂര്‍ മുമ്പ് യാത്രക്കാരന്‍റെ ആരോഗ്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ റെയില്‍വേയ്ക്ക് നല്‍കേണ്ടത് നിര്‍ബന്ധമായിരിക്കും. കൊറോണ അണുബാധയുടെ ലക്ഷണങ്ങളുണ്ടെങ്കില്‍, മധ്യ യാത്രയില്‍ റെയില്‍വേ യാത്രക്കാരെ ട്രെയിനില്‍ നിന്ന് പുറത്താക്കും. യാത്രക്കാരന് 100 ശതമാനം റീഫണ്ട് നല്‍കും. മുതിര്‍ന്ന പൗരന്മാര്‍ യാത്ര ചെയ്യരുതെന്ന് നിര്‍ദ്ദേശവുമുണ്ട്.

കോച്ചിലെ ഏതെങ്കിലും യാത്രക്കാരന് ചുമ, ജലദോഷം, പനി തുടങ്ങിയ കൊറോണ വൈറസ് പോലുള്ള ലക്ഷണങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തിയാല്‍ ടിടിഇയും മറ്റ് ഉദ്യോഗസ്ഥരും ട്രെയിന്‍ നിര്‍ത്തി അത്തരം ഒരു യാത്രക്കാരനെ തടയും. ട്രെയിനിന്‍റെ നാല് വാതിലുകളും അടച്ചിരിക്കും. അനിവാര്യമല്ലാത്ത വ്യക്തിയുടെ പ്രവേശനം അനുവദിക്കില്ല. ട്രെയിന്‍ പൂര്‍ണ്ണമായും എസി അല്ലാത്തതും നിര്‍ത്താതെയുള്ളതും (ഒരു സ്റ്റേഷനും മറ്റൊരു സ്റ്റേഷനും) ഓടിക്കും. ആവശ്യമെങ്കില്‍ ഒന്നോ രണ്ടോ സ്റ്റേഷനുകളില്‍ നിര്‍ത്തും. രണ്ട് യാത്രക്കാര്‍ മാത്രമേ ഒരു ക്യാബിനില്‍ (ആറ് ബെര്‍ത്തുകളുള്ള ഒരു ക്യാബിന്‍) യാത്ര ചെയ്യുകയുള്ളൂ.

ട്രെയിന്‍ പ്രവര്‍ത്തനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രോട്ടോക്കോളുകള്‍ തയ്യാറാണെന്ന് റെയില്‍വേ അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു. മന്ത്രിമാരുടെ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും അനുസരിച്ച്, ഈ പ്രോട്ടോക്കോള്‍ അതേപോലെ അല്ലെങ്കില്‍ മാറ്റത്തോടെ നടപ്പിലാക്കും. ഉത്തരേന്ത്യയില്‍ 307 ട്രെയിനുകള്‍ ഓടിക്കാന്‍ പദ്ധതിയുണ്ടെന്ന് റെയില്‍‌വേ പറഞ്ഞു. ഇതില്‍ മുന്‍കൂര്‍ ബുക്കിംഗ് കാരണം 133 ട്രെയിനുകള്‍ സീറ്റ് ഹൗസ്ഫുള്‍ ആണ്. വെയ്റ്റിംഗ് ലിസ്റ്റ് ടിക്കറ്റുകള്‍ റദ്ദാക്കപ്പെടും.

റെയില്‍ യാത്രക്കാര്‍ക്ക് സ്റ്റേഷനില്‍ പ്രവേശിക്കുമ്പോള്‍ മാസ്കും കയ്യുറകളും നല്‍കും. ഇതിന് പകരമായി റെയില്‍വേ യാത്രക്കാര്‍ക്ക് നാമമാത്ര ഫീസ് ഈടാക്കും. യാത്രക്കാര്‍ സ്റ്റേഷനിലും ട്രെയിനിലും മാസ്ക് പ്രയോഗിക്കുന്നത് നിര്‍ബന്ധമാക്കും. കോച്ചിനുള്ളില്‍ വെണ്ടര്‍മാരുടെ പ്രവേശനം പൂര്‍ണ്ണമായും നിരോധിക്കും.


Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment