സര്‍വ സന്നാഹങ്ങളുമായി ന്യൂജേഴ്‌സി, പീഡാനുഭവത്തിനു ശേഷം ഉയര്‍പ്പ് ഉറപ്പെന്ന് ഗവര്‍ണര്‍ മര്‍ഫി

Abbott releasing new Testing kitന്യൂജേഴ്‌സി: സ്ഥിതി ഗുരുതരമായി തുടരവേ, ഉയര്‍ത്തെഴുന്നേല്‍പ്പിന്റെ ശുഭസൂചനകള്‍ക്ക് വേണ്ടി സംസ്ഥാനം കാത്തിരിക്കുന്നു. ഈസ്റ്റര്‍ ആഘോഷങ്ങള്‍ മാറ്റിവച്ച് ആരോഗ്യജീവനക്കാര്‍ കൈയുംമെയ്യും മറന്ന് ജീവന്‍ രക്ഷിക്കാന്‍ ഓടിനടക്കുന്ന കാഴ്ചകളാണെങ്ങും. ഗാര്‍ഡന്‍ സ്‌റ്റേറ്റ് അണുബാധയുടെ തോത് കുറയുന്നതിന്റെ സൂചനകള്‍ കാണുന്നത് തുടരുന്നുവെന്ന് ഗവര്‍ണര്‍ ഫില്‍ മര്‍ഫി വ്യക്തമാക്കി. കേസുകളുടെ എണ്ണത്തില്‍ സംസ്ഥാനം 10% അല്ലെങ്കില്‍ അതില്‍ കുറവ് വളര്‍ച്ച കൈവരിച്ച തുടര്‍ച്ചയായ ഏഴാമത്തെ ദിവസമാണിതെന്ന് അദ്ദേഹം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ 3,599 പുതിയ പോസിറ്റീവ് ടെസ്റ്റുകളും 251 പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് മരണങ്ങളും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ഇത് സംസ്ഥാനത്തൊട്ടാകെയുള്ള 58,151 കേസുകളിലേക്കും 2,183 മരണങ്ങളിലേക്കും ഉയര്‍ന്നു. ആശുപത്രികളിലും കൊറോണ കേസുകളിലും കൂടുതല്‍ എണ്ണത്തിലേക്ക് അടുക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഉദ്യോഗസ്ഥരില്‍ പ്രതീക്ഷയുടെ തിളക്കം കാണാന്‍ തുടങ്ങി.

ബര്‍ഗന്‍ കൗണ്ടിയില്‍ രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം പതിനായിരത്തോട് അടുക്കുന്നു. 435 പേരാണ് ഇവിടെ മരിച്ചിട്ടുള്ളത്. എസെക്‌സ് കൗണ്ടിയില്‍ രോഗികള്‍ ഏഴായിരം കടന്നു, മരണം 412. ഹഡ്‌സണ്‍ കൗണ്ടിയിലാവട്ടെ രോഗബാധിതര്‍ ഏഴായിരത്തോട് അടുക്കുന്നു, ഇവിടെ മരണനിരക്ക് ഇരുനൂറിനോട് ചേരുന്നു. യൂണിയന്‍ കൗണ്ടിയിലും സമാന അവസ്ഥയാണുള്ളത്. മിഡില്‍സെക്‌സ് കൗണ്ടിയിലും സ്ഥിതി നിയന്ത്രണാതീതമാണ്.

9 ദശലക്ഷം നിവാസികളുള്ള ന്യൂജേഴ്‌സി, രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ കൊറോണ വൈറസ് ഹോട്ട് സ്‌പോട്ടുകളിലൊന്നായി തുടരുന്നു. ന്യൂയോര്‍ക്ക് ഒഴികെയുള്ള ഏത് യുഎസ് സംസ്ഥാനത്തേക്കാളും കൂടുതല്‍ കോവിഡ് 19 കേസുകളും മരണങ്ങളും ഇവിടെ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. വെന്റിലേറ്ററുകളുടെ ആവശ്യത്തിന്റെ കാര്യത്തില്‍ ഇവിടെ വര്‍ദ്ധനവ് രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. 61 റിസര്‍വ് മെഷീനുകള്‍ മാത്രമാണ് സംസ്ഥാനത്തിന്റെ സംഭരണശാലയില്‍ അവശേഷിക്കുന്നതെന്നും അധികൃതര്‍ ശനിയാഴ്ച വെളിപ്പെടുത്തി. ചില അനസ്‌തേഷ്യ മെഷീനുകള്‍ വെന്റിലേറ്ററുകളാക്കി മാറ്റുന്നതായും അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. അതേസമയം, വൈറസ് വ്യാപനം കുറയ്ക്കുന്നതിനും ആശുപത്രി ശേഷി സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുമായി സാമൂഹിക അകലം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ കൂടുതല്‍ നിയന്ത്രണങ്ങളുമായി ഗവര്‍ണര്‍ മര്‍ഫി ഒരു എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഉത്തരവില്‍ ഒപ്പിട്ടു. എന്‍ജെ ട്രാന്‍സിറ്റ് ട്രെയിനുകളും ബസുകളും 50% ശേഷിയിലേക്ക് കുറയ്ക്കുകയാണെന്നും ജീവനക്കാര്‍ക്കും യാത്രക്കാര്‍ക്കും മാസ്‌ക്ക് ധരിക്കണമെന്നും ഗവര്‍ണര്‍ പറഞ്ഞു.

Some NJ prison inmates will be releasedന്യൂജേഴ്‌സിയിലെ റെസ്‌റ്റോറന്റുകളിലേക്കും ബാറുകളിലേക്കും പോകുമ്പോഴോ ഡെലിവറി ലഭിക്കുമ്പോഴോ മുഖം മൂടണം എന്ന് അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെടുന്നു. പുതിയ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ തിങ്കളാഴ്ച രാത്രി 8 മണി മുതല്‍ പ്രാബല്യത്തില്‍ വരും. ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ നിലവില്‍ 7,618 പേരെ വൈറസ് ബാധിച്ച് ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചിരിക്കുകയാണെന്ന് അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. ഇതില്‍ 1,746 പേര്‍ ഗുരുതരാവസ്ഥയിലാണ്. എത്രപേര്‍ രോഗത്തില്‍ നിന്ന് കരകയറി എന്നതിന്റെ കണക്കുകള്‍ സംസ്ഥാനം പുറത്തുവിട്ടിട്ടില്ല. എന്നാല്‍ കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ 682 പേരെ വൈറസ് ബാധിച്ച് സംസ്ഥാനത്തെ ആശുപത്രികളില്‍ നിന്ന് ഡിസ്ചാര്‍ജ് ചെയ്തു.

ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ നിലവില്‍ എത്ര പേര്‍ക്ക് കൊറോണ വൈറസ് ഉണ്ടെന്നതും അതില്‍ എത്ര പേര്‍ മരിച്ചുവെന്നതിന്റെയും പൂര്‍ണ്ണ ചിത്രം ലഭിക്കുന്നത് ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്ക് ഇപ്പോഴും ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. കോവിഡ് 19 ന്റെ ലക്ഷണങ്ങള്‍ കാണിക്കുന്നവരെ മാത്രമേ സംസ്ഥാനം പരീക്ഷിക്കുന്നുള്ളൂ. ദൈനംദിന പരിശോധനയില്‍ ഗണ്യമായ വര്‍ദ്ധനവ് സംസ്ഥാനം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നില്ല, അതിനാല്‍ വൈറസ് യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ എത്ര വേഗത്തില്‍ പടരുന്നുവെന്ന് വ്യക്തമല്ല.

ഈസ്റ്റര്‍ വാരാന്ത്യത്തില്‍ ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ പേരെ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചുവെന്ന് അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. എന്നാല്‍, ഇതിനേക്കാള്‍ വലുതാണേ്രത വരാനിരിക്കുന്നത്. ഏപ്രില്‍ 19 നും മെയ് 11 നും ഇടയില്‍ സംസ്ഥാനത്തെ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന കേസുകള്‍ ഉണ്ടാകുമെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറഞ്ഞു, ന്യൂജേഴ്‌സിയിലെ മൊത്തം കേസുകളില്‍ 86,000 മുതല്‍ 509,000 വരെ വര്‍ധനവ് ഉണ്ടായേക്കാം. സംസ്ഥാനത്തെ സര്‍ക്കാര്‍ നടത്തുന്ന ടെസ്റ്റിംഗ് സൈറ്റുകളായ പാരാമസ്, ഹോള്‍ഡെല്‍ എന്നിവിടങ്ങള്‍ ഈസ്റ്റര്‍ ഞായറാഴ്ച അടച്ചിടുമെന്ന് മര്‍ഫി പറഞ്ഞിരുന്നു. വൈറസിനെതിരെ പോരാടുന്നതിനായി ന്യൂജേഴ്‌സി ലോക്ക്ഡൗണ്‍ മോഡില്‍ തുടരുകയാണ്, ജീവനക്കാര്‍ വീട്ടില്‍ തന്നെ തുടരാരാണ് ഉത്തരവ്, സാമൂഹിക ഒത്തുചേരലുകള്‍ നിരോധിച്ചു, സ്‌കൂളുകള്‍ അടച്ചുപൂട്ടി, അനിവാര്യമല്ലാത്ത റീട്ടെയില്‍ ബിസിനസുകള്‍ അടുത്ത അറിയിപ്പ് വരെ അടയ്ക്കാനും ഉത്തരവിട്ടു. എപ്പോള്‍ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ നീക്കുമെന്ന് ഇപ്പോള്‍ പറയാനാകില്ലെന്ന് ഗവര്‍ണര്‍ മര്‍ഫി പറഞ്ഞു.

സംസ്ഥാനത്തെ മരണമടഞ്ഞ കോവിഡ് 19 രോഗികളുടെ വംശീയമായ വേര്‍തിരിവും അദ്ദേഹം വെളിപ്പെടുത്തി. 704 (52%) വെള്ളക്കാരും, 298 (22%) ആഫ്രിക്കന്‍-അമേരിക്കക്കാരും, 237 (17%) ഹിസ്പാനിക്കരും, 79 (6%) ഏഷ്യക്കാരും 38 (3%) മറ്റുള്ളവരുമാണ്. ഇതില്‍ തന്നെ ഹൃദ്രോഗികളാണ് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ മരിച്ചത്. മരിച്ചവരില്‍ 29% പേര്‍ക്ക് ഹൃദയ രോഗങ്ങള്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു. 17% പേര്‍ക്ക് പ്രമേഹവും 15% പേര്‍ക്ക് വിട്ടുമാറാത്ത മറ്റ് രോഗങ്ങളുണ്ടായിരുന്നു. 10% പേര്‍ക്ക് ആസ്ത്മ ഉണ്ടായിരുന്നു, 7% പേര്‍ക്ക് വൃക്കരോഗവും, 7% പേര്‍ക്ക് ന്യൂറോളജിക് വൈകല്യങ്ങളും ഉണ്ടായിരുന്നുവെന്നു ഗവര്‍ണര്‍ മര്‍ഫി പറഞ്ഞു. ഇതില്‍ 6% പേര്‍ക്ക് ക്യാന്‍സര്‍ ഉണ്ടായിരുന്നപ്പോള്‍ മറ്റു 6% പേര്‍ക്ക് വ്യത്യസ്ത രോഗങ്ങള്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു. ഇതില്‍ 3% പേര്‍ക്ക് അറിയപ്പെടുന്ന ഒരു രോഗവും ഉണ്ടായിരുന്നില്ലത്രേ.

With mask at a New Jersey Restaurantശനിയാഴ്ച രാവിലെ വരെ, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 1.7 ദശലക്ഷത്തിലധികം ആളുകളെ ഈ വൈറസ് ബാധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ജോണ്‍സ് ഹോപ്കിന്‍സ് സര്‍വകലാശാലയുടെ കണക്കുകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു. ഇവരില്‍ 110,000 ത്തിലധികം പേര്‍ മരിക്കുകയും 411,997 ല്‍ അധികം പേര്‍ സുഖം പ്രാപിക്കുകയും ചെയ്തു.

പുതിയ ടെസ്റ്റിങ് യൂണിറ്റ്
കോവിഡ് 19 രോഗനിര്‍ണയത്തിനുള്ള പുതിയ മെഷീനുകള്‍ ന്യൂജേഴ്‌സിയിലെത്തിച്ചു. 5 മുതല്‍ 13 മിനിറ്റിനുള്ളില്‍ പ്രോസസ്സ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയുന്ന ഇല്ലിനോയിയിലെ ആബട്ട് ലാബ് വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത ഭാരം കുറഞ്ഞ പോര്‍ട്ടബിള്‍ മോളിക്യുലാര്‍ ടെസ്റ്റിംഗ് യൂണിറ്റുകളാണിത്. ഒരു ടോസ്റ്ററിന്റെ വലുപ്പം മാത്രമുള്ള മെഷീനുകള്‍ കൊണ്ടുനടക്കാനും എളുപ്പമാണ്. അതുകൊണ്ടു തന്നെ തിരക്കേറിയ ടെസ്റ്റിങ് സെന്ററുകളില്‍ ഇവയുടെ ഉപയോഗം ഗുണം ചെയ്യുമെന്നു ഗവര്‍ണര്‍ മര്‍ഫി പറഞ്ഞു.

‘ആബട്ടിന്റെ നൂതന പോയിന്റ്ഓഫ് കെയര്‍ മോളിക്യുലര്‍ ടെസ്റ്റിംഗ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോം ഉപയോഗിച്ച്, വേഗത്തില്‍ പ്രോസസ്സ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയുന്നത് വ്യക്തികള്‍ക്ക് ഗുണമാകും. ആവശ്യമായ പരിചരണവും വിഭവങ്ങളും ഉടനടി നല്‍കാനും ഇതു കൊണ്ടു കഴിയും,’ ഗവര്‍ണര്‍മര്‍ഫി കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

നിലവില്‍ ടെസറ്റിങ് സെന്ററുകളിലെ വലിയ തിരക്ക് പരിഗണിച്ച് ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ രോഗലക്ഷണങ്ങളുള്ളവരെ മാത്രമേ പരീക്ഷിക്കുന്നുള്ളൂ. രോഗലക്ഷണമില്ലാത്ത ആളുകള്‍ക്ക് വൈറസ് ബാധിക്കാമെങ്കിലും, ദൈനംദിന പരിശോധനയ്ക്ക് സൗകര്യമില്ലാത്തതു തിരിച്ചടിയായിരുന്നു. കൂടാതെ, ഫലങ്ങള്‍ക്കു വേണ്ടി 14 ദിവസത്തോളം കാത്തിരിക്കേണ്ടിയും വന്നിരുന്നു. ഉപകരണങ്ങളുടെയും തൊഴിലാളികളുടെയും അഭാവം മൂലം പരിശോധന പരിമിതമാണെന്ന് സംസ്ഥാന ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറഞ്ഞു. കൂടുതല്‍ വിതരണം ചെയ്യാന്‍ ഗവര്‍ണര്‍ മര്‍ഫി ഫെഡറല്‍ സര്‍ക്കാരിനോട് ആവര്‍ത്തിച്ചു ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

തടവുകാരെ മോചിപ്പിക്കുന്നു
തടവിലാക്കപ്പെട്ടവര്‍ക്കിടയില്‍ പടരുന്ന വൈറസിന്റെ അപകടസാധ്യതകള്‍ പരിഹരിക്കാന്‍ ന്യൂജേഴ്‌സി ജയിലുകളില്‍ നിന്ന് ആയിരത്തോളം പേരെ മോചിപ്പിക്കും. രാജ്യവ്യാപകമായി തടങ്കല്‍ കേന്ദ്രങ്ങളില്‍ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നതിനാല്‍ ന്യൂജേഴ്‌സി ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് സ്റ്റുവര്‍ട്ട് റാബ്‌നര്‍ കൗണ്ടി ജയിലുകളില്‍ ചെറു ശിക്ഷ അനുഭവിക്കുന്ന തടവുകാരെ മോചിപ്പിക്കാന്‍ അനുമതി നല്‍കി.

നിരീക്ഷണ ലംഘനങ്ങള്‍ക്ക് ജയിലില്‍ കിടക്കുന്ന തടവുകാര്‍ക്കും മുനിസിപ്പല്‍ കോടതികളില്‍ ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ടവര്‍ക്കും സുപ്പീരിയര്‍ കോടതിയില്‍ ചെറിയ കുറ്റങ്ങള്‍ക്ക് ശിക്ഷിക്കപ്പെടുന്നവര്‍ക്കും ഈ ഉത്തരവ് ബാധകമാണ്. തടവുകാരുടെ മോചനം ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ ആരംഭിക്കും. ജയിലിലെ തടവുകാരുടെ എണ്ണം കുറയ്ക്കുന്നതിന് മറ്റൊരു സംസ്ഥാനവും ഇത്രയും ശക്തമായ നടപടി സ്വീകരിച്ചില്ല, എന്നാല്‍ ന്യൂയോര്‍ക്ക്, ക്ലീവ്‌ലാന്റ്, തുള്‍സ, ഒക്ല ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള മറ്റ് നഗരങ്ങള്‍ രോഗികളോ ദുര്‍ബലരായ തടവുകാരെ മോചിപ്പിക്കാന്‍ ശ്രമം തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

മോചിപ്പിക്കപ്പെട്ട എല്ലാ തടവുകാരെയും 14 ദിവസം ക്വാറന്റൈനില്‍ തന്നെ നിര്‍ത്തും. ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ അമേരിക്കന്‍ സിവില്‍ ലിബര്‍ട്ടീസ് യൂണിയന്‍ ഓഫ് ന്യൂജേഴ്‌സിയിലെ അഭിഭാഷകനായ അലക്‌സാണ്ടര്‍ ഷാലോം പറയുന്നതനുസരിച്ച് ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ ആയിരത്തിലധികം തടവുകാരാണ് മോചിതരാകുന്നത്. ഇന്നുവരെ, ന്യൂജേഴ്‌സിയിലെ ജയിലുകളില്‍ തടവുകാര്‍ക്കും ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കിടയില്‍ മൂന്ന് കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

ന്യൂവാര്‍ക്കില്‍ സൂപ്പര്‍ മാര്‍ക്കറ്റുകള്‍ക്ക് നിയന്ത്രണം
സംസ്ഥാനത്തെ ഏറ്റവും ജനസംഖ്യയുള്ള നഗരമായ ന്യൂവാര്‍ക്കില്‍ കേസുകളുടെ നിരക്ക് ഉയരുന്നതിനാല്‍ കൂടുതല്‍ ആളുകളെ വീട്ടില്‍ പാര്‍പ്പിക്കാന്‍ മേയറുടെ കര്‍ശന തീരുമാനം. ഇതിനായി ആഴ്ചയില്‍ ഒരിക്കല്‍ അവശ്യ ബിസിനസ് അടയ്ക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റ് പോലുള്ള അവശ്യ ബിസിനസുകള്‍ മെയ് 17 വരെ ആഴ്ചയില്‍ ഒരിക്കല്‍ സ്വമേധയാ അടയ്ക്കാനാണ് തീരുമാനം. അത്യാവശ്യമല്ലെങ്കില്‍, പോലീസുകാരോ ഫയര്‍മാനോ ആശുപത്രിയില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്നവരോ അല്ലെങ്കില്‍, വീട്ടില്‍ തന്നെ തുടരണമെന്ന് മേയര്‍ ബരാക് പറഞ്ഞു. നഗര ആരോഗ്യവകുപ്പിന്റെ കണക്കനുസരിച്ച് വെള്ളിയാഴ്ച വൈകുന്നേരം വരെ 2,341 കേസുകളും 106 മരണങ്ങളും ന്യൂവാര്‍ക്കില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു. തിങ്കളാഴ്ച പുറത്തിറങ്ങുന്നതിന് പകരം താമസക്കാര്‍ യോഗ ചെയ്യാനോ കുടുംബത്തോടൊപ്പം സമയം ചെലവഴിക്കാനോ ധ്യാനം പരിശീലിക്കാനോ മേയര്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു. എല്ലാ ചൊവ്വാഴ്ചയും നഗരം വെര്‍ച്വല്‍ പ്രാര്‍ത്ഥനയും ഉപവാസവും ആരംഭിച്ചു, ഇവിടെ താമസക്കാര്‍ക്ക് ഒരുമിച്ച് പ്രാര്‍ത്ഥിക്കാനുള്ള കോണ്‍ഫറന്‍സ് കോളില്‍ പങ്കെടുക്കാം.

നഗരങ്ങളിലെ ആളുകള്‍ ഒരുമിച്ച് താമസിക്കുന്നതിനാല്‍ ന്യൂവാര്‍ക്ക് പോലുള്ള കമ്മ്യൂണിറ്റികളിലെ താമസക്കാര്‍ക്ക് വൈറസ് പിടിപെടാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണെന്ന് ബരാക് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. പ്രമേഹത്തിന്റെ ഉയര്‍ന്ന നിരക്ക് ഉള്ളതിനാല്‍ ആഫ്രിക്കന്‍ അമേരിക്കക്കാര്‍ക്ക് കോവിഡ് 19 പ്രതികൂല ഫലങ്ങളുണ്ടാക്കും. വൈറസിനെ പ്രതിരോധിക്കുന്നതിനായി ന്യൂവാര്‍ക്ക് പോലീസ് താമസക്കാര്‍ക്ക് സൗജന്യ മാസ്‌കുകള്‍ വിതരണം ചെയ്തു.

പ്രചാരണം അവസാനിപ്പിക്കുന്നു
കൊറോണ വൈറസിന്റെ വ്യാപനത്തിനിടയില്‍ യൂണിയന്‍ കൗണ്ടിയിലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പു പ്രചാരകര്‍ വാതില്‍ക്കല്‍ മുട്ടുന്നത് തടയണമെന്നു ആവശ്യം. യൂണിയന്‍ കൗണ്ടിയിലെ ഫ്രീഹോള്‍ഡര്‍, ഷെരീഫ്, ലോക്കല്‍ കൗണ്‍സിലുകള്‍ എന്നിവയ്ക്കുള്ള സ്ഥാനാര്‍ത്ഥികളെ അംഗീകരിച്ച രാഷ്ട്രീയ പാര്‍ട്ടിയായ ന്യൂ ജേഴ്‌സി പ്രോഗ്രസീവ് ഡെമോക്രാറ്റുകളാണ് പരമ്പരാഗത പ്രചാരണം അവസാനിപ്പിക്കുന്നത്. ഇതു പോലെ ചെയ്യാന്‍ എതിരാളികളോടും അവര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇത് പതിവുപോലെ രാഷ്ട്രീയത്തിനുള്ള സമയമല്ല, യൂണിയന്‍ കൗണ്ടിയിലെ ന്യൂജേഴ്‌സി പ്രോഗ്രസീവ് ഡെമോക്രാറ്റുകളുടെ താല്‍ക്കാലിക ചെയര്‍മാന്‍ ജേസണ്‍ ക്രിചിവ് പറഞ്ഞു. ‘ഒരുമിച്ച് നില്‍ക്കാനും ജനങ്ങളെ സേവിക്കാനുമുള്ള സമയമാണിത്. പൊതുജനാരോഗ്യത്തെ വ്യക്തിപരമായ അഭിലാഷത്തിനും തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടാനുള്ള സാധ്യതയ്ക്കും മുകളിലാക്കാന്‍ നിര്‍ത്തണം.’ ജേസണ്‍ പറഞ്ഞു.

കോവിഡ് 19 രോഗികളെ ചികിത്സിക്കാന്‍ മെഡിക്കല്‍ സ്‌കൂള്‍
കോവിഡ് 19 രോഗികളെ ചികിത്സിക്കാന്‍ പുതിയ നീക്കവുമായി മെഡിക്കല്‍ സ്‌കൂള്‍. യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ഹോസ്പിറ്റലും റട്‌ജേഴ്‌സ് ന്യൂജേഴ്‌സി മെഡിക്കല്‍ സ്‌കൂളും യു.എസ്. ഫുഡ് ആന്‍ഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷനുമായി സഹകരിച്ച്, പുതിയ മരുന്ന് (ഐഎന്‍ഡി) പരീക്ഷിക്കുന്നു. ഈ പ്രോഗ്രാം, രോഗം ഭേദമായ കോവിഡ് 19 രോഗികളില്‍ നിന്ന് ശേഖരിക്കുന്ന മറ്റു രോഗികളിലേക്ക് പ്ലാസ്മ രൂപത്തില്‍ പകരാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നു. കോവിഡില്‍ നിന്ന് സുഖം പ്രാപിക്കുകയും ഒരു ജീവന്‍ രക്ഷിക്കാന്‍ രക്തം ദാനം ചെയ്യാനും തയ്യാറാണെങ്കില്‍, covidplasma@uhnj.org അല്ലെങ്കില്‍ 9739725474 എന്ന നമ്പറില്‍ ബന്ധപ്പെടണം.

ഈ മഹാമാരി പ്രതിസന്ധിക്കിടെ ജീവന്‍ പൊലിഞ്ഞ അമേരിക്കയിലെ എല്ലാ മലയാളികള്‍ക്കും (കോവിഡ് 19 ബാധിക്കാത്തവര്‍ ഉള്‍പ്പെടെ) ആദരാഞ്ജലി അര്‍പ്പിക്കുന്നതിനായി മലയാളി ഹെല്‍പ്പ് ലൈന്‍ ഫോറം ഏപ്രില്‍ 12 ഞായറാഴ്ച വൈകുന്നേരം 6.00 ന് അനുസ്മരണ പ്രാര്‍ത്ഥന യോഗം ചേരും. വേര്‍പിരിഞ്ഞു പോയവരുടെ കുടുംബവും സുഹൃത്തുക്കളും കോണ്‍ഫറന്‍സ് കോളില്‍ സംസാരിക്കുമെന്ന് മലയാളി ഹെല്‍പ്പ് ലൈനിനു വേണ്ടി ബൈജു വര്‍ഗീസ് അറിയിച്ചു.

Malayali Helpline Flyer

Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment