Flash News

സ്പെയിനില്‍ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ 565 പേര്‍ മരിച്ചു, രാജ്യത്ത് കൊവിഡ്-19 ബാധിച്ച് മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 20,000 കവിഞ്ഞു

April 18, 2020

cdമാഡ്രിഡ് : കൊറോണ വൈറസ് മൂലം സ്പെയിനില്‍ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 20,000 കവിഞ്ഞു. ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയമാണ് ഈ വിവരം പുറത്തുവിട്ടത്. പകര്‍ച്ചവ്യാധി മൂലം ഇതുവരെ 20000ത്തിലധികം പേര്‍ മരിച്ചുവെന്നും, കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ 565 പേര്‍ മരിച്ചുവെന്നുമാണ് മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചത്. കൊറോണ വൈറസ് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ബാധിച്ച രാജ്യങ്ങളില്‍ സ്പെയിനും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. അതേസമയം, ലോകത്താകമാനം 22,50,000 കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

കൊറോണ വൈറസ് മൂലമുള്ള മരണങ്ങളുടെ എണ്ണം ലോകത്താകമാനം 1,50,000 കവിഞ്ഞു. അതില്‍ നാലിലൊന്ന് മരണമടഞ്ഞത് യുഎസില്‍ മാത്രമാണ്. അതേസമയം, ലോക്ക്ഡൗണ്‍ ഉത്തരവുകള്‍ക്കെതിരെ രാജ്യത്ത് നടന്ന പ്രകടനങ്ങള്‍ക്ക് യുഎസ് പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ് പിന്തുണ നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.

ശാരീരിക അകലം പാലിക്കാത്തത് ആഗോള പകര്‍ച്ചവ്യാധി പടര്‍ന്നുപിടിക്കുന്നു എന്നതിന് ധാരാളം തെളിവുകളുണ്ട്. പ്രത്യേകിച്ചും ലോക ജനസംഖ്യയുടെ പകുതിയിലധികം അല്ലെങ്കില്‍ 4.5 ബില്യണ്‍ ആളുകള്‍ അവരുടെ വീടുകളില്‍ തടവിലാക്കപ്പെടുമ്പോള്‍. ആഗോള സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ പ്രതിസന്ധിയിലാക്കിയ ബന്ദ് എപ്പോള്‍, എങ്ങനെ അവസാനിപ്പിക്കാമെന്ന ആശങ്കയിലാണ് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള സര്‍ക്കാരുകള്‍. അതേസമയം കോവിഡ് 19 മൂലമുള്ള മരണങ്ങളുടെ എണ്ണം ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ബാധിക്കുന്ന രാജ്യങ്ങളുടെ എണ്ണവും വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.

പ്രതിഷേധക്കാര്‍ ഈ ആഴ്ച മൂന്ന് യുഎസ് സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ ഒത്തുകൂടി നിരോധനം പിന്‍വലിക്കണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഏറ്റവും വലിയ പ്രകടനം നടന്നത് 3,000 പേര്‍ തടിച്ചുകൂടിയതാണ്. അവരില്‍ ചിലര്‍ ആയുധങ്ങളും കൈവശം വെച്ചിരുന്നു എന്ന റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുമുണ്ട്. അടച്ചുപൂട്ടല്‍ ഒഴിവാക്കാനുള്ള ട്രംപിന്‍റെ തീരുമാനം മിക്ക സംസ്ഥാന
ഗവര്‍ണ്ണര്‍മാര്‍ക്കും വിട്ടുകൊടുത്തിട്ടുണ്ട്. അതേസമയം രാജ്യത്തിന്‍റെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ ഘട്ടംഘട്ടമായി വീണ്ടും തുറക്കാനുള്ള നിര്‍ദേശങ്ങളും അദ്ദേഹം നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.

ലോകമെമ്പാടും കൊവിഡ്-19 ബാധിച്ച 2.2 ദശലക്ഷം ആളുകളില്‍ മൂന്നിലൊന്ന് അമേരിക്കയിലാണ്. ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ മരണമടഞ്ഞതും (37,000) അമേരിക്കയില്‍ തന്നെ. ഇറ്റലി, സ്പെയിന്‍, ഫ്രാന്‍സ് എന്നിവിടങ്ങളിലും വന്‍ നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ സംഭവിച്ചിട്ടുണ്ട്.

എന്നിരുന്നാലും, ഈ കണക്കുകള്‍ യഥാര്‍ത്ഥ രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം ഒരു പരിധിവരെ മാത്രമേ കാണിക്കുന്നുള്ളൂ. കാരണം പല രാജ്യങ്ങളും ഗുരുതരമായ കേസുകള്‍ മാത്രമാണ് അന്വേഷിക്കുന്നത്. വാസ്തവത്തില്‍, കൊറോണ വൈറസിന്‍റെ സ്വാധീനം മൂലം ലോകത്തിന്‍റെ ഒരു കോണും അവശേഷിക്കുന്നില്ല. ആഫ്രിക്കയില്‍ ഒറ്റ രാത്രികൊണ്ട് മരണസംഖ്യ 1,000 കവിഞ്ഞു.

പ്രസിഡന്‍റ് മുഹമ്മദു ബുഹാരിയുടെ ഉന്നത സഹായിയുടെ മരണം നൈജീരിയ ശനിയാഴ്ച സ്ഥിരീകരിച്ചു. ആഫ്രിക്കയിലെ ഏറ്റവും ജനസംഖ്യയുള്ള രാജ്യത്ത് വൈറസ് ബാധിതനായ വ്യക്തിയാണ് അദ്ദേഹം.

വുഹാന്‍ നഗരത്തില്‍ 1,290 പേരുടെ മരണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ ചേര്‍ത്ത ശേഷം ചൈന മൊത്തം മരണങ്ങളുടെ എണ്ണം 4,636 ആയി ഉയര്‍ത്തി.

വൈറസ് ഭീഷണിയോട് ചൈന മന്ദഗതിയിലാണ് പ്രതികരിച്ചതെന്ന് ട്രം‌പ് ആരോപിച്ചു. ബീജിംഗ് വൈറസിന്‍റെ ആഘാതം വളരെ ലാഘവത്തോടെയാണ് കണ്ടതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഫ്രാന്‍സിന്‍റെയും ബ്രിട്ടന്‍റെയും നേതാക്കളും പ്രതിസന്ധിയെക്കുറിച്ച് ചൈനീസ് മാനേജ്മെന്‍റിനെ ചോദ്യം ചെയ്തെങ്കിലും ചൈന ഈ രോഗത്തെക്കുറിച്ച് ഒരു വിവരവും മറച്ചുവെച്ചിട്ടില്ലെന്നാണ് ഇപ്പോഴും പറയുന്നത്.

യൂറോപ്പില്‍ വൈറസ് വ്യാപനം മന്ദഗതിയിലായി എന്ന ആശ്വാസത്തിന്‍റെ സൂചനയെത്തുടര്‍ന്ന് സ്വിറ്റ്സര്‍ലന്‍ഡ്, ഡെന്‍മാര്‍ക്ക്, ഫിന്‍‌ലാന്‍‌ഡ് എന്നിവിടങ്ങളില്‍ ഈ ആഴ്ച സ്കൂളുകളും കടകളും തുറക്കാന്‍ തുടങ്ങി. രാജ്യത്ത് 3,400 പേരുടെ മരണത്തിന് ശേഷം അണുബാധയുടെ തോത് വളരെയധികം കുറഞ്ഞുവെന്നും നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ക്ക് ക്രമേണ അവിടെ ആശ്വാസം നല്‍കുന്നുണ്ടെന്നും ജര്‍മ്മനി ആരോഗ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ലോക്ക്ഡൗണിനു ശേഷം ഇറ്റലിയുടെ ചില ഭാഗങ്ങളും വീണ്ടെടുക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നുണ്ട്. ജപ്പാന്‍, ബ്രിട്ടന്‍, മെക്സിക്കോ എന്നീ രാജ്യങ്ങളില്‍ നിലവിലെ നടപടികളുടെ കാലാവധി നീട്ടി. നിരവധി ദശാബ്ദങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ ആദ്യമായി ജിഡിപിയില്‍ ചൈന ഇടിവ് രേഖപ്പെടുത്തിയ ആഗോള പാന്‍ഡെമിക്കില്‍ നിന്ന് സാമ്പത്തിക നഷ്ടത്തിന്‍റെ ലക്ഷണങ്ങള്‍ കൂടുതല്‍ ആഴത്തിലാണ്. കൊവിഡ്-19 വ്യാപനത്തെ നേരിടാന്‍ ഭൂഖണ്ഡത്തിന് നിരവധി ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ അധിക ഫണ്ട് ആവശ്യമാണെന്ന് ആഫ്രിക്കന്‍ രാജ്യ നേതാക്കളും ആഗോള സാമ്പത്തിക സ്ഥാപനങ്ങളും വെള്ളിയാഴ്ച മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top