ചൈനയിലെ വുഹാന്‍ ലാബിലെ ഇന്‍റേണില്‍ നിന്ന് അബദ്ധത്തില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ചോര്‍ന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍

vairs-1കൊറോണ വൈറസ് ലോകമെമ്പാടും പ്രകോപനം സൃഷ്ടിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കെ, ലോകം ചൈനയെ സംശയത്തോടെയാണ്
വീക്ഷിക്കുന്നത്. ചൈനയിലെ വുഹാനിലെ ഒരു ലാബില്‍ നിന്ന് കൊറോണ വൈറസ് പടര്‍ന്നിട്ടുണ്ടോ എന്ന് ലോകരാജ്യങ്ങള്‍ ചര്‍ച്ച നടത്തുന്നതായി വാര്‍ത്താ ചാനലുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ചൈനയിലെ വുഹാന്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് വൈറോളജിയില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന ഒരു ഇന്‍റേണ്‍ കൊറോണ വൈറസ് അബദ്ധത്തില്‍ ചോര്‍ന്നതായിരിക്കാമെന്ന് അവകാശപ്പെടുന്ന ഒരു ഫോക്സ് ന്യൂസ് റിപ്പോര്‍ട്ട് യുഎസ് പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ് സ്വീകരിച്ചു.

സ്രോതസ്സുകളില്‍ നിന്നുള്ള വിവരങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍, ഫോക്സ് ന്യൂസ് എക്സ്ക്ലൂസീവ് റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ അവകാശപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത് ഇത് വവ്വാലുകള്‍ക്കിടയില്‍ സ്വാഭാവികമായി സംഭവിക്കുന്ന ഒരു ബയോവെപ്പണ്‍ (ഒരു ജൈവായുധം) അല്ല, മറിച്ച് വുഹാന്‍ ലബോറട്ടറിയില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട ഒരു വൈറസാണ്. അതേക്കുറിച്ച് പഠിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്നാണ് ലാബിലെ ഇന്റേണ്‍ പറഞ്ഞത്.

വവ്വാലുകളില്‍ നിന്ന് മനുഷ്യരിലേക്ക് വൈറസ് പടരുന്നത്

മനുഷ്യരിലേക്ക് ആദ്യമായി വൈറസ് പടരുന്നത് വവ്വാലുകളില്‍ നിന്നാണെന്നും രോഗബാധിതനായ ആദ്യത്തെ രോഗി ഈ ലാബില്‍ ജോലി ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും ഫോക്സ് ന്യൂസ് റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. വുഹാന്‍ നഗരത്തിലെ പൊതുജനങ്ങളിലേക്ക് വൈറസ് പടരുന്നതിനുമുമ്പ് ലാബിലെ ഒരു വനിതാ ഇന്‍റേണിന് ആകസ്മികമായി രോഗം ബാധിച്ചു. വുഹാന്‍ വെറ്റ് മാര്‍ക്കറ്റ് തുടക്കത്തില്‍ വൈറസിന്‍റെ ഉത്ഭവമാണെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞിരുന്നുവെങ്കിലും വവ്വാലുകള്‍ അവിടെ വില്‍ക്കപ്പെട്ടിരുന്നില്ല. എന്നാല്‍, ലബോറട്ടറിക്ക് പകരം വൈറസ് പടര്‍ന്നതിന് ചൈന വെറ്റ് മാര്‍ക്കറ്റിനെയാണ് കുറ്റപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ടിരുന്നത്.

ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ് റിപ്പോര്‍ട്ട് തള്ളിയിട്ടില്ല

ബുധനാഴ്ച വൈറ്റ് ഹൗസിലെ പ്രസ് ബ്രീഫിംഗില്‍ ഫോക്സ് ന്യൂസ് റിപ്പോര്‍ട്ടര്‍ ജോണ്‍ റോബര്‍ട്ട്സ് ട്രം‌പിനോട് ചോദിച്ച ചോദ്യങ്ങള്‍ക്ക് ശരിയായ ഉത്തരം നല്‍കാതെ അദ്ദേഹം ഒഴിഞ്ഞു മാറി. ‘കൊറോണ വൈറസ് സ്വാഭാവികമാണെങ്കിലും വിശ്വസിക്കാന്‍ അമേരിക്ക സന്നദ്ധമാണെന്ന് പല സ്രോതസ്സുകളും ഞങ്ങളോട് പറയുന്നു. വുഹാനിലെ വൈറോളജി ലാബില്‍ നിന്നാണ് കൊറോണ ഉരുത്തിരിഞ്ഞത്. സുരക്ഷാ ചട്ടങ്ങള്‍ പാലിക്കാത്തതിനാല്‍ അവിടെ ഒരു ഇന്‍റേണിന് അത് ബാധിച്ചു. അവളുമായി സമ്പര്‍ക്കം പുലര്‍ത്തിയ ശേഷം കാമുകനും രോഗം ബാധിക്കുകയും പിന്നീട് വൈറസ് വുഹാന്‍റെ വെറ്റ് മാര്‍ക്കറ്റിലെത്തുകയും ചെയ്തു. കൊറോണയുടെ കേന്ദ്രം വുഹാന്‍ ആണോ അല്ലയോ,’ ഇതാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടര്‍ ജോണ്‍ റോബര്‍ട്ട്സ് ട്രം‌പിനോട് ചോദിച്ച ചോദ്യം. ട്രംപ് ഈ റിപ്പോര്‍ട്ടിന്‍റെ അവകാശവാദങ്ങള്‍ സ്ഥിരീകരിക്കുകയോ നിഷേധിക്കുകയോ ചെയ്തില്ല. അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, ‘അത്തരം നിരവധി കഥകള്‍ ഞങ്ങള്‍ കേള്‍ക്കുന്നുണ്ട്. ഞങ്ങള്‍ അത് പരിശോധിക്കും. അപകടകരമായ ഈ സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് ഞങ്ങള്‍ വിശദമായി അന്വേഷിക്കുന്നുണ്ട്.’

wuhan-labവുഹാന്റെ ആളൊഴിഞ്ഞ പ്രാന്തപ്രദേശത്തെ കുന്നിന്‍ പ്രദേശത്താണ് ഏറെ സുരക്ഷയുണ്ടെന്നു ചൈന അവകാശപ്പെടുന്ന വൈറോളജി ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട്. വുഹാനിലെ വെറ്റ് മാര്‍ക്കറ്റില്‍നിന്നാണ് വൈറസ് മനുഷ്യരിലേക്കു പടര്‍ന്നതെന്നാണ് ചൈനീസ് ഗവേഷകര്‍ പറയുന്നത്. എന്നാല്‍ വുഹാനിലെ വൈറോളജി ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിന്റെ സാന്നിധ്യം ലോകരാജ്യങ്ങള്‍ക്കിടയില്‍ വലിയ സംശയത്തിനാണ് ഇടയാക്കിയിരിക്കുന്നത്. ലാബില്‍നിന്നു പടര്‍ന്നുവെന്ന കാര്യം മറച്ചുവയ്ക്കാനാണ് ചൈന തന്നെ വെറ്റ് മാര്‍ക്കറ്റിന്റെ കാര്യം പ്രചരിപ്പിച്ചതെന്നും ആരോപണമുണ്ട്. വൈറസ് പടര്‍ന്നത് എങ്ങനെയെന്ന് സമഗ്രമായ അന്വേഷണമാണ് അമേരിക്ക നടത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നതെന്ന് വിദേശകാര്യ സെക്രട്ടറി മൈക്ക് പോംപിയോ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. ജൈവായുധ പരീക്ഷണത്തിനിടയ്ക്കാണ് വൈറസ് ലാബില്‍നിന്നു പുറത്തു പോയതെന്ന ആരോപണവും ഉയര്‍ന്നിട്ടുണ്ട്.

ചൈനയില്‍ വൈറസ് ശേഖരണത്തിന്റെ മുഖ്യകേന്ദ്രമായാണ് സ്ഥാപനം പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. സ്ഥാപനത്തിന്റെ വെബ്സൈറ്റിലെ വിവരങ്ങള്‍ പ്രകാരം 1,500ഓളം വ്യത്യസ്ത തരം വൈറസുകള്‍ സൂക്ഷിച്ചിരിക്കുന്ന ഏഷ്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ വൈറസ് ബാങ്കാണിത്. എബോള പോലെ മനുഷ്യരില്‍നിന്നു മനുഷ്യരിലേക്കു പടരാന്‍ കഴിയുന്ന അതീവഅപകടകാരികളായ ക്ലാസ്-4 വിഭാഗത്തിലുള്ള രോഗാണുക്കളെ (പി4) കൈകാര്യം ചെയ്യാന്‍ കഴിയുന്ന ഏഷ്യയിലെ ആദ്യത്തെ ഏറ്റവും സുരക്ഷയുള്ള ലാബും ഇവിടെയുണ്ട്. 42 മില്യന്‍ ഡോളര്‍ ചെലവിട്ടു സജ്ജമാക്കിയ ലാബിന്റെ നിര്‍മാണം 2015-ലാണു പൂര്‍ത്തിയായത്. 2018 മുതല്‍ പ്രവര്‍ത്തനം ആരംഭിച്ചു. വുഹാന്റെ ആളൊഴിഞ്ഞ പ്രാന്തപ്രദേശത്തെ കാടുപിടിച്ച കുന്നിന്‍ചെരുവിലെ തടാകത്തിനു സമീപത്ത് ചതുരാകൃതിയുള്ള കെട്ടിടത്തിലാണ് 3000 ചതുരശ്രമീറ്റര്‍ വിസ്തൃതിയുള്ള പി4 ലാബ് സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഫ്രഞ്ച് വ്യവസായിയായ എലൈന്‍ മെരിയക്സാണ് നിര്‍മാണത്തില്‍ കണ്‍സല്‍റ്റന്റായി പ്രവര്‍ത്തിച്ചത്. 2012-ല്‍ മുതല്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഒരു പി3 ലാബും ഇവിടെയുണ്ട്. ഈ ലാബിലെ ജീവനക്കാരനില്‍നിന്ന് അബദ്ധത്തിലാവാം കൊറോണ പടര്‍ന്നതെന്ന് അമേരിക്കന്‍ മാധ്യമങ്ങള്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിരുന്നു.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയും ചൈനയെ പിന്തുണച്ചു

പകര്‍ച്ചവ്യാധി മറച്ചുവെക്കാന്‍ ചൈന മുമ്പ് ശ്രമിച്ചിരുന്നുവെന്ന് ഫോക്സ് ന്യൂസ് ചാനല്‍ പറഞ്ഞു. ഈ ശ്രമത്തില്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയും ചൈനയ്ക്കൊപ്പമുണ്ടായിരുന്നുവെന്ന് ചാനല്‍ അവകാശപ്പെട്ടു. കൊറോണ വൈറസ് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകളുടെ ജീവനാണ് തട്ടിയെടുത്തത്. ചൈനയില്‍ നിന്ന് ഇരുന്നൂറോളം രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് വ്യാപിച്ച ഈ വൈറസ് ഇതുവരെ 22 ലക്ഷത്തില്‍ കൂടുതല്‍ ആളുകളുടെ ശരീരത്തില്‍ പ്രവേശിക്കുകയും 1.50 ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകളുടെ ജീവന്‍ അപഹരിക്കുകയും ചെയ്തു.


Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment