Flash News

ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന മരണനിരക്കുമായി ന്യൂജേഴ്‌സി, കൂടുതല്‍ നേഴ്‌സുകളെത്തി, പ്ലാസ്മചികിത്സ ഗുണം ചെയ്യുന്നു

April 22, 2020 , ജോര്‍ജ് തുമ്പയില്‍

Covid update NJന്യൂജേഴ്‌സി: മൊത്തം 92,387 കേസുകളുമായി കൊറോണ വൈറസ് മരണസംഖ്യ 4,753 ആയി ഉയര്‍ന്നു. ഇന്നലെ മാത്രം മറ്റൊരു 379 മരണങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു കൂടിയുണ്ടായി. കോവിഡ് ആരംഭിച്ചതിന് ശേഷം സംസ്ഥാനത്തെ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന മരണനിരക്കാണിത്. മൊത്തം മരണങ്ങളില്‍ സംസ്ഥാനത്തെ ദീര്‍ഘകാല പരിചരണ കേന്ദ്രങ്ങളിലെ 2,048 ജീവനക്കാരും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. മൊത്തം കോവിഡ് കേസുകളില്‍ 11,527 നേഴ്‌സിങ് ഹോം ജീവനക്കാര്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. കേസുകളും മരണങ്ങളും ഇപ്പോഴും വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെങ്കിലും, ഗാര്‍ഡന്‍ സ്‌റ്റേറ്റില്‍ അണുബാധകളുടെയും ആശുപത്രികളിലെ രോഗികളുടെയും നിരക്കില്‍ വ്യതിയാനമുണ്ടെന്ന് ഗവര്‍ണര്‍ ഫില്‍ മര്‍ഫി പറഞ്ഞു.

സംസ്ഥാനത്തെ ജനങ്ങള്‍ കഴിയുന്നത്ര സുരക്ഷിതരാണെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താന്‍ സഹായിക്കുന്നതിന് കുറഞ്ഞത് അടുത്ത ഏതാനും ആഴ്ചകളെങ്കിലും സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കുന്നതിനുള്ള നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ നിലനില്‍ക്കേണ്ടതുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ന്യൂ ജേഴ്‌സി ആശുപത്രികളില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച 7,594 രോഗികളുണ്ട്. തിങ്കളാഴ്ച ഒരു ദിവസം മുമ്പത്തേതില്‍ നിന്ന് അല്പം ഉയര്‍ന്നെങ്കിലും ഏപ്രില്‍ 14 ന് 8,293 എന്ന ഏറ്റവും താഴ്ന്ന നിലയില്‍ അതെത്തി.

Dr Jolly Kuruvilla donating an IPad to a relative of a patient

Dr Jolly Kuruvilla donating an IPad to a relative of a patient

ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചവരില്‍ 1,930 പേര്‍ തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗത്തിലാണെന്നും 1,501 പേര്‍ വെന്റിലേറ്ററുകളിലാണെന്നും സംസ്ഥാന ട്രാക്കിംഗ് വെബ്‌സൈറ്റ് പറയുന്നു. വൈറസ് വ്യാപനം എഡിസണ്‍ ടൗണ്‍ഷിപ്പിന്റെ തെക്കോട്ട് മാറുന്നതിനാല്‍ ടീനെക്ക് തുടങ്ങി ന്യൂവാര്‍ക്ക്, ന്യൂബ്രണ്‍സ്‌വിക്ക് എന്നിവിടങ്ങളിലെ ആശുപത്രികളില്‍ ഇപ്പോള്‍ രോഗികളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതായി സംസ്ഥാന ആരോഗ്യ കമ്മീഷണര്‍ ജൂഡിത്ത് പെര്‍സില്ലി പറഞ്ഞു. എന്നിരുന്നാലും സംസ്ഥാനത്തിന് ഇപ്പോഴത്തെ രോഗികളെ കൈകാര്യം ചെയ്യാനുള്ള ശേഷിയുണ്ട്. ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ 92,439 പേര്‍ നെഗറ്റീവ് പരീക്ഷിച്ചതായി ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പുറത്തുവിട്ട ഏറ്റവും പുതിയ കണക്കുകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു. സംസ്ഥാനത്തിന്റെ പോസിറ്റിവിറ്റി 44% വരെയാണ്. ടീനെക്ക്, ബര്‍ഗന്‍ഫീല്‍ഡ്, പാറ്റേഴ്‌സണ്‍ സ്ഥലങ്ങളുള്ള ബര്‍ഗന്‍ കൗണ്ടിയിലാണ് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ രോഗികളുള്ളത്. ഇവിടെ 787 മരണങ്ങളുണ്ട്. രോഗികളുടെ എണ്ണം 13,356. അതേസമയം, 11,150 രോഗികളാണ് ഹഡ്‌സണ്‍ കൗണ്ടിയിലുള്ളത്. ഇവിടെ 492 മരണങ്ങളുണ്ടായി. എസെക്‌സ് കൗണ്ടി: 751 മരണങ്ങളും 10,729 രോഗികളും, യൂണിയന്‍ കൗണ്ടിയില്‍ 387 മരണങ്ങളും 9,972 രോഗബാധിതരും.

സംസ്ഥാനം നടപ്പാക്കിയ തീവ്രമായ സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കല്‍ നടപടികള്‍ ജീവനക്കാര്‍ പിന്തുടരുന്നതിനാലാണ് ആശുപത്രിയില്‍ രോഗി പ്രവേശനം കുറയുന്നതെന്ന് ഗവര്‍ണര്‍ മര്‍ഫി പറഞ്ഞു. ഗാര്‍ഡന്‍ സ്‌റ്റേറ്റ് ഈ വിധത്തില്‍ പൂട്ടിയിട്ട് ഇപ്പോള്‍ ഒരു മാസം പൂര്‍ത്തിയായി. പരിശോധനയിലെ അപര്യാപ്തതകള്‍ ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ നിലവില്‍ എത്ര പേര്‍ക്ക് കോവിഡ് 19 ഉണ്ട് അല്ലെങ്കില്‍ എത്ര വേഗത്തില്‍ പടരുന്നു എന്നതിന്റെ പൂര്‍ണ്ണമായ ചിത്രം ലഭിക്കുന്നത് പ്രയാസകരമാക്കുന്നു. രോഗലക്ഷണമുള്ള ആളുകളെ മാത്രമേ സംസ്ഥാനം പരീക്ഷിക്കുന്നുള്ളൂ. 7 ദിവസം വരെ പരിശോധന ഫലത്തിനു വേണ്ടി കാത്തിരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ഇതാണ്, രോഗനിര്‍ണ്ണയത്തിലെ വലിയ പ്രതിസന്ധി.

ലോക്ക്ഡൗണ്‍ ഓര്‍ഡറുകള്‍ തൊഴിലില്ലായ്മയും ബിസിനസ്സ് നഷ്ടവും സംസ്ഥാനത്ത് വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. കേസുകളുടെയും ആശുപത്രികളുടെയും തിരക്ക് ഗണ്യമായി കുറയാന്‍ തുടങ്ങുന്നതുവരെ തനിക്ക് ന്യൂജേഴ്‌സി വീണ്ടും തുറക്കാനാവില്ലെന്നും ഫെഡറല്‍ ഗവണ്‍മെന്റിന്റെ സഹായത്തോടെ വിശാലമായ പരിശോധന നടക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഗവര്‍ണര്‍ മര്‍ഫി പറയുന്നു. ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസം 20,000 മുതല്‍ 30,000 വരെ ടെസ്റ്റുകള്‍ നടത്തി. അറ്റ്‌ലാന്റിക് സിറ്റി കണ്‍വെന്‍ഷന്‍ സെന്ററിലെ പോപ്പ്അപ്പ് ഫീല്‍ഡ് ആശുപത്രിയിലും തിരക്ക് നിയന്ത്രണവിധേയമായിട്ടുണ്ട്.

ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ വരെ, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 25 ദശലക്ഷത്തിലധികം ആളുകള്‍ കോവിഡ് 19 ന് പോസിറ്റീവ് പരീക്ഷിച്ചതായി ജോണ്‍സ് ഹോപ്കിന്‍സ് സര്‍വകലാശാലയുടെ കണക്കുകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു. ഇവരില്‍ 171,000 ത്തിലധികം പേര്‍ മരിക്കുകയും 659,00 ല്‍ കൂടുതല്‍ പേര്‍ സുഖം പ്രാപിക്കുകയും ചെയ്തു.

ആശുപത്രികളെ സഹായിക്കാന്‍ നേഴ്‌സിങ് ഹോമുകളും
കൊറോണ വൈറസ് രോഗികളാല്‍ വലയുന്ന ആശുപത്രികളെ സഹായിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ റോച്ചല്‍ പാര്‍ക്ക് നഴ്‌സിംഗ് ഹോം അതിന്റെ സൗകര്യത്തിന്റെ ഒരു ഭാഗം കോവിഡ് 19 യൂണിറ്റാക്കി മാറ്റി. സംസ്ഥാനത്തിന്റെ നിര്‍ദേശപ്രകാരം വികസിപ്പിച്ചെടുത്തതായി അധികൃതര്‍ അറിയിച്ച ഈ സൗകര്യം കോവിഡ് 19 ല്‍ നിന്ന് കരകയറുന്ന രോഗികളെ സഹായിക്കും. ക്വാറന്റൈന്‍ ചെയ്യപ്പെടുന്നവര്‍ക്ക് ഇതേറെ ഗുണപ്രദമാകും. ഇത്തരത്തില്‍ 54 കിടക്കകള്‍ ഇവിടെ ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട്. ആശുപത്രികളില്‍ കഴിയുന്ന കൊറോണ രോഗികളെ പരിചരിക്കുമെന്നും സുഖം പ്രാപിക്കുന്നതു വരെ അവര്‍ക്കു പ്രത്യേകമായി ഒരു സ്ഥലം നല്‍കുമെന്നും ചാറ്റോയിലെ അലാരിസ് ഹെല്‍ത്ത് പ്രസിഡന്റ് അവേരി ഐസന്റിച്ച് പറഞ്ഞു. ‘കഴിഞ്ഞ ഒരാഴ്ചയായി ന്യൂജേഴ്‌സി ആരോഗ്യവകുപ്പും ഞങ്ങളും വിവിധ പ്രാദേശിക ആരോഗ്യ വകുപ്പുകളുമായി ചേര്‍ന്ന് നിരവധി സൈറ്റുകള്‍ക്കായുള്ള അന്വേഷണത്തിലാണ്.’

വെന്റിലേഷനും ശ്വസനസംരക്ഷണത്തിനുമായുള്ള സംവിധാനം ക്രമീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും കൊറോണ വൈറസില്‍ നിന്ന് കരകയറുന്നവരെയും സ്‌റ്റെപ്പ്ഡൗണ്‍ പരിചരണം ആവശ്യമുള്ളവരെയും പാര്‍പ്പിക്കുന്നതിനായി താമസക്കാരെ മറ്റെവിടെയെങ്കിലും മാറ്റാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നതായും ഈ നഴ്‌സിംഗ് ഹോം അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു. അലാരിസ് ഹെല്‍ത്ത് കഴിഞ്ഞയാഴ്ച യൂണിയന്‍ കൗണ്ടിയിലെ റാവേയില്‍ സമാനമായ 24 കിടക്കകളുള്ള കോവിഡ് 19 യൂണിറ്റ് തുറന്നിരുന്നു. കൂടാതെ ഹഡ്‌സണ്‍ കൗണ്ടിയില്‍ മൂന്നാമത്തെ സൗകര്യം വികസിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.
അതേസമയം, ജേഴ്‌സി സിറ്റിയിലെ ഹാമില്‍ട്ടണ്‍ പാര്‍ക്കില്‍ അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റര്‍മാര്‍ തങ്ങളുടെ സംരക്ഷണ ഉപകരണങ്ങള്‍ തടഞ്ഞുവെന്ന് നേഴ്‌സിങ് ഹോം ജീവനക്കാര്‍ പരാതിപ്പെട്ടിരുന്നു. രോഗികളായിരിക്കുമ്പോള്‍ പോലും ജോലി ചെയ്യാന്‍ സമ്മര്‍ദ്ദം ചെലുത്തിയെന്നും ഇവര്‍ ആരോപിച്ചിരുന്നു. സംസ്ഥാനത്തുടനീളം പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന നഴ്‌സിംഗ് ഹോം ഓപ്പറേറ്റര്‍മാരുടെ ഈ ആരോപണം അലാരിസ് നിഷേധിച്ചു. ഇതൊക്കെയും ഒറ്റപ്പെട്ട സംഭവങ്ങളാണെന്നു തങ്ങള്‍ കൊറോണ ബാധിതര്‍ക്കായി മുന്‍നിരയില്‍ നിന്നു പോരാടുകയാണെന്നും അവര്‍ അറിയിച്ചു.

ഗുരുതരാവസ്ഥയിലുള്ള രോഗികളുടെ പരിചരണത്തിനായി ന്യൂജേഴ്‌സിയിലെ രണ്ട് ആശുപത്രികള്‍ മാറ്റി. ട്രെന്റണിലെ സെന്റ് ഫ്രാന്‍സെസ് മെഡിക്കല്‍ സെന്റര്‍, പ്ലെയിന്‍സ്‌ബോറോയിലെ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി മെഡിക്കല്‍ സെന്റര്‍ ഓഫ് പ്രിന്‍സ്റ്റണ്‍ എന്നിവയാണിത്.

മക്‌ഡോണള്‍ഡ് സൗജന്യ ഭക്ഷണം നല്‍കുന്നു
ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്കും കോവിഡ് 19 വോളന്റിയര്‍മാര്‍ക്കും സൗജന്യഭക്ഷണവുമായി മക്‌ഡോണള്‍ഡ് റെസ്‌റ്റോറന്റുകള്‍. ഏപ്രില്‍ 22 ന് മെഡിക്കല്‍ പ്രൊഫഷണലുകള്‍ക്കും പോലീസ്, ഫയര്‍, ഇഎംഎസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്കും കൊറോണ വൈറസ് പാന്‍ഡെമിക് സമയത്ത് നടത്തിയ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളോടുള്ള മതിപ്പ് പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതിനായി ഈ സേവനം നല്‍കുന്നു. പദ്ധതിയില്‍ ന്യൂജേഴ്‌സിയിലെ 160 റെസ്‌റ്റോറന്റുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ രാജ്യത്തെ മുഴുവന്‍ റെസ്‌റ്റോറന്റുകളും പങ്കെടുക്കുന്നുണ്ട്.

McDonald free mealsമക്‌ഡോണള്‍ഡിന്റെ ഹാപ്പി മീല്‍ ബോക്‌സിലാണ് ഇതു നല്‍കുന്നത്. ഇതില്‍ പ്രഭാതഭക്ഷണം, ഉച്ചഭക്ഷണം അല്ലെങ്കില്‍ അത്താഴം എന്നിങ്ങനെ തരംതിരിച്ചിരിക്കുന്നു. കൂടാതെ ഫ്രഞ്ച് ഫ്രൈ അല്ലെങ്കില്‍ ഹാഷ് ബ്രൗണ്‍സ് ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള സാന്‍ഡ്‌വിച്ചുകള്‍, പാനീയങ്ങള്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

‘പ്രാദേശിക ബിസിനസ്സ് ഉടമകള്‍ എന്ന നിലയില്‍, ഞങ്ങളുടെ കമ്മ്യൂണിറ്റികള്‍ക്ക് മുമ്പത്തേക്കാളും ഞങ്ങളെ ആവശ്യമുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങള്‍ക്കറിയാം, അവരെ തുടര്‍ന്നും സേവിക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധരാണ്,’ മക്‌ഡോണള്‍ഡിന്റെ ന്യൂയോര്‍ക്ക് മെട്രോ ഉടമ / ഓപ്പറേറ്റര്‍ അസോസിയേഷന്‍ പ്രസിഡന്റ് കാറ്റി ഹണ്ട്‌റൊട്ടോലോ പറഞ്ഞു. ഒരാള്‍ക്ക് പ്രതിദിനം ഒരു ഭക്ഷണം എന്ന ഓഫര്‍ മെയ് 5 വരെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുമെന്ന് മക്‌ഡൊണാള്‍ഡ് അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു.

പ്ലാസ്മ പരീക്ഷണ വിജയം
പരീക്ഷണാത്മക പ്ലാസ്മ ചികിത്സ സ്വീകരിക്കുന്ന ന്യൂജേഴ്‌സിയിലെ ആദ്യത്തെ രണ്ട് കൊറോണ വൈറസ് രോഗികള്‍ സുഖം പ്രാപിക്കുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഗ്ലൂക്കോസ്റ്റര്‍ കൗണ്ടിയിലെ 63 കാരിയായ റെനി ബാനിസ്റ്റര്‍, മൗണ്ട് ലോറലില്‍ നിന്നുള്ള 61 കാരിയായ ആന്‍ഡി ഫെയ് എന്നിവരെ വെന്റിലേറ്ററുകളില്‍ നിന്ന് മാറ്റിയതായി വിര്‍ച്വ ഹെല്‍ത്ത് ആശുപത്രി അറിയിച്ചു.

‘ശ്രദ്ധേയമായ ഈ സുഖം പ്രാപിക്കലുകളില്‍ ഞങ്ങള്‍ അവിശ്വസനീയമാംവിധം ആവേശത്തിലാണ്,’ വിര്‍ച്വ ഹെല്‍ത്തിന്റെ മെഡിക്കല്‍ ഡയറക്ടര്‍ ഡോ. എറിക് സ്‌റ്റെജ്മാന്‍ പറഞ്ഞു. ‘ക്ലിനിക്കല്‍ വിചാരണ തീരുമാനിച്ചു ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷമാണ് ഞങ്ങള്‍ രക്തപ്പകര്‍ച്ച നടത്തിയത്, അതിനാല്‍ കൊറോണ വൈറസിനെ നേരിട്ട രാജ്യത്തെ ആദ്യ രോഗികളെ ചികിത്സിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞതില്‍ ഞങ്ങള്‍ സന്തോഷിക്കുന്നു.’ സ്‌റ്റെജ്മാന്‍ പറഞ്ഞു.
ചികിത്സയുടെ സുരക്ഷയും കാര്യക്ഷമതയും വിലയിരുത്തുന്ന മയോ ക്ലിനിക്കിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഒരു കൂട്ടം ആരോഗ്യ പരിപാലന സംഘടനകളുടെയും കമ്പനികളുടെയും ഭാഗമാണ് വിര്‍ച്വ. ഇതുവരെ, രാജ്യത്താകമാനം 600 ഓളം രോഗികള്‍ക്ക് സുഖകരമായ പ്ലാസ്മയുടെ കൈമാറ്റം ലഭിച്ചു. കൊറോണ വൈറസില്‍ നിന്ന് കരകയറിയ ഒരാള്‍ക്ക് സംരക്ഷിത ആന്റിബോഡികള്‍ ഉണ്ട്. ഇത് രോഗിയുടെ രോഗപ്രതിരോധ സംവിധാനത്തെ പ്രതിരോധിക്കാന്‍ സഹായിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയാണ് പ്ലാസ്മ കൈമാറ്റം ചെയ്യുന്നത്. കൊറോണ വൈറസിനെതിരായ ഫലപ്രദമായ ആയുധമായി പ്ലാസ്മ ചികിത്സ മാറിയിട്ടുണ്ടോയെന്ന് കണ്ടറിയണം. ഇപ്പോഴും ചികിത്സയോ വാക്‌സിനോ കോവിഡ് 19-ന് ഇല്ല. എന്നാല്‍ എലിപ്പനി, 1918 ലെ ഇന്‍ഫ്‌ലുവന്‍സ പാന്‍ഡെമിക് എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ നൂറുവര്‍ഷം മുമ്പുള്ള പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെ ചികിത്സിക്കാന്‍ സമാനമായ മാര്‍ഗ്ഗങ്ങള്‍ ഉപയോഗിച്ചു.

കൊറോണ വൈറസില്‍ നിന്ന് കരകയറിയവരില്‍ നിന്ന് ബ്ലഡ് ബാങ്കുകള്‍ക്ക് പ്ലാസ്മയുടെ നല്ല സ്‌റ്റോറുകള്‍ ഇല്ലെന്ന് വിര്‍ച്വ പറഞ്ഞു. കൊറോണ വൈറസില്‍ നിന്ന് കരകയറിയ ആളുകള്‍ക്ക് അമേരിക്കന്‍ റെഡ് ക്രോസിന് പ്ലാസ്മ സംഭാവന ചെയ്യാം. ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍, ഹാക്കെന്‍സാക്ക് മെറിഡിയന്‍ ഹെല്‍ത്ത്, ന്യൂവാര്‍ക്കിലെ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ഹോസ്പിറ്റലിലെ റട്‌ജേഴ്‌സ് ഡോക്ടര്‍മാരും ഇപ്പോള്‍ പ്ലാസ്മ ദാതാക്കളെ തിരയുന്നു.

കൊളറാഡോയില്‍ നിന്നും നേഴ്‌സുമാരെത്തി
സംസ്ഥാനത്തെ കത്തോലിക്കാ ആശുപത്രികളിലെ കൊറോണ വൈറസ് രോഗികളെ സഹായിക്കാനായി കൊളറാഡോയില്‍ നിന്നുള്ള മുപ്പത്തിനാല് നഴ്‌സുമാര്‍ ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ എത്തി. ന്യൂജേഴ്‌സി ആശുപത്രികളിലെ കാത്തലിക് ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ പാര്‍ട്ണര്‍ഷിപ്പില്‍ നഴ്‌സുമാര്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കും, അതില്‍ പാറ്റേഴ്‌സണിലെ സെന്റ് ജോസഫ്‌സ് ഹെല്‍ത്ത്, എലിസബത്തിലെ ട്രിനിറ്റാസ് റീജിയണല്‍ മെഡിക്കല്‍ സെന്റര്‍, ന്യൂ ബ്രണ്‍സ്‌വിക്കിലെ സെന്റ് പീറ്റേഴ്‌സ് ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ സിസ്റ്റം എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

ന്യൂജേഴ്‌സിയിലെ നഴ്‌സുമാരെ സഹായിക്കാന്‍ കൊളറാഡോ ആസ്ഥാനമായുള്ള സെഞ്ചുറ ഹെല്‍ത്തില്‍ നിന്നുള്ളവരാണ് നഴ്‌സുമാര്‍.

‘138 വര്‍ഷത്തെ പ്രവര്‍ത്തന ചരിത്രത്തില്‍ ഞങ്ങള്‍ എല്ലായ്‌പ്പോഴും ചെയ്തതുപോലെ, ഓരോ സെഞ്ചുറ ആരോഗ്യ പരിപാലകനും ആവശ്യമുള്ളിടത്ത് എത്തും, ഒപ്പം ഏറ്റവും നിര്‍ണായകമായ സമയത്ത് പ്രത്യാശയും രോഗശാന്തിയും ദയയും വ്യാപിപ്പിക്കുന്നതിന് നിലനില്‍ക്കുകയും ചെയ്യും,’ സെഞ്ചുറ ഹെല്‍ത്ത് പ്രസിഡന്റും സിഇഒയുമായ പീറ്റര്‍ ഡി. ബാങ്കോ പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

Hospital donation flyer

Hospital donation flyer

പ്രതിസന്ധി ഘട്ടത്തില്‍ ന്യൂജേഴ്‌സിയിലേക്ക് മെഡിക്കല്‍ ജീവനക്കാര്‍ക്കായി വിമാന സര്‍വീസുകള്‍ നടത്തുന്ന യുണൈറ്റഡ് എയര്‍ലൈന്‍സിലാണ് എല്ലാ നഴ്‌സുമാരെയും എത്തിച്ചത്. ‘കോവിഡ് 19 പ്രതിസന്ധി ഞങ്ങളുടെ ന്യൂവാര്‍ക്ക് ഹബിന്റെ ആസ്ഥാനമായ ന്യൂജേഴ്‌സിയെ ബാധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോള്‍, സ്വന്തം ജീവന്‍ പണയപ്പെടുത്താന്‍ തയ്യാറായ ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരെ പിന്തുണയ്‌ക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണെന്ന് ഞങ്ങള്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു.’ ന്യൂജേഴ്‌സി / ന്യൂയോര്‍ക്ക് ഫോര്‍ യുണൈറ്റഡ് പ്രസിഡന്റ് ജില്‍ കപ്ലാന്‍ പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

20 നഴ്‌സുമാരെ കൂടി ടീമിലേക്ക് സ്വാഗതം ചെയ്യാന്‍ ട്രിനിറ്റാസ് റീജിയണല്‍ തയ്യാറാണെന്ന് ആശുപത്രി സിഇഒ ഗാരി എസ്. ഹൊറാന്‍ പറഞ്ഞു. ഇപ്പോഴെത്തിയവരില്‍ ഒമ്പത് നഴ്‌സുമാര്‍ ട്രിനിറ്റാസിലെ അത്യാഹിത വിഭാഗത്തില്‍ ജോലിചെയ്യും. 11 പേരെ മെഡിക്കല്‍ / സര്‍ജിക്കല്‍ യൂണിറ്റുകളിലേക്ക് നിയോഗിക്കും. ആശുപത്രിയുടെ നിലവിലെ 75% പേരും കോവിഡ് 19 രോഗികളാണ്. കൊളറാഡോയില്‍ നിന്ന് വന്ന നഴ്‌സുമാര്‍ ന്യൂജേഴ്‌സി നഴ്‌സുമാര്‍ക്ക് ഏറെ ആശ്വാസം നല്‍കാന്‍ കഴിയുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷ. നിരവധി ട്രിനിറ്റാസ് നഴ്‌സുമാര്‍ക്ക് കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച് ക്വാറന്റൈനിലാണ്. നഴ്‌സുമാര്‍ എലിസബത്തിലെ ഹില്‍ട്ടണില്‍ താമസിക്കും, ആശുപത്രിയിലും ഹോട്ടലിലും എല്ലാ ഭക്ഷണത്തിനും ആശുപത്രി പണം നല്‍കുന്നു.

തടവുകാര്‍ മോചനം കാത്തിരിക്കുന്നു
കൊറോണ വൈറസ് മരണസംഖ്യ ഉയരുന്നതിനാല്‍ 1,105 തടവുകാരെ മോചിപ്പിക്കാന്‍ ന്യൂജേഴ്‌സി അധികൃതര്‍ ആലോചിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഇതുവരെ ആരെയും മോചിപ്പിച്ചിട്ടില്ല. വിട്ടയ്ക്കാന്‍ കാത്തിരിക്കുന്ന ഓരോ തടവുകാരനും കുറഞ്ഞത് 60 വയസ്സ് പ്രായമുള്ളവരാണ്. ആരോഗ്യപരമായ അവസ്ഥ അവരെ അധിക അപകടത്തിലാക്കുന്നുവെന്ന് കറക്ഷന്‍സ് വക്താവ് മാത്യു ഷുമാന്‍ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം പരോള്‍ നിഷേധിച്ചവരോ അടുത്ത മൂന്ന് മാസത്തിനുള്ളില്‍ മോചിപ്പിക്കപ്പെടുന്നവരെയോ ആണ് താല്‍ക്കാലികമായി നാട്ടിലേക്ക് അയക്കാന്‍ ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്. കൊലപാതകം, ലൈംഗികാതിക്രമം അല്ലെങ്കില്‍ മറ്റ് ഗുരുതരമായ കുറ്റകൃത്യങ്ങള്‍ എന്നിവയ്ക്ക് ശിക്ഷിക്കപ്പെട്ട ആര്‍ക്കും അര്‍ഹതയില്ല, ഇവരില്‍ ആരെയും മോചിപ്പിക്കില്ലെന്ന് ഗവര്‍ണര്‍ ഫില്‍ മര്‍ഫി ഏപ്രില്‍ 10 ന് ഒപ്പിട്ട എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഉത്തരവില്‍ പറയുന്നു. വകുപ്പിന്റെ പൊതു സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം കോവിഡ് 19 മൂലം 15 തടവുകാര്‍ മരിച്ചു. വൈറസ് സംസ്ഥാനത്തെ എല്ലാ ജയിലുകളിലും പടര്‍ന്നു. 370 ല്‍ അധികം ഉദ്യോഗസ്ഥരും 82 തടവുകാരും പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് പരിശോധിച്ചെങ്കിലും കുറച്ചുപേര്‍ മാത്രമേ ക്വാന്റൈനിലുള്ളുവെന്നാണ് വിവരം. ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ മൊത്തത്തില്‍ 18,000 തടവുകാരാണുള്ളത്.

വിട്ടയക്കപ്പെടാനുള്ള ഓരോ ലിസ്റ്റും കൗണ്ടി പ്രോസിക്യൂട്ടര്‍മാര്‍ക്കും സ്‌റ്റേറ്റ് അറ്റോര്‍ണി ജനറലിന്റെ ഓഫീസിനും അയച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇതിനായി കുറഞ്ഞത് അഞ്ച് ദിവസത്തെ സമയമെടുക്കും. കൂടാതെ ഓരോ തടവുകാരനും ശുപാര്‍ശകള്‍ നല്‍കാന്‍ പുതുതായി സൃഷ്ടിച്ച എമര്‍ജന്‍സി മെഡിക്കല്‍ റിവ്യൂ കമ്മിറ്റി തീരുമാനം പുനഃപരിശോധിക്കാന്‍ ഏഴു ദിവസമെടുത്തേക്കും. ഉത്തരവ് അനുസരിച്ച് അന്തിമ തീരുമാനം എടുക്കാന്‍ സംസ്ഥാന കറക്ഷന്‍ കമ്മീഷണര്‍ മാര്‍ക്കസ് ഹിക്ക്‌സിന് മൂന്ന് ദിവസമെടുക്കും. ഇതാണ് മോചനം വൈകിപ്പിക്കുന്നത്. വീടുകളിലേക്ക് വിട്ടയക്കുന്നവരെ വിദൂരയാത്രയ്ക്ക് അനുവദിക്കില്ല, ഒപ്പം തടവുകാരന്‍ എന്നു സൂചിപ്പിക്കുന്ന ബാന്റും ഉണ്ടായിരിക്കും. ഇവരുടെ മോചനം സംബന്ധിച്ച് അവരുടെ ബന്ധുക്കളെ അറിയിക്കേണ്ടതാണെന്നും അന്തേവാസികള്‍ക്ക് ആവശ്യമായ സേവനങ്ങള്‍ക്കായി സൈന്‍ അപ്പ് ചെയ്യാനും ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റ് സഹായിക്കണമെന്നും ഉത്തരവില്‍ പറയുന്നു. കഴിഞ്ഞ മാസം 700 ഓളം കൗണ്ടി ജയില്‍ തടവുകാരെ വിട്ടയച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഹൈഡ്രോക്‌സിക്ലോറോക്വിന്‍: മരണനിരക്ക് കുറയ്ക്കുന്നില്ലെന്ന് പഠനം
പ്രസിഡന്റ് ഡോണള്‍ഡ് ട്രംപ് നിര്‍ദ്ദേശിച്ച ചികിത്സയായ ഹൈഡ്രോക്‌സി ക്ലോറോക്വിന്‍ കഴിക്കുന്ന കൊറോണ രോഗികളുടെ മരണനിരക്ക് മെക്കാനിക്കല്‍ വെന്റിലേഷനിലുള്ള മരുന്ന് കഴിക്കാത്തവരെ അപേക്ഷിച്ച് കൂടുതലാണെന്നു യുഎസ് വെറ്ററന്‍സ് ഹെല്‍ത്ത് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന്‍ മെഡിക്കല്‍ സെന്ററുകളിലെ നൂറുകണക്കിന് രോഗികളില്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ പറയുന്നു.

വെറ്ററന്‍സിന്റെ മെഡിക്കല്‍ ചാര്‍ട്ടുകള്‍ക്ക് നാഷണല്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റിയൂട്ട് ഓഫ് ഹെല്‍ത്തും വിര്‍ജീനിയ സര്‍വകലാശാലയുമാണ് ധനസഹായം നല്‍കിയത്. 368 രോഗികളില്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ ഹൈഡ്രോക്‌സിക്ലോറോക്വിന്‍ എടുത്ത 97 രോഗികളില്‍ 27.8% മരണനിരക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നു. മരുന്ന് കഴിക്കാത്ത 158 രോഗികള്‍ക്ക് 11.4% മരണനിരക്കും. സൗത്ത് കരോലിനയിലെ വിഎ ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ സിസ്റ്റം, സൗത്ത് കരോലിന സര്‍വകലാശാല, വിര്‍ജീനിയ സര്‍വകലാശാല എന്നിവര്‍ ചേര്‍ന്നാണ് പഠനത്തിനു നേതൃത്വം നല്‍കിയത്.

ഒരു രോഗിയെ വെന്റിലേറ്ററില്‍ ഇടണോ എന്നതിനെ ഹൈഡ്രോക്‌സിക്ലോറോക്വിന്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ഹൈഡ്രോക്‌സിക്ലോറോക്വിന്‍, ആന്റിബയോട്ടിക് അസിട്രോമിസൈന്‍ എന്നിവയുടെ സംയോജനത്തിലൂടെ സ്വാധീനമുണ്ടോ എന്നും ഗവേഷകര്‍ പരിശോധിച്ചു. കോവിഡ് 19 തടയുന്നതിനോ ചികിത്സിക്കുന്നതിനോ യുഎസ് ഫുഡ് ആന്‍ഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന്‍ അംഗീകരിച്ച ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളൊന്നും നിലവില്‍ ഇല്ല, എന്നിരുന്നാലും നിരവധി മരുന്നുകളെക്കുറിച്ച് ഗവേഷണം നടക്കുന്നു.

മലേറിയ, ല്യൂപ്പസ്, റൂമറ്റോയ്ഡ് ആര്‍െ്രെതറ്റിസ് തുടങ്ങിയ രോഗങ്ങളുള്ള രോഗികളെ ചികിത്സിക്കാന്‍ പതിറ്റാണ്ടുകളായി ഹൈഡ്രോക്‌സിക്ലോറോക്വിന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു. കോവിഡ് 19 ന്റെ ഗെയിം ചേഞ്ചര്‍ എന്നാണ് ട്രംപ് ഇതിനെ വിശേഷിപ്പിച്ചത്. ഇന്ത്യയില്‍ നിന്നായിരുന്നു ഇത് കൂടുതലായും അമേരിക്കയിലെത്തിച്ചതും. ഇത് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടോയെന്നും സുരക്ഷിതമാണോയെന്നും പഠിക്കാന്‍ ഇനിയും പഠിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് ഡോക്ടര്‍മാര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. അടുത്തിടെ നടന്ന മറ്റൊരു പഠനത്തില്‍, ഫ്രാന്‍സിലെ ഗവേഷകര്‍ ന്യുമോണിയ ബാധിച്ച 181 കോവിഡ് 19 രോഗികള്‍ക്കുള്ള മെഡിക്കല്‍ രേഖകള്‍ പരിശോധിച്ചു. പകുതിയോളം പേര്‍ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ച് 48 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ ഹൈഡ്രോക്‌സിക്ലോറോക്വിന്‍ എടുത്തിരുന്നു, ബാക്കി പകുതിയും അത് എടുത്തില്ല. രണ്ട് ഗ്രൂപ്പുകളുടെയും മരണനിരക്കില്‍ കാര്യമായ വ്യത്യാസമില്ലെന്നും തീവ്രപരിചരണ വിഭാഗത്തില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കാനുള്ള സാധ്യതയില്ലെന്നും കണ്ടെത്തി. എന്നിരുന്നാലും, മരുന്ന് കഴിച്ച എട്ട് രോഗികള്‍ക്ക് ഹൃദയമിടിപ്പ് വികസിച്ചതായും അത് കഴിക്കുന്നത് നിര്‍ത്തേണ്ടതായും കണ്ടെത്തി. ഈ ഗവേഷണം ഇതുവരെ ഒരു മെഡിക്കല്‍ ജേണലില്‍ സമഗ്രമായി അവലോകനം ചെയ്യുകയോ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുകയോ ചെയ്തിട്ടില്ല.

കൊറോണ വീണ്ടും വരുമെന്നു സൂചന
കൊറോണ വൈറസ് പാന്‍ഡെമിക്കിന്റെ രണ്ടാമത്തെ തരംഗം ഈ ശൈത്യകാലത്ത് നിലവിലെ പാന്‍ഡെമിക്കിനേക്കാള്‍ മാരകമാകുമെന്ന് യുഎസ് സെന്റര്‍സ് ഫോര്‍ ഡിസീസ് കണ്‍ട്രോള്‍ ആന്‍ഡ് പ്രിവന്‍ഷന്‍ മേധാവി മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. ‘അടുത്ത ശൈത്യകാലത്ത് നമ്മുടെ രാജ്യം ഇപ്പോള്‍ കടന്നുപോയതിനേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ ബുദ്ധിമുട്ടിലാകാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ട്,’ സിഡിസി ഡയറക്ടര്‍ റോബര്‍ട്ട് റെഡ്ഫീല്‍ഡ് പറഞ്ഞു.

ഒരേസമയം രണ്ട് ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ അണുബാധകള്‍ ആരോഗ്യസംരക്ഷണ സംവിധാനത്തെ ബാധിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കൊറോണ വൈറസ് മൂലമുണ്ടായ കോവിഡ് 19 ന്റെ ആദ്യ തരംഗം ഇതിനകം 42,000 ത്തിലധികം അമേരിക്കക്കാരെ മരണത്തിലേക്ക് തള്ളിവിട്ടു. രാജ്യം കണ്ട ഏറ്റവും മോശം അവസ്ഥയെ നേരിടാന്‍ ഫെഡറല്‍, സ്‌റ്റേറ്റ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ വരും മാസങ്ങള്‍ തയ്യാറെടുക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് റെഡ്ഫീല്‍ഡ് പറഞ്ഞു. പലേടത്തും സ്‌റ്റേഅറ്റ് ഹോം ഓര്‍ഡറുകള്‍ എടുത്തുകളഞ്ഞതിനാല്‍, സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കുന്നതിന്റെയും കൈ കഴുകുന്നതിന്റെയും പ്രാധാന്യം ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ഊന്നിപ്പറയേണ്ടതുണ്ട്. സ്‌റ്റേഹോം ഓര്‍ഡറുകള്‍ക്കെതിരായ പ്രതിഷേധത്തെക്കുറിച്ചും നിയന്ത്രണങ്ങളില്‍ നിന്ന് സംസ്ഥാനങ്ങളെ മോചിപ്പിക്കണം എന്ന പ്രസിഡന്റ് ട്രംപിന്റെ ട്വിറ്റര്‍ സന്ദേശത്തോട് റെഡ്ഫീല്‍ഡ് പ്രഖ്യാപിച്ചു: ‘ഇത് ഒരുതരത്തിലും രാജ്യത്തിനു സഹായകരമല്ല.’

ആശുപത്രി ജീവനക്കാര്‍ക്ക് അഭിനന്ദനവര്‍ഷം; പേടിച്ചരണ്ടവര്‍ക്ക് ബോണസുകള്‍ ലഭിക്കില്ല
ഇതിനിടെ ന്യൂജേഴ്‌സിയിലേക്കുള്ള പി.പി.ഈ (പേഴ്‌സണല്‍ പ്രൊട്ടക്ഷന്‍ എക്യുപ്‌മെന്റ്) യുടെ വിഹിതം കുറഞ്ഞതും ലോക്കല്‍ വിപണിയില്‍ കിട്ടാനില്ലാത്തതും ആരോഗ്യപ്രവര്‍ത്തകരെ കുറച്ചൊന്നുമല്ല അലോസരപ്പെടുത്തുന്നത്. ഒരിക്കല്‍ മാത്രം ഉപയോഗിക്കേണ്ടതായ എന്‍ 95 മാസ്‌ക്ക് സ്‌റ്റെറിലൈസ് ചെയ്ത് ഉപയോഗിക്കാന്‍ എഫ്.ഡി.എ അംഗീകാരം നല്‍കി. ആശുപത്രികളില്‍ സ്റ്റാഫിന്റെയിടയില്‍ മുറുമുറുപ്പും പ്രതിഷേധവും തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. യൂണിറ്റുകളില്‍ ജോലി ചെയ്തു വരുന്നവര്‍ക്ക് ദിവസേന നല്‍കിയിരുന്ന ബണ്ണിസ്യൂട്ടിനും ക്ഷാമമാണ്. ഡിസ്‌പോസിബിള്‍ ആയ ബണ്ണിസ്യൂട്ടുകള്‍ വീണ്ടും വീണ്ടും ഉപയോഗിക്കുവാനാണ് ഇപ്പോള്‍ നിര്‍ദ്ദേശം.

മാനസികമായും ശാരീരികമായും തകര്‍ന്നിരിക്കുന്ന ആശുപത്രി ജീവനക്കാരെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാനും ഉത്തേജിപ്പിക്കാനും ആത്മീയവും വൈകാരികവുമായ പിന്തുണ നല്‍കാനുള്ള ഗ്രൂപ്പുകള്‍ പ്രവര്‍ത്തനം ആരംഭിച്ചു. ലേഖകന്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന ആശുപത്രിയില്‍ ക്രിസ്ത്യന്‍, മുസ്ലീം, യഹൂദ പ്രാര്‍ത്ഥനകള്‍ക്ക് സ്ഥലം ക്രമീകരിച്ചു നല്‍കി. ബാര്‍ണബാസ് സിസ്റ്റം ആശുപത്രികളില്‍ നൂറിലധികം ഐപാഡുകള്‍ വിതരണം ചെയ്തു. യൂണിറ്റിനുള്ളില്‍ കഴിയുന്ന രോഗികള്‍ക്ക് തങ്ങളുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളുമായി സമ്പര്‍ക്കം പുലര്‍ത്തുന്നതിനാണിത്. പ്രിന്‍സ്ടൗണ്‍ ക്രിസ്ത്യന്‍ ചര്‍ച്ച് സംഭാവന ചെയ്ത 10 ഐപാഡുകള്‍ ഇന്നലെ യൂണിറ്റുകളിലെത്തി. കഴിഞ്ഞയാഴ്ച ഡോ. ജോളി കുരുവിളയുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ മൗണ്ട് ഒലീവ് സെന്റ് തോമസ് ഓര്‍ത്തഡോക്‌സ് ഇടവക ഇക്കാര്യത്തിനായി സംഭാവന ചെയ്ത 10 ഐപാഡുകള്‍ മെഡിക്കല്‍ സെന്ററില്‍ വിതരണം ചെയ്തിരുന്നു.

ആശുപത്രി ജീവനക്കാരിലും കോവിഡ് പടര്‍ന്നു പിടിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ സ്റ്റാഫിന്റെ കുറവ് പ്രശ്‌നമായി മാറിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു. ഓവര്‍ടൈം ചെയ്യുന്നവര്‍ക്ക് അതിനുള്ള വേതനം കൂടാതെ വളരെ ആകര്‍ഷകമായ ബോണസ് നല്‍കുന്നുണ്ട്. ഓരോ ഹോസ്പിറ്റല്‍ സിസ്റ്റവും ഓരോ രീതിയിലാണ് ഇതു ക്രമീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. ചിലയിടത്ത് ഓരോ മണിക്കൂറിനും 50 ഡോളര്‍വരെ കൂടുതലായി നല്‍കുന്നു. മറ്റു ചിലയിടത്ത് 12 മണിക്കൂര്‍ ചെയ്യുന്ന ഒരു ഷിഫ്റ്റിന് 350 മുതല്‍ 500 ഡോളര്‍ വരെ അധികമായി നല്‍കുന്നു. മറ്റൊരു ആശുപത്രിയില്‍ കോവിഡ് കാലത്ത് സ്വമനസ്സാലെ ജോലിക്കു മുന്നോട്ട് വന്ന അവശ്യജീവനക്കാരായ നേഴ്‌സുമാര്‍, റെസ്പിറ്റോറി തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ എന്നിവര്‍ക്ക് മൂന്നു ഗഡുക്കളായി 15,000 ഡോളര്‍ ഒരുവര്‍ഷം കൊണ്ടു നല്‍കുമെന്ന് അധികൃതര്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. കോവിഡ് എന്നു കേട്ടപ്പോള്‍ പേടിച്ചരണ്ട് വീട്ടില്‍ ഒളിച്ചവര്‍ക്കും കോവിഡ് രോഗികളെ ശുശ്രൂഷിക്കാന്‍ ആരോഗ്യസ്ഥിതി മോശമാണെന്ന ഡോക്ടര്‍മാരുടെ കുറിപ്പടി നല്‍കിയവര്‍ക്കും ലീവ് ഓഫ് ആബ്‌സന്‍സിന് അപേക്ഷ നല്‍കിയവര്‍ക്കും ഒരു ബോണസും ലഭിക്കുകയില്ല.

ഇതേസമയം, മുന്‍നിര ജോലിക്കാരായ ആശുപത്രി, പോലീസ്, ഫയര്‍ എന്നീ മേഖലകളില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്നവരെ അഭിനന്ദിക്കാന്‍ സന്നദ്ധ സംഘടനകളും പള്ളികളും പ്രസ്ഥാനങ്ങളും മുന്നോട്ടു വന്നിട്ടുണ്ട്. ഭക്ഷണം, ഹൈജീന്‍ പാക്കറ്റുകള്‍, വിറ്റമിന്‍ ഗുളികകള്‍, ആശുപത്രിയില്‍ ഉപയോഗിക്കാവുന്ന വസ്ത്രം, ചെരിപ്പ് തുടങ്ങി പലതും ആശുപത്രികളില്‍ എത്തുന്നു. സുമനസുകളായ ആള്‍ക്കാരുടെ മനസും പേഴ്‌സും തുറക്കുന്ന സമയമാണിത്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top