കൊറോണ വൈറസിന്‍റെ രണ്ടാമത്തെ ആക്രമണം വിനാശകരമായിരിക്കുമെന്ന് ആരോഗ്യ വകുപ്പ്

corona second stageവാഷിംഗ്ടണ്‍: രാജ്യത്ത് ഇന്‍ഫ്ലുവന്‍സ സീസണ്‍ ആരംഭിക്കുന്നതിനാല്‍ അമേരിക്കയിലെ രണ്ടാം ഘട്ട കൊറോണ വൈറസ് കൂടുതല്‍ വിനാശകരമായിരിക്കുമെന്ന് ആരോഗ്യ വകുപ്പിലെ ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ അവകാശപ്പെട്ടു. വരും മാസങ്ങളില്‍ ഇന്‍ഫ്ലുവന്‍സ വാക്സിന്‍ എടുക്കണമെന്ന് സെന്‍റര്‍സ് ഫോര്‍ ഡിസീസ് കണ്‍ട്രോള്‍ ആന്‍ഡ് പ്രിവന്‍ഷന്‍ (സിഡിസി) ഡയറക്ടര്‍ റോബര്‍ട്ട് റെഡ്ഫീല്‍ഡ് ജനങ്ങളോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.

വാഷിംഗ്ടണ്‍ പോസ്റ്റിന് നല്‍കിയ അഭിമുഖത്തില്‍ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞത് ജനങ്ങള്‍ മുന്നറിയിപ്പുകള്‍ അവഗണിക്കുന്നുവെന്നാണ്. ‘ഇപ്പോള്‍ കടന്നുപോയിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന കൊറോണ വൈറസിന്റെ ആയുധം തണുപ്പ് കാലാവസ്ഥയാണ്. ഫ്ലൂ പാന്‍ഡെമിക്കും കൊറോണ വൈറസ് പകര്‍ച്ചവ്യാധിയും ഒരുമിച്ച് നേരിടുക എന്നത് പ്രയാസകരമാണ്. ഞാന്‍ ഇത് മറ്റുള്ളവരോട് പറഞ്ഞു മനസ്സിലാക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുമ്പോള്‍ അവരത് അവഗണിക്കുകയാണ്,’ അദ്ദേഹം പറയുന്നു.

2009 ല്‍ യുഎസില്‍ പന്നിപ്പനി ബാധിച്ചതിന്‍റെ ആദ്യ റൗണ്ട് മാര്‍ച്ച് മുതല്‍ ജൂണ്‍ വരെയായിരുന്നു. അതിന്‍റെ അടുത്ത ഘട്ടം സെപ്റ്റംബര്‍ മുതല്‍ ഡിസംബര്‍ വരെയും, വീണ്ടും ഡിസംബര്‍ മുതല്‍ മാര്‍ച്ച് വരെയും നടന്നു. അത് കൂടുതല്‍ അപകടകരമായിരുന്നു. ഇതുവരെ യുഎസില്‍ 8 ദശലക്ഷം കൊറോണ കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ജോണ്‍ ഹോപ്കിന്‍സ് സര്‍വകലാശാലയുടെ റിപ്പോര്‍ട്ട് അനുസരിച്ച് 44,845 പേര്‍ മരിച്ചു.

കൊറോണ വൈറസ് തടയുന്നതിന് സര്‍ക്കാരുകള്‍ നിയന്ത്രണ നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കുന്നുണ്ട്. മറുവശത്ത്, ഫ്ലൂ സീസണ്‍ വരുന്ന അതേ രീതിയിലാണ് വൈറസ് വന്നതെന്ന് റെഡ്ഫീല്‍ഡ് പറയുന്നു. അത് ആരോഗ്യ വ്യവസ്ഥയെ വഷളാക്കും. ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന സമയത്ത് രണ്ട് ഇന്‍ഫ്ലുവന്‍സ ഉണ്ടായാല്‍ അവ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് ആരോഗ്യസംരക്ഷണ സംവിധാനത്തിന് വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസ് ദീര്‍ഘകാലം നമ്മോടൊപ്പമുണ്ടാവും: ലോകാരോഗ്യ സംഘടന

കൊവിഡ്-19 രോഗത്തിനു കാരണമായ വൈറസ് ദീര്‍ഘകാലത്തേക്ക് നമ്മുടെ ഗ്രഹത്തിലുണ്ടാവുമെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന. മിക്ക രാജ്യങ്ങളും ഇപ്പോഴും പ്രാഥമിക ഘട്ടത്തില്‍ മാത്രമാണെന്നും ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ മേധാവി ടെഡ്രോസ് അഥനം ഗബ്രിയാസിസ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ബുധനാഴ്ച നടന്ന വിർച്ച്വൽ വാർത്താ സമ്മേളനത്തിലാണ് ടെഡ്രോസ് അഥാനം ഗബ്രിയാസിസ് ഈ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയത്.

“കൊവിഡ്-19 വൈറസ് നിയന്ത്രണത്തിലായെന്ന് കരുതിയ രാജ്യങ്ങളില്‍ അത് വീണ്ടും തിരിച്ചു വരവ് നടത്തി. അമേരിക്കയിലെയും ആഫ്രിക്കയിലെയും കണക്കുകളില്‍ കുതിച്ചുയരുന്ന പ്രവണതയാണ് ഇപ്പോഴും കാണുന്നത്. ആഗോള അടിയന്തരാവസ്ഥ ജനുവരി 30ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു കൊണ്ട് പദ്ധതികളാവിഷ്‌കരിക്കാനും പ്രതിരോധിക്കാനുമുള്ള സമയം ലോകരാജ്യങ്ങള്‍ക്ക് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന നല്‍കിയിരുന്നു.”- ടെഡ്രോസ് അഥനം പറഞ്ഞു.

പകര്‍ച്ചവ്യാധി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതില്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന അമേരിക്കയില്‍ നിന്ന് വിമര്‍ശനങ്ങള്‍ നേരിട്ടിരുന്നുവെങ്കിലും രാജിവെക്കാനുള്ള ആവശ്യങ്ങളെല്ലാം ടെഡ്രോസ് അഥനം തള്ളിക്കളഞ്ഞു.

“പശ്ചിമ യൂറോപ്പിലെ രോഗവ്യാപനം കുറഞ്ഞു തുടങ്ങി. എണ്ണം കുറവാണെങ്കിലും മധ്യ അമേരിക്കയിലെയും ആഫ്രിക്കയിലെയും കിഴക്കന്‍ യൂറോപ്പിലെയും പ്രവണതകള്‍ ആശങ്കാകുലമാണ്. മിക്ക രാജ്യങ്ങളും പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെ നേരിടുന്ന ആദ്യഘട്ടത്തിലാണ്. ആദ്യ ഘട്ടത്തില്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധി വന്ന് അതിനെ പിടിച്ചു കെട്ടിയ രാജ്യങ്ങളില്‍ പുതിയ കേസുകള്‍ ഉണ്ടാവുകയും വൈറസ് തിരിച്ചു വരവ് നടത്തുകയും ചെയ്തു. അതുകൊണ്ട് ഒരു പിഴവും വരുത്തരുത്. നമുക്ക് ഒരുപാട് ദൂരം പോകേണ്ടതുണ്ട്. ഈ വൈറസ് വളരെകാലം നമ്മോടൊപ്പമുണ്ടാകും”- ടെഡ്രോസ് അഥനം ഗബ്രിയാസിസ് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

 


Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment