Flash News

അമേരിക്കയില്‍ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ 3,176 മരണങ്ങള്‍, മരണ സംഖ്യ 50,000ത്തിനടുത്ത്

April 24, 2020 , .

Deaths in the USവാഷിംഗ്ടണ്‍: കൊറോണ വൈറസ് എന്ന മഹാമാരി അമേരിക്കയില്‍ 50,000 ത്തോളം പേരുടെ ജീവനെടുത്തു. കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ 3,176 പേരാണ് മരണമടഞ്ഞത്. മഹാമാരിയുടെ ഏറ്റവും ഭീകരമായ ദിവസങ്ങളിലൊന്നാണ് ഇതെന്ന് ജോണ്‍സ് ഹോപ്കിന്‍സ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയില്‍ നിുള്ള കണക്കുകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

ബാള്‍ട്ടിമോര്‍ ആസ്ഥാനമായുള്ള യൂണിവേഴ്സിറ്റിയുടെ കണക്കനുസരിച്ച് 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ വ്യാഴാഴ്ച രാത്രി 8:30 വരെയുള്ള മരണങ്ങളാണ് രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്. അമേരിക്കയിലെ കൊറോണ വൈറസ് മരണസംഖ്യ 49,759 ആയി.

ലോകത്ത് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ വൈറസ് നാശനഷ്ടമുള്ള രാജ്യമായി അമേരിക്ക മാറി. വ്യാഴാഴ്ച വരെ 866,646 കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളാണ് സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുള്ളത്. കഴിഞ്ഞ ദിവസത്തേക്കാള്‍ 26,971 എണ്ണം കൂടുതല്‍. പരിശോധനയുടെ അഭാവം കാരണം, യഥാര്‍ത്ഥ അണുബാധകളുടെ എണ്ണം ഇതിലും കൂടുതലായിരിക്കാമെന്നാണ് കണക്കാക്കപ്പെടുന്നത്.

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച രാജ്യത്ത് തുടര്‍ച്ചയായി രണ്ട് ദിവസത്തെ മരണസംഖ്യ രേഖപ്പെടുത്തിയത് – വ്യാഴാഴ്ച 4,59, വെള്ളിയാഴ്ച 3,856 എന്നിങ്ങനെയാണ്. എന്നാല്‍, ഈ സംഖ്യകളില്‍ മുമ്പ് കണക്കാക്കാത്ത കൊറോണ വൈറസ് മരണങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുമെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു.

190,000 ത്തോളം പേര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട ആഗോള പകര്‍ച്ചവ്യാധികള്‍ക്കിടയില്‍ ഈ രണ്ട് ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് പുറത്ത് വ്യാഴാഴ്ച 3,176 പേര്‍ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം ഇതുവരെ ഒരു രാജ്യത്തും രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. ആശങ്കാജനകമായ മരണക്കണക്കുകള്‍ പുറത്തുവന്നിട്ടും ജോര്‍ജിയ, ടെക്സസ് എന്നീ സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ നടപടികള്‍ പിന്‍‌വലിക്കാന്‍ തുടങ്ങുകയും ചില ബിസിനസുകള്‍ വീണ്ടും തുറക്കാന്‍ ഒരുങ്ങുകയും ചെയ്തു.

കൊറോണ വൈറസ് മൂലം യുഎസിന്‍റെ തൊഴില്‍ നഷ്ടം ഉയരുകയും ബിസിനസുകള്‍ കൂടുതല്‍ പിന്തുണ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തതോടെ ജനപ്രതിനിധി സഭ പുതിയ 483 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ സാമ്പത്തിക ഉത്തേജക ബില്‍ പാസാക്കി.

ഇതിനകം സെനറ്റ് പാസാക്കിയ ബില്ലിനായി സഭ ഭൂരിപക്ഷത്തോടെ വോട്ടു ചെയ്യുകയായിരുന്നു. പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയിലേക്ക് കൂടുതല്‍ അടിയന്തിര ധനസഹായം ലഭ്യമാക്കാന്‍ നിയമത്തില്‍ ഉടന്‍ ഒപ്പുവെക്കുമെന്ന് സൂചിപ്പിച്ചു.

4.4 ദശലക്ഷം അമേരിക്കന്‍ തൊഴിലാളികള്‍ തൊഴിലില്ലായ്മ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ക്കായി പുതിയ ക്ലെയിമുകള്‍ സമര്‍പ്പിച്ചതോടെയാണ് ബില്‍ വന്നത്. മാര്‍ച്ച് പകുതി മുതല്‍ ഇത് 26.4 ദശലക്ഷമായി ഉയര്‍ന്നു.

ഫെബ്രുവരി മുതല്‍ രാജ്യത്താകമാനം 48,000 ജീവന്‍ അപഹരിച്ച വൈറസിന്‍റെ വ്യാപനം തടയുന്നതിനായി രാജ്യത്തിന്‍റെ ഭൂരിഭാഗവും അടച്ചുപൂട്ടിയതിനാല്‍ തൊഴിലില്ലായ്മ കുതിച്ചുയര്‍ന്നു.

അടച്ചുപൂട്ടലും പിരിച്ചുവിടലുകളും മൂലം കടുത്ത പ്രതിസന്ധി നേരിടുന്ന ബിസിനസ്സുകളെയും കുടുംബങ്ങളെയും പിന്തുണയ്ക്കുതിനായി മാര്‍ച്ച് അവസാനം നടപ്പാക്കിയ 2.2 ട്രില്യണ്‍ ഡോളര്‍ ‘കെയര്‍’ നിയമത്തില്‍ എങ്ങനെ ചേര്‍ക്കാമെന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഡെമോക്രാറ്റുകളും റിപ്പബ്ലിക്കന്‍മാരും രണ്ടാഴ്ചത്തെ തര്‍ക്കത്തിനൊടുവിലാണ് വോട്ടെടുപ്പ് നടന്നത്.

കോണ്‍ഗ്രസിന്‍റെ സഹായമുണ്ടായിട്ടും അഞ്ചാം ആഴ്ചയും പിരിച്ചുവിടല്‍ ഉയര്‍ന്ന നിരക്കില്‍ തുടരുകയാണെന്ന് വ്യാഴാഴ്ച പുറത്തുവിട്ട തൊഴിലില്ലായ്മ ക്ലെയിം കണക്കുകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

പുതിയ പാക്കേജ് ചെറുകിട ബിസിനസുകാര്‍ക്ക് അവരുടെ വാതിലുകള്‍ തുറന്നിടാനും തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ശമ്പളം നല്‍കാനും 320 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ കൂടി നല്‍കും. ‘പേ ചെക്ക് പ്രൊട്ടക്ഷന്‍’ പ്രോഗ്രാമിലെ പ്രാരംഭ 349 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ വെറും രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ തീര്‍ന്നതാണ് കാരണം. പുതിയ ധനസഹായം ആശുപത്രികള്‍ക്ക് 75 ബില്യണ്‍ ഡോളറും വൈറസ് പരിശോധന വിപുലീകരിക്കുതിന് 25 ബില്യണ്‍ ഡോളറും ദുരന്ത നിവാരണ വായ്പകളും ഗ്രാന്‍റുകളും 60 ബില്യണ്‍ ഡോളറും നല്‍കും.

യുഎസ് ഗവണ്‍മെന്‍റിന്‍റെ സാമ്പത്തിക കമ്മി വര്‍ധിപ്പിക്കുന്ന പുതിയ ഫണ്ടിംഗ്, വ്യക്തിഗത സംസ്ഥാനങ്ങളും കമ്മ്യൂണിറ്റികളും ബിസിനസുകള്‍ വീണ്ടും തുറക്കുന്നതും പൊതുജനങ്ങളെ സാധാരണ ജീവിതത്തിലേക്ക് സാവധാനം മടങ്ങാന്‍ അനുവദിക്കുന്നതുമാണ്.

ആത്മവിശ്വാസമില്ലാത്ത ഉപഭോക്താക്കള്‍ പുറത്തുപോയി ചെലവഴിക്കാന്‍ തയ്യാറാകാതെ, ഷോപ്പുകളും റെസ്റ്റോറന്‍റുകളും വീണ്ടും തുറക്കുന്നത് വലിയ ഫലമുണ്ടാക്കില്ലെന്നാണ് ബിസിനസ്സ് ഉടമകളും സാമ്പത്തിക വിദഗ്ധരും പറയുന്നത്. കോവിഡ്-19ന്റെ കാഠിന്യം കുറവുള്ള സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍, ഗവര്‍ണര്‍മാര്‍ സാവധാനം സാധാരണ നിലയിലേക്ക് മടങ്ങാനുള്ള പ്രക്രിയ ആരംഭിച്ചു കഴിഞ്ഞു. അതില്‍ ചിലത് ലോക്ക്ഡൗണ്‍ വിരുദ്ധ പ്രതിഷേധത്തിന് മറുപടിയായിട്ടാണ് ചെയ്യുന്നത്.

എന്നാല്‍ അവരുടെ നടപടികള്‍ ചോദ്യം ചെയ്യപ്പെടുകയാണിപ്പോള്‍. വെള്ളിയാഴ്ച മുതല്‍ സംസ്ഥാനത്ത് ഹെയര്‍ സലൂണുകള്‍, ടാറ്റൂ പാര്‍ലറുകള്‍, ജിമ്മുകള്‍ എന്നിവ തുറക്കാനുള്ള ജോര്‍ജിയ ഗവര്‍ണറുടെ തീരുമാനത്തെ ട്രംപ് പ്രത്യേകം പരാമര്‍ശിച്ചു.

വ്യാഴാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ സിബിഎസ് ന്യൂസ് വോട്ടെടുപ്പില്‍ 63 ശതമാനം അമേരിക്കക്കാരും നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ വളരെ വേഗം നീക്കുന്നതിലും പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്നതിലും കൂടുതല്‍ ശ്രദ്ധാലുക്കളാണ്. അതേസമയം, നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ നീക്കിയാല്‍ പൊതുസ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് മടങ്ങുമെന്ന് 13 ശതമാനം പേര്‍ മാത്രമാണ് പറഞ്ഞത്.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top