Flash News
കോവിഡ് കുതിച്ചുയരുന്നു; ആളുകള്‍ക്ക് ഭക്ഷണവും ശമ്പളവുമില്ല; ആശുപത്രികളില്‍ ആംബുലന്‍സോ കിടക്കകളോ ഇല്ല; എന്നിട്ടും പുതിയ പാർലമെന്റ് പണിയുന്നതിന്റെ ചിന്തയിലാണ് കേന്ദ്രം: പ്രശാന്ത് ഭൂഷൺ   ****    എല്ലാ വിദേശ സേനകളും ഉടന്‍ ലിബിയ വിട്ടുപോകണം: യു എന്‍   ****    തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ തോല്‍‌വി മണത്ത് സിപി‌എം നേതാക്കള്‍; ഫല പ്രഖ്യാപനം കഴിഞ്ഞാല്‍ പാര്‍ട്ടിയില്‍ പൊട്ടിത്തെറിയുണ്ടാകുമെന്ന് സൂചന   ****    സംസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് കുത്തനെ പടരുന്നു; എറണാകുളം-കൊച്ചി പ്രദേശങ്ങളില്‍ പ്രാദേശിക ലോക്ക്ഡൗണ്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു   ****    ജോസ് വിതയത്തില്‍ അതുല്യമായ അല്മായ മാതൃക: മാര്‍ ജോര്‍ജ് ആലഞ്ചേരി   ****   

കൊവിഡ്-19 ചൈനയുടെ മൂന്നാം ലോകമഹായുദ്ധ പദ്ധതി (എഡിറ്റോറിയല്‍)

April 25, 2020

19da095e-4767-11ea-aeb3-955839e06441മാരകമായ കൊറോണ വൈറസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്നതിന് മുമ്പ് സ്വയം പര്യാപ്ത നേടിയിരുന്ന ലോക രാജ്യങ്ങളേയും, അമേരിക്കയും മറ്റ് യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യങ്ങളും പോലുള്ള ആഗോള ശക്തികളെയും സാമ്പത്തിക ശക്തിയിലൂടെ അട്ടിമറിക്കാനുള്ള ചൈനയുടെ മൂന്നാം ലോക മഹായുദ്ധം ഫലത്തില്‍ ആരംഭിച്ചിരുന്നു. ഈ ശക്തരായ രാജ്യങ്ങള്‍ കൊറോണ വൈറസ് ഉള്‍ക്കൊള്ളാന്‍ ഇപ്പോള്‍ പാടുപെടുകയാണ്. മൂന്നാം ലോകമഹായുദ്ധത്തിനുള്ള തന്ത്രം നടപ്പിലാക്കുന്നതില്‍ ചൈന വിജയിച്ചിരിക്കുന്നു എന്നു വേണം കരുതാന്‍.

ഈ ലോകമഹായുദ്ധത്തിനുള്ള ഒരുക്കങ്ങള്‍ ചൈന വളരെ മുമ്പുതന്നെ ആരംഭിച്ചിരുന്നു. രണ്ടാം ലോക മഹായുദ്ധം കഴിഞ്ഞ് 75 വര്‍ഷത്തിനുശേഷം ഇന്ന് ഈ യുദ്ധം ആരംഭിച്ചത് ആയുധങ്ങളോ മിസൈലുകളോ ആറ്റം ബോംബുകളോ ഉപയോഗിക്കാതെ വൈറസിലൂടെയാണ്. 1945 ല്‍ രണ്ടാം ലോക മഹായുദ്ധത്തില്‍, ജപ്പാനിലെ രണ്ട് പ്രധാന നഗരങ്ങളായ ഹിരോഷിമ, നാഗസാക്കി എന്നിവ നശിപ്പിച്ച ന്യൂക്ലിയര്‍ ബോംബിന്‍റെ പിണ്ഡത്തേക്കാള്‍ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ഭാരം കുറഞ്ഞ വൈറസാണ് ഈ യുദ്ധത്തില്‍ ഉപയോഗിച്ചത്. കൊവിഡ്-19 എന്ന വൈറസ് ആയുധം മൂന്നാം ലോകമഹായുദ്ധത്തിനായി ഉപയോഗിക്കാന്‍ ചൈന ശ്രദ്ധാപൂര്‍വ്വം കാലിബ്രേറ്റ് ചെയ്ത തന്ത്രമാണ് സ്വീകരിച്ചത്.

ലോകത്തെ വഞ്ചിക്കുക എന്നതായിരുന്നു ആദ്യപടി; രണ്ടാം ഘട്ടം ലോകമെമ്പാടും അരാജകത്വം വ്യാപിപ്പിക്കുക, മൂന്നാം ഘട്ടം ലോകത്തെ അടിച്ചമര്‍ത്തുകയും ചൂഷണം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുക എന്നതായിരുന്നു തന്ത്രം.

ഒരു ലോകമഹായുദ്ധത്തില്‍, പ്രധാന സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥകളുടെ തകര്‍ച്ചയും അവശ്യവസ്തുക്കളുടെ വിതരണത്തിലെ കുറവും പുതിയ പ്രദേശങ്ങളുടെ അധിനിവേശവും പുതിയ ശക്തികളുടെ ആവിര്‍ഭാവവും എല്ലായിടത്തും മരണം, നാശം, ദുഃഖം എന്നിവ കാണും.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 2.7 ദശലക്ഷം ആളുകള്‍ക്ക് കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചപ്പോള്‍ ഈ സംഭവ വികാസങ്ങള്‍ നമുക്ക് കാണാന്‍ കഴിഞ്ഞു. 1.94 ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകളാണ് മരിച്ചത്. ലോക ശക്തി എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുന്ന രാജ്യമായ യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് ഓഫ് അമേരിക്ക ഈ മാരകമായ വൈറസിന് മുമ്പ് നിസ്സഹായരായി നോക്കി നില്‍ക്കുകയാണ്. യുഎസില്‍ 8 ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകള്‍ക്ക് രോഗം ബാധിക്കുകയും മരണസംഖ്യ 50,000 ത്തില്‍ എത്തിക്കുകയും ചെയ്തു. സൈനികവും സാമ്പത്തികവുമായ ശക്തിക്ക് പേരുകേട്ട യുഎസിന് ആയിരക്കണക്കിന് ജനങ്ങളുടെ ജീവന്‍ രക്ഷിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല.

ഇറ്റലി, സ്പെയിന്‍, ജര്‍മ്മനി, ബ്രിട്ടന്‍ തുടങ്ങിയ സമ്പന്നവും വികസിതവുമായ രാജ്യങ്ങളിലും മാരകമായ വൈറസ് ബാധിച്ചിട്ടുണ്ട്. നേരെമറിച്ച്, ചൈന ഈ അവസരം മുതലെടുത്ത് ലോകമെമ്പാടും നിക്ഷേപിക്കുകയും വന്‍കിട കമ്പനികളെ കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് വാങ്ങുകയും ചെയ്തുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഉപകരണങ്ങളുടെയും മരുന്നുകളുടെയും വലിയ ക്ഷാമം നേരിടുന്ന ചൈന ഇപ്പോള്‍ രാജ്യങ്ങള്‍ക്ക് നിലവാരമില്ലാത്ത മെഡിക്കല്‍ ഉപകരണങ്ങള്‍ വിതരണം ചെയ്യുകയും ഈ പകര്‍ച്ചവ്യാധിക്കിടയില്‍ വന്‍ ലാഭം നേടുകയും ചെയ്യുന്നു.

ദക്ഷിണ ചൈനാ കടലില്‍ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനൊപ്പം ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയെ (ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ) സ്വാധീനിക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചാണ് ചൈന ആരംഭിച്ചത്. ലോകം മാരകമായ വൈറസുമായി പോരാടുമ്പോള്‍, ചൈന അതിന്‍റെ വിപുലീകരണ നയങ്ങള്‍ നടപ്പാക്കുന്ന തിരക്കിലായിരുന്നു. നേരിട്ടുള്ള യുദ്ധത്തില്‍ പരാജയപ്പെടുത്താന്‍ കഴിയില്ലെന്ന് നന്നായി അറിയാവുന്ന ചൈന അമേരിക്കയില്‍ നിന്ന് അധികാരം തട്ടിയെടുക്കാന്‍ മുഴുവന്‍ തയ്യാറെടുപ്പുകളും നടത്തി.

മൂന്നാം ലോകമഹായുദ്ധത്തില്‍ ചൈന മൂന്ന് ഘട്ടങ്ങളായി പദ്ധതി നടപ്പാക്കാനുള്ള തന്ത്രം മെനഞ്ഞു. 1980 കളില്‍ സാമ്പത്തിക ലിബറലിസത്തോടെയാണ് അതിന്‍റെ ആദ്യപടി ആരംഭിച്ചത്.

ചൈന ഇപ്പോള്‍ രണ്ടാം ഘട്ടത്തിലേക്ക് നീങ്ങിയിരിക്കുകയാണ്. ലോകമെമ്പാടും കുഴപ്പങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കുകയായിരുന്ന് ആദ്യ പടി. കൊറോണ വൈറസ് 27 ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകളെ ബാധിക്കുകയും 1.94 ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകള്‍ കൊല്ലപ്പെടുകയും ചെയ്തു. ലോകമെമ്പാടും അരാജകത്വം നടമാടുമ്പോള്‍ ചൈനയാണ് കൂടുതല്‍ നേട്ടമുണ്ടാക്കുന്നത്. ചൈന നല്‍കിയ വായ്പ പിന്‍വലിച്ചാല്‍ അമേരിക്കന്‍ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ വലിയ പ്രതിസന്ധി നേരിടേണ്ടിവരുമെന്ന് അമേരിക്കയെപ്പോലുള്ള രാജ്യങ്ങള്‍ ഭയപ്പെടുന്നുണ്ട്.

എന്ത് വില കൊടുത്തും 2049 ഓടെ ഈ യുദ്ധം ജയിക്കാന്‍ ചൈന പദ്ധതിയിട്ടിട്ടുണ്ട്. പ്രശസ്ത രാഷ്ട്രീയ ശാസ്ത്രജ്ഞന്‍ എബ്രഹാം ആലിസണ്‍ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, 2025 ല്‍ ചൈന സാങ്കേതിക വിദ്യയുടെ സൂപ്പര്‍ പവര്‍ ആകും. 2035 ആകുമ്പോഴേക്കും ചൈന ലോകത്തെ നവീകരണ നേതാവാകാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. 2049 ആകുമ്പോഴേക്കും കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് രാഷ്ട്രം തന്നെ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ശക്തമായ രാജ്യമാക്കി മാറ്റാനാണ് ചൈനയുടെ ശ്രമം.

ചീഫ് എഡിറ്റര്‍Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top