Flash News

രോഗികളുടെ എണ്ണത്തില്‍ കുറവ്, നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ കുറക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഇന്നു തീരുമാനിക്കും, ന്യൂജേഴ്‌സിക്ക് ശ്വാസം വിടാം

April 27, 2020 , ജോര്‍ജ് തുമ്പയില്‍

April 27 bannerന്യൂജേഴ്‌സി: കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ സംസ്ഥാനത്തൊട്ടാകെ 109,038 ആയി ഉയര്‍ന്നപ്പോള്‍ മരണസംഖ്യ 5,938 ആയി വര്‍ദ്ധിച്ചു. റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട കേസുകള്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കെ, ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ച ന്യൂജേഴ്‌സി നിവാസികളുടെ എണ്ണം മൂന്നാഴ്ചയിലെ ഏറ്റവും താഴ്ന്ന നിലയിലേക്ക് താഴ്ന്നു. 6,573 രോഗികള്‍ മാത്രമാണ് ഈ നിലയിലുള്ളത്. സ്ഥിരീകരിക്കപ്പെട്ടതോ സംശയിക്കപ്പെടുന്നതോ ആയ കേസുകളില്‍ ചികിത്സയിലുള്ളവരുടെ എണ്ണമാണിതെന്ന് സംസ്ഥാന ആരോഗ്യവകുപ്പിന്റെ ട്രാക്കിംഗ് വെബ്‌സൈറ്റ് പറയുന്നു. ലോക്ക്ഡൗണ്‍ ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചതിന്റെ ഭാഗമായി സംസ്ഥാനത്തെ നിയന്ത്രണ നടപടികള്‍ പിന്‍വലിക്കുന്നതിനെക്കുഫറിച്ച് ഇന്നു തീരുമാനിക്കും. രാജ്യത്ത് കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ ഞായറാഴ്ച ഉച്ചവരെ 963,168 കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടുവെന്ന് ജോണ്‍സ് ഹോപ്കിന്‍സ് സര്‍വകലാശാലയിലെ സെന്റര്‍ ഫോര്‍ സിസ്റ്റംസ് സയന്‍സ് ആന്‍ഡ് എഞ്ചിനീയറിംഗില്‍ നിന്നും അറിയിച്ചു.

ആശുപത്രി രോഗികള്‍ 3 ആഴ്ചയിലെ താഴ്ന്ന നിലയില്‍
കൊറോണ വൈറസിനായി ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കപ്പെട്ട ന്യൂജേഴ്‌സി നിവാസികളുടെ എണ്ണം തുടര്‍ച്ചയായ അഞ്ച് ദിവസത്തേക്ക് കുറഞ്ഞു, മൂന്നാഴ്ച മുമ്പുള്ള ഏറ്റവും താഴ്ന്ന നിലയിലാണ്, സംസ്ഥാന ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം. ഏപ്രില്‍ 14 ന് 8,293 രോഗികളാണ് ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിച്ചത്.

‘കൊറോണ രോഗികളുടെ ആശുപത്രി പ്രവേശനം ആരംഭിച്ചതിനു ശേഷം ഐസിയുവും വെന്റിലേറ്ററും അല്‍പ്പം കുറയ്ക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞത് ഇപ്പോഴാണ്. അവ നല്ല അടയാളങ്ങളാണ്, പക്ഷേ ഞങ്ങള്‍ ഇതുവരെ അപകടത്തില്‍ നിന്ന് പുറത്തായിട്ടില്ല,’ ഗവര്‍ണര്‍ ഫില്‍ മര്‍ഫി പറഞ്ഞു. സംസ്ഥാനം മൊത്തത്തില്‍ വീണ്ടും തുറക്കുമോ അതോ പ്രാദേശിക സമീപനമാകുമോ എന്ന് താന്‍ ഇപ്പോഴും തീരുമാനിക്കുകയാണെന്നും ഗവര്‍ണര്‍ പറഞ്ഞു. ഇക്കാര്യത്തില്‍ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഇളവ് അനുവദിച്ചേക്കുമെന്നും ഇന്ന് വിശദാംശങ്ങള്‍ വെളിപ്പെടുത്തുമെന്നും ഗവര്‍ണര്‍ മര്‍ഫി പറയുന്നു.
അതേസമയം, തൊഴിലില്ലായ്മ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന സംവിധാനം താല്‍ക്കാലികമായി പ്രതിസന്ധിയിലായത് ആയിരക്കണക്കിനാളുകളെ ആശങ്കയിലാക്കി. ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ പ്രതിവാര തൊഴിലില്ലായ്മ ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ക്കായി ലോഗിന്‍ ചെയ്ത താമസക്കാര്‍ക്ക് നിരാശാജനകമായ സന്ദേശമാണ് ലഭിക്കുന്നത്. ‘പ്രതിവാര ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള അപേക്ഷ ഇപ്പോള്‍ ലഭ്യമല്ല. പ്രശ്‌നം എത്രയും വേഗം പരിഹരിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നു. അസൗകര്യത്തിന് ക്ഷമ ചോദിക്കുന്നു. അപ്‌ഡേറ്റുകള്‍ക്കായി ദയവായി വീണ്ടും പരിശോധിക്കുക,’ സംസ്ഥാനത്തിന്റെ വെബ്‌സൈറ്റില്‍ നിന്നുള്ള സന്ദേശം ഇങ്ങനെയായിരുന്നു. ആനുകൂല്യങ്ങള്‍ കാത്തിരിക്കുന്ന നിരവധി പേരെയാണ് ഇതു നിരാശരാക്കിയത്.

കൊറോണ വൈറസിനെ സൃഷ്ടിച്ചയാള്‍, ഇതാണ്
നിരന്തരം കണ്ടു കൊണ്ടിരിക്കുന്ന കൊറോണ വൈറസിന്റെ ചിത്രം ആര്‍ട്ടിസ്റ്റിക്കായി രൂപപ്പെടുത്തിയ ചിത്രകാരന്‍ ആരെന്ന അന്വേഷത്തിലായിരുന്നു, ഇതുവരെ ലോകം. ഇപ്പോഴിതാ അയാള്‍ രംഗത്തു വന്നിരിക്കുന്നു. 58 കാരനായ സ്‌ക്രിപ്‌സ് റിസര്‍ച്ച് ഇന്‍സ്റ്റിറ്റിയൂട്ടിലെ കമ്പ്യൂട്ടേഷണല്‍ ബയോളജി പ്രൊഫസറും റട്‌ജേഴ്‌സ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ റിസര്‍ച്ച് പ്രൊഫസറുമായ ഡേവിഡ് ഗുഡ്‌സെല്‍ ആണ് നായകന്‍. വൈറസിന്റെ ഘടനയെക്കുറിച്ച് അറിയാവുന്ന എല്ലാ വിവരങ്ങളും കഴിയുന്നത്ര കൃത്യമായി റെന്‍ഡര്‍ ചെയ്യുക എന്നതായിരുന്നു അദ്ദേഹത്തിന്റെ ലക്ഷ്യം. കൂടുതല്‍ ലളിതമായ വ്യക്തതയ്ക്കായി കാര്‍ട്ടൂണ്‍ ഗ്രാഫിക്‌സിന്റെ വിഷ്വല്‍ സ്‌കീം ഉപയോഗിച്ച് ലളിതവല്‍ക്കരണ ലൈനുകളും നല്‍കിയിരിക്കുന്നു. ഇന്ന് ലോകമാകമാനം ഉപയോഗിക്കുന്നത് ഗുഡ്‌സെലിന്റെ ഈ ചിത്രമാണ്.

corona1അന്യഗ്രഹത്തിലെ സര്‍റിയലിസ്റ്റ് വൃക്ഷങ്ങള്‍ പോലെ തോന്നുന്ന ചുവന്ന സ്‌പൈക്കുകള്‍ക്കുള്ളില്‍ നിറച്ച ചാരനിറത്തിലുള്ള ഗോളമായാണ് കൊറോണ വൈറസിനെ അദ്ദേഹം വരച്ചെടുത്തത്. കൊറോണ വൈറസ് യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ ഇങ്ങനെയല്ലെങ്കിലും പ്രതീകാത്മകമായി അതിനോടു ചേര്‍ന്നു നില്‍ക്കുന്നതായി രൂപപ്പെടുത്തിയത് ഇപ്പോള്‍ എല്ലായിടത്തും ഉപയോഗിക്കുന്നു. സെന്റര്‍ ഫോര്‍ ഡിസീസ് കണ്‍ട്രോള്‍ ആന്‍ഡ് പ്രിവന്‍ഷനു വേണ്ടിയാണ് ഈ റെന്‍ഡറിംഗ് സൃഷ്ടിച്ചത്, അതിന്റെ പബ്ലിക് ഹെല്‍ത്ത് ഇമേജ് ലൈബ്രറിയില്‍ നിന്ന് ഇത് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. ഒരു ഇലക്ട്രോണ്‍ മൈക്രോസ്‌കോപ്പ് ഉപയോഗിച്ച് വൈറസിനെ നോക്കുമ്പോള്‍ കാണാവുന്ന സ്‌പൈക്കുകളാണ് കൊറോണ ചിത്രത്തിനും നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്.

സിഡിസിയുടെ കമ്പ്യൂട്ടര്‍ഗ്രാഫിക്‌സ് ഇമേജും ഇലക്ട്രോണ്‍ മൈക്രോസ്‌കോപ്പിലൂടെ കാണുന്ന കൊറോണ വൈറസും തമ്മില്‍ ഒരു പ്രധാന വ്യത്യാസമുണ്ട്. അപൂര്‍ണ്ണ ഗോളാകൃതിയില്‍, ചാരനിറത്തിലുള്ള കിരീടാകൃതിയിലുള്ള കവറിംഗിന് ചുറ്റും ഇരുണ്ട നിഴലായാണ് ഇതു കാണുന്നത്. ഡിജിറ്റൈസ് ചെയ്ത വൈറസില്‍ ഭയപ്പെടുത്തുന്നതായി കാണപ്പെടുന്ന ഉജ്ജ്വലമായ ചുവപ്പ് യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ ഇല്ല.

ഡേവിഡ് ഗുഡ്‌സെല്‍ വിശദീകരിക്കുന്നതുപോലെ, വൈറസിന് തന്നെ നിറമില്ല. സിഡിസിയുടെ ഇമേജ്, വൈറസിന്റെ ഘടനയെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോള്‍ അറിയാവുന്ന കാര്യങ്ങള്‍ക്കു മാത്രമാണ് വ്യക്തത നല്‍കുന്നത്. ചിത്രത്തില്‍ കാണുന്ന ചുവപ്പും ചാരനിറത്തിലുള്ള വര്‍ണ്ണ സ്‌കീമും കലാപരമായി നല്‍കിയതാണ്. ഗുഡ്‌സെല്‍ ഒരു കലാകാരന്‍ കൂടിയാണ്. തന്മാത്രാ തലത്തില്‍ ജീവനുള്ള കോശങ്ങളുടെ ചിത്രങ്ങള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നതില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്ന അദ്ദേഹം, സ്വയം കണ്ടുപിടിച്ച കളര്‍സ്‌കീം ഉപയോഗിച്ച് കൊറോണ വൈറസിനു നിറം നല്‍കുകയായിരുന്നു. ഗുഡ്‌സലിന്റെ പെയിന്റിംഗില്‍, സിഡിസി ഇമേജിലേതുപോലെ റൗണ്ടിലല്ല, ക്രോസ് സെക്ഷനിലാണ് വൈറസ് കാണപ്പെടുന്നത്, കൂടാതെ നിറങ്ങള്‍ ആര്‍ട്‌സ് ആന്‍ഡ് ക്രാഫ്റ്റ്‌സ് ശൈലിയിലുള്ള വാള്‍പേപ്പറിന്റെ ഊര്‍ജ്ജസ്വലവും അമ്പരപ്പിക്കുന്നതുമായ ഭൗമതയോട് സാമ്യമുള്ളതാണ്. അത് പത്തൊമ്പതാം നൂറ്റാണ്ടിന്റെ അവസാനത്തിലെ വിക്ടോറിയന്‍ ഫാഷന്‍ വീടുകള്‍ പോലെയാണ് അനുഭവപ്പെടുന്നത്. ഗുഡ്‌സെലിന്റെ പെയിന്റിംഗില്‍, സ്വഭാവഗുണമുള്ള സ്‌പൈക്കുകള്‍ ശോഭയുള്ള പിങ്ക് നിറമാണ്. എന്നാല്‍, ന്യൂക്ലിയോകാപ്‌സിഡ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന വൈറസിന്റെ കാമ്പ് ലാവെന്‍ഡറാണ്. ഗുഡ്‌സെല്‍ മൊത്തത്തില്‍ പച്ച, ഓറഞ്ച്, തവിട്ട് നിറഞ്ഞ വര്‍ണ്ണക്കടലിലാണിത് റെന്‍ഡര്‍ ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഇമേജ് വളരെ മനോഹരവും വിചിത്രവും ചിട്ടയുള്ളതുമാണ്, മാത്രമല്ല 1960 കളിലെ ഒരു ഹിപ്പി റോക്ക് ബാന്‍ഡിന്റെ റെക്കോര്‍ഡ് കവറായി ഇത് തോന്നാം. ഫെബ്രുവരിയില്‍ തന്റെ ചിത്രം ട്വിറ്ററില്‍ പുറത്തിറക്കിയ ശേഷം, വൈറസിന്റെ വിവിധ രൂപങ്ങള്‍ അദ്ദേഹം പങ്കിട്ടിട്ടുണ്ട്.

മദ്യക്കമ്പനികള്‍ സാനിറ്റൈസര്‍ നിര്‍മ്മാണത്തിലേക്ക്
മൂന്ന് വര്‍ഷം മുമ്പ് മാര്‍ക്ക് ഗാന്റര്‍ ലിറ്റില്‍ വാട്ടര്‍ ഡിസ്റ്റിലറി തുറന്നപ്പോള്‍ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഏക ലക്ഷ്യം അറ്റ്‌ലാന്റിക് സിറ്റിയില്‍ സാധാരണക്കാര്‍ക്ക് താങ്ങാവുന്ന വിലയുള്ള പ്രീമിയം ക്വാളിറ്റി സ്പിരിറ്റുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുക എന്നതായിരുന്നു. ‘സാധാരണ സമയങ്ങളില്‍ ഞങ്ങള്‍ റസ്റ്റഡ് റിവോള്‍വര്‍ ജിന്‍, വൈറ്റ് ക്യാപ് വിസ്‌കി, 48 ബ്ലോക്ക് വോഡ്ക, ലിബര്‍ട്ടി റം, പ്രോസ്‌പെരിറ്റി റം എന്നിവ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നു,’ ഗാന്റര്‍ വിശദീകരിച്ചു. എന്നാല്‍ ഇപ്പോള്‍ സാധാരണ സമയമല്ല.

കൊറോണ വൈറസിന്റെ വ്യാപനം ന്യൂജേഴ്‌സി ഗവര്‍ണര്‍ ഫില്‍ മര്‍ഫിയെ സംസ്ഥാനത്തിന്റെ ഭൂരിഭാഗവും അടച്ചുപൂട്ടാനും റെസ്‌റ്റോറന്റുകള്‍, മദ്യശാലകള്‍, ഡിസ്റ്റിലറികള്‍ എന്നിവ നിര്‍ത്താനും നിര്‍ബന്ധിതമാക്കി. റെസ്‌റ്റോറന്റുകള്‍ ഡെലിവര്‍ ചെയ്യാന്‍ അനുവദിക്കുമ്പോള്‍, മദ്യശാലകളില്‍ നിന്നും മദ്യം കൊണ്ടുവരാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു.

എന്നാല്‍ ലിറ്റില്‍ വാട്ടര്‍ ഡിസ്റ്റിലറി ഇപ്പോള്‍ ചെയ്യുന്നത് മദ്യം ഉത്പാദിപ്പിക്കുകയല്ല, മറിച്ച് ഹാന്‍ഡ് സാനിറ്റൈസര്‍ ഉത്പാദിപ്പിക്കുകയാണ്. ‘അടിസ്ഥാനപരമായി എല്ലാവര്‍ക്കും ആവശ്യമായ വ്യക്തിഗത സംരക്ഷണം സൃഷ്ടിക്കാനുള്ള കഴിവുള്ള ഒരു വ്യവസായത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെടാന്‍ ഞങ്ങള്‍ക്ക് കഴിയുന്നു, ആരോഗ്യമേഖലയില്‍ ഇത്തരമൊരു വസ്തുവിന്റെ ആവശ്യം കണ്ടറിഞ്ഞാണ് ഞങ്ങള്‍ ഇതിന്റെ നിര്‍മ്മാണത്തിലേക്ക് ഇറങ്ങിയത്,’ ഗാന്റര്‍ പറഞ്ഞു.

Distillaries making hand sanitizer

Distillaries making hand sanitizer

ഡിസ്റ്റിലറി കഴിഞ്ഞ മാസം ഹാന്‍ഡ് സാനിറ്റൈസര്‍ ഉത്പാദിപ്പിക്കാന്‍ തുടങ്ങി. പ്രാദേശിക അഗ്‌നിശമന സേന, പോലീസ്, ആരോഗ്യ വകുപ്പുകള്‍, ആശുപത്രി, എമര്‍ജന്‍സി മാനേജ്‌മെന്റ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍, പൊതുജനങ്ങള്‍ എന്നിവര്‍ക്ക് ഇവ നല്‍കി. അമേരിക്കന്‍ റെഡ് ക്രോസിന്റെ ന്യൂജേഴ്‌സി ചാപ്റ്ററിന് പുതുതായി രൂപംകൊണ്ട ഡിസ്റ്റിലേഴ്‌സ് സഖ്യം ഏകദേശം 100 ഗാലന്‍ ഹാന്‍ഡ് സാനിറ്റൈസര്‍ സംഭാവന ചെയ്തതായി ഗാന്റര്‍ പറഞ്ഞു.

സാധാരണ സമയങ്ങളില്‍ ലിറ്റില്‍ വാട്ടറിന്റെ വരുമാനത്തിന്റെ ഏകദേശം 50 ശതമാനം ലഭിച്ചത് മൊത്ത അക്കൗണ്ടുകളില്‍ നിന്നാണ്. റെസ്‌റ്റോറന്റുകള്‍, ബാറുകള്‍, മദ്യവില്‍പ്പന വില്‍പ്പന എന്നിവിടങ്ങള്‍ അടച്ചിരിക്കുന്നതിനാല്‍ ഡിമാന്‍ഡ് കുറഞ്ഞു. മറ്റ് 50 ശതമാനം വരുന്ന കുപ്പി, കോക്ടെയ്ല്‍ വില്‍പ്പനയും മിക്കവാറും ഇല്ലാതായി. മിക്ക പ്രാദേശിക ഡിസ്റ്റിലറികളും സാനിറ്റൈസര്‍ കുപ്പികള്‍ ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നുണ്ടെന്നും എന്നാല്‍ അതിനായി സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയുണ്ടെന്നും ഫെയര്‍ഫീല്‍ഡിലെ ജേഴ്‌സി സ്പിരിറ്റ്‌സ് ഡിസ്റ്റില്ലിംഗ് കമ്പനിയുടെ സഹ ഉടമയും ന്യൂജേഴ്‌സി ക്രാഫ്റ്റ് ഡിസ്റ്റിലേഴ്‌സ് ഗില്‍ഡിന്റെ പ്രസിഡന്റുമായ ജോണ്‍ ഗ്രാനറ്റ പറഞ്ഞു. ജേഴ്‌സി സ്പിരിറ്റ്‌സ് അതിന്റെ ഹാന്‍ഡ് സാനിറ്റൈസര്‍ പോലീസ് വകുപ്പുകള്‍, അഗ്‌നിശമന വകുപ്പുകള്‍, പാരാമെഡിക്കുകള്‍, ആശുപത്രികള്‍ എന്നിവയ്ക്ക് വിതരണം ചെയ്യുന്നു. ഏതാനും ആഴ്ചകള്‍ക്കുമുമ്പ് അവര്‍ ന്യൂയോര്‍ക്ക് സിറ്റിയിലെ യുഎസ് ആര്‍മിക്ക് സാനിറ്റൈസറിന്റെ ‘കുപ്പികളും ബക്കറ്റുകളും’ അയച്ചുകൊടുത്തു.

ടെസ്റ്റിങ് കിറ്റുകള്‍ക്കായി കൗണ്ടികള്‍ പോരടിക്കുന്നു
മാര്‍ച്ച് അവസാനത്തോടെ അറ്റ്‌ലാന്റിക് കൗണ്ടിയില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ടെസ്റ്റിംഗ് കിറ്റുകള്‍ക്കായി കൗണ്ടി പബ്ലിക്ക് ഹെല്‍ത്ത് ഓഫീസര്‍ പട്രീഷ്യ ഡയമണ്ട് വിളിക്കാന്‍ തുടങ്ങി. ആ സമയത്ത്, കൗണ്ടിയില്‍ മൂന്ന് ഡസനിലധികം വൈറസ് കേസുകള്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു, നോര്‍ത്ത് ജേഴ്‌സിയിലെ കൗണ്ടികളേക്കാള്‍ വളരെ കുറവായിരുന്നു ഇത്. എന്നിട്ടും അവിടത്തെ ഉേദ്യാഗസ്ഥര്‍ തങ്ങളുടെ താമസക്കാരെ പരീക്ഷിക്കുന്നതിനായി ഒരു സൈറ്റ് തുറക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ആലോചിച്ചിരുന്നു. സംസ്ഥാനത്ത് വൈറസ് അതിവേഗം പടരുന്നത് കണ്ടപ്പോള്‍, അറ്റ്‌ലാന്റിക് കൗണ്ടിയില്‍ ഒരു കുതിച്ചുചാട്ടം കാണുന്നതിന് മുമ്പുള്ള സമയമാണിതെന്ന് അവര്‍ മനസ്സിലാക്കി.

Hand sanitizer from Jersey Spirits Distilling Company

Hand sanitizer from Jersey Spirits Distilling Company

എന്നാല്‍ ഡയമണ്ട്, അറ്റ്‌ലാന്റിക് കൗണ്ടി പബ്ലിക് ഹെല്‍ത്ത് ഓഫീസര്‍, മറ്റ് കൗണ്ടി ഉേദ്യാഗസ്ഥര്‍ എന്നിവര്‍ക്ക് ടെസ്റ്റിംഗ് കിറ്റുകള്‍ വാങ്ങുന്നതില്‍ പ്രശ്‌നമുണ്ടായിരുന്നു. കൊറോണ വൈറസ് വിതരണത്തിനായി മറ്റ് കൗണ്ടികളുമായും ന്യൂജേഴ്‌സി സംസ്ഥാനവുമായും മത്സരിക്കുന്നതായി അവര്‍ കണ്ടെത്തി. ഇക്കാര്യത്തില്‍ സഹായം പ്രതീക്ഷിക്കരുതെന്നും സ്വന്തം നിലയ്ക്ക് കണ്ടെത്തണമെന്നും സംസ്ഥാനം അവരോട് പറഞ്ഞുവെന്നു അറ്റ്‌ലാന്റിക് കൗണ്ടി എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഡെന്നിസ് ലെവിന്‍സണ്‍ പറഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസ് ടെസ്റ്റിംഗ് കിറ്റുകള്‍ നല്‍കാന്‍ കഴിയുന്ന ഒരു ലാബ് കൗണ്ടി അധികൃതര്‍ കണ്ടെത്തി, ഒരു പരിശോധനയ്ക്ക് 50 ഡോളര്‍ നല്‍കാമെന്ന് സമ്മതിച്ചു. ഏപ്രില്‍ 9 ന്, അറ്റ്‌ലാന്റിക് കൗണ്ടി അതിന്റെ പരീക്ഷണ സൈറ്റ് ഹാമില്‍ട്ടണ്‍ മാളിന്റെ പാര്‍ക്കിംഗ് സ്ഥലത്ത് തുറന്നു, പക്ഷേ ആദ്യം രോഗലക്ഷണങ്ങള്‍ കണ്ടവര്‍ക്ക് ഡോക്ടറുടെ ഉപദേശത്തോടു കൂടി സേവനം നല്‍കാന്‍ വേണ്ടി മാത്രമായിരുന്നു അത്. അതു കൊണ്ടു തന്നെ ഏപ്രില്‍ 14 വരെ പൊതുജനങ്ങള്‍ക്ക് അവിടെ പരീക്ഷിക്കാനായില്ല.

അപ്പോഴേക്കും അറ്റ്‌ലാന്റിക് കൗണ്ടിയില്‍ 292 കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ സ്ഥിരീകരിക്കുകയും 13 പേര്‍ മരിക്കുകയും ചെയ്തു. കൗണ്ടിയുടെ പോരാട്ടം സംസ്ഥാനത്തിന്റെ വൈറസ് പോരാട്ടത്തിനെതിരേയുള്ള പരാജയമായി എടുത്തുകാണിക്കുന്നു. കൗണ്ടി നടത്തുന്ന ടെസ്റ്റിംഗ് സൈറ്റുകള്‍ ന്യൂജേഴ്‌സിയുടെ കൊറോണ വൈറസ് ടെസ്റ്റിംഗ് ഇന്‍ഫ്രാസ്ട്രക്ചറിന്റെ ഒരു വലിയ ഭാഗം ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നുണ്ടെങ്കിലും, അറ്റ്‌ലാന്റിക് കൗണ്ടിയുടെ അനുഭവം, ഒരു സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ വ്യാപകമായ പരിശോധനയ്ക്കായി ഏകീകൃത പദ്ധതിയില്ലാത്തതിനെ തുറന്നു കാണിക്കുന്നു. കാംഡെന്‍, കംബര്‍ലാന്‍ഡ്, ഗ്ലൗസെസ്റ്റര്‍ കൗണ്ടികളില്‍ നിന്നുള്ള ഉേദ്യാഗസ്ഥര്‍ പറയുന്നത് അവര്‍ സപ്ലൈകള്‍ നേടുന്നതിനും താമസക്കാരെ പരിശോധിക്കുന്നതിനും സമാനമായ പ്രശ്‌നങ്ങളിലാണെന്നാണ്. ഗൗണുകള്‍, മാസ്‌കുകള്‍, സാനിറ്റൈസര്‍ എന്നിവയുള്‍പ്പെടെയുള്ള വ്യക്തിഗത സംരക്ഷണ ഉപകരണങ്ങള്‍ തേടി കൗണ്ടി അധികൃതര്‍ സംസ്ഥാനമൊട്ടുക്ക് പരക്കം പായുകയാണെന്ന് കാംഡന്‍ കൗണ്ടി ഫ്രീഹോള്‍ഡര്‍ ഡയറക്ടര്‍ ലൂയിസ് കാപ്പെല്ലി ജൂനിയര്‍ പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍ ഇപ്പോഴിവര്‍ ചൈനയിലും ദക്ഷിണ കൊറിയയിലുമാണ് അന്വേഷണം നടത്തുന്നത്.

കാംഡെന്‍ കൗണ്ടിയിലെ സെയില്‍സ് ഏജന്റായ അന്ന മേരി റൈറ്റ്, കൗണ്ടി ടെസ്റ്റ് നിവാസികളെ സഹായിക്കുന്നതിനായി സപ്ലൈസ് കണ്ടെത്തുന്നതിനായി മുഴുവന്‍ സമയവും ജോലി ചെയ്യുന്നതില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചു, കാപ്പെല്ലി പറഞ്ഞു. വിശ്വസനീയമായ ഗ്ലൗസ് വിതരണക്കാരനെ കണ്ടെത്താന്‍ അവര്‍ക്ക് കഴിഞ്ഞു, പക്ഷേ മാസ്‌കുകള്‍ക്കും മറ്റ് സപ്ലൈകള്‍ക്കുമായി അവര്‍ ഇപ്പോഴും ശ്രമിക്കുന്നു.

Cars line up in the parking lot of a drive thru food pantry at a mall in Grand Rapids

Cars line up in the parking lot of a drive thru food pantry at a mall in Grand Rapids

മാര്‍ച്ച് ആദ്യം ഒരു കൊറോണ വൈറസ് പരിശോധന സൈറ്റ് തുറക്കാന്‍ കാംഡന്‍ കൗണ്ടി അധികൃതര്‍ പദ്ധതിയിട്ടിരുന്നു. ഒരു ടെസ്റ്റ് ആവശ്യമുള്ള ആര്‍ക്കും ഉദ്യോഗസ്ഥരെ സമീപിച്ച് പരിശോധന ഉറപ്പാക്കാമെന്നു പ്രസിഡന്റ് ഡോണള്‍ഡ് ട്രംപിന്റെ ഉറപ്പ് നല്‍കിയിരുന്നു. എന്നാല്‍, ആ ഉറപ്പ് വഴിയില്‍ വീണു, അറ്റ്‌ലാന്റിക്, കാംഡെന്‍ കൗണ്ടികള്‍ മുതല്‍ ന്യൂജേഴ്‌സി, യുണൈറ്റഡ് സ്‌റ്റേറ്റ്‌സ് വരെയുള്ള എല്ലാ തലങ്ങളിലുമുള്ള കൊറോണ വൈറസ് പ്രതിസന്ധിയുടെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രശ്‌നമായി പരിശോധന മാറി.

ഏപ്രില്‍ 1 വരെ കാംഡെന്‍ കൗണ്ടിക്ക് അതിന്റെ ആദ്യ പരീക്ഷണ സൈറ്റ് തുറക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല. അപ്പോഴേക്കും കൗണ്ടിയില്‍ 289 കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളും മൂന്ന് മരണങ്ങളും സ്ഥിരീകരിച്ചു. രണ്ടാമത്തെ ടെസ്റ്റിംഗ് സൈറ്റ് ഏപ്രില്‍ 15 നും മൂന്നാമത്തേത് ഏപ്രില്‍ 29 നും തുറക്കുമെന്ന് കൗണ്ടി വക്താവ് ഡാന്‍ കീഷെന്‍ പറഞ്ഞു. കാംഡെന്‍ കൗണ്ടിയില്‍ ഇപ്പോള്‍ 2,983 കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളും 121 പേര്‍ വൈറസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രശ്‌നങ്ങളും മൂലം മരിച്ചു.

വ്യാപകമായ പരിശോധനയുടെ പ്രാധാന്യം ഗവര്‍ണര്‍ ഫില്‍ മര്‍ഫി ഊന്നിപ്പറയുന്നുണ്ടെങ്കിലും സംസ്ഥാനം എങ്ങനെ അവിടെയെത്തുമെന്ന് വ്യക്തമായിട്ടില്ല. ഭരണകൂടം സംസ്ഥാനത്ത് കൂടുതല്‍ പരിശോധന നടത്താന്‍ ഫെഡറല്‍ സര്‍ക്കാരിനെ പ്രേരിപ്പിക്കുകയാണെന്ന് ഗവര്‍ണര്‍ മര്‍ഫി പറഞ്ഞു, പ്രത്യേകിച്ചും വൈറസിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളില്ലാത്ത ആളുകളുടെ പരിശോധന. യുഎസ് ഫുഡ് ആന്‍ഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന്‍ ഇതിനകം അംഗീകരിച്ച ഒരു ഉമിനീര്‍ പരിശോധന റട്‌ജേഴ്‌സ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി വികസിപ്പിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ട്, ഇത് പ്രതിദിനം 10,000 പേരെ വരെ പരീക്ഷിക്കാന്‍ ഉപയോഗിക്കാം. ദൈനംദിന പരിശോധനയില്‍ 100% ത്തിലധികം വര്‍ദ്ധനവ് സംസ്ഥാനത്തിന്റെ ടെസ്റ്റിംഗ് ഇന്‍ഫ്രാസ്ട്രക്ചറിന് സഹായിക്കാനാകുമോ എന്ന് വ്യക്തമല്ലെങ്കിലും അടുത്തയാഴ്ച ആ പരിശോധന ആരംഭിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ഉമിനീര്‍ പരിശോധനയിലെ വാഗ്ദാനം താന്‍ കാണുന്നുവെന്ന് കാംഡെന്‍ കൗണ്ടി ഉദ്യോഗസ്ഥനായ കാപ്പെല്ലി പറഞ്ഞു, എന്നാല്‍ ഇത് വ്യാപകമായി ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നതുവരെ ആളുകള്‍ക്ക് ക്വാറന്റൈനില്‍ നിന്ന് പൂര്‍ണ്ണമായി പുറത്തുവരാന്‍ ആവശ്യമായ പരിശോധന നടത്താന്‍ കൗണ്ടികള്‍ക്ക് കഴിയില്ല.

അറ്റ്‌ലാന്റിക് കൗണ്ടിക്ക് 800 കൊറോണ വൈറസ് ടെസ്റ്റുകളും ആദ്യ ഡീലില്‍ 600 ടെസ്റ്റുകളും 200 എണ്ണം മാത്രമേ നേടാനായുള്ളൂ. സംസ്ഥാനത്തെ പ്രമുഖ ടെസ്റ്റിംഗ് ലാബുകളിലൊന്നായ എല്‍മ്‌വുഡ് പാര്‍ക്ക് ആസ്ഥാനമായുള്ള ബയോ റഫറന്‍സ് ലബോറട്ടറികളില്‍ നിന്നാണ് പരിശോധന കിറ്റുകള്‍ വാങ്ങിയത്. എന്നാലിവിടെ വന്‍കുറവ് അനുഭവപ്പെടുന്നു. ടെസ്റ്റുകള്‍ക്കും മറ്റ് സപ്ലൈകള്‍ക്കുമായുള്ള മത്സരം കഠിനമായിരിക്കും. കഴിഞ്ഞ ഒരാഴ്ചയ്ക്കിടെ, ന്യൂ ജേഴ്‌സിയില്‍ 30 അധിക ടെസ്റ്റിംഗ് സൈറ്റുകള്‍ ഓണ്‍ലൈനില്‍ വന്നിട്ടുണ്ടെന്ന് സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ കണക്കുകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു. ആവശ്യം വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ച് അറ്റ്‌ലാന്റിക് സിറ്റി രണ്ട് ടെസ്റ്റിംഗ് സൈറ്റുകളും ഈ ആഴ്ച തുറക്കുന്നുണ്ട്.

എല്ലാ ദേശീയ മാധ്യമങ്ങളിലും വന്ന ഒരു ചിത്രം അമേരിക്കയുടെ മറ്റൊരു മുഖം വെളിപ്പെടുത്തുന്നതായിരുന്നു. മിഷിഗണ്‍ ഗ്രാന്റ് റാപ്പിസ്ഡിലുളഅള വുഡ്‌ലാന്‍ഡ് മാളിലെ പാര്‍ക്കിങ് ലോട്ടില്‍ വളഞ്ഞു പുളഞ്ഞു കിടക്കുന്ന കാറുകളുടെ ചിത്രം. ഫീസിംഗ് അമേരിക്ക എന്ന പ്രസ്ഥാനം സൗജന്യ ഭക്ഷണം വിതരണം ചെയ്യുന്നിടത്തായിരുന്നു ഇത്.

ഇതിനിടെ ന്യൂയോര്‍ക്കിലും ഡിട്രോയിറ്റിലുമൊക്കെ നടന്ന മരണങ്ങള്‍ മലയാളി സമൂഹത്തെയും ദുഃഖത്തിലാഴ്ത്തി. ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിക്കപ്പെട്ടവര്‍ ഉള്‍പ്പെടെ ഒട്ടനവധി പേര്‍ കൊറോണയില്‍ നിന്നു വിമുക്തി നേടിയെന്ന ആശ്വാസ വാര്‍ത്തയുമുണ്ട്. ദിവസവും കാണുന്ന മൃതദേഹങ്ങളുടെ എണ്ണത്തില്‍ കാര്യമായ വ്യത്യാസമൊന്നുമില്ലെങ്കിലും പുതുതായി ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നവരുടെ എണ്ണം കുറഞ്ഞു വരുന്നതായി പല നേഴ്‌സുമാരും അറിയിച്ചു. ജോലിഭാരം ചെറുതായി കുറഞ്ഞിട്ടുമുണ്ട്. വലിയ ആശുപത്രികളിലൊക്കെ മൂന്നു നേരവും സൗജന്യഭക്ഷണം നല്‍കുന്നതു കൂടാതെ സുമനസുകള്‍ നല്‍കുന്ന ഭക്ഷണപ്പൊതികളും വിതരണം ചെയ്യുന്നു. എന്‍95 മാസ്‌ക്കുകള്‍ സ്റ്റെറിലൈസ് ചെയ്തു വീണ്ടും ഉപയോഗിക്കുന്നു. സ്ട്രബിനു മുകളില്‍ ധരിക്കുന്ന ആവരണമായ ബണ്ണിസ്യൂട്ടും വീണ്ടും ഉപയോഗിക്കാന്‍ ആശുപത്രി അധികൃതര്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നുണ്ട്. അനസ്‌തേഷ്യ ആവശ്യമുണ്ട് എന്ന ഓവര്‍ഹെഡ് അനൗണ്‍സ്‌മെന്റുകളും കുറഞ്ഞിട്ടുണ്ട് എന്ന് ഒരു റെസ്പിറ്റോറി തെറാപിസ്റ്റ് പറഞ്ഞു. നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഭാഗികമായി നീക്കുന്നുവെന്ന തിരിച്ചറിവും സ്റ്റേ അറ്റ് ഹോമില്‍ ഇളവുകള്‍ നല്‍കാന്‍ പോകുന്നുവെന്നതും മലയാളികള്‍ക്ക് ആശ്വാസമേകുന്നു. പലരെയും ഇതേറെ സന്തോഷിപ്പിക്കുന്നു. പ്രതീക്ഷയുടെ പ്രകാശസ്ഫുരണങ്ങളാണ് ഏവരുടെയും മനസ്സുകളില്‍.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top