Flash News

കൊറോണ വൈറസ് ഭയത്തില്‍ കിം ജോങ് ഉന്‍ മറഞ്ഞിരിക്കുകയാണോ?

April 27, 2020

kimഉത്തരകൊറിയന്‍ ഏകാധിപതി കിം ജോങ് ഉന്നിന്‍റെ ആരോഗ്യത്തെക്കുറിച്ച് ലോകമെമ്പാടും ചൂടു പിടിച്ച ചര്‍ച്ച നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കെ, അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആരോഗ്യ നില അങ്ങേയറ്റം ഗുരുതരമാണെന്നാണ് ജപ്പാനില്‍ നിന്നും ഹോങ്കോങ്ങില്‍ നിന്നുമുള്ള റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ അവകാശപ്പെടുന്നത്. എന്നാല്‍, കിം ജോങ് ഉന്‍ ആരോഗ്യവാനാണെന്നാണ് ദക്ഷിണ കൊറിയ പറയുന്നത്. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും രഹസ്യ രാജ്യങ്ങളിലൊന്നായ ഉത്തര കൊറിയയെക്കുറിച്ചുള്ള ഇത്തരം പരസ്പരവിരുദ്ധ വാര്‍ത്തകള്‍ പുറത്തുവന്നുകൊണ്ടിരിക്കെ, കിം ജോങ് കൊറോണ വൈറസിനെ ഭയപ്പെടുന്നുവെന്നും പകര്‍ച്ചവ്യാധിയില്‍ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാന്‍ എവിടെയെങ്കിലും ഒളിച്ചിരിക്കുകയാണെന്നുമാണ് പുറത്തുവരുന്ന മറ്റൊരു വാര്‍ത്ത.

ബ്രിട്ടീഷ് ദിനപത്രമായ ഡെയ്‌ലി സ്റ്റാര്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് അനുസരിച്ച്, ഉത്തരകൊറിയന്‍ ഏകാധിപതിയുടെ അംഗരക്ഷകന് കൊറോണ ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തി. കൊറോണയുടെ ഭീഷണി കണക്കിലെടുത്ത് കിം ജോങ് പൊതുജീവിതത്തില്‍ നിന്ന് അകന്നു കഴിയുകയാണ്. ഏപ്രില്‍ 15 ന് മുത്തച്ഛന്‍റെ ജന്മവാര്‍ഷിക ദിനത്തില്‍ ചടങ്ങില്‍ പങ്കെടുക്കാതിരുന്നപ്പോള്‍ കിം ജോങ് ഉന്നിന്‍റെ ആരോഗ്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഊഹാപോഹങ്ങള്‍ രൂക്ഷമായി.

കിമ്മിന്‍റെ പേഴ്സണല്‍ സെക്യൂരിറ്റി ഗാര്‍ഡിന് കൊറോണ പോസിറ്റീവ്
ചൈനയില്‍ താമസിക്കുന്ന ഉത്തര കൊറിയന്‍ വിദഗ്ദ്ധനാണ് കിമ്മിനെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ പുറത്തുവിട്ടത്. കിമ്മിന്റെ സുപ്രീം ഗാര്‍ഡ് കമാന്‍ഡിലെ പ്രശ്നത്തെത്തുടര്‍ന്നാണ് അദ്ദേഹം പരിപാടിയില്‍ പങ്കെടുക്കാതിരുന്നതെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. കിം ജോങ് ഉന്നിന്‍റെ സ്വകാര്യ സെക്യൂരിറ്റി ഗാര്‍ഡിന് കൊറോണ പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് കണ്ടെത്തിയതായി വൃത്തങ്ങള്‍ അറിയിച്ചു. ഈ കാവല്‍ക്കാരന്‍ കിമ്മിന്‍റെ സുരക്ഷാ സംഘത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടിരുന്നു.

സുരക്ഷാ ഗാര്‍ഡിന് കൊറോണ പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് കണ്ടെത്തിയതിനെത്തുടര്‍ന്ന് കിം ജോങ്ങിന്‍റെ സുരക്ഷ മാത്രമല്ല, അദ്ദേഹവും കൊറോണ രോഗബാധിതനാകാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് വൃത്തങ്ങള്‍ അറിയിച്ചു. അതുകൊണ്ട് അദ്ദേഹം തലസ്ഥാനമായ പ്യോങ്‌യാങ്ങില്‍ നിന്ന് രക്ഷപ്പെട്ടതായും രാജ്യത്തിന്‍റെ ചില പ്രാന്തപ്രദേശങ്ങളില്‍ ഒളിവില്‍ താമസിക്കുന്നതായും നേരത്തെ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു.. ഉത്തര കൊറിയയില്‍ നിന്നുള്ള 180 സുരക്ഷാ ഗാര്‍ഡുകള്‍ക്ക് കൊറോണ വൈറസ് പിടിപെട്ടെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു.

ഉത്തര കൊറിയയില്‍ നിന്ന് വരുന്ന ഈ വിവരങ്ങളെല്ലാം ഇപ്പോഴും സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല. യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍, വിവരങ്ങള്‍ മറച്ചുവെക്കുന്നതിലൂടെ ഉത്തര കൊറിയ ലോകമെമ്പാടും പ്രസിദ്ധമാണ്. ഇക്കാരണത്താല്‍, എന്തുകൊണ്ടാണ് കിം ജോംഗ് അവര്‍ക്ക് ദൃശ്യമാകാത്തതെന്ന് വ്യക്തമല്ല. അതേസമയം, കിം ജീവിച്ചിരിപ്പുണ്ടെന്നും ആരോഗ്യവാനാണെന്നും ദക്ഷിണ കൊറിയ പ്രസിഡന്‍റിന്‍റെ വിദേശ നയ ഉപദേഷ്ടാവ് ചുങ് ഇന്‍ മൂണ്‍ പറഞ്ഞു. കിമ്മിനെക്കുറിച്ചുള്ള നമ്മുടെ സര്‍ക്കാരിന്‍റെ നിലപാട് ഉറച്ചതാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറയുന്നു.

കിം ജോങ് ഉന്‍ അനിയന്ത്രിതമായി പുക വലിക്കുമെന്നും, അമിതമായി ജോലിചെയ്യുമെന്നും അതിനാല്‍ അസുഖം ബാധിച്ചതായും റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ടായിരുന്നു. അമിതവണ്ണത്തിന്‍റെ പ്രശ്നവുമുണ്ട്. അദ്ദേഹം ഹ്യാങ്‌സാന്‍ കൗണ്ടിയില്‍ ചികിത്സയിലാണെന്നും വാര്‍ത്തകളുണ്ടായിരുന്നു. കിമ്മിന്‍റെ ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെട്ടതിനുശേഷം മെഡിക്കല്‍ സംഘം ഏപ്രില്‍ 19 ന് പ്യോങ്‌‌യാങ്ങിലേക്ക് മടങ്ങിയതായും ചില മെഡിക്കല്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ അവിടെയുണ്ടെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടുണ്ട്. ചൈനയും ഡോക്ടര്‍മാരെ അവിടേക്ക് അയച്ചിട്ടുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top