Flash News

സ്ത്രീകളുടെ ലൈംഗിക ഹോര്‍മോണുകള്‍ പുരുഷന്മാരെ കൊറോണയില്‍ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കും

April 29, 2020

18-26ന്യൂയോര്‍ക്ക്: കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച് ലോകമെമ്പാടും 2,17,000 പേര്‍ മരണപ്പെട്ടു കഴിഞ്ഞു. മരിച്ചവരില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ പുരുഷന്മാരാണ്. ഈ പകര്‍ച്ചവ്യാധിക്കെതിരെ പോരാടുന്ന ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഡോക്ടര്‍മാര്‍ക്കും ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ക്കും, കൊറോണ വൈറസിന്‍റെ നാശത്തില്‍ നിന്ന് സ്ത്രീകള്‍ എങ്ങനെ അതിജീവിക്കുന്നുവെന്ന അറിവ് ലഭിച്ചതായ വാര്‍ത്തയാണ് ഇപ്പോള്‍ ചര്‍ച്ചാവിഷയമായിരിക്കുന്നത്. സ്ത്രീകളുടെ ലൈംഗിക ഹോര്‍മോണുകളാണ് അവരുടെ ജീവന്‍ രക്ഷിച്ചതെന്നാണ് അമേരിക്കന്‍ ഡോക്ടര്‍മാര്‍ പറയുന്നത്.

കൊറോണ ബാധിച്ച 75 ശതമാനം പുരുഷന്മാര്‍ക്കും ഐസിയു അല്ലെങ്കില്‍ വെന്‍റിലേറ്റര്‍ ആവശ്യമാണെന്ന് ലോസ് ഏഞ്ചല്‍സിലെ സിഡാര്‍സ് സിനായി മെഡിക്കല്‍ സെന്‍ററിലെ ഡോക്ടര്‍ സാറാ ഗന്ധേഹാരി പറയുന്നു. റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ അനുസരിച്ച് ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച പുരുഷന്മാരുടെ എണ്ണം സ്ത്രീകളേക്കാള്‍ ഇരട്ടിയാണ്.

കുട്ടികളെ ഉത്പാദിപ്പിക്കാനുള്ള മനുഷ്യന്‍റെ കഴിവിന് ഹോര്‍മോണുകള്‍ പ്രധാനമാണ്
downloadഗവേഷകര്‍ പറയുന്നത് ഈസ്ട്രജനും പ്രോജസ്റ്ററോണ്‍ ഹോര്‍മോണുകളും കുട്ടികളെ ഉത്പാദിപ്പിക്കാനുള്ള മനുഷ്യന്‍റെ കഴിവിന് വളരെ പ്രധാനമാണെങ്കിലും ഈ രണ്ട് ഹോര്‍മോണുകളും സ്ത്രീകള്‍ക്ക് പ്രധാനമാണെന്ന് സമീപകാല ഗവേഷണങ്ങള്‍ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. വലിയ തോതില്‍ കാണപ്പെടുന്ന ഈ രണ്ട് ഹോര്‍മോണുകളും മനുഷ്യന്‍റെ രോഗപ്രതിരോധത്തിനും കേടായ ടിഷ്യുകളെ സുഖപ്പെടുത്തുന്നതിനും വളരെ പ്രധാനമാണ്. പുരുഷന്മാരേക്കാള്‍ സ്ത്രീകള്‍ക്ക് ജൈവശാസ്ത്രപരമായി കൊറോണ വൈറസിനെ നേരിടാന്‍ കഴിയുന്നത് ഇതുകൊണ്ടാണ്.

ചൈനയിലും ഇത്തരം ഗവേഷണങ്ങള്‍ നടന്നിട്ടുണ്ട്. ഇപ്പോള്‍ സിഡാര്‍സ് സയന്‍സ് ആന്‍ഡ് റിനൈസന്‍സ് സ്കൂള്‍ ഓഫ് മെഡിസിന്‍ ഹോര്‍മോണുകള്‍ പഠിക്കുന്നതിനായി ക്ലിനിക്കല്‍ പരീക്ഷണങ്ങള്‍ ആരംഭിക്കാന്‍ പോകുകയാണ്. കൊറോണ വൈറസ് രോഗികള്‍ക്ക് ഹോര്‍മോണുകളിലൂടെ ചികിത്സ തേടുക എന്നതാണ് ഈ പരീക്ഷണത്തിന്‍റെ ലക്ഷ്യം. ‘ഈസ്ട്രജന്‍ എങ്ങനെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുവെന്ന് നമ്മള്‍ക്ക് അറിയില്ലായിരിക്കാം, പക്ഷേ രോഗികളില്‍ എങ്ങനെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുവെന്ന് നമുക്ക് കാണാന്‍ കഴിയും,’ ന്യൂയോര്‍ക്ക് സ്റ്റോണി ബ്രൂക്ക് സര്‍വകലാശാലയിലെ ഡോക്ടര്‍ ഷാരോണ്‍ നാച്ച്മാന്‍ പറയുന്നു.

ചികിത്സയില്‍ നിന്ന് കൂടുതല്‍ പ്രതീക്ഷിക്കരുത്: വിമര്‍ശകന്‍
ഇപ്പോള്‍ ഈ ഹോര്‍മോണുകളെക്കുറിച്ച് പരിശോധന ആരംഭിക്കുന്നത് 18 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ള പുരുഷന്മാരും 55 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ള സ്ത്രീകളും ഉള്‍പ്പെടുത്തിയാണ്. 55 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ള സ്ത്രീകളുടെ ആര്‍ത്തവ വിരാമം ഹോര്‍മോണ്‍ അളവ് കുറയ്ക്കും.  അതേസമയം, ഈ ചികിത്സയില്‍ നിന്ന് കൂടുതല്‍ പ്രതീക്ഷിക്കരുതെന്ന് വിമര്‍ശകര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. കാരണം, പ്രായമായ സ്ത്രീകളേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ പ്രായമായ പുരുഷന്മാര്‍ കൊറോണ വൈറസ് മൂലം മരിക്കുന്നുണ്ടെന്ന വസ്തുത തന്നെ.

പുരുഷന്മാരില്‍ കൊറോണ വൈറസ് അണുബാധയെക്കുറിച്ച് പഠിക്കുന്ന സാബ്ര ക്ലൈന്‍ പറഞ്ഞു, സ്ത്രീകള്‍ക്ക് കൊറോണയോട് പോരാടാന്‍ ഹോര്‍മോണുകള്‍ മാത്രമല്ല കാരണം. കൂടാതെ ജനിതകമോ മറ്റെന്തെങ്കിലുമോ ഉണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, സ്ത്രീകളുടെ ലൈംഗിക ഹോര്‍മോണുകള്‍ പുരുഷന്മാരില്‍ ചേര്‍ത്താല്‍ അത് അവരുടെ പ്രതിരോധശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top