Flash News

റഷ്യയിലെ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ 100,000 കടന്നു

April 30, 2020

russiaമോസ്കോ: കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളുടെ എണ്ണം രാജ്യത്തൊട്ടാകെ ഒരു ലക്ഷം കവിഞ്ഞു. പുതിയ അണുബാധകള്‍ ദിനംപ്രതി ഉയരുന്നതായി പ്രസിഡന്‍റ് വ്ളാഡിമിര്‍ പുടിന്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ട് ദിവസങ്ങള്‍ കഴിഞ്ഞു.

ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ രാജ്യമായ റഷ്യ മുഴുവനും ലോക്ക്ഡൗണിലാണ്. മാര്‍ച്ച് അവസാനത്തോടെ പുടിന്‍ മിക്ക പൊതു ഇടങ്ങളും അടച്ചുപൂട്ടാന്‍ ഉത്തരവിറക്കിയതിനാല്‍ വൈറസ് പടരാനുള്ള സാധ്യത പരിമിതപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

ആഗോള പാന്‍ഡെമിക്കില്‍ നിന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ച കേസുകളുടെ എണ്ണത്തില്‍ റഷ്യ ഈ ആഴ്ച ചൈനയെയും ഇറാനെയും മറികടന്നു. ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ സ്ഥിരീകരിച്ച കേസുകളുള്ള രാജ്യങ്ങളുടെ പട്ടികയില്‍ റഷ്യ ഉയര്‍ന്നു വരികയാണെങ്കിലും, ഇതുവരെ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ മരണമടഞ്ഞ രാജ്യങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് വളരെ കുറവാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്.

രാജ്യവ്യാപകമായി ഇപ്പോള്‍ 106,498 ആണെന്ന് കൊറോണ വൈറസ് പ്രതിസന്ധി പ്രതികരണ കേന്ദ്രം അറിയിച്ചു. കൊറോണ വൈറസ് മൂലം കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ 101 പേര്‍ മരിച്ചു. ഇതോടെ ഔദ്യോഗിക മരണസംഖ്യ 1,073 ആയി ഉയര്‍ന്നു.

കോവിഡ്-19ന്‍റെ വ്യാപനം മന്ദഗതിയിലാക്കാന്‍ ഫെഡറല്‍, പ്രാദേശിക അധികാരികള്‍ ആവുന്നതെല്ലാം ചെയ്യുന്നുണ്ടെന്ന് ക്രെംലിന്‍ വക്താവ് ദിമിത്രി പെസ്കോവ് മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

പല യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് റഷ്യയിലെ സ്ഥിതി വളരെ മികച്ചതാണ്, കാരണം ആരോഗ്യ സംവിധാനത്തിന്‍റെ കഴിവുകള്‍ അടിയന്തിരമായി വികസിപ്പിക്കുന്നതിന് ആഴ്ചകളുടെ കാലതാമസമേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ എന്ന് പെസ്കോവ് പറഞ്ഞു.

പുതിയ ആശുപത്രികള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നതിനോ നിലവിലുള്ളവയെ പരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യുന്നതിനോ അധികാരികള്‍ തിടുക്കം കാട്ടിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും രാജ്യത്തെ ആരോഗ്യ സംവിധാനം ബുദ്ധിമുട്ടിന്‍റെ ലക്ഷണങ്ങള്‍ കാണിച്ചു തുടങ്ങി.

ആരോഗ്യ വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയങ്ങള്‍ സംയുക്തമായി പുറപ്പെടുവിച്ച ഏപ്രില്‍ 27 ലെ ഉത്തരവ്, ഭാവിയിലെ ശിശുരോഗവിദഗ്ദ്ധരും ദന്തഡോക്ടര്‍മാരും ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള മെഡിക്കല്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളോട് മെയ് 1 മുതല്‍ സമര്‍പ്പിത കൊറോണ വൈറസ് ആശുപത്രികളില്‍ പ്രായോഗിക പരിശീലനം നടത്താന്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നുണ്ടെന്ന് വ്യക്തമാക്കുന്നു.

റഷ്യ ഇപ്പോള്‍ ലോക്ക്ഡൗണിന്റെ അഞ്ചാം ആഴ്ചയിലാണ്. എണ്ണവിലയുടെ തകര്‍ച്ചയോടൊപ്പം സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ 46 ശതമാനം
പുറകോട്ട് നയിച്ചതായി സെന്‍ട്രല്‍ ബാങ്ക് പറയുന്നു.

ചൊവ്വാഴ്ച ടെലിവിഷനില്‍ രാജ്യത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്ത പുടിന്‍, ലോക്ക്ഡൗണ്‍ നടപടികള്‍ രണ്ടാഴ്ച കൂടി നീട്ടേണ്ടി വരുമെന്ന് പറഞ്ഞു. ‘സ്ഥിതി ഇപ്പോഴും വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടിലാണ് മുന്നോട്ടു പോകുന്നത്,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ‘പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെ നേരിടുന്നതിനുള്ള പുതിയതും ഒരുപക്ഷേ ഏറ്റവും തീവ്രവുമായ ഘട്ടമാണ് നമ്മള്‍ നേരിടുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top