Flash News

റഷ്യന്‍ പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു

May 1, 2020

New-Project-17റഷ്യന്‍ പ്രധാനമന്ത്രി മിഖായേല്‍ മിഷുസ്റ്റിന് കോവിഡ്-19 പോസിറ്റീവാണെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ചു. രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രതിദിന വര്‍ദ്ധനവിന് ശേഷം സ്ഥിരീകരിച്ച കേസുകളുടെ എണ്ണം ഒരു ലക്ഷം കവിഞ്ഞു.

റഷ്യന്‍ പ്രസിഡന്‍റ് വ്ളാഡിമിര്‍ പുടിനുമായുള്ള ടെലിവിഷന്‍ കൂടിക്കാഴ്ചയില്‍ മിഷുസ്റ്റിന്‍ തന്‍റെ സഹപ്രവര്‍ത്തകരെ സംരക്ഷിക്കാന്‍ സ്വയം ഒറ്റപ്പെടല്‍ നിരീക്ഷണം ആവശ്യമാണെന്ന് പറഞ്ഞതായി മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ഒന്നാം ഉപപ്രധാനമന്ത്രി ആന്‍ഡ്രി ബെലോസോവിനെ താല്‍ക്കാലിക പകരക്കാരനായി നിയമിക്കുന്ന ഉത്തരവില്‍ പുടിന്‍ ഒപ്പുവച്ചു.

കോവിഡ്-19 ആര്‍ക്കും പിടിപെടാമെന്നും, അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ അസാന്നിധ്യത്തില്‍ വലിയ തീരുമാനങ്ങളൊന്നും എടുക്കില്ലെന്നും പ്രസിഡന്‍റ് മിഷുസ്റ്റിന് ഉറപ്പ് നല്‍കി. എത്രയും പെട്ടെന്ന് ജോലിയില്‍ തിരിച്ചു വരാന്‍ കഴിയട്ടേ എന്ന് പുടിന്‍ ആശംസിച്ചു.

ക്രെംലിന്‍ വെബ്സൈറ്റ് അനുസരിച്ച് പുടിന്‍ ആഴ്ചകളായി മുഖാമുഖ മീറ്റിംഗുകളൊന്നും നടത്തിയിട്ടില്ല, മാര്‍ച്ച് 24 ന് മിഷുസ്റ്റിന്‍റെ അതേ മുറിയിലാണ് അവസാനമായി കണ്ടത്.

കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചതിന് പിന്നാലെ മിഖായേൽ മിഷുസ്തിൻ ക്വാറന്റീനിൽ പ്രവേശിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ജനുവരിയിലാണ് മിഷുസ്തിന്‍ പ്രധാനമന്ത്രിയായി ചുമതലയേറ്റത്. നിലവിലെ ആരോഗ്യസ്ഥിതി മിഷുസ്തിൻ പ്രസിഡന്റ്‌ വ്ളാഡിമിർ പുടിനുമായി പങ്കുവച്ചു.

unnamedറഷ്യയിൽ ഇതുവരെ 106,498 പേർക്ക് കൊവിഡ് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. അതിൽ 1,073 പേർ മരിച്ചു. രോഗവ്യാപനത്തെ തുടർന്ന് രണ്ടാഴ്ച കൂടി രാജ്യത്ത് ലോക്ക് ഡൗൺ നീട്ടിയിരുന്നു. അതേസമയം ലോകത്ത് കൊവിഡ് ബാധിച്ച് മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 2,31,473 ആയി. ഇതുവരെ 3,274,346 പേർക്ക് രോഗം ബാധിച്ചു.

അണുബാധകള്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു
ഓരോ ദിവസവും ആയിരക്കണക്കിന് കേസുകളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോള്‍, റഷ്യ ഇപ്പോള്‍ ഏറ്റവും പുതിയ അണുബാധകള്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യുന്ന യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യമാണ്. എന്നാല്‍, റഷ്യയുടെ കൊറോണ വൈറസ് മരണനിരക്ക് താരതമ്യേന കുറവാണ്. ‘ഇറ്റാലിയന്‍ സാഹചര്യം’ ഒഴിവാക്കാന്‍ രാജ്യത്തിന്‍റെ നടപടികള്‍ സഹായിച്ചതായി ക്രെംലിന്‍ വക്താവ് ദിമിത്രി പെസ്കോവ് പറഞ്ഞു.

ലഭ്യമായ ആശുപത്രി കിടക്കകളുടെ എണ്ണം റഷ്യ വേഗത്തിലും കാര്യക്ഷമമായും വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
രാജ്യത്തെ 85 പ്രദേശങ്ങളിലേക്കും ഈ വൈറസ് പടര്‍ന്നു. ഇറാനെയും ചൈനയെയും മറികടന്ന് ലോകത്ത് എട്ടാം സ്ഥാനത്താണ് റഷ്യ.

രാജ്യം 3.5 ദശലക്ഷം വൈറസ് പരിശോധനകള്‍ നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. കൊറോണ വൈറസ് മരണത്തില്‍ ലോകത്ത് പത്തൊമ്പതാം സ്ഥാനത്താണ് റഷ്യ എന്ന് ആരോഗ്യവകുപ്പ് അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു.

മോശം സാഹചര്യങ്ങള്‍
റഷ്യയിലെ മെഡിക്സ് സംരക്ഷണ ഉപകരണങ്ങളുടെയും ടെസ്റ്റിംഗ് കിറ്റുകളുടെയും അഭാവത്തെക്കുറിച്ച് പരാതിപ്പെടുകയും ആശുപത്രി ജീവനക്കാര്‍ മെഡിക്കല്‍ കമ്മ്യൂണിറ്റിയിലെ മരണങ്ങളെക്കുറിച്ച് കൂടുതല്‍ ആശങ്കാകുലരാകുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ട്. മോസ്കോയ്ക്ക് പുറത്ത് പ്രശ്നം രൂക്ഷമാണെന്ന് മെഡിക്സും ട്രേഡ് യൂണിയന്‍ പ്രതിനിധികളും പറയുന്നു.

ലോക്ക്ഡൗണ്‍ മെയ് 11 വരെ നീട്ടിയിട്ടുണ്ട്. ജോലി ചെയ്യാത്ത സമയത്ത് റഷ്യക്കാര്‍ വീട്ടില്‍ തന്നെ തുടരുന്നുണ്ടെങ്കിലും അവര്‍ക്ക് ശമ്പളം കൃത്യമായി ലഭിക്കുന്നുണ്ട്. ബിസിനസ്സ് ഉടമകള്‍ ജീവനക്കാര്‍ക്ക് മുഴുവന്‍ ശമ്പളവും നല്‍കാന്‍ പാടുപെടുകയാണെന്ന റിപ്പോര്‍ട്ടുകളും പുറത്തുവരുന്നുണ്ട്.

അതേസമയം ലോകത്ത് കൊവിഡ് ബാധിതരുടെ എണ്ണം 33 ലക്ഷം കടന്നു. പത്ത് ലക്ഷത്തിലധികം പേർക്ക് കൊവിഡ് ഭേദമായി. അമേരിക്കയിൽ കോവിഡ് രോഗികളുടെ എണ്ണം പതിനൊന്ന് ലക്ഷമാകുന്നു. മരണം അറുപതിനാലായിരത്തിലേക്ക് അടുക്കുകയാണ്. നിരവധി സംസ്ഥാനങ്ങൾ ഇന്ന് മുതൽ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഭാഗികമായി നീക്കി തുടങ്ങും. അമേരിക്കയിൽ കഴിഞ്ഞ ഒരാഴ്ചക്കിടെ 38 ലക്ഷം പേർക്ക് ജോലി നഷ്ടമായി. നിയന്ത്രണങ്ങൾക്ക് ശേഷം ഇതുവരെ 3 കോടി ആളുകൾക്ക് അമേരിക്കയിൽ ഉപജീവനം ഇല്ലാതെയന്നാണ് വിലയിരുത്തൽ.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top