Flash News

മരണം വര്‍ദ്ധിച്ചെങ്കിലും ആശങ്ക വേണ്ടെന്ന് ആരോഗ്യവകുപ്പ്, തിരിച്ചു കയറാന്‍ ഫെഡറല്‍ സഹായവുമായി ന്യൂജേഴ്‌സി

May 1, 2020 , ജോര്‍ജ് തുമ്പയില്‍

May 1 bannerന്യൂജേഴ്‌സി: കൊറോണ വൈറസ് പടര്‍ന്നുപിടിച്ച് ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ 7,228 പേര്‍ മരിച്ചു. മൊത്തം കേസുകളുടെ എണ്ണം 118,652 ആയി ഉയര്‍ന്നു. തുടര്‍ച്ചയായ നാലാം ദിവസവും 3,000 പുതിയ പോസിറ്റീവ് ടെസ്റ്റുകള്‍ സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഒരു ദിവസത്തെ ഏറ്റവും വലിയ മരണനിരക്ക് രേഖപ്പെടുത്തിയെങ്കിലും ആശങ്കപെടേണ്ടതില്ലെന്നാണ് ആരോഗ്യവകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറയുന്നത്. അമേരിക്കയിലാകെ 63871 പേര്‍ മരിച്ചു. 1095304 രോഗികളാണ് നിലവിലുള്ളത്.

ന്യൂജേഴ്‌സി സ്‌റ്റേറ്റ്, കൗണ്ടി പാര്‍ക്കുകള്‍, ഗോള്‍ഫ് കോഴ്‌സുകള്‍ എന്നിവ ശനിയാഴ്ച പുലര്‍ച്ചെ വീണ്ടും തുറക്കാന്‍ അനുവദിക്കുമെന്ന് ഗവര്‍ണര്‍ ഫില്‍ മര്‍ഫി പ്രഖ്യാപിച്ചതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് ഏറ്റവും പുതിയ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ വരുന്നത്. 550,000 ടെസ്റ്റിംഗ് കിറ്റുകള്‍ സംസ്ഥാനത്തേക്ക് അയയ്ക്കാന്‍ ട്രംപിന്റെ ഭരണകൂടം സമ്മതിച്ചതായി ഗവര്‍ണര്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു ഇത് സംസ്ഥാനത്തിന്റെ ദൈനംദിന പരിശോധന ശേഷി ഇരട്ടിയാക്കാന്‍ സഹായിക്കുമെന്ന് മര്‍ഫി പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച് മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം കോവിഡ് വ്യാപിക്കുന്നതായി പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നില്ലെന്ന് മര്‍ഫി മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. കാരണം മരണപ്പെട്ടയാള്‍ക്ക് അസുഖമുണ്ടെന്ന് സ്ഥിരീകരിക്കുന്നതിന് ചിലപ്പോള്‍ കാലതാമസമെടുത്തിട്ടുണ്ടാകുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. മരണ രേഖകള്‍ അവലോകനം ചെയ്യുന്നതായും മുന്‍കാല കേസുകള്‍ മൊത്തത്തില്‍ ചേര്‍ക്കുന്നതായും സംസ്ഥാന ആരോഗ്യ കമ്മീഷണര്‍ ജൂഡി പെര്‍സില്ലി പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, ന്യൂജേഴ്‌സിയിലെ 71 ആശുപത്രികളില്‍ 6,137 രോഗികള്‍ സ്ഥിരീകരിച്ചതോ സംശയിക്കപ്പെടുന്നതോ ആയ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളില്‍ ചികിത്സിക്കുന്നതായി ന്യൂജേഴ്‌സി ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ഏപ്രില്‍ 4 ന് സംസ്ഥാനം രോഗവിവരങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യാന്‍ തുടങ്ങിയതിന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ നിരക്കാണിത്. ഏപ്രില്‍ 14 ന് 8,293 രോഗികളുടെ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന നിരക്കില്‍ നിന്ന് ഇപ്പോള്‍ 26% കുറവുണ്ടായി.

റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ പ്രസിഡന്റിനോട് സഹായം തേടി ഡെമോക്രാറ്റിക്ക് ഗവര്‍ണര്‍
കൊറോണ വൈറസ് സഹായവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടു സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ക്ക് ട്രംപ് ഒരു വാഗ്ദാനവും നല്‍കിയിട്ടില്ലെന്നും എന്നാല്‍ ചര്‍ച്ചകള്‍ നന്നായി നടക്കുന്നുവെന്നും ന്യൂജേഴ്‌സി ഗവര്‍ണര്‍ ഫില്‍ മര്‍ഫി. വൈറ്റ് ഹൗസില്‍ പ്രസിഡന്റ് ഡോണള്‍ഡ് ട്രംപുമായുള്ള കൂടിക്കാഴ്ച ക്രിയാത്മകമായിരുന്നുവെന്ന് ഗവര്‍ണര്‍ മര്‍ഫി പറഞ്ഞു. ഇപ്പോഴത്തെ അവസ്ഥയില്‍, നഷ്ടപ്പെട്ട നികുതി വരുമാനത്തില്‍ ശതകോടിക്കണക്കിന് വരുമാനമുണ്ടാക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നതിന് ന്യൂജേഴ്‌സിക്ക് കൂടുതല്‍ സാമ്പത്തിക സഹായം നല്‍കാമെന്ന് പ്രസിഡന്റ് വാഗ്ദാനം ചെയ്തതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Governor Phil Murphy meets with President Trumpകോവിഡ് 19 നെ നേരിടാന്‍ സഹായം അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുന്നതിനായും ടെസ്റ്റിംഗ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചും ഫെഡറല്‍ സഹായം സ്വീകരിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചും ചര്‍ച്ച ചെയ്യുന്നതിനായി മര്‍ഫി വ്യാഴാഴ്ച രാവിലെ വാഷിംഗ്ടണിലേക്ക് പോയിരുന്നു. ന്യൂജേഴ്‌സിയിലെ 118,652 പേരെങ്കിലും രോഗബാധിതരായെന്നും കുറഞ്ഞത് 7,228 പേരെങ്കിലും മരിച്ചുവെന്നും അധികൃതര്‍ പറയുന്നു. ന്യൂയോര്‍ക്ക് കഴിഞ്ഞാല്‍ അത് മറ്റ് ഏതൊരു യുഎസ് സ്‌റ്റേറ്റിനേക്കാളും വളരെ കൂടുതലാണ്.

ഗാര്‍ഡന്‍ സ്‌റ്റേറ്റിന് 20 ബില്ല്യണ്‍ മുതല്‍ 30 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ വരെ ഫെഡറല്‍ പണം ആവശ്യമാണെന്നും സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിന്റെ ബജറ്റ് നികുതി വരുമാനം കുത്തനെ ഇടിഞ്ഞതിനാല്‍ ശൂന്യമാണെന്നും പറയുന്നു. പാന്‍ഡെമിക് സമയത്ത് ഇതിനകം ലഭിച്ച 1.8 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ ഫെഡറല്‍ സഹായത്തിന് ന്യൂജേഴ്‌സിക്ക് എങ്ങനെ ചെലവഴിക്കാമെന്ന് പരിമിതപ്പെടുത്തുന്ന യുഎസ് ട്രഷറി ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റ് നിയമങ്ങള്‍ റദ്ദാക്കാനും മര്‍ഫി ശ്രമിക്കുന്നു. അഗ്‌നിശമന സേനാംഗങ്ങള്‍, പോലീസ്, ഇഎംഎസ്, അധ്യാപകര്‍ എന്നിവരെ ജോലിയില്‍ നിലനിര്‍ത്തുകയെന്നത് ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ആരോഗ്യ പ്രതിസന്ധി നേരിടുന്ന സമയത്ത് വലിയ പ്രതിസന്ധി തന്നെയാണ്. അതേസമയം, പ്രതിദിനം ഇരട്ടി പരിശോധനയെങ്കിലും നടത്താന്‍ സഹായിക്കാന്‍ 550,000 കൊറോണ വൈറസ് ടെസ്റ്റിംഗ് കിറ്റുകളും 750,000 സ്വാബുകളും അയയ്ക്കാന്‍ ട്രംപിന്റെ ഭരണകൂടം സമ്മതിച്ചതായി ഗവര്‍ണര്‍ മര്‍ഫി പ്രഖ്യാപിച്ചു. വൈറസ് ബാധിച്ച 350 നഴ്‌സിംഗ് ഹോമുകളിലെ ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്കായി വ്യക്തിഗത സംരക്ഷണ ഉപകരണങ്ങളും അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന്‍ അയയ്ക്കുന്നുണ്ടെന്ന് മര്‍ഫി പറഞ്ഞു.

ഹസ്തദാനം ഇല്ലാതാകുമോ?
ആഗോള കോവിഡ് 19 പാന്‍ഡെമിക്കില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ബാധിക്കപ്പെട്ട രാജ്യമായി അമേരിക്ക മാറി. ശാരീരിക സമ്പര്‍ക്കം ഒഴിവാക്കാന്‍ ആളുകള്‍ വീട്ടില്‍ തന്നെ കഴിയുന്നു, കൂടാതെ രാജ്യത്തെ നാഷണല്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റിയൂട്ട് ഓഫ് അലര്‍ജി ആന്‍ഡ് സാംക്രമിക രോഗങ്ങളുടെ തലവന്‍ ഡോ. ആന്റണി ഫൗസിയെപ്പോലുള്ളവരുടെ ഉപദേശങ്ങള്‍ പൊതുജനങ്ങള്‍ പിന്തുടരുന്നു. ഡോ. ഫൗസി കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച വാള്‍സ്ട്രീറ്റ് ജേണലിനോട് ഇങ്ങനെ പറഞ്ഞു, ‘നിങ്ങള്‍ സൗഹൃദത്തിന്റെ ആഴം വ്യക്തമാക്കാന്‍ ഇനിയൊരിക്കലും കൈ കൊടുക്കണമെന്ന് ഞാന്‍ പറയില്ല. കാരണം, കോവിഡ് 19 എന്ന മഹാവൈറസ് പകരുന്നതിനുള്ള ഒരു പ്രധാനമാര്‍ഗ്ഗം ഇതാണെന്നു ഞങ്ങള്‍ കരുതുന്നു.’

ഡോ. ഫൗസിയുടെ ഉപദേശം എടുക്കുകയാണെങ്കില്‍, അത് മനുഷ്യന്റെ പെരുമാറ്റത്തിലെ ആഴത്തിലുള്ള മാറ്റത്തെ അടയാളപ്പെടുത്തും. എല്ലാത്തിനുമുപരി, കൈ കൊടുക്കുക എന്നത് ഒരു നൂറ്റാണ്ടിലേറെക്കാലം അന്താരാഷ്ട്ര ബിസിനസ്സ്, രാഷ്ട്രീയം, സമൂഹം എന്നിവിടങ്ങളിലെ യഥാര്‍ത്ഥ അഭിവാദ്യമാണ്. അതിന്റെ ഉത്ഭവം തേടിയാല്‍ സഹസ്രാബ്ദങ്ങള്‍ക്കപ്പുറത്തേക്ക് നീണ്ടു പോകുന്നതായി കാണാം.

എന്നാല്‍ ഇന്ന്, ആഗോള പൊതുജനാരോഗ്യ പ്രതിസന്ധിയുടെ നടുവില്‍, കോവിഡ് 19 ന്റെ വ്യാപനം തടയുന്നതിന് ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകള്‍ ശാരീരിക സമ്പര്‍ക്കം ഒഴിവാക്കുന്നു. ഹാന്‍ഡ്‌ഷേക്ക് ഒഴിവാക്കുന്നു, അതിന്റെ ആവശ്യത വളരെ വലുതാണോയെന്ന് സ്വയം പരിശോധനയ്ക്ക് തയ്യാറാവുന്നു. ‘നിങ്ങള്‍ കൈ നീട്ടുമ്പോള്‍, നിങ്ങള്‍ ഒരു ബയോവീപ്പണ്‍ നീട്ടുകയാണ്,’ യുഎസിലെ ഏറ്റവും വലിയ മെഡിക്കല്‍ ഗവേഷണ സ്ഥാപനങ്ങളിലൊന്നായ മയോ ക്ലിനിക്കിലെ പകര്‍ച്ചവ്യാധി വിദഗ്ധനായ ഡോ. ഗ്രിഗറി പോളണ്ട് പറയുന്നു. ‘കാലഹരണപ്പെട്ട ഒരു ആചാരമായി നാം ഹസ്തദാനത്തെ കാണേണ്ടിയിരിക്കുന്നു. അണുക്കളെക്കുറിച്ചുള്ള പഠനത്തില്‍ വിശ്വസിക്കുന്ന സംസ്‌കാരത്തില്‍ അതിന് സ്ഥാനമില്ല’, ശരീരത്തില്‍ കടന്നുകയറുന്ന സൂക്ഷ്മാണുക്കള്‍ മൂലമാണ് രോഗങ്ങള്‍ ഉണ്ടാകുന്നതെന്നത് അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കുന്നു. എന്നാല്‍ നൂറ്റാണ്ടുകളായി മനുഷ്യനില്‍ വേരൂന്നിയ ഇത്തരമൊരു നടപടി എങ്ങനെ ഇത്ര പെട്ടെന്നു നിര്‍ത്താമെന്നാണ് പലരും ചോദിക്കുന്നത്. സാമൂഹ്യ അകലം ആദ്യം പൊരുത്തപ്പെടാന്‍ പ്രയാസമാണെന്ന് തോന്നി. പിന്നീടത് ശീലമായി. അതു പോലെ, ഹാന്‍ഡ്‌ഷേക്ക് യഥാര്‍ത്ഥത്തില്‍ മനുഷ്യശീലങ്ങളില്‍ നിന്നും ഇല്ലാതാകുമോ? അങ്ങനെയാണെങ്കില്‍, അതിനെ മാറ്റിസ്ഥാപിക്കാന്‍ എന്ത് കഴിയും? എന്തുകൊണ്ടാണ് കൈ കുലുക്കുന്നത്?

No hand shakeപുരാതന ഈജിപ്ത് മുതല്‍ മെസൊപ്പൊട്ടേമിയ മുതല്‍ ക്ലാസിക്കല്‍ ഗ്രീസ് വരെ, വിശ്വാസത്തിന്റെ അടയാളമായി തുറന്ന കൈകള്‍ കുലുക്കുകയോ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യുന്ന ചിത്രങ്ങള്‍ ആയിരക്കണക്കിന് വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പുള്ള കലയിലും സാഹിത്യത്തിലും കാണാം. ആ ചിത്രീകരണങ്ങളില്‍ ബാബിലോണിയന്‍ ശിലാശാസനകളും ഹോമറിന്റെ ഇതിഹാസങ്ങളും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. വിദഗ്ദ്ധര്‍ പറയുന്നത് കൃത്യമായ ഉറവിട കഥ ഇല്ലെന്നാണ്. എന്നാല്‍ ആളുകള്‍ ആയുധം കൈവശം വയ്ക്കാത്ത കരം മറ്റൊരാള്‍ക്ക് കാണിക്കുകയും അവര്‍ സൗഹൃദത്തിന്റെ ചിഹ്നമായി പരസ്പരം കരങ്ങള്‍ ഗ്രഹിച്ചിരുന്നതായും പറയുന്നു. പണ്ഡിതന്മാര്‍ പതിറ്റാണ്ടുകളായി ഇതിനക്കുറിച്ച് പഠിച്ചു, ഗ്രീക്ക്, റോമന്‍ കലകളിലെ അടുപ്പമുള്ള വികാരവും ബന്ധവും അറിയിക്കുന്ന ഒരു സവിശേഷതയായി ഇത് കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

മറ്റ് ക്ലാസിക്കല്‍ ആര്‍ട്ട്, വിവാഹങ്ങളിലും ഭരണാധികാരികള്‍ക്കിടയിലും ഒരുമിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതിനോ ബന്ധങ്ങള്‍ ഉറപ്പിക്കുന്നതിനോ ചിത്രീകരിക്കുന്ന മറ്റ് സാഹചര്യങ്ങളില്‍ അത്തരമൊരു ആംഗ്യം ഉപയോഗിക്കുന്നതായി കാണിക്കുന്നു. ഇന്ന്, കൈ കുലുക്കുന്നത് അഭിവാദ്യങ്ങള്‍ക്കും പരസ്പര ബിസിനസിനുമുള്ള ആഗോള ചിഹ്നമായി മാറിയിരിക്കുന്നുവെന്ന് മാനവ ശാസ്ത്രം പഠിക്കുന്ന ബെര്‍ക്ക്‌ലിയിലെ കാലിഫോര്‍ണിയ സര്‍വകലാശാലയിലെ പ്രൊഫസര്‍ ജൂലിയാന ഷ്രോഡര്‍ പറയുന്നു.

‘ബിസിനസ്സ് സന്ദര്‍ഭങ്ങളില്‍ ഇത് വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു സിഗ്‌നലാണ്, ആളുകള്‍ വളരെ അപരിചിത സാഹചര്യങ്ങളിലാണ് പലപ്പോഴും അപരിചിതരുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തുന്നത്. ഒരു ചര്‍ച്ചയുടെ തുടക്കത്തില്‍ മറ്റുള്ളവര്‍ക്ക് കൈകൊടുക്കുന്നത് ചേര്‍ന്നു പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ കൂടുതല്‍ സന്നദ്ധരാണെന്നുള്ളതിന്റെ ചിഹ്നമാണ്. ഇത് വിശ്വാസത്തിന്റെയും സഹകരണത്തിന്റെയും തുടര്‍നടപടിയുടെയും വ്യക്തമായ ചിഹ്നത്തെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. വിശ്വാസത്തിന്റെയും സഹകരണത്തിന്റെയും ഈ ചിഹ്നമാണ് ജി 20 പോലുള്ള ആഗോള ഉച്ചകോടികളില്‍ പോലും അന്തിമ ഉടമ്പടിയായി ഉപയോഗിക്കുന്നത്.’ ഷ്രോഡര്‍ പറയുന്നു.

എന്നാല്‍, ഹാന്‍ഡ്‌ഷെയ്ക്കിംഗ് എല്ലായിടത്തും നിലനില്‍ക്കുന്നില്ല. ജപ്പാനടക്കമുള്ള രാജ്യങ്ങള്‍ കുമ്പിടുന്നു. യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യങ്ങളായ ഇറ്റലി, ഫ്രാന്‍സ് തുടങ്ങിയവ രാജ്യങ്ങള്‍ പലപ്പോഴും മൂന്നു തവണ കവിളില്‍ ചുംബനം നടത്തുന്നു. എന്നാല്‍ സമൂഹം മാറുന്നതിനനുസരിച്ച് ആചാരങ്ങള്‍ മാറാം. ബ്ലാക്ക് പ്ലേഗ് നൂറ്റാണ്ടുകളായി ഫ്രഞ്ച് കവിള്‍ ചുംബനത്തിന് വിരാമമിട്ടു. ഹാന്‍ഡ്‌ഷെയ്ക്കിംഗിനും ഇതേ വിധി നേരിടാനാകുമോ? കാത്തിരുന്നു കാണാം.

വൈറസ് സാന്നിധ്യം കണ്ണുകളില്‍ നിലനില്‍ക്കുമെന്ന് പഠനം
ഇറ്റലിയിലെ ആദ്യത്തെ കൊറോണ വൈറസ് രോഗി ജനുവരി അവസാനം ചൈനയിലെ വുഹാനില്‍ നിന്ന് ഇറ്റലിയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുകയും ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം കൊറോണ വൈറസ് ലക്ഷണങ്ങളുമായി ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. അടുത്തിടെ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നത് അവരുടെ മൂക്കില്‍ നിന്ന് വൈറസിനെ ഒഴിവാക്കി ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം കണ്ണുകളില്‍ വൈറസ് കണ്ടെത്തിയെന്നാണ്.

രോഗബാധയുള്ള ഒരാളുടെ കണ്ണിലെ ദ്രാവകങ്ങളില്‍ കൊറോണ വൈറസ് നിലനില്‍ക്കുമെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട് തെളിയിക്കുന്നു. ഇത് ആളുകള്‍ അവരുടെ കൈ ശുചിത്വത്തെക്കുറിച്ച് ബോധവാന്മാരാകേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയും കൈകള്‍ അവരുടെ മുഖത്ത് നിന്ന് അകറ്റി നിര്‍ത്തുകയും ചെയ്യണമെന്ന് വിദഗ്ദ്ധര്‍ പറയുന്നു. റിപ്പോര്‍ട്ട് പറയുന്നതു പ്രകാരം, പേര് വെളിപ്പെടുത്താത്ത 65 കാരിയായ യുവതി ജനുവരി 23 നാണ് ഇറ്റലിയിലെത്തിയത്. ജനുവരി 29 ആയപ്പോഴേക്കും വരണ്ട ചുമ, തൊണ്ടവേദന, മൂക്ക് വേദന, ജലദോഷം എന്നിവയുമായി ഇറ്റാലിയന്‍ ആശുപത്രിയില്‍ ഒരു ഐസൊലേഷന്‍ യൂണിറ്റില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. രണ്ട് കണ്ണിന്റെ പാളിയിലും അണുബാധ കണ്ടതോടെ കോവിഡ് പരിശോധന നടത്തിയപ്പോള്‍ അവര്‍ക്ക് വൈറസിന് പോസിറ്റീവ് ആണെന്നു കണ്ടു.

ആശുപത്രി പ്രവേശനത്തിന്റെ മൂന്നാം ദിവസം ഡോക്ടര്‍മാര്‍ സ്ത്രീയില്‍ നിന്ന് കണ്ണുനീര്‍ ശേഖരിച്ചു. ഇത് പകര്‍ച്ചവ്യാധികള്‍ കണ്ടെത്താനാകുമെന്ന് ഗവേഷകര്‍ കരുതി. ആശുപത്രിയില്‍ ഇരുപതാം ദിവസത്തോടെ കണ്ണുകളില്‍ നിന്നും വൈറസിനെ മാറ്റിയെങ്കിലും കൊറോണയില്‍ നിന്നുള്ള ജനിതക വസ്തുക്കളുടെ അവശിഷ്ടങ്ങള്‍ ശരീരത്തിലേക്ക് വ്യാപിച്ചിരുന്നു. പരിചരണത്തിലിരുന്ന 21-ാം ദിവസം വരെ സ്ത്രീയുടെ നേത്ര സാമ്പിളുകളില്‍ വൈറസിന്റെ അംശം കണ്ടെത്തിയിരുന്നതായാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഗവേഷകര്‍ കൂടുതല്‍ പരിശോധനകള്‍ നടത്തിയപ്പോള്‍ അവരുടെ കണ്ണുകളിലെ വൈറസ് വ്യാപിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തി.

ഇതു സൂചിപ്പിക്കുന്നത് കോവിഡ് 19 രോഗികളുടെ നേത്ര സ്രവങ്ങള്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയാകാമെന്നും നല്ല വ്യക്തിഗത ശുചിത്വം പാലിക്കേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യത്തെക്കുറിച്ചും പകര്‍ച്ചവ്യാധി വിദഗ്ധര്‍ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. വൈറല്‍ കണ്‍ജങ്ക്റ്റിവിറ്റിസ് അങ്ങേയറ്റം പകര്‍ച്ചവ്യാധിയാണ്, അതിനാല്‍ കൊറോണ വൈറസ് കണ്ണില്‍ കാണാമെന്നതില്‍ അതിശയിക്കാനില്ലെന്ന് ന്യൂയോര്‍ക്ക് മൗണ്ട് സൈനായി സൗത്ത് നാസൊ ആശുപത്രിയിലെ പ്രൊഫസര്‍, ഡോ ആരോണ്‍ ഗ്ലാറ്റ് പറഞ്ഞു.

ഇന്‍ഫെക്റ്റീവ് ഡിസീസസ് സൊസൈറ്റി ഓഫ് അമേരിക്കയുടെ വക്താവ് കൂടിയായ ഗ്ലാറ്റ്, പഠനത്തിന്റെ കണ്ടെത്തലുകള്‍ പൊതുജനാരോഗ്യത്തെ ബാധിച്ചേക്കാമെന്നും എന്നാല്‍ പ്രശ്‌നം എത്രത്തോളം വ്യാപകമാണെന്ന് മനസ്സിലാക്കാന്‍ ഇതുപോലുള്ള കൂടുതല്‍ ഗവേഷണങ്ങള്‍ നടത്തേണ്ടതുണ്ടെന്നും അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഈ കണ്ടെത്തലുകള്‍ ആളുകള്‍ക്ക് എല്ലായ്‌പ്പോഴും ഓര്‍മ്മിക്കാത്ത മൂക്കും കണ്ണും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം സ്ഥാപിക്കുന്നുവെന്ന് ജോണ്‍സ് ഹോപ്കിന്‍സ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി സ്‌കൂള്‍ ഓഫ് മെഡിസിനില്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധി വിഭാഗത്തില്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധി വിദഗ്ധനും വൈദ്യശാസ്ത്രത്തിന്റെ അനുബന്ധ പ്രൊഫസറുമായ ഡബ്ല്യു. ഡേവിഡ് ഹാര്‍ഡി പറഞ്ഞു.

മൂക്കും കണ്ണും വൈറസുകള്‍ക്ക് മൂക്കിലേക്കും കണ്ണിലേക്കും വിപരീത ദിശയിലേക്കും സഞ്ചരിക്കാവുന്ന ഒരു ഡ്രെയിനേജ് സംവിധാനമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുവെന്ന് ഹാര്‍ഡി പറഞ്ഞു. കണ്ണുനീരില്‍ കൊറോണ വൈറസിന്റെ പകര്‍ച്ചവ്യാധികള്‍ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ടെന്ന് സ്ഥിരീകരിക്കുമ്പോള്‍, ഹാര്‍ഡി ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്തത് വൈറസിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട ശരീരകോശങ്ങളാണ് തൊണ്ടയും ശ്വാസകോശവുമെന്നാണ്.

‘കണ്ണിനുള്ളിലെ കോശങ്ങള്‍ സമാനമാണെങ്കിലും ഇത്രത്തോളം സമാനമല്ലത്,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ‘ഇത് കണ്ണിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുമ്പോള്‍, ശ്വസനവ്യവസ്ഥയിലെ കോശങ്ങള്‍ക്ക് സംഭവിക്കുന്ന അതേ നാശത്തിന് ഇത് കാരണമാകില്ല. ഇവിടെ പ്രധാനം പുറത്തു പോയിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍ വീട്ടിലെത്തുന്നതുവരെ മുഖത്ത് തൊടരുത്, കൈ കഴുകുക, മുഖം തൊടുന്നതിനുമുമ്പ് കൈകള്‍ ശുദ്ധമാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. കൂടുതല്‍ ജാഗ്രത പാലിക്കുകയും അവിടെയുള്ളതെല്ലാം പുതിയ കോവിഡ് വൈറസ് ഉപയോഗിച്ച് മലിനമാകുമെന്ന് കരുതുകയും വേണം,’ ഹാര്‍ഡി പറഞ്ഞു.

ആശുപത്രിക്കെതിരേ ജീവനക്കാരുടെ യൂണിയന്‍ പരാതി നല്‍കി
നോര്‍ത്ത് ജേഴ്‌സി ഹോസ്പിറ്റലിനും നഴ്‌സിംഗ് ഹോമിനും എതിരെ ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ പ്രൊഫഷണല്‍സ് ആന്‍ഡ് അലൈഡ് എംപ്ലോയീസ് യൂണിയന്‍ പരാതി നല്‍കി. ഹാക്കെന്‍സാക്ക് മെറിഡിയന്‍ ഹെല്‍ത്ത് പാലിസേഡ്‌സ് മെഡിക്കല്‍ സെന്ററില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന 900 ജീവനക്കാര്‍ക്കും ആശുപത്രി വിട്ടുപോകുന്ന രോഗികളെ പലപ്പോഴും മാറ്റുന്ന നഴ്‌സിംഗ് ഹോമായ ദി ഹാര്‍ബറേജിലെ 120 ജീവനക്കാര്‍ക്കുമായാണ് ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ പ്രൊഫഷണലുകളും അനുബന്ധ ജീവനക്കാരുമുള്ള യൂണിയന്‍ ഫെഡറല്‍ ഒക്യുപേഷണല്‍ സേഫ്റ്റി ആന്‍ഡ് ഹെല്‍ത്ത് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന് പരാതി നല്‍കി. പാലിസേഡ്‌സ് മെഡിക്കല്‍ സെന്ററിലെ മെഡിക്കല്‍ ട്രാന്‍സ്‌പോര്‍ട്ടറായ ആല്‍ഫ്രെഡോ പബാറ്റാവോ (68) മാര്‍ച്ച് 26 ന് മരിച്ചു. 44 വയസുള്ള ഭാര്യ, പാരാമസിലെ ബെര്‍ഗന്‍ ന്യൂ ബ്രിഡ്ജ് മെഡിക്കല്‍ സെന്ററിലെ അസിസ്റ്റന്റ് നഴ്‌സായ സൂസാന നാല് ദിവസത്തിന് ശേഷം വൈറസ് ബാധിച്ച് മരിച്ചു. ജീവനക്കാരും അവരുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളും വൈറസ് ബാധിച്ചു മരിച്ചത് ശരിയായ പ്രതിരോധ പരിരക്ഷകള്‍ നല്‍കാതിരുന്നതു കൊണ്ടാണെന്നാണ് യൂണിയന്‍ വാദം. ഇത്തരത്തില്‍ നിരവധി പരാതികള്‍ ന്യൂയോര്‍ക്ക്, ന്യൂജേഴ്‌സി സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ ആശുപത്രികളില്‍ നിന്നു ഉയരുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഇതാദ്യമായാണ് യൂണിയന്‍ ഔദ്യോഗികമായി പരാതി നല്‍കുന്നത്.

Palisades Medical Centerവ്യക്തിഗത സംരക്ഷണ ഉപകരണങ്ങള്‍ നല്‍കുന്നതില്‍ ആശുപത്രി പരാജയപ്പെട്ടതാണ് ആല്‍ഫ്രെഡോ പബാറ്റാവോയുടെ മരണത്തിന് കാരണമെന്ന് യൂണിയന്‍ പരാതിയില്‍ പറയുന്നു. പാലിസേഡ്‌സ് ചീഫ് ഹോസ്പിറ്റല്‍ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ആന്റണി പസനാന്റേ ഇതിനോടു പ്രതികരിച്ചില്ല. എന്നാല്‍ ഒരു പ്രസ്താവനയില്‍, ആശുപത്രിയിലെ ടീം അംഗങ്ങളെയും സിഡിസി മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ക്കനുസൃതമായ രോഗികളെയും സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള നയങ്ങളും നടപടിക്രമങ്ങളും തുടരുന്നുവെന്ന് അറിയിച്ചു. എന്നാല്‍, യുഎസ് സെന്റര്‍ ഫോര്‍ ഡിസീസ് കണ്‍ട്രോള്‍ ആന്‍ഡ് പ്രിവന്‍ഷന്‍ മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പ്രകാരം ജീവനക്കാര്‍ക്ക് വാട്ടര്‍പ്രൂഫ് ഗൗണുകള്‍, ഫെയ്‌സ് ഷീല്‍ഡുകള്‍, ശരിയായ ക്ലീനിംഗ് സപ്ലൈസ് എന്നിവ നല്‍കിയില്ലെന്ന് പരാതിയില്‍ പറയുന്നു. രോഗികള്‍ക്ക് പോലും മാസ്‌ക്കുകള്‍ ലഭിക്കേണ്ട സമയത്ത് ലഭിച്ചിട്ടില്ലെന്നുമാണ് പരാതി.

കോവിഡ് ചികിത്സയിലിരുന്ന ആയിരാമത്തെ രോഗിയെ ഡിസ്ചാര്‍ജ് ചെയ്തതു ആഘോഷമായി
പനി, ക്ഷീണം, ശ്വാസം മുട്ടല്‍ എന്നിവയുമായി ഡോ. കരണ്‍ ഒമിദ്വാരി ഹാക്കെന്‍സാക്ക് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി മെഡിക്കല്‍ സെന്ററിലെ എമര്‍ജന്‍സി റൂമിലെത്തി മൂന്നാഴ്ചയ്ക്കുശേഷം ഡിസ്ചാര്‍ജ് ചെയ്തു. എച്ച്‌യുഎംസിയില്‍ നിന്നും ഡിസ്ചാര്‍ജ് ചെയ്യപ്പെടുന്ന ആയിരാമത്തെ കൊറോണ വൈറസ് രോഗിയെന്ന നിലയില്‍ അദ്ദേഹത്തെ അഭിനന്ദിക്കാന്‍ ആശുപത്രി ജീവനക്കാര്‍ ഒത്തുകൂടി. ഇത്തരത്തിലൊരു ആഘോഷം ആശുപത്രി ചരിത്രത്തില്‍ ഇതാദ്യമായിരുന്നു. ഡിസ്ചാര്‍ജ് ചെയ്യപ്പെട്ട ഡോ. ഒമിദ്വാരി, പള്‍മണോളജിസ്റ്റാണ്, എച്ച്‌യുഎംസിയില്‍ തീവ്രപരിചരണത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു, കോവിഡ് 19 രോഗികളെ പരിശോധിച്ചു കൊണ്ടിരുന്ന അദ്ദേഹത്തിന് വൈറസ് ബാധ ഉണ്ടാവുകയായിരുന്നു.

Dr Karan Omidvari, 1000th Corona patient discharged from HUMC 2ഈ മാസം ആദ്യം മന്‍ഹാട്ടനിലെ വീട്ടിലുണ്ടായിരുന്ന അദ്ദേഹം പള്‍സ് ഓക്‌സിമീറ്റര്‍ ഉപയോഗിക്കുകയും ഓക്‌സിജന്റെ അളവ് കുറവാണെന്ന് കണ്ടെത്തുകയും ചെയ്തു. അദ്ദേഹം ജോലി ചെയ്തിരുന്നവ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള ആശുപത്രികള്‍ സമീപത്തുണ്ടായിരുന്നിട്ടും അദ്ദേഹം പക്ഷേ എച്ച്എംസിയിലേക്ക് പോകാന്‍ തീരുമാനിച്ചു. ആശുപത്രി വാസത്തിനിടയില്‍ ഡോ. ഒമിദ്വാരിയെ മൂന്നുതവണ ഇന്റുബേറ്റ് ചെയ്യേണ്ടിവന്നു.

കൊറോണ വൈറസ് രോഗം ബാധിച്ച സമയത്തെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം പറയുന്നു: ‘ഞാന്‍ എന്നില്‍ നിന്ന് വളരെയധികം ഫിസിയോളജി പഠിച്ചു. ‘നിങ്ങളുടെ ശ്വാസകോശത്തില്‍ ഓക്‌സിജന്‍ വേണ്ടത്രയില്ലെന്ന് നിങ്ങള്‍ക്ക് അനുഭവപ്പെടും. ഇത് നിങ്ങളുടെ ധമനികളിലെ ഓക്‌സിജന്‍ മാത്രമല്ല. നിങ്ങളുടെ ടിഷ്യുവിലെ ഓക്‌സിജനും നഷ്ടപ്പെടുത്തുന്നു.’ ആശുപത്രികള്‍ കോവിഡ് രോഗികള്‍ക്കു വേണ്ടി നടത്തിക്കൊണ്ടിരുന്ന നിരവധി ക്ലിനിക്കല്‍ പരീക്ഷണങ്ങളില്‍ ഡോ. ഒമിദ്വാരിയും സ്വയമേ പങ്കെടുത്തു. ആന്റിവൈറല്‍ മയക്കുമരുന്ന് റിമെഡെസിവിര്‍, ഇമ്യൂണോ സപ്രസ്സീവ് മരുന്ന് ടോസിലിസുമാബ് എന്നിവയുള്‍പ്പെടെയുള്ള മരുന്നുകള്‍ അദ്ദേഹത്തിലും പരീക്ഷിച്ചു. എന്നാല്‍ മറ്റൊരു ഡോക്ടറില്‍ നിന്ന് ലഭിച്ച പ്ലാസ്മയാണ് ജീവന്‍ രക്ഷയായത്.

Dr Karan Omidvari, 1000th Corona patient discharged from HUMCസുഖം പ്രാപിച്ചവരില്‍ നിന്നും ഗുരുതരരോഗികള്‍ക്ക് കോവിഡ് 19 ആന്റിബോഡികള്‍ നല്‍കുന്നു. ഇത്തരത്തില്‍ സ്വന്തം ആന്റിബോഡികള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുകയാണെന്ന് മറ്റൊരു ഡോക്ടര്‍ ഡോ. ഒമിദ്വാരിയെ അറിയിക്കുകയായിരുന്നു. ആശുപത്രിയുടെ ആയിരാമത്തെ ഡിസ്ചാര്‍ജ് ആഘോഷിക്കുന്നതിനായി ഭാര്യ സാന്‍ഡിയും മക്കളായ മൈക്കല്‍, ടൈലര്‍ എന്നിവരും ഹാക്കെന്‍സാക്കിലെത്തിയിരുന്നു.

കോവിഡിനെ തുരത്താന്‍ മലയാളി പോരാട്ടം
ഇതിനിടെ മലയാളി സമൂഹം വിവിധങ്ങളായ രീതിയില്‍ കര്‍മ്മോന്മുഖരായി കൊണ്ടിരിക്കുന്നു എന്ന റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ വരുന്നത് അഭിമാനകരമാമാവുന്നു. സൗത്ത് പ്ലെയ്ന്‍ഫീല്‍ഡ് സെന്റ് ബസേലിയോസ് ഗ്രിഗോറിയോസ് ഓര്‍ത്തഡോക്‌സ് ഇടവക പ്ലെയ്ന്‍ഫീല്‍ഡ് പോലീസ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റില്‍ ഭക്ഷണവും മറ്റ് അവശ്യ കിറ്റുകളും എത്തിച്ചു. കാലിഫോര്‍ണിയയില്‍ നിന്നും സമാനമായ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ കണ്ടു. കേരള അസോസിയേഷന്‍ ഓഫ് ലോസ് ഏഞ്ചല്‍സ് (കല)യുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിലാണ് ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് ലഞ്ച് ബോക്‌സ് വിതരണം ചെയ്തത്. ഫോമയുടെ പ്ലാസ്മ ശേഖരണ ക്യാമ്പയിന് ന്യൂയോര്‍ക്ക് മെട്രോ റീജിയണലില്‍ തുടക്കമായി. ഡിട്രോയിറ്റ് കേരള ക്ലബ് മാസ്‌ക്കുകള്‍ വിതരണം ചെയ്തു.

ഫിലഡല്‍ഫിയയിലെ ട്രൈസ്റ്റേറ്റ് കേരള ഫോറം നാളെ (ശനി) എന്‍95 മാസ്‌ക്കുകള്‍ വിതരണം ചെയ്യും. മലയാളി ഹെല്‍പ്പ് ലൈന്‍, കോവിഡ് രംഗത്ത് മുന്‍നിരയില്‍ നിന്നു പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ആരോഗ്യപ്രവര്‍ത്തകര്‍ക്ക് അഭിനന്ദനവും ആദരവും നല്‍കാന്‍ ടെലി-വീഡിയോ കോണ്‍ഫറന്‍സ് നടത്തുന്നു. നാളെ (ശനി) രാവിലെ 11 മണി (ന്യൂയോര്‍ക്ക് സമയം)ക്ക് നടത്തുന്ന ഈ കോണ്‍ഫറന്‍സില്‍ കേരളത്തില്‍ നിന്നുള്ള പ്രമുഖരും പങ്കെടുക്കും. ഫോമ കമ്യൂണിറ്റി ടാസ്‌ക്ക് ഫോഴ്‌സ് ആന്റ് ഹെല്‍പ്പ്‌ലൈന്‍ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന ഇന്ന് (വെള്ളി) വൈകുന്നേറം എട്ട് മണിക്ക് സംഘടിപ്പിക്കുന്ന കോണ്‍ഫറന്‍സ് കോളില്‍ കോവിഡ് പ്രതിരോധത്തിന് ഹോമിയോപ്പതിയുടെ സാധ്യതകളെക്കുറിച്ച് വിശദീകരിക്കും. ടെക്‌സസിലെ ഫോര്‍ട്ട് ബെന്‍ഡില്‍ ജഡ്ജ് കെ.പി. ജോര്‍ജ് രക്ഷാദൗത്യം ഏറ്റെടുത്ത് മുന്നണിയിലുണ്ട്. ആര്‍ട്ട് ലവേഴ്‌സ് ഓഫ് അമേരിക്കയുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ നാളെ (ശനി) നടത്തന്ന ടെലി കോണ്‍ഫറന്‍സില്‍ കൊറോണ കാലത്തെ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ കേള്‍ക്കുന്നതിനും സംസാരിക്കുന്നതിനും കേരള ധനമന്ത്രി ഡോ. തോമസ് ഐസക്ക് എത്തുന്നു. ഷിക്കാഗോ മലയാളി അസോസിയേഷന്‍ നടത്തിയ കോവിഡ് 19 കോണ്‍ഫറന്‍സ് കോളും പ്രയോജനകരമായി.

കോവിഡ് രോഗവിമുക്തരുമായി വേള്‍ഡ് മലയാളി കൗണ്‍സില്‍ ന്യൂജേഴ്‌സി പ്രൊവിന്‍സ് സംഘടിപ്പിച്ച ചര്‍ച്ചയും ശ്രദ്ധേയമായി. പ്ലാസ്മ തെറാപ്പി ഉള്‍പ്പടെയുള്ള കോവിഡ് 19 മാനേജ്‌മെന്റ് രീതിയെക്കുറിച്ചും വീടുകളില്‍ സ്വയം ക്വാറന്റൈനില്‍ കഴിയുന്നവരുടെയും അല്ലാത്തവരുടെയും രോഗകാലത്ത് ചെയ്യേണ്ട ഫലപ്രദമായ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും ചോദ്യോത്തരങ്ങളുമായി ഫൊക്കാനയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തില്‍ ടെലിഫോണ്‍ കോണ്‍ഫറന്‍സ് നടന്നു. എഴുനൂറിലധികം കോട്ടണ്‍ മാസ്‌ക്കുകള്‍ നിര്‍മ്മിച്ചു നല്‍കി അറ്റ്‌ലാന്റയിലെ വീട്ടമ്മമാരും മാതൃകയായി. ഇല്ലിനോയി നാപ്പര്‍ വില്ലയിലെ ഇന്ത്യന്‍ അമേരിക്കന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍, കളേഴ്‌സ് ഫോര്‍ ചെയ്ഞ്ച് എന്ന സംഘടനയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തില്‍ വിദ്യാലയങ്ങളിലും ആശുപത്രികളിലും അനാഥമന്ദിരങ്ങളിലും അവര്‍ക്കാവശ്യമായ ഭക്ഷണപദാര്‍ത്ഥങ്ങള്‍, സാനിറ്റൈസേഴ്‌സ്, പേഴ്‌സണല്‍ പ്രൊട്ടക്ടീവ് എക്യുപ്‌മെന്റ് എന്നിവയും ശേഖരിച്ചു വിതരണം ചെയ്തു. മലയാളികളുടെ ഈ ഉദ്യമങ്ങളെല്ലാം കോവിഡിനെ ചെറുക്കാനുള്ള വലിയ ഉദ്യമങ്ങള്‍ തന്നെയാണ്. ഈ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ദുരിതകാലത്ത് വലിയ വിജയങ്ങളായി മാറുമെന്നു തന്നെ കരുതാം.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top