Flash News

“ഡോക്ടര്‍മാര്‍ എന്‍റെ മരണത്തിന് തയ്യാറായിരുന്നു”; കോവിഡ്-19ല്‍ നിന്ന് രക്ഷപ്പെട്ട ബ്രിട്ടീഷ് പ്രധാനമന്ത്രി ബോറിസ് ജോണ്‍സണ്‍

May 3, 2020

borishലണ്ടന്‍: യുകെ പ്രധാനമന്ത്രി ബോറിസ് ജോണ്‍സണ്‍ കൊറോണ വൈറസിനെ പരാജയപ്പെടുത്തി ജോലിയില്‍ തിരിച്ചെത്തി. ഒരു പുതിയ അതിഥിയും അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ വീട്ടില്‍ എത്തിയിട്ടുണ്ട്. പക്ഷേ ആശുപത്രിയില്‍ ചെലവഴിച്ച വേദനാജനകമായ സമയം അദ്ദേഹം മറന്നിട്ടില്ല. ഡോക്ടര്‍മാര്‍ എല്ലാത്തരം ചികിത്സകളും തയ്യാറാക്കിയതായി ജോണ്‍സണ്‍ ആദ്യമായി പറഞ്ഞു. അദ്ദേഹം ജീവിച്ചില്ലെങ്കില്‍ എന്തുചെയ്യുമെന്നു പോലും ചിന്തിച്ചിരുന്നു.

സെന്‍റ് തോമസ് ആശുപത്രിയിലെ ഐസിയുവില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ച ശേഷം ഏപ്രില്‍ 7 ന് നിരവധി ലിറ്റര്‍ ഓക്സിജന്‍ നല്‍കിയതായി ബോറിസ് പറഞ്ഞു. ‘ഇത് വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള നിമിഷമാണെന്ന് പറഞ്ഞാല്‍ ഞാന്‍ നിഷേധിക്കില്ല. ‘സ്റ്റാലിന്‍റെ മരണം’ പോലുള്ള സാഹചര്യത്തിനും അദ്ദേഹം തയ്യാറായിരുന്നു. ഞാന്‍ വളരെ നല്ല അവസ്ഥയിലായിരുന്നില്ല. ഡോക്ടര്‍മാര്‍ക്കും മറ്റ് പദ്ധതികളുണ്ടെന്ന് എനിക്കറിയാം. എന്തെങ്കിലും തെറ്റ് സംഭവിക്കുകയാണെങ്കില്‍, ഡോക്ടര്‍മാര്‍ക്ക് മറ്റ് ക്രമീകരണങ്ങളുണ്ട്. അവര്‍ എനിക്ക് ഒരു മുഖംമൂടിയും നിരവധി ലിറ്റര്‍ ഓക്സിജനും നല്‍കി,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസിന് പോസിറ്റീവ് ആയതിന് ശേഷം തന്‍റെ അവസ്ഥയുടെ തീവ്രത അവഗണിക്കുകയാണെന്ന് ജോണ്‍സണ്‍ സമ്മതിച്ചു. ആശുപത്രിയില്‍ പോലും പോകാന്‍ ആഗ്രഹിച്ചില്ല. ആശുപത്രിയില്‍ പോകാന്‍ സമ്മര്‍ദ്ദം ചെലുത്തിയത് നല്ലതാണെന്ന് ഇപ്പോള്‍ കരുതുന്നുവെന്ന് ബോറിസ് പറഞ്ഞു. ‘കുറച്ച് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ എന്‍റെ ആരോഗ്യം മോശമായി എന്ന് വിശ്വസിക്കാന്‍ പ്രയാസമാണ്. വാസ്തവത്തില്‍ എനിക്ക് ദേഷ്യവും വന്നു. എന്തുകൊണ്ടാണ് ഞാന്‍ സുഖം പ്രാപിക്കാത്തതെന്ന് എനിക്ക് മനസ്സിലായില്ല,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

യുദ്ധം ഇനിയും അവസാനിച്ചിട്ടില്ലെങ്കിലും ഞങ്ങള്‍ മെച്ചപ്പെട്ട അവസ്ഥയിലേക്ക് നീങ്ങുകയാണ്. നമുക്ക് പൂര്‍ണ്ണമായി മനസ്സിലാകാത്ത ഈ ശത്രുവിനോട് പോരാടാന്‍ ഞങ്ങള്‍ കഴിയാവുന്നതെല്ലാം ചെയ്യും.

7 ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ ഞാന്‍ എന്‍എച്ച്എസിലെ സമ്മര്‍ദ്ദം കണ്ടു. ഡോക്ടര്‍മാര്‍, നഴ്സുമാര്‍, ക്ലീനിംഗ് ജീവനക്കാര്‍, പാചകക്കാര്‍, ഫാര്‍മസിസ്റ്റുകള്‍ എന്നിവരുടെ ധൈര്യത്തിന് നന്ദി. എന്‍എച്ച്എസ് അജയ്യമാണ്. തന്നെ പരിചരിച്ച നഴ്സുമാരായ ബോറിസ്, ന്യൂസിലാന്‍റില്‍ നിന്നുള്ള ജെന്നി, പോര്‍ച്ചുഗലില്‍ നിന്നുള്ള ലൂയിസ് എന്നിവരെ എത്ര അഭിനന്ദിച്ചാലും മതിവരില്ല. ഈ നഴ്സുമാര്‍ രാത്രി മുഴുവന്‍ പരിചരിച്ചതിനാല്‍ ശരീരത്തിന് ഓക്സിജന്‍ തിരികെ ലഭിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. എന്‍എച്ച്എസ് രാജ്യത്തിന്റെ ഹൃദയമായതിനാല്‍ ബ്രിട്ടന്‍ ഈ യുദ്ധത്തില്‍ വിജയിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ആശുപത്രിയില്‍ എത്തുന്നതിനുമുമ്പ് നിരവധി തവണ പരിക്കേറ്റിട്ടുണ്ടെന്നും എന്നാല്‍ ഇതുപോലൊന്ന് മുമ്പ് സംഭവിച്ചിട്ടില്ലെന്നും ബോറിസ് പറഞ്ഞു. ‘ഞാന്‍ എന്‍റെ മൂക്ക് തകര്‍ത്തു, വിരല്‍ തകര്‍ത്തു, കൈത്തണ്ട തകര്‍ത്തു, എന്‍റെ വാരിയെല്ലും തകര്‍ത്തു. ഞാന്‍ മിക്കവാറും എല്ലാം തകര്‍ത്തു. പക്ഷേ അത്ര ഗുരുതരമായ ഒന്നും ഇതുവരെ സംഭവിച്ചിട്ടില്ല. വളരെ നല്ല പരിചരണം മൂലം സുഖം പ്രാപിക്കാന്‍ കഴിയുമെന്നും മറ്റുള്ളവര്‍ ഇപ്പോഴും ഇതിലൂടെ കടന്നുപോകുമ്പോള്‍ ഈ മാരക രോഗത്തില്‍ നിന്ന് കരകയറാന്‍ ഭാഗ്യമുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അതിനാല്‍ മറ്റുള്ളവരെ വേദനയില്‍ നിന്നും കരകയറ്റാന്‍ താന്‍ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധനാണെന്നും’ അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top