Flash News

കൊവിഡ്-19നെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ ചൈന മറച്ചു വെച്ചതായി യു എസ് ഹോം‌ലാന്റ് സെക്യൂരിറ്റി

May 3, 2020

Chind hid covid, Pompeoവാഷിംഗ്ടണ്‍: കൊറോണ വൈറസ് എന്ന കോവിഡ്-19 ചൈനയില്‍ നിന്ന് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ട വിവരം അവര്‍ ലോകരാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് മറച്ചുവെച്ചതായി യു എസ് ഹോം‌ലാന്റ് സെക്യൂരിറ്റിയുടെ (ഡിഎച്ച്എസ്) റിപ്പോര്‍ട്ട്.

ജനുവരി ആദ്യം ചൈനീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ കോവിഡ് 19 ന്‍റെ കാഠിന്യം മറച്ചുവെച്ചതുമാത്രമല്ല, പകര്‍ച്ചവ്യാധിയോട് ഫലപ്രദമായി പ്രതികരിക്കാന്‍ അവരുടെ പൗരന്മാരെ സഹായിക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ മെഡിക്കല്‍ സാധനങ്ങള്‍ ശേഖരിച്ചു വെച്ചതായും റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു. ജനുവരിയില്‍ ചൈന മെഡിക്കല്‍ ഉപകരണങ്ങളുടെ ഇറക്കുമതി വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചതായും അതേസമയം തന്നെ ഉപകരണങ്ങളുടെ കയറ്റുമതി കുറച്ചതായും രേഖകള്‍ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു.

വൈറസിന്റെ വ്യാപനത്തെക്കുറിച്ച് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയെ (ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ) ജനുവരിയില്‍ തന്നെ അറിയിക്കുന്നതില്‍ ചൈനീസ് നേതാക്കള്‍ പരാജയപ്പെട്ടുവെന്നും ഡിഎച്ച്എസ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ആരോപിച്ചു. ഫെയ്സ് മാസ്കുകള്‍, സര്‍ജിക്കല്‍ ഗൗണുകള്‍ തുടങ്ങിയ മെഡിക്കല്‍ സപ്ലൈകള്‍ വിദേശത്ത് നിന്ന് വരാന്‍ സമയം അനുവദിക്കുന്നതിനാണ് അവര്‍ അങ്ങനെ ചെയ്തതെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട് ആരോപിക്കുന്നു. 95 ശതമാനം ചൈനയുടെ മെഡിക്കല്‍ ഇറക്കുമതിയിലെ വര്‍ധനയും മെഡിക്കല്‍ കയറ്റുമതിയിലെ കുറവും അസാധാരണമായിരുന്നു എന്നും റിപ്പോര്‍ട്ട് സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

ചൈനീസ് ഗവണ്മെമെന്‍റിന്‍റെ കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം ജനുവരി പകുതി മുതല്‍ ആറ് ആഴ്ച കാലയളവില്‍ ബീജിംഗ് ഇറക്കുമതി ചെയ്ത 2.5 ബില്യണ്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധി വ്യക്തിഗത സംരക്ഷണ ഉപകരണങ്ങള്‍ (പിപിഇ) ഇതില്‍ രണ്ട് ബില്യണിലധികം മാസ്കുകളും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. കൊറോണ വൈറസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്നതിനെ പ്രതിരോധിക്കാന്‍ വിവിധ രാജ്യങ്ങളിലുള്ള ചൈനീസ് കോണ്‍സുലേറ്റുകള്‍ വഴി അടിയന്തിരമായി സുരക്ഷാ സാമഗ്രികള്‍ ശേഖരിക്കുകയും അവയെല്ലാം ചൈനയിലേക്ക് കയറ്റുമതി ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. ആഴ്ചകള്‍ക്കുശേഷം പകര്‍ച്ചവ്യാധി ലോകത്തിന്‍റെ മറ്റു ഭാഗങ്ങളിലേക്ക് വ്യാപകമായി പടരാന്‍ തുടങ്ങിയപ്പോഴാണ് പിപിഇ ചൈനയിലേക്ക് കയറ്റി അയച്ച രാജ്യങ്ങള്‍ തങ്ങളുടെ രാജ്യത്തെ ജനങ്ങള്‍ക്ക് കൊറോണ വൈറസിനെ പ്രതിരോധിക്കാന്‍ ആവശ്യമായ സാമഗ്രികളുടെ അഭാവം മനസ്സിലാക്കിയതെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട് വ്യക്തമാക്കുന്നു.

കൊറോണ വൈറസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുതിനെതിരെ ചൈനയുടെ വിമര്‍ശനങ്ങള്‍ ശക്തമാക്കിയ പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപും യുഎസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരും 2019 ഡിസംബറില്‍ ഹുബെയിലെ വുഹാനില്‍ ആദ്യമായി തിരിച്ചറിഞ്ഞതാണ് ഡിഎച്ച്എസ് വിശകലനം. ബീജിംഗിന്‍റെ പ്രതികരണം മന്ദഗതിയിലാണെന്നും അപര്യാപ്തമാണെും ട്രംപ് ഭരണകൂടം വിശ്വസിക്കുന്നു. അതിനു മുമ്പുള്ള ഘട്ടങ്ങള്‍ ലോകമെമ്പാടും വ്യാപിക്കുകയും ഞായറാഴ്ച വരെ ആഗോളതലത്തില്‍ 248,000 പേര്‍ കൊല്ലപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

കൊറോണ വൈറസ് ഉത്ഭവിച്ചത് വുഹാനിലെ ഒരു ലാബില്‍ നിന്നാണെന്നതിന് ഉയര്‍ന്ന ആത്മവിശ്വാസം നല്‍കുന്ന തെളിവുകള്‍ താന്‍ കണ്ടതായി ട്രംപ് പറഞ്ഞു. വുഹാന്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് വൈറോളജിയില്‍ നിന്ന് യാദൃശ്ചികമായി ഈ രോഗം ചോര്‍ന്നതായി ആഭ്യന്തര രഹസ്യാന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ സ്ഥിരീകരിച്ചതിന് മണിക്കൂറുകള്‍ക്ക് ശേഷമാണ് അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ വാദം.

കോവിഡ്-19 ഒരു ലാബില്‍ നിന്നാണ് ഉത്ഭവിച്ചതെന്നതിന് ധാരാളം തെളിവുകള്‍ ഉണ്ടെന്ന് യുഎസ് സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി മൈക്ക് പോംപിയോ ഞായറാഴ്ച രാവിലെ എബിസി ന്യൂസിനോട് പറഞ്ഞു. വൈറസിന്‍റെ കാഠിന്യം മറച്ചുവെക്കാന്‍ ചൈനീസ് സര്‍ക്കാര്‍ വളരെയധികം ശ്രമിച്ചുവെന്നും ആരോപണത്തെ തെളിവുകള്‍ പിന്തുണയ്ക്കുന്നുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

നിലവാരമില്ലാത്ത ലബോറട്ടറികള്‍ പരിപാലിക്കുന്നതിനൊപ്പം ലോകത്തെ ദുഷിപ്പിക്കുന്ന ചരിത്രമാണ് ചൈനയ്ക്കുള്ളതെന്ന് പോംപിയോ പറഞ്ഞു.

എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന് സമയബന്ധിതമായി ലോകം ഒന്നും പഠിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താന്‍ ചൈനീസ് കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പാര്‍ട്ടി ആവുന്നതെല്ലാം ചെയ്തുവെന്ന് ഞങ്ങള്‍ക്ക് സ്ഥിരീകരിക്കാന്‍ കഴിയുമെന്ന് സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. ‘അവര്‍ അമേരിക്കന്‍ മാധ്യമപ്രവര്‍ത്തകരെ പുറത്താക്കിയ സമയത്തുതന്നെ ഞങ്ങള്‍ക്ക് കാര്യങ്ങളുടെ നിജസ്ഥിതി മനസ്സിലായിരുന്നു. അവരുടെ ചെയ്തികള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യാന്‍ ശ്രമിച്ചവരെ അവര്‍ പുറത്താക്കിയതു മാത്രമല്ല, വൈറസിന്റെ ഗൗരവത്തെക്കുറിച്ച് വ്യക്തമായി അറിയാവുന്ന ചൈനയുടെ തന്നെ മെഡിക്കല്‍ പ്രൊഫഷണലുകളെ അവര്‍ നിശ്ശബ്ദരാക്കി. അതോടെ വൈറസിനെക്കുറിച്ചുള്ള റിപ്പോര്‍ട്ടിംഗും അവസാനിച്ചു, നിശബ്ദരാക്കി എ വസ്തുത ഞങ്ങള്‍ കണ്ടു. അവര്‍ റിപ്പോര്‍ട്ടിംഗ് അവസാനിപ്പിച്ചു,’ പോം‌പിയോ പറഞ്ഞു.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top