Flash News

ന്യൂയോര്‍ക്ക് നഗരത്തില്‍ സൗജന്യമായി മാസ്കുകള്‍ വിതരണം ചെയ്യുന്നു

May 4, 2020

Free face mask NYCന്യൂയോര്‍ക്ക്: പൊതു ഇടങ്ങളില്‍ മാസ്കുകള്‍ ഉപയോഗിക്കണമെന്ന സംസ്ഥാന ഉത്തരവ് വ്യാപകമായി പാലിക്കുന്നത് പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനായി ന്യൂയോര്‍ക്ക് സിറ്റി താമസക്കാര്‍ക്ക് സൗജന്യമായി മാസ്കുകള്‍ വിതരണം ചെയ്യുമെന്ന് മേയര്‍ ബില്‍ ഡി ബ്ലാസിയോ തിങ്കളാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു.

കൊറോണ വൈറസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അപ്ഡേറ്റുകള്‍ ചര്‍ച്ച ചെയ്യുന്നതിനായി നഗരത്തില്‍ നടത്തിയ വാര്‍ത്താ സമ്മേളനത്തിലാണ് അദ്ദേഹം ഈ പ്രഖ്യാപനം നടത്തിയത്. മന്‍‌ഹാട്ടന്‍, ബ്രൂക്ലിന്‍, ക്വീന്‍സ്, ബ്രോങ്ക്സ്, സ്റ്റാറ്റന്‍ ഐലന്റ് എന്നിവിടങ്ങളിലായി അന്‍പതിലധികം സൈറ്റുകളില്‍ 7.5 ദശലക്ഷം ഫെയ്സ് മാസ്കുകള്‍ വിതരണം ചെയ്യും. വിതരണത്തില്‍ 5 ദശലക്ഷം ത്രീപ്ലൈ നോണ്‍ മെഡിക്കല്‍ മാസ്കുകളും 2.5 ദശലക്ഷം തുണികൊണ്ടുള്ള ഫെയ്സ് കവറുകളും ഉള്‍പ്പെടുമെന്ന് മേയര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. കൂടാതെ, നഗരത്തിലെ അഞ്ച് ബറോകളിലെ നഴ്സിംഗ് ഹോമുകളില്‍ 1.9 ദശലക്ഷം സര്‍ജിക്കല്‍ മാസ്കുകളും നല്‍കും.

നിങ്ങള്‍ പോകുന്നിടത്തെല്ലാം നിങ്ങള്‍ മാസ്ക് ധരിക്കണമെന്ന് ഡി ബ്ലാസിയോ പൊതുജനങ്ങളോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു. വരും ആഴ്ചകളില്‍ ഈ സംരംഭം നടപ്പാക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ന്യൂയോര്‍ക്ക് നഗരത്തിന്‍റെ ഔദ്യോഗിക വെബ്സൈറ്റില്‍ മാസ്ക് വിതരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവരങ്ങള്‍ക്കായി ഒരു പുതിയ പേജ് ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ട്. അതില്‍ മെയ് 5 ചൊവ്വാഴ്ച വരെ നഗരവാസികള്‍ക്ക് എവിടെ, എപ്പോള്‍ ലഭിക്കും എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഓരോ സ്ഥലവും ചാര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്ന മാപ്പിനൊപ്പം, നഗരം ഒരു ലക്ഷത്തിലധികം മാസ്കുകള്‍ വിതരണം ചെയ്യുമെന്നും സൂചിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെ ട്വിറ്ററില്‍ പങ്കിട്ട സന്ദേശത്തില്‍, ഡി ബ്ലാസിയോയുടെ പ്രസ് സെക്രട്ടറി ഫ്രെഡി ഗോള്‍ഡ്സ്റ്റൈന്‍ വാര്‍ത്താ സമ്മേളനത്തില്‍ പങ്കിട്ട വിവരങ്ങള്‍ ആവര്‍ത്തിച്ചു. ന്യൂയോര്‍ക്ക് നഗരത്തിലെ പൊതുവും താങ്ങാനാവുന്നതുമായ ഭവന സൗകര്യങ്ങള്‍, ഭക്ഷണ വിതരണ സ്ഥലങ്ങള്‍, പൊതു പാര്‍ക്കുകള്‍, പലചരക്ക് കടകള്‍ എന്നിവ സൈറ്റുകളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ലഭ്യമാക്കും.

ന്യൂയോര്‍ക്ക് നഗരത്തിലെ പൊതു പാര്‍ക്കുകളില്‍ ജനങ്ങള്‍ കൂട്ടം കൂടി നില്‍ക്കുന്ന ഫോട്ടോകള്‍ ഓണ്‍ലൈനില്‍ പ്രചരിച്ചതിനാല്‍ മാസ്ക് വിതരണത്തിന്‍റെ ആദ്യ ഘട്ടം ശനിയാഴ്ച ആരംഭിച്ചു. ഞായറാഴ്ച നടന്ന വാര്‍ത്താ സമ്മേളനത്തില്‍ ഡി ബ്ലാസിയോ കൊറോണ വൈറസ് പാന്‍ഡെമിക്കിന് മറുപടിയായി, സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കല്‍ ചട്ടങ്ങള്‍ നടപ്പാക്കുന്ന സംസ്ഥാനത്തിന്‍റെ ‘പൗസ്’ (PAUSE) ഉത്തരവ് പ്രകാരം നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് വിശദീകരിച്ചു. പ്രോട്ടോക്കോളുകള്‍ നടപ്പിലാക്കിയതിന് ന്യൂയോര്‍ക്ക് സിറ്റി പോലീസ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്‍റിലെ (എന്‍വൈപിഡി) അംഗങ്ങള്‍ക്കും മറ്റ് സര്‍ക്കാര്‍ ഏജന്‍സികള്‍ക്കും മേയര്‍ നന്ദി പറഞ്ഞു.

മെയ് 3 ന് പോലീസ് കമ്മീഷണര്‍ ഡെര്‍മോട്ട് എഫ്. ഷിയ പുറത്തിറക്കിയ പത്രക്കുറിപ്പില്‍, ആയിരത്തിലധികം എന്‍വൈപിഡി ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ നഗരവ്യാപകമായി പൊതുസ്ഥലങ്ങള്‍ പരിശോധിച്ച് വ്യക്തികള്‍ ശാരീരിക അകലം പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പു വരുത്തി. മറ്റുള്ളവരില്‍ നിന്ന് ആറടി അകലം പാലിക്കാത്ത നഗരവാസികള്‍ക്കും മാസ്കുകള്‍ ധരിക്കാത്തവര്‍ക്കും വെള്ളിയാഴ്ചയും ശനിയാഴ്ചയും നൂറോളം സമന്‍സ് അയച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു.

ന്യൂയോര്‍ക്കിലെ PAUSE ഉത്തരവ് മാര്‍ച്ച് 22 ന് പ്രാബല്യത്തില്‍ വന്നതിന് ആഴ്ചകള്‍ക്ക് ശേഷം, ഗവര്‍ണര്‍ ആന്‍ഡ്രൂ ക്യൂമോ ഏപ്രില്‍ പകുതിയോടെ ഒരു എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഉത്തരവും പുറപ്പെടുവിച്ചു. എല്ലാ സംസ്ഥാനവാസികളും വീട് വിടുമ്പോള്‍ മുഖം മൂടണം. പുതിയ കൊറോണ വൈറസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പുതിയ രോഗനിര്‍ണയങ്ങളും ആശുപത്രികളും മരണങ്ങളും ന്യൂയോര്‍ക്ക് അഭിമുഖീകരിക്കുന്നതിനാലാണ് ഈ നടപടി നടപ്പിലാക്കിയത്.

തന്‍റെ ദിവസേനയുള്ള വാര്‍ത്താ സമ്മേളനങ്ങളില്‍ മുഖം മൂടുന്നതിന്‍റെ പ്രാധാന്യം ക്യൂമോ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. സമൂഹത്തില്‍ ഒരു പരിധിവരെ ന്യായബോധവും ആദരവും നമ്മള്‍ പരസ്പരം കെട്ടിപ്പടുക്കണം. ആ ബഹുമാനത്തോട് ഞാന്‍ നിങ്ങളോട് കടപ്പെട്ടിരിക്കുന്നുവെന്ന് ഗവര്‍ണ്ണര്‍ പറഞ്ഞു.

അതിനിടെ, ജോണ്‍സ് ഹോപ്കിന്‍സ് സര്‍വകലാശാലയുടെ ട്രാക്കര്‍ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, തിങ്കളാഴ്ച ഉച്ചയോടെ ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ 316415 പോസിറ്റീവ് കേസുകളും 67798 മരണങ്ങളും സ്ഥിരീകരിച്ചു.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top