കോവിഡ്-19: കുട്ടികളുടെ അമിതമായ ഇന്റര്‍നെറ്റ് ഉപയോഗം അപകട സാധ്യത കൂടുമെന്ന് യു എന്‍

internetജനീവ: വളരെ ചെറുപ്രായത്തില്‍ തന്നെ കൂടുതല്‍ സമയം ഓണ്‍ലൈനില്‍ ചെലവഴിക്കുന്ന കുട്ടികള്‍ക്ക് അപകട സാധ്യത കൂടുതലാണെന്ന് യു എന്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുന്നു. കോവിഡ്-19ന്റെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ അവരെ വീട്ടില്‍തന്നെ സൂക്ഷിക്കുന്നതിനാല്‍ സൈബര്‍ ഭീഷണി സാധ്യത കൂടുതലാണെന്നാണ് യുഎന്‍ ഏജന്‍സി ചൊവ്വാഴ്ച മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്.

ജനീവ ആസ്ഥാനമായുള്ള ഇന്‍റര്‍നാഷണല്‍ ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷന്‍ യൂണിയന്‍ (ഐടിയു) പുതിയ കൊറോണ വൈറസിന്‍റെ വ്യാപനം തടയുന്നതിനുള്ള ലോക്ക്ഡൗണ്‍ നടപടികള്‍ കാരണം 1.5 ബില്യണ്‍ കുട്ടികള്‍ സ്കൂളില്‍ നിന്ന് പുറത്തായതായി കണക്കാക്കുന്നു. അതുമൂലം അവരുടെ സ്കൂള്‍ വിദ്യാഭ്യാസത്തിനായി ഓണ്‍ലൈനില്‍ പോകാന്‍ നിര്‍ബന്ധിതരാക്കുന്നു എന്നു മാത്രമല്ല അവരുടെ സാമൂഹിക ജീവിതവും ഹോബികളും ഇല്ലാതാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

പല കുട്ടികളും അവരുടെ മാതാപിതാക്കള്‍ ഉദ്ദേശിച്ചതിലും വളരെ പെട്ടെന്നു തന്നെ ഓണ്‍ലൈനില്‍ വരുന്നു. പഠനത്തിനോ അല്ലെങ്കില്‍ വിനോദം, ഗെയിമിംഗ്, മുതലായവയ്ക്കായി ഓണ്‍ലൈനില്‍ ചെലവഴിക്കുന്ന സമയത്തിന്‍റെ ദൈര്‍ഘ്യം അവരുടെ പഠനത്തെയും ബാധിക്കുന്നു എന്ന് ഐടിയു ഡയറക്ടര്‍ ഡോറെന്‍ ബോഗ്ദാന്‍-മാർട്ടിന്‍ ഒരു ഓണ്‍ലൈന്‍ ബ്രീഫിംഗില്‍ പറഞ്ഞു.

മാനദണ്ഡങ്ങളും മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും വികസിപ്പിക്കുന്ന ഐടിയു, കുട്ടികളുടെ സംരക്ഷണത്തിനായുള്ള ശുപാര്‍ശകള്‍ ഓണ്‍ലൈനില്‍ ത്വരിതപ്പെടുത്താനും അടുത്ത രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ അവ പുറത്തിറക്കാനും ശ്രമിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ബോഗ്ദാന്‍-മാര്‍ട്ടിന്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

ഈ ആഘാതത്തെക്കുറിച്ച് ഡോക്ടര്‍മാരും സൈക്കോളജിസ്റ്റുകളും ഇതിനകം മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. വൈറസ് ഉത്കണ്ഠയുണ്ടാക്കുന്നത് കുട്ടികള്‍ക്ക് ഹൃദയാഘാതമുണ്ടാക്കുമെന്നും അവര്‍ പറയുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, ഇന്‍റര്‍നെറ്റ് ഒരു ‘സുപ്രധാന ഡിജിറ്റല്‍ ലൈഫ് ലൈനാണ്’ എന്ന് ഐടിയു അഭിപ്രായപ്പെട്ട., കൂടാതെ പാന്‍ഡെമിക് ഇന്‍റര്‍നെറ്റ് ആക്സസ് ഇല്ലാത്തവരും അല്ലാത്തവരും തമ്മിലുള്ള ‘ഡിജിറ്റല്‍ വിഭജനം’ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്നു.

ഇന്‍റര്‍നെറ്റ് സൗകര്യത്തിന്‍റെ അഭാവം കുട്ടികളുടെ വിദ്യാഭ്യാസത്തിന് വിനാശകരമാകുമെന്ന് ബോഗ്ദാന്‍ മാര്‍ട്ടിന്‍ പറഞ്ഞു, 2 ജി സാങ്കേതികവിദ്യ വഴി ആശയവിനിമയം നടത്താന്‍ യൂനിസെഫുമായി ഐടിയു പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു.

മൊത്തം 3.6 ബില്യണ്‍ ആളുകള്‍ക്ക് ഇന്‍റര്‍നെറ്റ് ആക്സസ് ഇല്ലെന്ന് ഏജന്‍സി കണക്കാക്കുന്നു. അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നവരില്‍ പലരും വളരെയധികം പണം നല്‍കുന്നു. അല്ലെങ്കില്‍ കണക്ഷന്‍ മോശമായിരിക്കുമെന്നും ഐടിയു പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment