ഫെയ്സ് മാസ്ക് ഫാക്ടറിയില്‍ ട്രം‌പ് മാസ്ക് ധരിച്ചില്ല

544178_37417668വാഷിംഗ്ടണ്‍: കൊവിഡ്-19 പ്രതിരോധത്തിന്റെ ഭാഗമായി പുറത്തിറങ്ങുമ്പോള്‍ ഫെയ്സ് മാസ്ക് ധരിക്കണമെന്ന് യു എസില്‍ അത്യാവശ്യമാണ്. എന്നാല്‍, പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ് തന്നെ ഒരു ഫാക്ടറിയില്‍ മാസ്ക് ധരിക്കാന്‍ വിസമ്മതിച്ചു. ചൊവ്വാഴ്ച ഫീനിക്സിലെ ഹണിവെല്ലിലുള്ള എന്‍ 95 മാസ്ക് നിര്‍മ്മാണ ഫാക്ടറി അദ്ദേഹം സന്ദര്‍ശിച്ചിരുന്നു. ഫാക്ടറിയില്‍ ‘Wear your mask’ എന്ന ചിഹ്ന ബോര്‍ഡും ഉണ്ടായിരുന്നുവെങ്കിലും ‘മാസ്ക് എന്‍വയോണ്‍മെന്‍റ്’ എന്ന് പറഞ്ഞ് ട്രംപ് കളിയാക്കുകയായിരുന്നു.

ഫാക്ടറിയ്ക്കുള്ളില്‍, മാസ്ക് ധരിക്കുന്നതിന്‍റെ ഗുണങ്ങള്‍ അദ്ദേഹം ചോദിച്ചു മനസ്സിലാക്കി. എന്നാല്‍, മാസ്ക് ലഭിച്ചെങ്കിലും അദ്ദേഹം അത് ധരിച്ചില്ല. നിയമങ്ങള്‍ ലംഘിച്ചതിന് സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ അദ്ദേഹത്തിനെതിരെ നിരവധി വിമര്‍ശനങ്ങളാണ് ഉയര്‍ന്നുവന്നത്. പ്രസിഡന്റ് തന്നെ മാസ്ക് ധരിക്കാന്‍ വിസമ്മതിക്കുമ്പോള്‍ ജനങ്ങള്‍ എങ്ങനെ നിയമങ്ങള്‍ പാലിക്കുമെന്നാണ് ഡെമോക്രാറ്റുകളുടെ ചോദ്യം.

യുദ്ധം അടുത്ത ഘട്ടത്തിലെത്തിയിരിക്കുന്നു. സുരക്ഷിതമായും സാവധാനത്തിലും രാജ്യം വീണ്ടും തുറക്കുക എന്നതാണ് ഇപ്പോഴത്തെ ആവശ്യം. ഇത് മരണങ്ങള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. കൊറോണ ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് അവസാനിപ്പിച്ച് സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ തുറക്കുന്ന ഗ്രൂപ്പ് രൂപീകരിക്കുമെന്നും ട്രംപ് പറഞ്ഞു.

72000ത്തിലധികം മരണങ്ങള്‍ നടന്ന ഒരു രാജ്യത്തിന്റെ ഭരണാധികാരിയുടെ അലസ മനോഭാവത്തില്‍ ലോകം ഞെട്ടിപ്പോയി.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News