ട്രം‌പിന്റെ പരിചാരകനടക്കം വൈറ്റ് ഹൗസിലെ മൂന്ന് ജീവനക്കാര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 പോസിറ്റീവ്

 

33325321_H26174859-720x445

വാഷിംഗ്ടണ്‍: പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രം‌പിന്റെ പരിചാരകനടക്കം വൈറ്റ് ഹൗസിലെ മൂന്ന് ജീവനക്കാര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 പോസിറ്റീവ് പരീക്ഷിച്ചതായി വൈറ്റ് ഹൗസ് അധികൃതര്‍ വെള്ളിയാഴ്ച സ്ഥിരീകരിച്ചു.

വൈസ് പ്രസിഡന്‍റ് മൈക്ക് പെന്‍സിന്‍റെ പ്രസ് സെക്രട്ടറി കാറ്റി മില്ലറാണ് പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് പരീക്ഷിച്ച ഏറ്റവും പുതിയ വൈറ്റ് ഹൗസിലെ ജീവനക്കാരി. വൈറ്റ് ഹൗസില്‍ റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് അംഗങ്ങളുമായി നടത്തിയ കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷം മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകരുടെ ചോദ്യങ്ങള്‍ക്ക് ഉത്തരം നല്‍കുന്നതിനിടെ മില്ലര്‍ കൊവിഡ്-19 പോസിറ്റീവ് പരീക്ഷിച്ചതായി ട്രംപ് സ്ഥിരീകരിച്ചു.

താന്‍ മില്ലറുമായി അടുത്തിടെ ബന്ധപ്പെട്ടിരുന്നില്ലെന്നും എന്നാല്‍ പെന്‍സ് ചെയ്തിരുന്നുവെന്നും ട്രംപ് പറഞ്ഞു. രോഗനിര്‍ണയത്തിന്‍റെ വെളിച്ചത്തില്‍ ആവശ്യമായ എല്ലാ മുന്‍കരുതലുകളും എടുത്തിട്ടുണ്ടെന്ന് പെന്‍സ് ടീം വ്യക്തമാക്കി.

ഈ ആഴ്ച ആദ്യം, ട്രംപിന്‍റെ സ്വകാര്യ പരിചാരകന് വൈറസ് പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. മാര്‍ച്ചില്‍ സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ സ്റ്റേഹോം ഓര്‍ഡറുകള്‍ നടപ്പാക്കാന്‍ തുടങ്ങിയതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ പെന്‍സിന്‍റെ സ്റ്റാഫിലെ മറ്റൊരു അംഗത്തിന് പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് കണ്ടെത്തിയിരുന്നു.

ട്രംപിന്‍റെ പരിചാരകന് പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് കണ്ടെത്തിയതിനു ശേഷം, ട്രംപിനെയോ പെന്‍സിനെയോ രോഗനിര്‍ണയം നടത്തിയിട്ടില്ലെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസിന്റെ ഡെപ്യൂട്ടി പ്രസ് സെക്രട്ടറി ഹൊഗാന്‍ ഗിഡ്‌ലി പറഞ്ഞു.

തന്‍റെ പരിചാരകന് പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന വാര്‍ത്തകള്‍ പുറത്തുവന്നതിനെത്തുടര്‍ന്ന് അദ്ദേഹത്തെയും മറ്റ് വൈറ്റ് ഹൗസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരെയും കോവിഡ്-19നായി ദിവസവും പരിശോധിക്കുമെന്ന് ട്രംപ് പറഞ്ഞു. ആ ദൈനംദിന പരിശോധനയില്‍ അദ്ദേഹത്തെ ഉള്‍പ്പെടുത്തുമോ ഇല്ലയോ എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഇതുവരെ വിവരങ്ങളൊന്നുമില്ല.

ഈ കെട്ടിടം സുരക്ഷിതമായി സൂക്ഷിക്കാന്‍ വിദഗ്ധര്‍ മുന്നോട്ടു വെച്ച മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ ഞങ്ങള്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, അതിനര്‍ത്ഥം കോണ്‍ടാക്റ്റ് ട്രെയ്സിംഗ് എന്നാണെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസ് വക്താവ് മക്ഇനാനി വെള്ളിയാഴ്ചത്തെ ബ്രീഫിംഗിനിടെ പറഞ്ഞു.

ഈ ആഴ്ച ആദ്യം പ്രസിഡന്‍റിന്‍റെയും വൈസ് പ്രസിഡന്‍റിന്‍റെയും നെഗറ്റീവ് പരിശോധനാ ഫലങ്ങള്‍ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, വൈറസ് ബാധിച്ച ഒരാള്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയാകുന്നത് സംബന്ധിച്ച് ശാസ്ത്ര സമൂഹത്തില്‍ ഇപ്പോഴും ചില അനിശ്ചിതത്വമുണ്ട്. ഹാര്‍വാര്‍ഡ് മെഡിക്കല്‍ സ്കൂളിലെ ഗവേഷകര്‍ അടുത്തിടെ നടത്തിയ ഒരു പഠനമനുസരിച്ച്, ഒരു രോഗി രോഗലക്ഷണങ്ങള്‍ പ്രകടിപ്പിക്കാന്‍ തുടങ്ങുന്നതിനു രണ്ട് മൂന്ന് ദിവസം മുമ്പ് തന്നെ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയാകുമെന്ന് പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment