Flash News

കൊറോണ വൈറസ്: പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെക്കുറിച്ച് തെറ്റായ വിവരങ്ങള്‍ പ്രചരിപ്പിക്കാന്‍ റഷ്യ ചൈനയെ സഹായിക്കുന്നുവെന്ന് അമേരിക്ക

May 9, 2020

544638_67071458വാഷിംഗ്ടണ്‍: കൊറോണ വൈറസ് പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെക്കുറിച്ച് തെറ്റായ വിവരണങ്ങള്‍ പ്രചരിപ്പിക്കുന്നതിന് ചൈനയും റഷ്യയും സഹകരണം ശക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്ന് അമേരിക്ക ആരോപിച്ചു.

കോവിഡ് 19 പ്രതിസന്ധിക്ക് മുമ്പുതന്നെ റഷ്യയും പിആര്‍സിയും തമ്മിലുള്ള പ്രചാരണരംഗത്ത് ഒരു പരിധിവരെ ഏകോപനം ഉണ്ടായിരുന്നുവെന്ന് വിദേശ പ്രചരണം നിരീക്ഷിക്കുന്ന സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്‍റിന്‍റെ ഗ്ലോബല്‍ എന്‍ഗേജ്മെന്‍റ് സെന്‍ററിന്‍റെ കോഓര്‍ഡിനേറ്റര്‍ ലിയ ഗബ്രിയേല്‍ മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

സ്വന്തം ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കായി കോവിഡ് പാന്‍ഡെമിക്കിനെക്കുറിച്ചുള്ള പൊതു ധാരണ രൂപപ്പെടുത്താന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന രണ്ട് അഭിനേതാക്കള്‍ തമ്മിലുള്ള പ്രായോഗികതയായിട്ടാണ് ഞങ്ങളതിനെ കാണുന്നതെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.

ചൈനീസ് നഗരമായ വുഹാനില്‍ കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ആദ്യമായി കണ്ടെത്തിയ വൈറസ് അമേരിക്കയാണ് സൃഷ്ടിച്ചതെന്ന് ആരോപിക്കുന്നത് ഉള്‍പ്പെടെ ആയിരക്കണക്കിന് റഷ്യന്‍ ലിങ്കു ചെയ്ത സോഷ്യല്‍ മീഡിയ അക്കൗണ്ടുകള്‍ പാന്‍ഡെമിക്കിനെക്കുറിച്ച് ഗൂഢാലോചനകള്‍ പ്രചരിപ്പിക്കുകയാണെന്ന് ഗ്ലോബല്‍ എന്‍ഗേജ്മെന്‍റ് സെന്‍റര്‍ നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു. റഷ്യയുടെ തന്ത്രമാണ് ചൈനയെക്കൊണ്ട് അങ്ങനെ പറയിപ്പിച്ചതെന്നും ലിയ ഗബ്രിയേല്‍ പറഞ്ഞു.

അമേരിക്കന്‍ സൈന്യമാണ് വുഹാനിലേക്ക് വൈറസ് കൊണ്ടുവന്നതെന്ന ചൈനീസ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയ വക്താവിന്റെ ട്വീറ്റ്
അമേരിക്കയെ പ്രകോപിപ്പിക്കാനായിരുന്നു. എന്നാല്‍, പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപും ചൈനീസ് പ്രസിഡന്റും തമ്മിലുള്ള ടെലിഫോണ്‍ ചര്‍ച്ചകള്‍ക്ക് ശേഷം മാര്‍ച്ച് അവസാനം ഇരു രാജ്യങ്ങളും അനൗപചാരികമായി വാക്‌പോരിന് മയം വരുത്തിയിരുന്നു.

വൈറസ് ഉത്ഭവിച്ചത് ഒരു വുഹാന്‍ ലബോറട്ടറിയിലാണ് എന്ന സിദ്ധാന്തം സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി മൈക്ക് പോംപിയോ മുന്നോട്ടു വെച്ചതോടെ സംഘര്‍ഷങ്ങള്‍ വീണ്ടും ഉയര്‍ന്നു. ഈ നിലപാട് ബീജിംഗ് നിഷേധിച്ചു.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയും യുഎസ് ഗവണ്‍മെന്‍റിന്‍റെ ഉന്നത എപ്പിഡെമിയോളജിസ്റ്റും പറയുന്നത് ഒരു ലാബില്‍ നിന്നാണ് വൈറസ് വന്നതെന്നതിന് തെളുവുകളൊന്നുമില്ലെന്നാണ്. മിക്ക ശാസ്ത്രജ്ഞരും പറയുന്നത് വുഹാനിലെ ഇറച്ചി വിപണിയില്‍ നിന്നാണ് വൈറസ് പടര്‍ന്നതെന്നാണ്.

വസ്തുനിഷ്ഠമായ വസ്തുതകളെ തെറ്റായ വിവരവും പ്രചാരണവും നടത്താനുള്ള ശ്രമമാണ് യു എസ് ചെയ്യുന്നതെന്ന് അമേരിക്കയിലെ ചൈനയുടെ അംബാസഡര്‍ കുയി ടിയാന്‍‌കായ് അടുത്തിടെ ആരോപിച്ചിരുന്നു.

‘എല്ലായ്പ്പോഴും കുറ്റപ്പെടുത്തുന്ന മനസ്സിന് പിന്നില്‍ ഒരുതരം വൃത്തികെട്ട രാഷ്ട്രീയമാണ്, രാഷ്ട്രീയ നേട്ടത്തിനായി ശ്രദ്ധ ആകര്‍ഷിക്കുന്ന കുറച്ചുപേര്‍ അതിനെ നയിക്കുന്നു,’ ക്യൂ വാഷിംഗ്ടണ്‍ പോസ്റ്റില്‍ എഴുതി.

റഷ്യന്‍ പ്രസിഡന്‍റ് വ്ളാഡിമിര്‍ പുടിനുമായുള്ള ടെലിഫോണ്‍ കോളിലാണ് പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെക്കുറിച്ചുള്ള സഹകരണം എഫ്സി വെള്ളിയാഴ്ച ചര്‍ച്ച ചെയ്തത്.

ചൈനയെ കുറ്റപ്പെടുത്താനുള്ള ഒരു കാരണം എന്ന നിലയില്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെ ഉപയോഗിക്കാനുള്ള ചില ശക്തികളുടെ ശ്രമങ്ങളെ റഷ്യ എതിര്‍ക്കുന്നു. അതുകൊണ്ട് ചൈനയുടെ പക്ഷത്ത് റഷ്യ ഉറച്ചുനില്‍ക്കുമെന്ന് പുടിന്‍ പറഞ്ഞതായി ചൈനയുടെ ഔദ്യോഗിക വാര്‍ത്താ മാധ്യമം സിന്‍‌ഹുവ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

വെനസ്വേല മുതല്‍ നിരായുധീകരണത്തിന് സാമ്പത്തിക ഉപരോധം ഉപയോഗിക്കുന്നതുവരെയുള്ള വിഷയങ്ങളില്‍ ചൈനയും റഷ്യയും പലപ്പോഴും പൊതുവായ കാരണങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തുകയും അമേരിക്കയുമായി ഏറ്റുമുട്ടുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ട്.

ഗ്ലോബല്‍ എന്‍ഗേജ്മെന്‍റ് സെന്‍ററിന്‍റെ കണക്കനുസരിച്ച്, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 270,000 ആളുകളെ കൊന്നൊടുക്കിയ, അമേരിക്കയെ വിമര്‍ശിക്കുന്ന പകര്‍ച്ചവ്യാധി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനെ പ്രതിരോധിക്കുന്നതിനായി ചൈന വീണ്ടും ഓണ്‍ലൈന്‍ കാമ്പയിന്‍ ശക്തമാക്കി. അതിനായി മോസ്കോയില്‍ ദീര്‍ഘകാലമായി ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന സാങ്കേതിക വിദ്യകള്‍ കൂടുതലായി ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ലിയ ഗബ്രിയേല്‍ പറഞ്ഞു. സന്ദേശം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ ചൈന നെറ്റ്‌വര്‍ക്കുകള്‍ കൂടുതലായി ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഗബ്രിയേല്‍ പറഞ്ഞു.

ജനാധിപത്യ അനുകൂല പ്രകടനങ്ങള്‍ക്ക് സാക്ഷ്യം വഹിച്ച ഹോങ്കോങ്ങിലെ സ്വയംഭരണ പ്രദേശത്ത് രാഷ്ട്രീയ വിയോജിപ്പുകള്‍ വിതയ്ക്കുതിന് ഇത്തരം ഓണ്‍ലൈന്‍ രീതികള്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് ചൈന ആദ്യമായി നിരീക്ഷിച്ചതെന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു.

ഏകോപനത്തിന്‍റെ വ്യാപ്തി അറിയാന്‍ കഴിയുന്നില്ലെങ്കിലും കൊറോണ വൈറസില്‍ റഷ്യയും ചൈനയും വിവരണങ്ങളുടെ സംയോജനം കണ്ടെത്തിയതായി ഗബ്രിയേല്‍ പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top