ജിഹാദ് ചാര്‍ട്ട് കേസ്: സീ ന്യൂസ് എഡിറ്റര്‍ സുധീര്‍ ചൗധരിക്കെതിരെ എഫ്ഐആര്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തു

Screengrab-showing-Sudhir-Chaudhary-and-the-chart-on-Zee-News.-Photo-Twitterന്യൂദല്‍ഹി: ഹിന്ദി ന്യൂസ് ചാനല്‍ സീ ന്യൂസിന്‍റെ എഡിറ്റര്‍ ഇന്‍ ചീഫ് സുധീര്‍ ചൗധരിക്കെതിരെ കേരള പോലീസ് എഫ്ഐആര്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തു.

തന്‍റെ ടിവി ഷോ ഡെയ്‌ലി ന്യൂസ് അനാലിസിസില്‍ (ഡിഎന്‍എ) വര്‍ഗീയതയെ ധ്രുവീകരിക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചതായും ഇസ്ലാമിനെ അപമാനിച്ചതായും ചൗധരി ആരോപിക്കപ്പെടുന്നു.

‘ലാന്‍ഡ് ജിഹാദ്’ സെഗ്‌മെന്റിന്റെ ഡിഎന്‍എ ഷോയില്‍ ഒരു ചാര്‍ട്ട് കാണിച്ച് 2020 മാര്‍ച്ച് 11 ന് വിവിധ തരം ജിഹാദുകളെക്കുറിച്ച് വിശകലനം ചെതുവെന്നാണ് ചൗധരിക്കെതിരെ ആരോപിക്കപ്പെടുന്ന കുറ്റം. അഞ്ച് വര്‍ഷം മുമ്പുള്ള ഒരു ഫേസ്ബുക്ക് പോസ്റ്റില്‍ നിന്നാണ് സുധീര്‍ ചൗധരി തന്‍റെ ഷോയ്ക്കായി ഈ ചാര്‍ട്ട് എടുത്തത്.

ചാര്‍ട്ട് ഇംഗ്ലീഷില്‍ ലഭ്യമാണെങ്കിലും ചൗധരി തന്‍റെ ഷോയ്ക്കായി ഹിന്ദിയിലേക്ക് വിവര്‍ത്തനം ചെയ്ത ‘ബേക്കോട്ട് ഹലാല്‍ ഇന്‍ ഇന്ത്യ’ എന്ന ഫേസ്ബുക്ക് പേജില്‍ നിന്നാണ് ചാര്‍ട്ട് എടുത്തത്.

മാര്‍ച്ച് 18 നാണ് പോലീസിന് പരാതി നല്‍കിയിട്ടുള്ളത്. അതില്‍ ചൗധരി തന്‍റെ ഷോയിലൂടെ മുസ്ലീം വിഭാഗത്തെ ലക്ഷ്യം വച്ചതായി പറയുന്നു. സാമുദായിക വിദ്വേഷം പ്രചരിപ്പിക്കുക എന്നതാണ് ലക്ഷ്യമെന്നും പറയുന്നു.

സുധീര്‍ ചൗധരി തന്‍റെ ടിവി ഷോയില്‍ ഒരു ജിഹാദ് ചാര്‍ട്ട് കാണിച്ചു. ആരാണ് ഈ ജിഹാദ് ചാര്‍ട്ട് തയ്യാറാക്കിയതെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞിട്ടില്ല. ജിഹാദ്, ഹാര്‍ഡ്കോര്‍, പ്രത്യയശാസ്ത്ര ജിഹാദ് എന്നിങ്ങനെ രണ്ട് തരങ്ങളുണ്ടെന്ന് ചൗധരി ഷോയില്‍ പറഞ്ഞു.

സാമ്പത്തിക ജിഹാദ്, ചരിത്ര ജിഹാദ്, മീഡിയ ജിഹാദ്, ഫിലിം ആന്‍ഡ് മ്യൂസിക് ജിഹാദ്, മതേതരത്വത്തിന്‍റെ ജിഹാദ് എന്നിവ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നതാണ് പ്രത്യയശാസ്ത്ര ജിഹാദ്. അതേസമയം ഹാര്‍ഡ്കോര്‍ ജിഹാദില്‍ ജനസംഖ്യ ജിഹാദ്, ലവ് ജിഹാദ്, ലാന്‍ഡ് ജിഹാദ്, വിദ്യാഭ്യാസ ജിഹാദ്, ഇര ജിഹാദ്, നേരായ ജിഹാദ് എന്നിവയുണ്ടെന്നും ഷോയില്‍ പറഞ്ഞു.

പരാതിക്കാരനായ ഗവാസ് തന്‍റെ പരാതിയില്‍ ചൗധരിയെതിരെ നടപടിയെടുക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെടുക മാത്രമല്ല സീ ന്യൂസ് സസ്പെന്‍ഡ് ചെയ്യണമെന്നും ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

സുധീര്‍ അവതരിപ്പിച്ച ഷോ ഈ രാജ്യത്തിന്‍റെ നിയമങ്ങളുടെയും ഭരണഘടനാ മൂല്യങ്ങളുടെയും ലംഘനമാണ്. പത്രപ്രവര്‍ത്തനത്തിന്‍റെ മറവില്‍ അദ്ദേഹം മുസ്ലിംകള്‍ക്കെതിരെ വിഷം വിതയ്ക്കുകയായിരുന്നു. അദ്ദേഹം കാണിച്ച ചാര്‍ട്ട് അടിസ്ഥാനരഹിതമായ ആരോപണങ്ങള്‍ ഉന്നയിച്ച പ്രചരണം മാത്രമാണെന്ന് പരാതിക്കാരന്‍ പറയുന്നു. ചാനലിനെതിരെ വാര്‍ത്താവിതരണ മന്ത്രാലയത്തിലും പരാതി നല്‍കാന്‍ ആലോചിക്കുന്നതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഈ പരാതിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ കേസ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് കേരള പോലീസ് ഇന്‍സ്പെക്ടര്‍ ബിനു ടോംസ് പറഞ്ഞു. അന്വേഷണം തുടരുകയാണ്.

അതേസമയം, എഫ്ഐആറിന്‍റെ ഒരു കോപ്പി സുധീര്‍ ചൗധരി ട്വീറ്റ് ചെയ്യുകയും സത്യം കാണിക്കുന്നതിനായി കേരള പോലീസിനെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് പുലിറ്റ്സര്‍ ബഹുമതി എന്ന് വിളിക്കുകയും ചെയ്തു.

നേരത്തെ ഹിന്ദു സംഘടനകള്‍ ലവ് ജിഹാദ് എന്ന പദം ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു. ഇസ്ലാം പ്രചരിപ്പിക്കാനും അവരെ വിവാഹം കഴിക്കാനും ഇസ്ലാം സ്വീകരിക്കാനും മുസ്ലിം പുരുഷന്മാര്‍ ഹിന്ദു പെണ്‍കുട്ടികളെ വശീകരിക്കുന്നുവെന്ന് ഹിന്ദു സംഘടനകള്‍ പ്രചരിപ്പിച്ചിരുന്നു.

കഴിഞ്ഞ മാസം സുധീര്‍ ചൗധരി തന്‍റെ ടിവി ഷോയില്‍ കൊറോണ ജിഹാദിനെക്കുറിച്ച് ചര്‍ച്ച ചെയ്യുന്നതിനിടെ ഒരു പ്രത്യേക വിഭാഗം മനഃപ്പൂര്‍വ്വം രാജ്യത്ത് കൊറോണ വൈറസ് പ്രചരിപ്പിക്കുകയാണെന്നും പരാമര്‍ശിച്ചിരുന്നു.


Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment