കൊവിഡ്-19 ഗവേഷണ ഡാറ്റ മോഷ്ടിക്കാന്‍ ചൈന ശ്രമിക്കുന്നുവെന്ന് അമേരിക്ക

vacവാഷിംഗ്ടണ്‍: കൊറോണ വാക്സിനുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഗവേഷണ വിവരങ്ങള്‍ മോഷ്ടിക്കാന്‍ ചൈനീസ് ഹാക്കര്‍മാര്‍ ശ്രമിക്കുകയാണെന്ന് യു എസ് ആരോപിക്കുന്നു. കൊറോണ വൈറസിനുള്ള വാക്സിനുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഗവേഷണ ഡാറ്റ മോഷ്ടിക്കാന്‍ ചൈനീസ് ഹാക്കര്‍മാരും ഡിറ്റക്ടീവുകളും ശ്രമിക്കുന്നുവെന്ന് ഫെഡറല്‍ ബ്യൂറോ ഓഫ് ഇന്‍വെസ്റ്റിഗേഷനും (എഫ്ബിഐ) ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് ഓഫ് ഹോം‌ലാന്റ് സെക്യൂരിറ്റിയും (ഡി‌എച്ച്‌എസ്) ആരോപിക്കുന്നതായി ദി വാള്‍സ്ട്രീറ്റ് ജേര്‍ണലും ന്യൂയോര്‍ക്ക് ടൈംസും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. ചൈനീസ് ഹാക്കിംഗിനെക്കുറിച്ചുള്ള അന്വേഷണം നടക്കുന്നതായും റിപ്പോര്‍ട്ടുകളില്‍ പറയുന്നു.

ഈ ഹാക്കര്‍മാര്‍ കോവിഡ് 19 ന്‍റെ ചികിത്സയുടേയും പരിശോധനയുടേയും വിവരങ്ങളും ബന്ധപ്പെട്ട വിവരങ്ങളും ശേഖരിക്കാനാണ് ശ്രമിക്കുന്നത്. സംഘടിത കുറ്റവാളികള്‍ ചെയ്യുന്ന ആരോഗ്യ പ്രൊഫഷണലുകള്‍ക്കെതിരായ സൈബര്‍ ആക്രമണങ്ങള്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുമെന്ന് ബ്രിട്ടനും യുഎസും കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച സംയുക്ത സന്ദേശത്തില്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിരുന്നു.

എന്നാല്‍, ചൈനീസ് അധികൃതര്‍ ഈ ആരോപണങ്ങള്‍ നിഷേധിച്ചു. കോവിഡ് 19 ചികിത്സയിലും വാക്സിന്‍ കണ്ടെത്തലിലും ഞങ്ങള്‍ മുന്‍‌പന്തിയിലാണെന്ന് ചൈനീസ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം വക്താവ് ഷാവോ ലിജിയാന്‍ പറഞ്ഞു. തെളിവുകളുടെ അഭാവത്തില്‍, അഭ്യൂഹങ്ങളും അധിക്ഷേപങ്ങളും ഉപയോഗിച്ച് ചൈനയെ ലക്ഷ്യമിടുന്നത് തെറ്റാണെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.

പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെക്കുറിച്ച് തങ്ങളെ യഥാസമയം അറിയിച്ചിട്ടില്ലെന്നും, എന്നാല്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെക്കുറിച്ചുള്ള ഞങ്ങളുടെ നിലപാട് ഞങ്ങള്‍ ആവര്‍ത്തിച്ച് പറഞ്ഞിട്ടുണ്ടെന്നും യുഎസ് ആരോപിച്ചതായി മറ്റൊരു സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്‍റ് വക്താവ് ഹുവ ചുനിംഗ് പറഞ്ഞു. അമേരിക്ക ഈ നുണകള്‍ ആവര്‍ത്തിക്കുന്നതിനാല്‍, വസ്തുതാപരമായ വിവരങ്ങള്‍ ലോകം അറിയണം എന്നും ചുനിംഗ് പറഞ്ഞു.


Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment