സര്‍ക്കാര്‍ ജീവനക്കാരുടെ ഏഴ് അലവന്‍സുകള്‍ ഉത്തര്‍പ്രദേശ് സര്‍ക്കാര്‍ നിര്‍ത്തലാക്കി

Yogi-Adityanath-PTI-2ലഖ്നൗ: കൊറോണ വൈറസ് പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെത്തുടര്‍ന്നുണ്ടായ അധിക സാമ്പത്തിക ഭാരം കുറയ്ക്കുന്നതിനായി ഉത്തര്‍പ്രദേശ് സര്‍ക്കാര്‍ തങ്ങളുടെ ജീവനക്കാര്‍ക്ക് നല്‍കുന്ന ഏഴ് തരം അലവന്‍സുകള്‍ നിര്‍ത്തലാക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചു.

വിവിധ വകുപ്പുകളിലെ ജീവനക്കാര്‍ക്ക് ലഭിക്കുന്ന ഈ അലവന്‍സുകള്‍ ഒരു വര്‍ഷത്തേക്ക് നിര്‍ത്താന്‍ കഴിഞ്ഞ മാസം സര്‍ക്കാര്‍ തീരുമാനിച്ചു.

കൊറോണ വൈറസ് പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെത്തുടര്‍ന്ന് സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിന്‍റെ വരുമാനം കുറഞ്ഞതിനെത്തുടര്‍ന്ന് ധനകാര്യ സെക്രട്ടറി സഞ്ജീവ് മിത്തല്‍ ചൊവ്വാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ വിജ്ഞാപന പ്രകാരം, കേന്ദ്രത്തില്‍ അടച്ചതോ അല്ലാത്തതോ ആയ അലവന്‍സുകള്‍ അവലോകനം ചെയ്യുകയും സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ വിലയിരുത്തുകയും ചെയ്തു.

സെക്രട്ടേറിയറ്റ് അലവന്‍സ്, വിവിധ പോലീസ് സെല്ലുകള്‍ക്ക് പ്രത്യേക അലവന്‍സ്, എല്ലാ വകുപ്പുകളിലെയും ജൂനിയര്‍ എഞ്ചിനീയര്‍മാര്‍ക്ക് പ്രത്യേക അലവന്‍സ്, പൊതുമരാമത്ത് വകുപ്പിന് ഗവേഷണ അലവന്‍സ്, ചിട്ടയായ അലവന്‍സ്, ഡിസൈന്‍ അലവന്‍സ് എന്നിവയും, ജലസേചന വകുപ്പില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും അലവന്‍സുകള്‍ നിര്‍ത്തലാക്കി. ഇതുവഴി പ്രതിവര്‍ഷം 1500 കോടി രൂപയെങ്കിലും ലാഭിക്കാനാണ് സര്‍ക്കാര്‍ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

2021 മാര്‍ച്ച് 31 നകം 16 ലക്ഷം ജീവനക്കാരുടെ അലവന്‍സ് വര്‍ദ്ധനവ് നിര്‍ത്താന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ കഴിഞ്ഞ മാസം തീരുമാനിച്ചിരുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, മറ്റ് സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി യുപി സര്‍ക്കാര്‍ ജീവനക്കാരുടെ വേതനം വെട്ടിക്കുറച്ചിട്ടില്ലെന്ന് സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ പറയുന്നു.

ഒരു വര്‍ഷത്തേക്ക് മാറ്റിവച്ച ഏഴ് അലവന്‍സുകള്‍ നിര്‍ത്തലാക്കാനുള്ള തീരുമാനത്തില്‍ ജീവനക്കാര്‍ പ്രകോപിതരാണെന്ന് വിവിധ മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു. ലോക്ക്ഡൗണിനു ശേഷം അവര്‍ പ്രക്ഷോഭത്തിന് തയ്യാറെടുക്കുകയാണെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ട്.

എംപിമാരുടെ അലവന്‍സുകള്‍ ഒരു വശത്തും ജീവനക്കാരുടെ അലവന്‍സ് മറുവശത്തും വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് സംസ്ഥാന എംപ്ലോയീസ് ജോയിന്‍റ് കൗണ്‍സില്‍ പ്രസിഡന്‍റ് ഹരികിഷോര്‍ തിവാരിയും ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി ശിവബരന്‍ സിംഗ് യാദവും പറഞ്ഞു.

ശമ്പളം വെട്ടിക്കുറയ്ക്കില്ലെന്ന് സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. തുടര്‍ന്ന് കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ തീരുമാനമെടുക്കുമെന്ന് പറഞ്ഞു. കേന്ദ്രത്തിന്‍റെ തീരുമാനത്തിന്‍റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ അലവന്‍സുകള്‍ ഒരു വര്‍ഷത്തേക്ക് നിരോധിക്കുകയും ഇപ്പോള്‍ അവ പൂര്‍ണ്ണമായും നിര്‍ത്തലാക്കുകയും ചെയ്തു. സര്‍ക്കാര്‍ തീരുമാനം പിന്‍വലിക്കണം, അല്ലാത്തപക്ഷം ജീവനക്കാര്‍ ഇതിനെതിരെ തെരുവിലിറങ്ങും.

ഉത്തര്‍പ്രദേശ് ലോക്കല്‍ ബോഡീസ് എംപ്ലോയീസ് ഫെഡറേഷനും, സെക്രട്ടേറിയറ്റ് അസോസിയേഷനും, സെക്രട്ടേറിയറ്റ് ഏകോപന സമിതിയും സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിന്‍റെ നീക്കത്തെ വിമര്‍ശിച്ചു.

സെക്രട്ടേറിയറ്റ് ഏകോപന സമിതി മുഖ്യമന്ത്രി പ്രിന്‍സിപ്പല്‍ സെക്രട്ടറി സഞ്ജയ് പ്രസാദിനെ സന്ദര്‍ശിച്ച് തങ്ങളുടെ പ്രതിഷേധമറിയിച്ച് ഒരു മെമ്മോറാണ്ടം സമര്‍പ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കോണ്‍ഗ്രസ് പാര്‍ട്ടിയുടെ സംസ്ഥാന യൂണിറ്റും സര്‍ക്കാരിന്‍റെ തീരുമാനത്തെ വിമര്‍ശിച്ചു. ഇത് നിര്‍ഭാഗ്യകരമാണെന്ന് സംസ്ഥാന കോണ്‍ഗ്രസ് അധ്യക്ഷന്‍ അജയ് കുമാര്‍ ലല്ലു വിശേഷിപ്പിച്ചു. കൊറോണയുടെ മറവില്‍ എടുത്ത തെറ്റായ തീരുമാനമാണിതെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. സര്‍ക്കാര്‍ അത് പരിഗണിക്കണം.Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News