Flash News
കോവിഡ് കുതിച്ചുയരുന്നു; ആളുകള്‍ക്ക് ഭക്ഷണവും ശമ്പളവുമില്ല; ആശുപത്രികളില്‍ ആംബുലന്‍സോ കിടക്കകളോ ഇല്ല; എന്നിട്ടും പുതിയ പാർലമെന്റ് പണിയുന്നതിന്റെ ചിന്തയിലാണ് കേന്ദ്രം: പ്രശാന്ത് ഭൂഷൺ   ****    എല്ലാ വിദേശ സേനകളും ഉടന്‍ ലിബിയ വിട്ടുപോകണം: യു എന്‍   ****    തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ തോല്‍‌വി മണത്ത് സിപി‌എം നേതാക്കള്‍; ഫല പ്രഖ്യാപനം കഴിഞ്ഞാല്‍ പാര്‍ട്ടിയില്‍ പൊട്ടിത്തെറിയുണ്ടാകുമെന്ന് സൂചന   ****    സംസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് കുത്തനെ പടരുന്നു; എറണാകുളം-കൊച്ചി പ്രദേശങ്ങളില്‍ പ്രാദേശിക ലോക്ക്ഡൗണ്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു   ****    ജോസ് വിതയത്തില്‍ അതുല്യമായ അല്മായ മാതൃക: മാര്‍ ജോര്‍ജ് ആലഞ്ചേരി   ****   

കോവിഡ്-19: അടുത്ത ആറു മാസത്തിനുള്ളില്‍ പ്രതിദിനം ആറായിരത്തിലധികം കുട്ടികള്‍ മരിക്കാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് യൂണിസെഫ്

May 15, 2020

Coronavirus-China-Reuters (1)ഐക്യരാഷ്ട്രസഭ: ആരോഗ്യസംവിധാനം ദുര്‍ബലമായതിനാലും കോവിഡ് 19 ആഗോള പകര്‍ച്ചവ്യാധി മൂലം പതിവ് സേവനങ്ങള്‍ തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നതിനാലും അടുത്ത ആറ് മാസത്തിനുള്ളില്‍ പ്രതിദിനം 6,000 അധിക കുട്ടികള്‍ മരിക്കാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് യൂണിസെഫ് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി.

ഈ ആഗോള പകര്‍ച്ചവ്യാധി ബാധിച്ച കുട്ടികള്‍ക്ക് മാനുഷിക സഹായം നല്‍കുന്നതിന് യുണിസെഫ് 1.6 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ സഹായം തേടി.

ഈ കൊറോണ വൈറസ് അതിവേഗം ഒരു പ്രതിസന്ധിയായി മാറുകയാണെന്നും, അടിയന്തര നടപടി സ്വീകരിച്ചില്ലെങ്കില്‍, അഞ്ച് വയസ്സിന് താഴെയുള്ള 6,000 കുട്ടികള്‍ ദിവസവും മരിക്കുമെന്നും യൂണിസെഫ് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുന്നു.

‘സ്കൂളുകള്‍ അടച്ചിരിക്കുന്നു, മാതാപിതാക്കള്‍ക്ക് ജോലിയില്ല, കുടുംബങ്ങള്‍ ആശങ്കാകുലരാണ്,’ യുണിസെഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടര്‍ ഹെന്‍റിയേറ്റ ഫോറെ പറഞ്ഞു.

അടുത്ത ആറുമാസത്തിനുള്ളില്‍ 6,000 കുട്ടികള്‍ കൂടി മരിക്കുമെന്ന് കണക്കാക്കിയത് യുഎസ് ആസ്ഥാനമായുള്ള ജോണ്‍സ് ഹോപ്കിന്‍സ് ബ്ലൂംബെര്‍ഗ് സ്കൂള്‍ ഓഫ് പബ്ലിക് ഹെല്‍ത്തിലെ ഗവേഷകരുടെ വിശകലനത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ്. ഈ വിശകലനം ബുധനാഴ്ച ‘ലാന്‍സെറ്റ് ഗ്ലോബല്‍ ഹെല്‍ത്ത് ‘ ജേര്‍ണലില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കൊറോണ വൈറസ് മൂലം ലോക്ക്ഡൗണ്‍ നിയന്ത്രണങ്ങളുള്ള 132 രാജ്യങ്ങളിലാണ് 18 വയസ് പ്രായമുള്ള കുട്ടികളില്‍ 77 ശതമാനവും താമസിക്കുന്നതെന്ന് യൂണിസെഫിന്‍റെ വിശകലനത്തില്‍ പറയുന്നു.

പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍, സ്കൂള്‍ അടയ്ക്കല്‍, ഒറ്റപ്പെടല്‍ എിവയ്ക്കുള്ള നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ കുട്ടികളുടെ മാനസികാരോഗ്യത്തെ സാരമായി ബാധിച്ചുവ്െ യുഎന്‍ ഏജന്‍സി അറിയിച്ചു. ഇതുകൂടാതെ, ദുര്‍ബലമായ അവസ്ഥയില്‍ ജീവിക്കു യുവാക്കളില്‍ സമ്മര്‍ദ്ദത്തിന്‍റെ തോത് കൂടുതല്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാന്‍ കഴിയും.

ചലനത്തിനും സാമൂഹിക സാമ്പത്തിക വ്യവസ്ഥകള്‍ വഷളാകുന്ന കുട്ടികള്‍ക്കുള്ള നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ അക്രമത്തിനും അവഗണനയ്ക്കും ഇരയാകാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കൂടാതെ, സ്ത്രീകള്‍ക്കും പെണ്‍കുട്ടികള്‍ക്കുമെതിരെ ലൈംഗിക, ലിംഗാധിഷ്ഠിത അതിക്രമങ്ങളുടെ സാധ്യതയും വര്‍ദ്ധിക്കും.

കൊറോണ വൈറസ് പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുടെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍, സ്ഥിരമായി രോഗപ്രതിരോധം ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള മറ്റ് അവശ്യ സേവനങ്ങളുടെ അഭാവം മൂലം കോടിക്കണക്കിന് കുട്ടികളുടെ ജീവിതം പ്രതിസന്ധിയിലായിട്ടുണ്ടെന്ന് ഐക്യരാഷ്ട്രസഭ നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു.

കൊറോണ വൈറസ് പകര്‍ച്ചവ്യാധി മൂലമുണ്ടായ കുട്ടികള്‍ക്കുള്ള വാക്സിനേഷന്‍ തടസ്സങ്ങളെക്കുറിച്ച് യുണിസെഫ് സൂചിപ്പിച്ചിരുന്നു. ദക്ഷിണേഷ്യയിലെ കുട്ടികള്‍ക്ക് ജീവന്‍ രക്ഷിക്കാനുള്ള വാക്സിനുകള്‍ നല്‍കിയില്ലെങ്കില്‍, ഈ മേഖലയിലെ ആരോഗ്യവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മറ്റൊരു അടിയന്തരാവസ്ഥ ഉണ്ടായേക്കാം.

വാക്സിനേഷന്‍ ലഭിക്കാത്ത അല്ലെങ്കില്‍ പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകള്‍ ഇല്ലാത്ത ലോകത്തെ മൊത്തം കുട്ടികളുടെ നാലിലൊന്ന് കുട്ടികള്‍ ദക്ഷിണേഷ്യയിലാണെന്ന് യൂണിസെഫ് പറഞ്ഞിരുന്നു. ഇവരില്‍ മിക്കവാറും 97 ശതമാനവും ഇന്ത്യ, പാക്കിസ്താന്‍, അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍ എന്നീ രാജ്യങ്ങളിലാണ്.

കൊറോണ വൈറസ് ബാധയെത്തുടര്‍ന്ന് പരിമിതമായ വാക്സിനേഷന്‍ പ്രചാരണം മൂലം ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 11.7 കോടി കുട്ടികള്‍ക്ക് അഞ്ചാം പനി ബാധിക്കുന്നതായി ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയും യൂണിസെഫും നേരത്തെ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.

നിലവില്‍ 24 രാജ്യങ്ങള്‍ പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നിര്‍ത്തിവച്ചിരിക്കുകയാണ്. ഈ രാജ്യങ്ങളില്‍ പലതും ഇതിനകം അഞ്ചാം പനി ഭീഷണി നേരിടുന്നുണ്ട്. ഇതിനുപുറമെ, മറ്റ് 13 രാജ്യങ്ങളില്‍ കൊറോണ വൈറസ് കാരണം വാക്സിനേഷന്‍ പ്രോഗ്രാമിനെ കാര്യമായി ബാധിച്ചിട്ടുണ്ട്.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top