ബംഗ്ലാദേശിലെ റോഹിംഗ്യന്‍ ക്യാമ്പില്‍ കോവിഡ് -19 ന്റെ ആദ്യ കേസ്

rohingyaതെക്കന്‍ ബംഗ്ലാദേശിലെ റോഹിംഗ്യന്‍ അഭയാര്‍ഥികള്‍ക്കായുള്ള തിരക്കേറിയ ക്യാമ്പുകളിലാണ് കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച ആദ്യത്തെ കേസ്. ഒരു ദശലക്ഷത്തിലധികം അഭയാര്‍ഥികള്‍ ഈ ക്യാമ്പുകളില്‍ താമസിക്കുന്നുണ്ട്.

റോഹിംഗ്യന്‍ സമുദായത്തില്‍ നിന്നുള്ള ഒരാള്‍ക്കും കോക്സ് ബസാര്‍ ജില്ലയില്‍ താമസിക്കുന്ന മറ്റൊരാള്‍ക്കും അണുബാധയുണ്ടെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ചതായും, തുടര്‍ന്ന് അവരെ നാടുകടത്തിയതായും രാജ്യത്തെ അഭയാര്‍ഥി കാര്യ കമ്മീഷണര്‍ മെഹ്ബൂബ് ആലം താലൂക്ദാര്‍ പറഞ്ഞു.

തങ്ങള്‍ ബന്ധപ്പെടുന്ന ആളുകളെ തിരിച്ചറിയാനും ഒറ്റപ്പെടുത്താനുമുള്ള ശ്രമങ്ങള്‍ തുടരുകയാണെന്ന് ഐക്യരാഷ്ട്ര അഭയാര്‍ത്ഥി ഏജന്‍സി വക്താവ് ലൂയിസ് ഡൊനോവന്‍ വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സിയായ അസോസിയേറ്റഡ് പ്രസ്സിനോട് പറഞ്ഞു.

ക്യാമ്പുകളില്‍ അണുബാധ പടരാനുള്ള സാധ്യതയെക്കുറിച്ച് എയ്ഡ് തൊഴിലാളികള്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുകയായിരുന്നു.

ഈ ക്യാമ്പുകളിലെ പ്ലാസ്റ്റിക് ഷീറ്റ് കൂടാരങ്ങള്‍ ഒരു ചതുരശ്ര കിലോമീറ്ററിന് 40,000 ആളുകള്‍ (ഒരു ചതുരശ്ര മൈലിന് 103,600) ജനസാന്ദ്രതയിലാണ് താമസിക്കുന്നത്. ഇത് ബംഗ്ലാദേശിന്റെ ശരാശരി സാന്ദ്രതയുടെ 40% ഇരട്ടിയാണ്. ഇത് അഭയാര്‍ഥികള്‍ക്കിടയില്‍ പലതവണ അണുബാധ പടരാനുള്ള സാധ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

ഓരോ കുടിലിനും വെറും 10 ചതുരശ്ര മീറ്റര്‍ (107 ചതുരശ്ര അടി). പലതിലും 10-12 ആളുകള്‍ ഒരുമിച്ച് താമസിക്കുന്നു.


Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News