കൊവിഡ്-19 അണുബാധ കേസുകള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ 90,000 കടക്കുന്നു, അഞ്ച് നഗരങ്ങളിലായി 46,000 രോഗികള്‍

corona mumbaiന്യൂഡല്‍ഹി: കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചവരുടെ എണ്ണം രാജ്യത്ത് 90,000 കവിഞ്ഞു. വടക്ക് ജമ്മു കശ്മീര്‍ മുതല്‍ കേരളം, ഒഡീഷ, തെക്ക് ബീഹാര്‍ വരെ ശനിയാഴ്ച പുതിയ കേസുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളിലും 90,000ത്തിലധികം വര്‍ദ്ധിച്ചു. പുതിയ കേസുകളില്‍ ഭൂരിഭാഗവും വിദേശത്ത് നിന്ന് മടങ്ങുകയോ രാജ്യത്തെ വലിയ നഗരങ്ങളില്‍ നിന്ന് വീടുകളില്‍ എത്തുകയോ ചെയ്തവരുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്. കൂടാതെ ഈ മാരകമായ കൊറോണ വൈറസ് അണുബാധ ഗ്രാമങ്ങളിലേക്കും വ്യാപിക്കുകയാണ്.

രാജ്യത്തെ വലിയ നഗരങ്ങളുടെ അവസ്ഥ ഇപ്പോഴും മോശമാണ്. കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചവരില്‍ 50 ശതമാനത്തിലധികവും മുംബൈ, ദില്ലി, അഹമ്മദാബാദ്, ചെന്നൈ, പൂനെ എന്നീ അഞ്ച് നഗരങ്ങളിലാണ് താമസിക്കുത്. ഈ അഞ്ച് നഗരങ്ങളിലെ 46,000 ത്തോളം ആളുകള്‍ക്ക് കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചിട്ടുണ്ട്. വൈറസ് ബാധ മൂലം ഇതുവരെ രാജ്യത്ത് 2,800 പേര്‍ മരിച്ചു. അതില്‍ പകുതിയും ഈ അഞ്ച് നഗരങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ളവരാണ്.

മൂന്നാം ഘട്ട ലോക്ക്ഡൗണ്‍ ഞായറാഴ്ച രാത്രി അവസാനിക്കും. ഇതിന്‍റെ നാലാം ഘട്ടം തിങ്കളാഴ്ച മുതല്‍ ആരംഭിക്കും. ഈ ഘട്ടത്തില്‍ വിവിധ സാമ്പത്തിക പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കപ്പെടുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. പക്ഷേ പൊതു മുന്നേറ്റം കാരണം കോവിഡ് 19 കേസുകളും അതിവേഗം വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നതിനാല്‍ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ പൂര്‍ണ്ണമായി അവസാനിപ്പിക്കുന്നത് ഇപ്പോഴും സാധ്യമല്ല.

രാജ്യത്ത് ശനിയാഴ്ച കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച് മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 2,752 ആയി ഉയര്‍ന്നതായും രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 85,940 ആയി ഉയര്‍ന്നതായും കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ കോവിഡ് 19 മൂലം 103 പേര്‍ മരിച്ചു. 3,970 പുതിയ അണുബാധകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. രോഗബാധിതരായ 53,035 പേര്‍ ചികിത്സയിലാണെന്നും 30,152 പേര്‍ രോഗവിമുക്തരായെന്നും, ഒരു രോഗി രാജ്യം വിട്ടതായും മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. ഇതുവരെ 35.08 ശതമാനം രോഗികള്‍ രോഗത്തില്‍ നിന്ന് കരകയറിയതായി മന്ത്രാലയത്തിലെ ഒരു മുതിര്‍ന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ പറഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചവരുടെ എണ്ണത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ലോകത്ത് പതിനൊന്നാം സ്ഥാനത്താണ് ഇന്ത്യ. അതേസമയം, അമേരിക്ക, റഷ്യ, ബ്രസീല്‍, ഫ്രാന്‍സ്, ഇറ്റലി, സ്പെയിന്‍, പെറു എന്നീ രാജ്യങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിതര്‍ക്ക് ചികിത്സ നല്‍കുന്ന രാജ്യമാണ് ഇന്ത്യ. എന്നാല്‍, മുംബൈയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍, കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചവരുടെ എണ്ണം പോളണ്ട്, ഉക്രെയ്ന്‍, ഇന്തോനേഷ്യ, റൊമാനിയ, ഇസ്രായേല്‍, ജപ്പാന്‍, ഓസ്ട്രിയ, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക, ഫിലിപ്പൈന്‍, ഈജിപ്ത്, ഡെന്‍മാര്‍ക്ക്, ദക്ഷിണ കൊറിയ തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് കൂടുതലാണ്.

മുംബൈയില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച 884 പുതിയ കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഇതുമൂലം നഗരത്തിലെ ആകെ രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 18,396 ആയി ഉയര്‍ന്നു. മരണസംഖ്യ 696 ആയി ഉയര്‍ന്നു. 41 പേര്‍ കൂടി മരിച്ചു. കോവിഡ് 19 പുതിയ 1,606 കേസുകള്‍ മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു. സംസ്ഥാനത്ത് ആകെ രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 30 ആയി. കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച് 41 പേര്‍ ഉള്‍പ്പെടെ മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ 67 പേര്‍ക്ക് ജീവന്‍ നഷ്ടപ്പെട്ടു. സംസ്ഥാനത്ത് മരണസംഖ്യ 1,135 ആയി.

ദില്ലിയും പിന്നിലല്ല. ഇവിടെയും കോവിഡ് 19 രോഗികളുടെ എണ്ണം പനാമയേക്കാളും നോര്‍വേയേക്കാളും കൂടുതലാണ്. ചൈനയും യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യങ്ങളും ഉള്‍പ്പെടെ എല്ലാ സ്ഥലങ്ങളിലും കൊറോണ വൈറസ് ബാധ വീണ്ടും പടരാനുള്ള സാധ്യതയുണ്ടെങ്കിലും പല രാജ്യങ്ങളും ലോക്ക്ഡൗണുകള്‍ പിന്‍‌വലിക്കാന്‍ തുടങ്ങി.

വൈറസ് അണുബാധ പടരുമെന്ന് ഭയന്ന് ഇന്ത്യയിലെ ചില സംസ്ഥാനങ്ങളും ലോക്ക്ഡൗണ്‍ കാലാവധി നീട്ടാന്‍ ശ്രമിക്കുന്നുണ്ട്. അതേസമയം, ലോക്ക്ഡൗണ്‍ കാലയളവ് മെയ് 31 വരെ പഞ്ചാബ് നീട്ടിയിട്ടുണ്ട്. സംസ്ഥാനത്ത് ഏര്‍പ്പെടുത്തിയ കര്‍ഫ്യൂ നീക്കം ചെയ്യുമെന്നും പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. ദില്ലിയില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച് മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം ഇന്ന് 129 ആയി ഉയര്‍ന്നു. അതേസമയം, ഈ പകര്‍ച്ചവ്യാധി ബാധിച്ചവരുടെ എണ്ണം 9,333 ആയി.

വ്യാവസായിക തലസ്ഥാനമായ അഹമ്മദാബാദില്‍ കോവിഡ് 19 കേസുകളില്‍ 973 പുതിയ കേസുകളുണ്ട്. അതേസമയം, കൊറോണ വൈറസ് ബാധ മൂലം 14 പേര്‍ കൂടി മരിച്ചു. അഹമ്മദാബാദ് ജില്ലയില്‍ ഇതുവരെ 8,144 പേര്‍ക്ക് കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി സ്ഥിരീകരിച്ചു. ജില്ലയില്‍ ഇന്ന് 973 പുതിയ കേസുകളില്‍ 709 എണ്ണം സൂപ്പര്‍ സ്പ്രെഡറുകളാണെന്ന് ആരോഗ്യമന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. ഗുജറാത്തില്‍ 1057 പുതിയ കേസുകള്‍ വന്നതോടെ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചവരുടെ എണ്ണം 10,989 ആയി ഉയര്‍ന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Related posts

Leave a Comment