കോവിഡ്-19 പ്രതിരോധ വാക്സിന്‍ വികസിപ്പിച്ചതായി യുഎസ് ബയോടെക് കമ്പനി

vaccineകാലിഫോര്‍ണിയ: കൊറോണ വൈറസിന് വാക്സിന്‍ കണ്ടുപിടിച്ചതായി കാലിഫോര്‍ണിയ ആസ്ഥാനമായുള്ള സോറന്റോ തെറാപ്യൂട്ടിക്സ് ബയോടെക് കമ്പനി അവകാശപ്പെട്ടു. കൊറോണ അണുബാധയുടെ 100 ശതമാനം വരെ അണുബാധ തടയുന്ന എസ്ടിഐ 1499 (എസ്ടിഐ 1499 ആന്‍റിബോഡി) എന്ന ആന്‍റിബോഡി വികസിപ്പിച്ചതായി ഈ ബയോടെക് കമ്പനി പറയുന്നു. കോവിഡ്-19ന് വാക്സിന്‍ തയ്യാറാക്കിയതായി നേരത്തെ ഇസ്രായേലും ഇറ്റലിയും അവകാശപ്പെട്ടിരുന്നു.

കൊറോണ വൈറസിനെ 100 ശതമാനം മനുഷ്യകോശങ്ങളില്‍ പടരുന്നതില്‍ നിന്ന് ഈ ആന്‍റിബോഡി തടയുമെന്ന് കമ്പനി വക്താവ് പറഞ്ഞു. നിരവധി ആന്‍റിബോഡികള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നതിനായി കമ്പനി ഇപ്പോള്‍ ന്യൂയോര്‍ക്കിലെ മൗണ്ട് സിനായി സ്കൂള്‍ ഓഫ് മെഡിസിനുമായി ചേര്‍ന്ന് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഒരു മാസത്തില്‍ 2 ലക്ഷം ഡോസ് ആന്‍റിബോഡികള്‍ തയ്യാറാക്കാന്‍ കഴിയുമെന്നാണ് കമ്പനി പറയുന്നത്.

ആന്‍റിബോഡികള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനുള്ള അനുമതിക്കായി കമ്പനി ഇപ്പോള്‍ യുഎസ് ഫുഡ് ആന്‍ഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷന് (എഫ്ഡിഎ) അപേക്ഷ നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. അടിയന്തര സാഹചര്യം കണക്കിലെടുത്താണ് കമ്പനി അനുമതി തേടിയത്.

ലോകമൊട്ടാകെ 17,77,000ത്തിലധികം പേരും സുഖം പ്രാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. 88,000ത്തിലധികം ആളുകള്‍ക്ക് ജീവന്‍ നഷ്ടപ്പെട്ട ഈ വൈറസ് അമേരിക്കയെയാണ് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ബാധിച്ചത്. മറുവശത്ത്, റഷ്യയിലെ സ്ഥിതിയും വഷളായിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. കൊറോണ രോഗികളുടെ എണ്ണം 2,72000 കവിഞ്ഞു. അണുബാധയുടെ കാര്യത്തില്‍ യുഎസിനും സ്പെയിനിനും ശേഷം റഷ്യ മൂന്നാം സ്ഥാനത്താണ്. മരണത്തിന്‍റെ കാര്യത്തില്‍ അമേരിക്കയ്ക്ക് തൊട്ടടുത്താണ് ബ്രിട്ടന്‍. അവിടെ 34,000ത്തിലധികം ജീവന്‍ നഷ്ടപ്പെട്ടു. ബ്രിട്ടനുശേഷം സ്പെയിനില്‍ 27,0563 പേരും ഫ്രാന്‍സില്‍ 27,000 പേരും മരിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News