Flash News
രണ്ട്‌ വാക്‌സിനെടുത്ത്‌ പെരും‌ചൂടില്‍ ആൾക്കൂട്ടത്തിലേക്കു വന്നാല്‍ കൊറോണ പകരില്ലെന്ന് ആരാ പറഞ്ഞത്?; തൃശൂര്‍ പൂരം നടത്തിപ്പിനെ വിമര്‍ശിച്ച് ഡോ. ഷിംന അസീസിന്റെ ഫെയ്സ്ബുക്ക് പോസ്റ്റ്   ****    മാധ്യമ പക്ഷപാതം; എല്ലായ്പ്പോഴും എതിർ സ്ഥാനാർത്ഥിയുടെ വീട്ടിൽ; യു.എസ്. പ്രതിഭ എം‌എൽ‌എ   ****    സംസ്ഥാനത്ത് നാളെ മുതല്‍ രാത്രി 9 മുതല്‍ രാവിലെ 5 വരെ കര്‍ഫ്യൂ; പൊതുഗതാഗതത്തിന് തടസ്സമില്ല   ****    തൃശൂര്‍ പൂരത്തിന് ആഘോഷങ്ങളില്ല, വെറും ചടങ്ങുകള്‍ മാത്രം; പൊതുജനങ്ങളെ പൂരപ്പറമ്പില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കില്ല   ****    പൂരപ്പറമ്പ് തൃശൂര്‍ക്കാരുടെ ശവപ്പറമ്പാക്കരുത്: സ്വാമി സന്ദീപാനന്ദ ഗിരി   ****   

കോവിഡ്-19: യുഎസ് ചൈന സംഘര്‍ഷങ്ങള്‍ക്കിടെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന അന്താരാഷ്ട്ര മീറ്റിന് തുടക്കം കുറിക്കുമെന്ന്

May 18, 2020

545879_33889518ജനീവ: ലോകാരോഗ്യ സംഘടന തിങ്കളാഴ്ച ആദ്യത്തെ വിര്‍ച്വല്‍ അസംബ്ലി ആരംഭിക്കും. എന്നാല്‍, യുഎസ്-ചൈന സംഘര്‍ഷങ്ങള്‍ കോവിഡ് 19 പ്രതിസന്ധി പരിഹരിക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ ശക്തമായ നടപടിയെ വഴിതെറ്റിക്കുമെന്ന ആശങ്ക നിലനില്‍ക്കുന്നു.

ലോകാരോഗ്യ അസംബ്ലി സാധാരണ നടക്കാറുള്ള മൂന്ന് ആഴ്ചയില്‍ നിന്ന് രണ്ട് ദിവസമായി (തിങ്കള്‍, ചൊവ്വ) ചുരുക്കി. അതാകട്ടേ പ്രധാനമായും കോവിഡ്-19ല്‍ മാത്രം ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുകയും ചെയ്യും. മാസങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ കോവിഡ്-19 ആഗോളതലത്തില്‍ 310,000 ത്തിലധികം പേര്‍ കൊല്ലപ്പെടുകയും ഏകദേശം 4.7 ദശലക്ഷം പേര്‍ രോഗബാധിതരാകുകയും ചെയ്തു.

തിങ്കളാഴ്ച ഉച്ചയോടെ ആരംഭിക്കുന്ന യോഗത്തില്‍ നിരവധി രാഷ്ട്രത്തലവന്മാര്‍, സര്‍ക്കാര്‍ മേധാവികള്‍, ആരോഗ്യമന്ത്രിമാര്‍, മറ്റ് വിശിഷ്ടാതിഥികള്‍ എന്നിവര്‍ പങ്കെടുക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

1948 ല്‍ സ്ഥാപിതമായതു മുതല്‍ തങ്ങളുടെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട യോഗമായിരിക്കും ഇതെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ തലവന്‍ ടെഡ്രോസ് അദാനോം ഗെബ്രിയേസസ് പറഞ്ഞു.

പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെച്ചൊല്ലി ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ രണ്ട് സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥകള്‍ തമ്മിലുള്ള ബന്ധം ക്രമാനുഗതമായി വഷളാകുന്നതിലൂടെ പ്രതിസന്ധി പരിഹരിക്കുന്നതിനുള്ള ആഗോള നടപടികളുമായി ധാരണയിലെത്താനുള്ള സാധ്യതയ്ക്ക് ഭീഷണിയാകാം.

അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ് കഴിഞ്ഞയാഴ്ച ചൈനയുമായുള്ള ബന്ധം വിച്ഛേദിക്കുമെന്ന് ഭീഷണിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം അവസാനത്തോടെ പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ട കോവിഡ് 19 വ്യാപിച്ചതില്‍ പങ്കുണ്ടെന്നും ചൈനീസ് ലാബിലാണ് വൈറസ് ഉണ്ടായതെന്ന് തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടില്ലെന്നും ആരോപണം ഉയര്‍ന്നിട്ടുണ്ട്.

ലോകാരോഗ്യസംഘടനയ്ക്കുള്ള ധനസഹായം അദ്ദേഹം താല്‍ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തിവച്ചിട്ടുണ്ട്. സംഘര്‍ഷങ്ങള്‍ക്കിടയിലും, പകര്‍ച്ചവ്യാധിയോട് സംയുക്ത പ്രതികരണം ആവശ്യപ്പെടുന്ന പ്രമേയം സമവായത്തിലൂടെ അംഗീകരിക്കുമെന്ന് രാജ്യങ്ങള്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

യൂറോപ്യന്‍ യൂണിയന്‍ അവതരിപ്പിച്ച പ്രമേയം, കോവിഡ് പ്രതിസന്ധിയോടുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര പ്രതികരണത്തിന്‍റെ നിഷ്പക്ഷവും സ്വതന്ത്രവും സമഗ്രവുമായ വിലയിരുത്തല്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നു. സ്വിറ്റ്സര്‍ലന്‍ഡിലെ പബ്ലിക് ഹെല്‍ത്ത് ഓഫീസിലെ ഇന്‍റര്‍നാഷണല്‍ അഫയേഴ്സ് ഡിവിഷന്‍റെ തലവനായ നോറ ക്രോണിഗ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടത് ക്രിയാത്മകമായ ചര്‍ച്ച വേണമെന്നാണ്.Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top