കോവിഡ്-19: അമേരിക്കയില്‍ 1.5 ദശലക്ഷത്തിലധികം കേസുകള്‍, തെക്കന്‍ സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ അണുബാധ വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു

546035_70738037വാഷിംഗ്ടണ്‍: അമേരിക്കയില്‍ കോവിഡ് 19 കേസുകളുടെ എണ്ണം തിങ്കളാഴ്ച 1.5 ദശലക്ഷത്തിലധികമായി. വൈറസ് മൂലമുണ്ടായ മരണങ്ങള്‍ 90,000 കവിഞ്ഞു. വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിലും കൗണ്ടികളിലുമുള്ള കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം ചില സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ കൊവിഡ്-19 ഇനിയും വര്‍ദ്ധിക്കാനാണ് സാധ്യത.

മെയ് 17 ന് അവസാനിച്ച ആഴ്ചയില്‍ മിക്ക യുഎസ് സംസ്ഥാനങ്ങളിലും ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങളുടെ കുറവുണ്ടായതായി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചയുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോള്‍ 13 സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ മാത്രമാണ് അണുബാധയുണ്ടായതെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

ടെന്നസിയില്‍ ഏറ്റവും വലിയ പ്രതിവാര വര്‍ദ്ധനവ് 33% ആണ്. പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടല്‍ കണ്ടെത്താനുള്ള സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തകര്‍ നടത്തുന്ന ‘ ദി കോവിഡ് ട്രാക്കിംഗ്’ പ്രോജക്റ്റില്‍ നിന്നുള്ള ഡാറ്റയുടെ വിശകലനത്തില്‍, ലൂസിയാനയില്‍ പുതിയ കേസുകള്‍ 25% ഉയര്‍ന്നു. ടെക്സസില്‍ മെയ് ആദ്യ ആഴ്ചയേക്കാള്‍ 22% കൂടുതല്‍ കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

അഞ്ച് ആഴ്ചത്തെ ഇടിവിന് ശേഷം പുതിയ കേസുകള്‍ 18% ഉയര്‍ന്നു. വൈറസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ തന്നെ മിഷിഗണിനെ ബാധിക്കുകയും 4,800 ലധികം മരണങ്ങള്‍ സംഭവിക്കുകയും ചെയ്തു.

ദേശീയതലത്തില്‍, കോവിഡ് 19 ന്‍റെ പുതിയ കേസുകള്‍ കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചയില്‍ 8% കുറഞ്ഞു. ഇത് ന്യൂയോര്‍ക്കിലും ന്യൂജേഴ്സിയിലും തുടര്‍ച്ചയായി കുറയുന്നുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, ഏതാണ്ട് 50 യുഎസ് സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ ചില ബിസിനസുകള്‍ വീണ്ടും തുറക്കാനും താമസക്കാര്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ സ്വതന്ത്രമായി സഞ്ചരിക്കാനും അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇത് ചില ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥരില്‍ ആശങ്ക ഉയര്‍ത്തുന്നുണ്ട്.

സാമൂഹിക അകല നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ലഘൂകരിക്കുതിന് മുമ്പ് സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ അവരുടെ പുതിയ കോവിഡ്-19 കേസുകളുടെ എണ്ണം 14 ദിവസം വരെ കാത്തിരിക്കണമെന്ന് സെന്റര്‍സ് ഫോര്‍ ഡിസീസ് കണ്‍‌ട്രോള്‍ ആന്‍ഡ് പ്രിവന്‍‌ഷന്‍ (സിഡിസി) ശുപാര്‍ശ ചെയ്യുന്നു. മെയ് 17 വരെ 13 സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ ഈ മാനദണ്ഡം പാലിച്ചിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച 14 സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ ഇത് കുറഞ്ഞു.

കന്‍സാസിലും മിസോറിയിലും പുതിയ കേസുകളില്‍ ഏറ്റവും വലിയ ഇടിവ് രേഖപ്പെടുത്തി. സെന്റ് ജോസഫ്, മിസോറിയിലെ
മീറ്റ് പാക്കിംഗ് പ്ലാന്‍റില്‍ പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടര്‍ന്ന് മെയ് ആദ്യ വാരത്തില്‍ 400 ലധികം കേസുകള്‍ ഉണ്ടായി. സെന്‍റ് ജോസഫ് കന്‍സാസ്മിസോറി അതിര്‍ത്തിയില്‍ കന്‍സാസ് സിറ്റിയുടെ വടക്ക് ഭാഗത്താണ്. ആഴ്ചകള്‍ക്കു ശേഷം വാഷിംഗ്ടണ്‍ ഡിസിയില്‍ 32% ഇടിവ് രേഖപ്പെടുത്തി.

വീണ്ടും തുറന്ന ആദ്യത്തെ സംസ്ഥാനങ്ങളിലൊന്നായ ജോര്‍ജിയയില്‍ കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചയില്‍ പുതിയ കേസുകള്‍ 12% കുറഞ്ഞു. ഇപ്പോള്‍ തുടര്‍ച്ചയായി രണ്ട് ആഴ്ചയായി കേസുകള്‍ കുറഞ്ഞു വരുന്നു.

കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ചൈനയില്‍ നിന്ന് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനുശേഷം ആഗോളതലത്തില്‍ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകള്‍ 4.5 ദശലക്ഷമായി. പ്രതിശീര്‍ഷ അടിസ്ഥാനത്തില്‍, ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ കേസുകളുള്ള മൂന്നാമത്തെ രാജ്യം അമേരിക്കയാണ്. ഓരോ 10,000 പേര്‍ക്കും 45 എണ്ണം വീതമാണ് ഇവിടെ രോഗം പടരുന്നത്.

Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment