Flash News
എസ്.എസ്.എല്‍.സി പരീക്ഷയില്‍ ഉന്നത വിജയം നേടിയ വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക് അനുമോദനവുമായി “സ്റ്റാര്‍സ് ഓഫ് പഴയന്നൂര്‍” ഫേസ് ബുക്ക് കൂട്ടായ്മ   ****    സ്വര്‍ണ്ണം കടത്തിയത് ദേശവിരുദ്ധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക്, ഉന്നതര്‍ കുടുങ്ങാവുന്ന തെളിവുകള്‍ സന്ദീപിന്റെ ബാഗില്‍ നിന്ന് കിട്ടിയിട്ടുണ്ടെന്ന് എന്‍ ഐ എ   ****    കൊറോണ വൈറസ്: സര്‍ക്കാരിനെ ആശങ്കയിലാഴ്ത്തി വ്യാപനം അതിരൂക്ഷമാകുന്നു, കോഴിക്കോട് തൂണേരി പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റിനും 53 പേര്‍ക്കും പോസിറ്റീവ്   ****    ഡിപ്ലോമാറ്റിക് ബാഗിലെ സ്വര്‍ണ്ണക്കടത്ത്; സ്വപ്ന സുരേഷിന് വിമാനത്താവളത്തിനകത്തുനിന്ന് സഹായം ലഭിച്ചിരുന്നോ എന്ന് എന്‍ ഐ എ അന്വേഷിക്കും   ****    കാവല്‍ മാലാഖ (നോവല്‍ – 10): താഴ്‌വരകളിലെ തണുപ്പ്   ****   

കോവിഡ്-19: യു‌എ‌ഇയില്‍ കൂടുതല്‍ പേര്‍ രോഗവിമുക്തരാകുന്നു

June 7, 2020

UAEതുടര്‍ച്ചയായ രണ്ടാം ദിവസവും യുഎഇയില്‍ കൂടുതല്‍ പേര്‍ രോഗവിമുക്തരാകുന്നതായി യു‌എ‌ഇ ആരോഗ്യ അധികൃതര്‍ വ്യക്തമാക്കി. 724 പേര്‍ മാരകമായ വൈറസില്‍ നിന്ന് പൂര്‍ണമായി സുഖം പ്രാപിച്ചതോടെ രാജ്യത്തെ മൊത്തത്തിലുള്ള രോഗവിമുക്തി 21,061 ആയി.

അബുദാബിയില്‍ നടന്ന പതിവ് മാധ്യമ സമ്മേളനത്തില്‍ 626 പേര്‍ വൈറസ് ബാധിതരാണെന്നും അതോടെ രാജ്യത്ത് രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 38,268 ആയി ഉയര്‍ന്നതായും അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു. ശനിയാഴ്ച ഒരാള്‍ കൂടി മരിച്ചതോടെ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 275 ആയി.

കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് ദിവസങ്ങളായി യുഎഇ പൗരന്മാര്‍ക്കും കുടിയേറ്റക്കാര്‍ക്കുമിടയില്‍ 52,000 ലധികം അധിക കോവിഡ് 19 പരിശോധനകള്‍ നടത്തിയ ശേഷമാണ് ഏറ്റവും പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് രോഗികളെ കണ്ടെത്തിയതെന്ന് യുഎഇ സര്‍ക്കാരിന്‍റെ വക്താവ് പറഞ്ഞു.

ആകെ നടത്തിയ കോവിഡ്-19 ടെസ്റ്റുകളുടെ എണ്ണം ഇപ്പോള്‍ 2.5 ദശലക്ഷം കവിഞ്ഞു. ഇത് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന പരീക്ഷണങ്ങളിലൊന്നാണ്. കൊറോണ വൈറസ് പടരുന്നതിനെ പ്രതിരോധിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങള്‍ യുഎഇ ആരോഗ്യ അധികൃതര്‍ തുടരുകയാണെന്ന് ഡോ. അല്‍ അഷാംസി പറഞ്ഞു. രാജ്യത്താകമാനം ഇതുവരെ 25 ദശലക്ഷം കോവിഡ്-19 പരിശോധനകള്‍ നടത്തിയെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

‘അഭ്യൂഹങ്ങളും തെറ്റായ വിവരങ്ങളും പ്രചരിപ്പിക്കുതില്‍ നിന്നും വിട്ടുനില്‍ക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ പൊതുജനങ്ങളോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കുന്നു. വസ്തുതകളും ശരിയായ റിപ്പോര്‍ട്ടുകളും ലഭിക്കുന്നതിന് ഔദ്യോഗിക ഉറവിടങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെടാന്‍ പൊതുജനങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നു. യുഎഇ ആരോഗ്യ വകുപ്പ് വക്താവ് ഡോ. ഫരീദ അല്‍ ഹൊസാനി പത്രസമ്മേളനത്തില്‍ വ്യക്തമാക്കി.

സാധാരണ നിലയിലേക്ക് മടങ്ങുന്നതിന് ഓരോ വ്യക്തിയും അവരുടെ പങ്ക് നിര്‍വഹിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് അല്‍ ഹൊസാനി പറഞ്ഞു. ആരോഗ്യരീതികള്‍ പിന്തുടരുകയും സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കുന്ന മാര്‍ഗ്ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കുകയും ചെയ്യേണ്ടത് ഓരോരുത്തരുടെയും ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്നും അവര്‍ വിശദീകരിച്ചു.

പ്രായമായവരെ ശ്രദ്ധിക്കുകയും അവരെ ആരോഗ്യത്തോടെയും വീട്ടില്‍ സുരക്ഷിതമായി സൂക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്. പ്രായമായവരുമായും രോഗമുണ്ടെന്ന് നിശ്ചയമുള്ളവരുമായും നേരിട്ട് സമ്പര്‍ക്കം പുലര്‍ത്തുന്ന നഴ്സുമാരെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനായി കോവിഡ്-19 പരിശോധനകള്‍ നടത്താന്‍ ആരോഗ്യ സംരക്ഷണ ദാതാക്കളോട് നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കിയിട്ടുണ്ടെന്നും അല്‍ ഹൊസാനി കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

കോവിഡ്-19 രോഗലക്ഷണമോ നേരിയ ലക്ഷണങ്ങളോ ഉള്ള വ്യക്തികളെ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കേണ്ടതില്ലെന്ന് അവര്‍ സ്ഥിരീകരിച്ചു. എന്നിരുന്നാലും, മറ്റുള്ളവരെ ബാധിക്കാതിരിക്കാന്‍ വീട്ടില്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ക്വാറന്റൈന്‍ കേന്ദ്രത്തില്‍ സ്വയം ക്വാറന്റൈന്‍ നടത്തേണ്ടതുണ്ടെന്നും അവര്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top