Flash News

കൊറോണ വൈറസിനൊപ്പം ജീവിക്കാന്‍ ഇന്ത്യ സജ്ജരല്ല: ഇന്‍റര്‍നാഷണല്‍ ജേണല്‍

June 10, 2020

കൊറോണ വൈറസിനെ ഫലപ്രാപ്തിയോടെ നേരിടാന്‍ ഇന്ത്യയില്‍ മോശം സജ്ജീകരണമാണുള്ളതെന്നും, വൈറസിനെ പ്രതിരോധിക്കുന്നതില്‍ പരാജയപ്പെട്ടുവെന്നും ഇന്‍റര്‍നാഷണല്‍ ജേണല്‍ ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ ടൈംസ് ബുധനാഴ്ച റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ ടൈംസ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നതനുസരിച്ച്, 1.4 ബില്യണ്‍ ജനസംഖ്യയില്‍ 7,500 കോവിഡ് 19 മരണങ്ങള്‍ മാത്രമാണ് ഇന്ത്യ നേരിട്ടത്. എന്നിട്ടും പാന്‍ഡെമിക്കില്‍ മൊത്തം ജീവന്‍ നഷ്ടപ്പെട്ടത് ഇതിനകം തന്നെ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും മോശമായി അവസ്ഥയിലായി.

മാര്‍ച്ച് 24 ന്, പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ലോകത്തെങ്ങും ചെയ്യാത്ത വിധം കര്‍ശനമായ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ അടിച്ചേല്‍പ്പിച്ചു. അന്ന് ഇന്ത്യയില്‍ അഞ്ഞൂറില്‍ താഴെ കോവിഡ് കേസുകളേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളൂ. വൈറസിനെതിരെയുള്ള വിജയമായി ലോക്ക്ഡൗണ്‍ മാറുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പക്ഷെ, വൈറസ് വ്യാപനം ദിനം‌പ്രതി വര്‍ദ്ധിച്ചതല്ലാതെ കുറഞ്ഞില്ല. മെയ് അവസാനം മുതല്‍, രാജ്യം അതിന്‍റെ തകര്‍ന്ന സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ വീണ്ടും തുറന്നു, വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന പുതിയ അണുബാധകള്‍ ആശുപത്രികളെ നിറച്ചെങ്കിലും.

ബിസിനസ്സുകളും കടകളും അടച്ചുപൂട്ടുകയും എല്ലാ പൊതുഗതാഗതവും പെട്ടെന്ന് നിര്‍ത്തിവയ്ക്കുകയും ചെയ്തതോടെ നഗരങ്ങളിലെ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആഭ്യന്തര കുടിയേറ്റ തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ടു. ചേരികളിലും വ്യാവസായിക മേഖലകളിലും ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകള്‍ ഉപജീവനമാര്‍ഗമില്ലാതെ കുടുങ്ങി. പലരും സ്വന്തം ഗ്രാമങ്ങളിലേക്ക് കാല്‍നടയായി പുറപ്പെട്ടു.

സാമ്പത്തിക ആഘാതം ഗുരുതരമാണ്. 140 ദശലക്ഷത്തിലധികം ആളുകള്‍ക്ക് ജോലി നഷ്ടപ്പെട്ടു; രാജ്യത്തിന്‍റെ മൊത്ത ആഭ്യന്തര ഉത്പാദനം മുന്‍ പാദത്തേക്കാള്‍ ഏപ്രില്‍ ജൂണ്‍ മാസങ്ങളില്‍ 45 ശതമാനം വാര്‍ഷിക നിരക്കില്‍ ചുരുങ്ങുമെന്ന് ഗോള്‍ഡ്മാന്‍ സാച്ച്സ് കണക്കാക്കുന്നു. 40 വര്‍ഷത്തിനിടെ ഇന്ത്യയുടെ ആദ്യത്തെ വാര്‍ഷിക മാന്ദ്യം.

266 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ അഥവാ ജിഡിപിയുടെ 10 ശതമാനം വിലമതിക്കുന്ന ഒരു ഉത്തേജക പാക്കേജ് സര്‍ക്കാര്‍ കഴിഞ്ഞ മാസം പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. എന്നിട്ടും ദരിദ്രര്‍ക്ക് നേരിട്ടുള്ള പിന്തുണ പരിമിതമായിരുന്നു. പല പാശ്ചാത്യ പാക്കേജുകളിലെയും പോലെ, ഇതിനകം കടക്കെണിയിലായ ബിസിനസുകള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ വായ്പ നല്‍കാന്‍ ബാങ്കുകളെ പ്രേരിപ്പിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെയുള്ള നീക്കമായിരുന്നു അത്. യഥാര്‍ത്ഥ ഉത്തേജക മൂല്യം ജിഡിപിയുടെ 1.5 ശതമാനമായിരിക്കുമെന്ന് സാമ്പത്തിക വിദഗ്ധര്‍ കണക്കാക്കുന്നു.

വൈറസ് മന്ദഗതിയിലാക്കാന്‍ പുതിയ നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കാന്‍ ആരോഗ്യ വിദഗ്ധരും ആവശ്യപ്പെടുന്നുണ്ട്. അവയില്‍ ‘ക്ലസ്റ്റര്‍’ നിയന്ത്രണങ്ങളും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. കടുത്ത നിയന്ത്രണങ്ങള്‍, കൂടുതല്‍ പരിശോധനയും ഡാറ്റ പങ്കിടലും അതിന്റെ ഭാഗമാണ്. യഥാര്‍ത്ഥ കണക്കുകള്‍ ഗോപ്യമായി നിലനിര്‍ത്താന്‍ അധികൃതര്‍ ശ്രമിക്കുന്നുവെന്ന സംശയത്തിനിടയിലും സാര്‍വത്രിക മാസ്ക് ധരിക്കലും കൈ ശുചിത്വം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുതിനുള്ള കഠിന ശ്രമങ്ങളും നടന്നുവരുന്നുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top