ട്രം‌പിന്റെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് റാലിയില്‍ പങ്കെടുക്കാനൊരുന്നവര്‍ക്ക് ഡോ. ആന്റണി ഫൗചിയുടെ മുന്നറിയിപ്പ്

വാഷിംഗ്ടണ്‍: കൊറോണ കാലഘട്ടത്തിന്റെ മധ്യത്തിലൂടെ സഞ്ചരിക്കുന്ന അമേരിക്കക്കാർക്ക് വൈറ്റ് ഹൗസ് കൊറോണ വൈറസ് ടാസ്‌ക് ഫോഴ്‌സ് അംഗം ഡോക്ടർ ആന്റണി ഫൗചിയുടെ മുന്നറിയിപ്പ്. പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് റാലികളിൽ പങ്കെടുക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർ അപകടത്തിലേക്കാണ് പോകുന്നതെന്ന് തെളിയിക്കാമെന്നാണ് അദ്ദേഹം പറയുന്നത്. മാത്രമല്ല, ബ്ലാക്ക് ലൈവ്സ് മാറ്ററിനും ട്രംപ് വിരുദ്ധ പ്രക്ഷോഭകർക്കും അദ്ദേഹം ഈ ഉപദേശം നൽകുന്നു.

ജനത്തിര്‍ക്കും കൂട്ടം കൂടുന്നതും അപകടകരമാണെന്ന് ഡോ. ആന്റണി ഫൗചി പറഞ്ഞു. റാലിയിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന എല്ലാവരോടും മാസ്ക് ധരിക്കാനും കൈകൾ വൃത്തിയാക്കാനും അദ്ദേഹം നിർദ്ദേശിച്ചു. പ്രകടനം നിയന്ത്രിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നവർക്കും പ്രകടനം നടത്തുന്നവർക്കും ഒരുപോലെ അപകടകരമാണ് കൊവിഡ്-19. അത് നിസ്സാരമായി തള്ളിക്കളയാവുന്ന ഒന്നല്ല എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അടിമത്തത്തിന്റെ അവസാനത്തെ സൂചിപ്പിക്കുന്ന അമേരിക്കയിലെ ‘ജൂണെടീന്‍‌ത്‘ എന്നറിയപ്പെടുന്ന ജൂൺ 19 ന് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് റാലികൾ സംഘടിപ്പിക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചതിനു തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് ഡോ. ഫൗചിയുടെ മുന്നറിയിപ്പെന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. ‘ഞാൻ അന്ന് ഒരു റാലി നടത്തും, നിങ്ങൾ ശരിക്കും പോസിറ്റീവായിരിക്കാനും ഉത്സവത്തെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കാനുമാണ്’ ട്രം‌പ് തന്റെ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞത്. തന്നെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം റാലി ഒരു ആഘോഷമാണെന്നും ജൂണ്‍ 19 അതിന് അനുയോജ്യമായ ദിവസമാണെന്നും ട്രം‌പ് പറഞ്ഞിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment