ഇന്ത്യയിലെ കോവിഡ് 19 പകര്‍ച്ചവ്യാധി നവംബര്‍ പകുതിയോടെ അതിന്‍റെ ഉച്ചസ്ഥായിയിലെത്താം: പഠനം

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഇന്ത്യയില്‍ കോവിഡ് 19 പകര്‍ച്ചവ്യാധി നവംബര്‍ പകുതിയോടെ അതിന്‍റെ ഉച്ചസ്ഥായിയിലെത്തും. ലോക്ക്ഡൗണ്‍ കാരണം കോവിഡ് 19 പകര്‍ച്ചവ്യാധി എട്ട് ആഴ്ച വൈകിയേ എത്തൂ എന്ന് പഠന റിപ്പോര്‍ട്ട്.

ഇന്ത്യന്‍ കൗണ്‍സില്‍ ഓഫ് മെഡിക്കല്‍ റിസര്‍ച്ച് (ഐസിഎംആര്‍) രൂപീകരിച്ച ‘ഓപ്പറേഷന്‍ റിസര്‍ച്ച് ഗ്രൂപ്പിന്‍റെ’ ഗവേഷകര്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍, ലോക്ക്ഡൗണ്‍ അണുബാധയുടെ കേസുകള്‍ 69 ല്‍ നിന്ന് 97 ശതമാനമായി കുറച്ചു. ഇത് വിഭവങ്ങള്‍ ഉയര്‍ത്താനും അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങള്‍ ശക്തിപ്പെടുത്താനും ആരോഗ്യ സംവിധാനത്തെ സഹായിച്ചു.

ലോക്ക്ഡൗണിനു ശേഷം പൊതുജനാരോഗ്യ നടപടികളും 60 ശതമാനം ഫലപ്രാപ്തിയും ഉണ്ടായില്ലെങ്കില്‍ നവംബര്‍ ആദ്യ വാരത്തോടെ പകര്‍ച്ചവ്യാധി അതിന്‍റെ ഉച്ചസ്ഥായിയിലെത്തും. അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും വിവിധ പ്രദേശങ്ങളില്‍ അണുബാധയുടെ തോത് കുറയ്ക്കാന്‍ സര്‍ക്കാര്‍ തുടര്‍ച്ചയായി സ്വീകരിക്കുന്ന നടപടികളാല്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുടെ പ്രത്യാഘാതങ്ങള്‍ ലഘൂകരിക്കാമെന്ന് ഗവേഷകര്‍ പറയുന്നു. പൊതുജനാരോഗ്യ നടപടികള്‍ 80 ശതമാനമായി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയാണെങ്കില്‍, പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുടെ ആഘാതം കുറയ്ക്കാന്‍ കഴിയും.

ഇന്ത്യയിലെ കോവിഡ് 19 പാന്‍ഡെമിക്കിന്‍റെ മോഡല്‍ അധിഷ്ഠിത വിശകലനമനുസരിച്ച്, പീക്ക് കേസുകളുടെ എണ്ണം 70 ശതമാനം വരെ കുറയ്ക്കും. ലോക്ക്ഡൗണ്‍ കാലയളവില്‍ പരിശോധിക്കാനും ചികിത്സിക്കാനും ക്വാറന്റൈന്‍ ചെയ്യാനുമുള്ള സൗകര്യങ്ങള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചാല്‍ കേസുകള്‍ ഏകദേശം 27 ശതമാനം കുറയും.പ്പെടുത്തുതിനും കോവിഡ് 19 ന്‍റെ മാനേജ്മെന്‍റ് സഹായിക്കുമ്െ ഗവേഷകര്‍ പറഞ്ഞു.

ലോക്ക്ഡൗണ്‍ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുടെ പാരമ്യം വൈകിപ്പിക്കുമെന്നും ആരോഗ്യസംവിധാനത്തിന് അന്വേഷിക്കാനും ക്വാറന്റൈന്‍ ചെയ്യാനും രോഗബാധിതരായ ആളുകള്‍ക്ക് ചികിത്സ നല്‍കാനും മറ്റും ആവശ്യമായ സമയം നല്‍കും. കോവിഡ് 19 വാക്സിന്‍ വികസിപ്പിക്കുന്നതുവരെ ഇന്ത്യയില്‍ പാന്‍ഡെമിക്കിന്‍റെ ആഘാതം കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഈ ഘട്ടങ്ങള്‍ ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കും.

ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്‍റെ കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം രാജ്യത്ത് ഞായറാഴ്ച കൊറോണ വൈറസ് ബാധിതരുടെ എണ്ണം 3,20,000 ആയി ഉയര്‍ന്നു, ഇതുവരെ 9,195 പേര്‍ മരിച്ചു.

ഇന്ത്യയില്‍ തുടര്‍ച്ചയായി മൂന്നാം ദിവസവും പതിനായിരത്തിലധികം പുതിയ കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു. കോവിഡ് 19 ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ബാധിച്ച നാലാമത്തെ രാജ്യമായി ഇത് മാറി. എന്നാല്‍, ഈ പഠനത്തിന് ചില പോരായ്മകളുണ്ട്. ഇതുവരെ ഈ റിപ്പോര്‍ട്ട് ഐസിഎംആര്‍ സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. കൂടാതെ, വിദഗ്ധ തലത്തില്‍ ഇത് ഇതുവരെ അവലോകനം ചെയ്തിട്ടില്ല.

ഉദാഹരണത്തിന്, ആറ് ആഴ്ചത്തെ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ അവസാനിച്ചതിന് ശേഷം മെയ് 6 നകം ഇന്ത്യയില്‍ 5,29,872 കേസുകള്‍ ഉണ്ടാകുമെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട് പറയുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഇതുവരെ രാജ്യത്ത് 3.32 ലക്ഷം കൊറോണ അണുബാധ കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഇത് പഠനത്തിലെ അവകാശവാദത്തേക്കാള്‍ വളരെ കുറവാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment