Flash News
സിഎജി റിപ്പോർട്ട് നിയമസഭയില്‍ അവതരിപ്പിക്കും മുമ്പ് ധനമന്ത്രി ചോര്‍ത്തിയ സംഭവം; അന്വേഷണത്തിന് എത്തിക്സ് കമ്മിറ്റിക്ക് വിട്ടു   ****    ബുറേവി: മധ്യ കേരളത്തിൽ കനത്ത മഴ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി കാലാവസ്ഥാ നിരീക്ഷണ കേന്ദ്രം; എല്ലാ സജ്ജീകരണങ്ങളോടെ ദുരന്ത നിവാരണ സേനയെത്തി   ****    സിദ്ദിഖ് കാപ്പനെ മോചിപ്പിക്കാനുള്ള ഹര്‍ജിയില്‍ ഭാര്യയേയും മകളേയും കക്ഷി ചേര്‍ക്കാമെന്ന് സുപ്രീം കോടതി   ****    സംസ്ഥാനത്ത് അഞ്ച് രാഷ്ട്രീയ കൊലപാതകങ്ങൾ സിബിഐ അന്വേഷിക്കുന്നു; എല്ലാത്തിലും പ്രതി സ്ഥാനത്ത് സി.പി.എം   ****    ഉത്ര കൊലക്കേസ്: പാമ്പു പിടുത്തക്കാരന്റെ മൊഴി മനുഷ്യമനസ്സാക്ഷിയെ ഞെട്ടിക്കുന്നത് !   ****   

കൊറോണ പ്രതിരോധത്തില്‍ അമേരിക്കയേക്കാള്‍ മികച്ച പ്രവര്‍ത്തനം കാഴ്ച വെച്ചത് ചൈനയാണെന്ന് സര്‍‌വ്വേ റിപ്പോര്‍ട്ട്

June 16, 2020 , .

കൊറോണ വൈറസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് അമേരിക്ക ചൈനയെ കുറ്റപ്പെടുത്തുണ്ടെങ്കിലും, ലോകത്തിലെ പല രാജ്യങ്ങളുടെയും കാഴ്ചയില്‍, വൈറസ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതില്‍ അമേരിക്കയേക്കാള്‍ മികച്ച പ്രവര്‍ത്തനം കാഴ്ച വെച്ചത് ചൈനയാണെന്ന് പറയുന്നു. അടുത്തിടെ നടന്ന ഒരു വോട്ടെടുപ്പിലാണ് ഇക്കാര്യം വെളിപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്. മൊത്തം 53 രാജ്യങ്ങള്‍ വോട്ടെടുപ്പില്‍ പങ്കെടുത്തു. കൊറോണയുമായുള്ള യുദ്ധത്തില്‍ ചൈനയുടെ പ്രകടനത്തില്‍ ഭൂരിഭാഗവും സന്തുഷ്ടരാണ്.

ജര്‍മന്‍ കമ്പനിയായ ഡാലിയ റിസര്‍ച്ചും നാറ്റോ സെക്രട്ടറി ജനറല്‍ ആന്‍ഡേഴ്സ് ഫോഗ് റാസ്മുസ്സന്‍റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള അലയന്‍സ് ഓഫ് ഡെമോക്രസി ഫൗണ്ടേഷനും വോട്ടെടുപ്പ് നിയന്ത്രിച്ചു. 53 രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നായി 120,000 പേര്‍ വോട്ടെടുപ്പില്‍ പങ്കെടുത്തു.

കോവിഡ്-19 കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള സര്‍ക്കാര്‍ തന്ത്രത്തില്‍ സംതൃപ്തിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ ഗ്രീസി (89%) ന് ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന റേറ്റിംഗ് ലഭിച്ചു. തൊട്ടുപിന്നാലെ അയര്‍ലന്‍ഡ് (87%), ദക്ഷിണ കൊറിയ (86%), ഓസ്ട്രേലിയ (86%), ഡെന്‍മാര്‍ക്ക് (86%). ബ്രസീല്‍, ഫ്രാന്‍സ്, ഇറ്റലി, അമേരിക്ക, ബ്രിട്ടന്‍ എന്നിവ സംതൃപ്തിയുടെ കാര്യത്തില്‍ ഏറ്റവും താഴെയാണ്.

വോട്ടെടുപ്പില്‍ അമേരിക്കയുടെ മൂന്നിലൊന്ന് പേര്‍ മാത്രമാണ് സംതൃപ്തരായത്. വെറും മൂന്ന് രാജ്യങ്ങളില്‍ മൂന്നിലൊന്ന് പേര്‍ മാത്രമാണ് വൈറസിനെ നേരിടാനുള്ള യുഎസിന്‍റെ പ്രതികരണം തൃപ്തികരമാണെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടത്. അതേസമയം 60 ശതമാനത്തിലധികം പേര്‍ ഈ കേസില്‍ അമേരിക്കയെക്കാള്‍ മുന്നില്‍ ചൈനയാണെന്ന് വിശ്വസിച്ചു. കോവിഡ്-19 യുമായുള്ള യുദ്ധത്തില്‍, ചൈനയെക്കാള്‍ മികച്ചതായി അമേരിക്കയെ വിശേഷിപ്പിച്ചവരില്‍ തായ്‌വാന്‍, ദക്ഷിണ കൊറിയ, അമേരിക്ക എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

വോട്ടെടുപ്പില്‍, പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ് ആഗോള ജനാധിപത്യത്തിന് അനുകൂലമായ ശക്തിയാണെന്ന് വിശ്വസിച്ചപ്പോള്‍ പകുതിയോളം പേര്‍ നിഷേധാത്മകത പ്രചരിപ്പിച്ചുവെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷത്തെ സര്‍വേയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍, നാല് ശതമാനം ഇടിവ് രേഖപ്പെടുത്തി. സര്‍വേയില്‍ പങ്കെടുത്ത 15 യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യങ്ങളില്‍ ജര്‍മ്മനി അമേരിക്കയെ ആഗോള ജനാധിപത്യത്തിന്‍റെ കാര്യത്തില്‍ 40 ശതമാനം പ്രതികൂലമായി വിലയിരുത്തി. മറ്റ് രാജ്യങ്ങള്‍ക്കും ഏതാണ്ട് സമാന കാഴ്ചപ്പാടുകളുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top