മുതിര്‍ന്നവരെ സഹായിക്കാന്‍ ഇന്ത്യന്‍ അമേരിക്കന്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥിനിയുടെ സം‌രംഭം

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: മുതിര്‍ന്നവരെ സഹായിക്കാന്‍ ഇന്ത്യന്‍ അമേരിക്കന്‍ ഹൈസ്കൂള്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥിനി തന്‍റെ സുഹൃത്തുക്കളുമായി ആരംഭിച്ച ലാഭേച്ഛയില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന സം‌രംഭം ശ്രദ്ധേയമാവുന്നു.

‘ലിഫ്റ്റിംഗ് ഹാര്‍ട്ട്സ് വിത്ത് ആര്‍ട്സ്’ എന്ന ഈ സം‌രംഭം രണ്ട് മാസം മുമ്പാണ് ചിക്കാഗോയില്‍ മായ ജോഷി ആരംഭിച്ചത്.  സംഘടനയുടെ പ്രാഥമിക ദൗത്യം സംഗീതം, കല, ഗെയിമുകള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ലളിതമായ സംഭാഷണം എന്നിവയിലൂടെ  മുതിര്‍ന്നവരുടെ ആത്മധൈര്യത്തെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുക എന്നതാണ്.

യുവത്വത്തില്‍, കല സൃഷ്ടിപരമായ ചിന്തയെ വളര്‍ത്താനും ആത്മാഭിമാനം ഉയര്‍ത്താനും നേട്ടങ്ങള്‍ കൊയ്യാനുമുള്ള അവബോധം സൃഷ്ടിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു. മുതിര്‍ന്നവരില്‍ കലയിലൂടെ ഓര്‍മ്മശക്തി, യുക്തി, പ്രതിരോധം എന്നിവ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്ന വൈജ്ഞാനിക നേട്ടങ്ങള്‍ ലഭിക്കുമെന്ന് സംഘടനയുടെ വെബ്സൈറ്റ് പറയുന്നു.

ഒരു വ്യക്തിയുടെ പ്രായം കണക്കിലെടുക്കാതെ, കല ഒരു സാന്ത്വനവും ആളുകളുടെ സജീവ മനസ്സിനെ ശാന്തമാക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്ന ഘടകവുമായിത്തീരുന്നു. നമ്മുടെ മനസ്സിലെ ആത്മപരിശോധന മെച്ചപ്പെടുത്താനും ഇത് സഹായിക്കുന്നുവെന്നും സംഘടന അവകാശപ്പെടുന്നു.

പ്രാദേശികമായി ഈ സംഘടന സഹായങ്ങള്‍ ചെയ്യുന്നുണ്ടെങ്കിലും, അവരുടെ ലക്ഷ്യം ദേശീയതലത്തില്‍ വിപുലീകരിക്കുക എന്നതാണ്.

ഭൂരിഭാഗം സ്കൂളുകളും ഇപ്പോള്‍ വേനല്‍ക്കാല അവധിയില്‍ പ്രവേശിക്കുന്നതിനാല്‍, എട്ടാം ക്ലാസ്സിന് മുകളിലുള്ള വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെ ഈ ലാഭേച്ഛയില്ലാത്ത ഓര്‍ഗനൈസേഷനില്‍ സന്നദ്ധസേവനം നടത്താന്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള മികച്ച സമയമാണിതെന്ന് സംഘാടകരും മായ ജോഷിയും വിശ്വസിക്കുന്നു. മുതിര്‍ന്ന പൗരന്മാരെ മാത്രമല്ല, അന്ധരും ഭാഗികമായി കാഴ്ച നഷ്ടപ്പെട്ടവര്‍ക്കുമെല്ലാം സമ്മര്‍ദ്ദകരമായ സമയങ്ങളില്‍ അല്‍പ്പം ആശ്വാസം ലഭിക്കുമെന്ന് മായ ജോഷി പറയുന്നു.

കൂടുതല്‍ ഐപാഡുകള്‍ വാങ്ങാന്‍ സഹായിക്കുന്നതിന് ഓര്‍ഗനൈസേഷന്‍ ഒരു ഗോ ഫണ്ട് മി പേജ് ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. അതിലൂടെ കൂടുതല്‍ മുതിര്‍ന്നവര്‍ക്ക് സഹായമെത്തിക്കാന്‍ കഴിയും. നിലവില്‍ 200 പേര്‍ക്ക് ഒരു ഐപാഡ് എന്ന രീതിയിലാണ് വിതരണം ചെയ്യുന്നത്.

സംഘാടകയായ മായ ജോഷി വാള്‍ട്ടര്‍ പേറ്റണ്‍ കോളേജ് പ്രെപ്പിലെ ഫ്രഷ്മാന്‍ ആണ്. ‘എന്‍റെ കുട്ടിക്കാലം മുതലേ വിഷ്വല്‍ ആര്‍ട്ടുകളോട് എനിക്ക് അതിയായ അഭിനിവേശമുണ്ട്. എന്‍റെ ഗ്രാന്റ്പാരന്റ്സില്‍ നിന്നാണ് പെയ്ന്റിംഗും തയ്യലുമൊക്കെ ഞാന്‍ പഠിച്ചത്,’ മായ പറയുന്നു.

2020 ജൂണ്‍ 14 ഓടെ, പ്രായമായവരുമായി ആറിലധികം വെര്‍ച്വല്‍ ബിങ്കോ സെഷനുകള്‍ക്കും മറ്റ് നിരവധി ഗെയിം സെഷനുകള്‍ക്കും സംഘടന ആതിഥേയത്വം വഹിച്ചു. വെര്‍ച്വല്‍ പെയിന്‍റിംഗ് പാഠങ്ങളും അവര്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. അവരുടെ ധനസഹായത്തോടെ, ചിക്കാഗോയ്ക്ക് ചുറ്റുമുള്ള മൂന്ന് വ്യത്യസ്ത സൗകര്യങ്ങളിലേക്ക് ആര്‍ട്ട് സപ്ലൈകളും ഉപകരണങ്ങളും സംഭാവന ചെയ്യുന്നതിന് വേണ്ടത്ര പണം സ്വരൂപിക്കാനും അവര്‍ക്ക് കഴിഞ്ഞു.

സിബിഎസ് ലോക്കല്‍, ഡബ്ല്യുജിഎന്‍ റേഡിയോ 720 എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ ചില വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സികള്‍ അവരുടെ നേട്ടങ്ങള്‍ ഇതിനകം അവരുടെ ബുള്ളറ്റിനില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment