ഡോക്ടര്‍മാരെ ഉപദ്രവിക്കുന്നത് അവസാനിപ്പിക്കണമെന്ന് ദില്ലി സര്‍ക്കാരിനോട് സുപ്രീം കോടതി

ന്യൂദല്‍ഹി: ഡല്‍ഹിയില്‍ കൊറോണ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയെ ചെറുക്കുന്ന ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരോട് മോശമായി പെരുമാറുന്നതായും അവരുടെ ആരോഗ്യസ്ഥിതി മോശമാകുന്നതായും പരാതിപ്പെട്ട സുപ്രീം കോടതി ദില്ലി സര്‍ക്കാരിനെ ശാസിച്ചു. ഡോക്ടര്‍മാരും നഴ്സുമാരും കൊറോണ യോദ്ധാക്കളാണെന്നും അവരെ സംരക്ഷിക്കണമെന്നും കോടതി പറഞ്ഞു.

ദില്ലി സര്‍ക്കാരിന്‍റെ സത്യവാങ്മൂലത്തില്‍ ജസ്റ്റിസുമാരായ അശോക് ഭൂഷണ്‍, എസ് കെ കൗള്‍, എം ആര്‍ ഷാ എന്നിവരടങ്ങിയ
ബഞ്ചാണ് ദില്ലി സര്‍ക്കാരിനെതിരെ തിരിഞ്ഞത്. സര്‍ക്കാരിന്റെ സത്യവാങ്മൂലത്തില്‍ അതൃപ്തിപ്പെട്ട കോടതി മെച്ചപ്പെട്ട സത്യവാങ്മൂലം നല്‍കാന്‍ സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

‘ഡോക്ടര്‍മാരെ ഉപദ്രവിക്കുന്നതും അവര്‍ക്കെതിരെ എഫ്ഐആര്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യുന്നതും അവസാനിപ്പിക്കുക. നിങ്ങള്‍ക്ക് സത്യം അടിച്ചമര്‍ത്താന്‍ കഴിയില്ല. നിങ്ങളുടെ ആശുപത്രിയുടെ മോശം അവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് വീഡിയോ നിര്‍മ്മിച്ച ഡോക്ടറെ സസ്പെന്‍ഡ് ചെയ്തത് എന്തുകൊണ്ടാണ്? സുപ്രീം കോടതി ചോദിച്ചു. നോര്‍ത്ത് ദില്ലിയിലെ സര്‍ക്കാര്‍ ആശുപത്രിയില്‍ ജോലി ചെയ്യുന്ന ഡോക്ടറാണ് വീഡിയോ നിര്‍മ്മിച്ചത്.

‘നഴ്സുമാര്‍, ഡോക്ടര്‍മാര്‍ നിലവില്‍ കോവിഡ് വൈറസുമായി യുദ്ധത്തിലാണ്, എന്നാല്‍ നിങ്ങള്‍ എഫ്ഐആര്‍ ഫയല്‍ ചെയ്യുന്ന തിരക്കിലാണ്. നിങ്ങളുടെ സൈനികനോട് നിങ്ങള്‍ നന്നായി പെരുമാറിയില്ലെങ്കില്‍ നിങ്ങള്‍ എങ്ങനെ യുദ്ധത്തില്‍ വിജയിക്കും. ഡോക്ടര്‍മാരുടെ വീഡിയോ നിര്‍മ്മിച്ച ഒരാളെ നിങ്ങള്‍ സസ്പെന്‍ഡ് ചെയ്തു,’ കോടതി പറഞ്ഞു.

ആശുപത്രികളില്‍ ഹെല്‍പ്പ് ഡെസ്കുകള്‍ സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ദില്ലി സര്‍ക്കാരിനു വേണ്ടി ഹാജരായ എ.എസ്.ജി സഞ്ജയ് ജെയിന്‍ പറഞ്ഞു. ഇതിനോട് പ്രതികരിച്ച കോടതി ചോദിച്ചു ‘ഒരു ഐഎഎസ് ഉദ്യോഗസ്ഥന് ആശുപത്രിയുടെ മേല്‍നോട്ടം വഹിക്കാന്‍ കഴിയില്ല. ആരാണ് ഈ ഹെല്‍പ്പ് ഡെസ്കുകള്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്നത്?

രോഗികളെ പരിചരിക്കാനും മൃതദേഹങ്ങള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യാനും കോവിഡ് 19 ടെസ്റ്റുകളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാനും പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണെന്ന് ദില്ലി സര്‍ക്കാര്‍ സുപ്രീം കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

ആശുപത്രികളിലെ കോവിഡ് 19 രോഗികള്‍ക്ക് ശരിയായ ചികിത്സ നല്‍കുന്നതിനും മൃതദേഹങ്ങള്‍ മാന്യമായ രീതിയില്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനുമായി സ്വീകരിച്ച സ്വീഡന്‍ മോട്ട് കോഗ്നിസന്‍സിനെക്കുറിച്ചും സുപ്രീം കോടതി ആരാഞ്ഞു.

ഇക്കാര്യത്തില്‍ ജൂണ്‍ 12 ന് നടന്ന ഹിയറിംഗില്‍ കൊറോണ രോഗികളുടെ പരിചരണത്തിന്‍റെ അവസ്ഥ വളരെ ആശങ്കാജനകവും ഭയാനകവുമാണെന്ന് കോടതി നിരീക്ഷിച്ചിരുന്നു. ഇതുസംബന്ധിച്ച് ദില്ലി ഉള്‍പ്പെടെ നാല് സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ക്ക് കോടതി നോട്ടീസ് നല്‍കി.

കൊറോണ വൈറസ് രോഗികളെ മൃഗങ്ങളെപ്പോലെയാണ് പരിഗണിക്കുന്നതെന്ന് കോടതി വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. മാലിന്യക്കൂമ്പാരത്തില്‍ ഒരു മൃതദേഹം കണ്ടെത്തിയത് ഏറെ വിവാദമായിരുന്നു. ദില്ലിയിലെ സ്ഥിതി ഭയപ്പെടുത്തുന്നതും ദയനീയവുമാണെന്നും കോടതി വ്യക്തമാക്കി. ദില്ലിയിലെ എല്‍എന്‍ജെപി ആശുപത്രിയില്‍ നിന്നും കോടതി വിവരങ്ങള്‍ തേടിയിരുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment