Flash News
എസ്.എസ്.എല്‍.സി പരീക്ഷയില്‍ ഉന്നത വിജയം നേടിയ വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക് അനുമോദനവുമായി “സ്റ്റാര്‍സ് ഓഫ് പഴയന്നൂര്‍” ഫേസ് ബുക്ക് കൂട്ടായ്മ   ****    സ്വര്‍ണ്ണം കടത്തിയത് ദേശവിരുദ്ധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക്, ഉന്നതര്‍ കുടുങ്ങാവുന്ന തെളിവുകള്‍ സന്ദീപിന്റെ ബാഗില്‍ നിന്ന് കിട്ടിയിട്ടുണ്ടെന്ന് എന്‍ ഐ എ   ****    കൊറോണ വൈറസ്: സര്‍ക്കാരിനെ ആശങ്കയിലാഴ്ത്തി വ്യാപനം അതിരൂക്ഷമാകുന്നു, കോഴിക്കോട് തൂണേരി പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റിനും 53 പേര്‍ക്കും പോസിറ്റീവ്   ****    ഡിപ്ലോമാറ്റിക് ബാഗിലെ സ്വര്‍ണ്ണക്കടത്ത്; സ്വപ്ന സുരേഷിന് വിമാനത്താവളത്തിനകത്തുനിന്ന് സഹായം ലഭിച്ചിരുന്നോ എന്ന് എന്‍ ഐ എ അന്വേഷിക്കും   ****    കാവല്‍ മാലാഖ (നോവല്‍ – 10): താഴ്‌വരകളിലെ തണുപ്പ്   ****   

ആശ്വാസം പകര്‍ന്ന് റൊട്ടാന ഗ്രൂപ്പിന്റെ ചാര്‍ട്ടേര്‍ഡ് വിമാനം പറന്നുയര്‍ന്നു

June 18, 2020 , അഫ്സല്‍ കിളയില്‍

റൊട്ടാന ഗ്രൂപ്പിന്റെ ചാര്‍ട്ടേഡ് വിമാനത്തെ യാത്രയക്കാനായി ഗ്രൂപ്പ് പ്രതിനിധികള്‍ ഹമദ് ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍

ഖത്തര്‍ റൊട്ടാന ഗ്രൂപ്പ് ടീ ടൈമുമായി ചേര്‍ന്ന് അവരുടെ സ്റ്റാഫുകള്‍ക്ക് വേണ്ടിയും കുടുംബത്തിനും ഏര്‍പ്പാട് ചെയ്ത ചാര്‍ട്ടേര്‍ഡ് വിമാനം ജൂണ്‍ 18 വ്യാഴാഴ്ച രാവിലെ 9.30ന് ഹമദ് ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ എയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ നിന്ന് പറന്നുയര്‍ന്നു. കോവിഡ് വ്യാപനത്തെ തുടര്‍ന്ന് ഏര്‍പ്പെടുത്തിയ രാജ്യാന്തരവ്യോമ ഗതാഗത നിയന്ത്രണത്തില്‍ പൊറുതി മുട്ടിയ പ്രവാസികള്‍ക്കു കൂടി സഹായമാകുന്ന രീതിയില്‍ പ്രസ്തുത ഫ്ളൈറ്റ് ചാര്‍ട്ടര്‍ ചെയ്തത് ഏറെ ആശ്വാസകരമായി.

റൊട്ടാന ഗ്രൂപ്പിന്റെ സ്റ്റാഫുകള്‍ ഉള്‍പ്പടെ ഖത്തറില്‍ പ്രയാസമനുഭവിക്കുന്ന 181 യാത്രക്കാരുമായാണ് വിമാനം ജൂണ്‍ 18 വ്യാഴാഴ്ച നാട്ടിലേക്ക് പറന്നത്. ഇതില്‍ രണ്ട് വയസ്സില്‍ താഴെയുള്ള നാല് കുട്ടികളും ഉള്‍പ്പെടും. ഒരു സ്വകാര്യ ഫ്ളൈറ്റ് ചാര്‍ട്ടര്‍ ചെയ്യുക എന്നത് ഏറെ വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞതായിരുന്നുവെന്നും റൊട്ടാന റെസ്റ്റോറന്റ്, ടാര്‍ഗറ്റ് ട്രാവല്‍സ് എന്നിവ അടങ്ങുന്ന വ്യാപാര ശൃംഖല ഈയൊരു ദൗത്യം ഏറ്റെടുക്കുമ്പോള്‍ ഇത്രയും ശ്രമകരമായിരിക്കും എന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നില്ല എന്ന് റൊട്ടാന അജ്മല്‍ അറിയിച്ചു. ഇന്ത്യയിലും ഖത്തറിലുമായി വിവിധ കേന്ദ്രങ്ങളില്‍ നിരന്തരം സമ്പര്‍ക്കം പുലര്‍ത്തിയത് കൊണ്ടാണ് ഈ ഫ്ളൈറ്റ് യാഥാര്‍ഥ്യമായത്. തുടക്കത്തില്‍ തിരിച്ചടികള്‍ ഏറെ നേരിട്ടെങ്കിലും ഈയൊരു ദൗത്യത്തിന്റെ പ്രാധാന്യം കണക്കിലെടുത്ത് ഖത്തറിലെ ഇന്ത്യന്‍ അംബാസഡറും എംബസിയിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥരും സഹകരിച്ചത് കൊണ്ടാണ് ഇത്രയും പേര്‍ക്ക് നാടണയാന്‍ സാധിച്ചത് എന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

കോവിഡ് വ്യാപാര-തൊഴില്‍ മേഖലകളില്‍ ഏല്‍പ്പിച്ച ആഘാതം കാരണവും മറ്റ് രോഗങ്ങള്‍ കാരണവും വിസ കാലാവധി കഴിഞ്ഞും നാടണയാന്‍ നിര്‍ബന്ധിതരായ പ്രവാസികള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ കാത്തിരിപ്പില്ലാതെ നാട്ടിലെത്താന്‍ സഹായകമാവുന്ന സംരംഭമായി മാറുകയാണ് ചാര്‍ട്ടേഡ് വിമാനങ്ങള്‍.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top