കോവിഡ്-19: ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തത് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന

ലോകാരോഗ്യ സംഘടന (ഡബ്ല്യുഎച്ച്ഒ) ഞായറാഴ്ച ഒരു ദിവസം ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.  കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ 183,000 പുതിയ കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു.

ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ 54,771 കേസുകള്‍ ബ്രസീലില്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടതായി ഐക്യരാഷ്ട്ര ആരോഗ്യ ഏജന്‍സി അറിയിച്ചു. ഇതിനുശേഷം യുഎസില്‍ 36,617 ലധികം കേസുകളും ഇന്ത്യയില്‍ 15,400 കേസുകളും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു.

വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന കേസുകള്‍ വലിയ തോതിലുള്ള അന്വേഷണങ്ങളും വ്യാപകമായ അണുബാധയും ഉള്‍പ്പെടെ നിരവധി ഘടകങ്ങളെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് വിദഗ്ദ്ധര്‍ പറയുന്നു.

ലോകത്താകമാനം മരണങ്ങള്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചുവരികയാണെന്ന് (4,747) ലോകാരോഗ്യ സംഘടന അറിയിച്ചു. ഈ പുതിയ മരണ കേസുകളില്‍ മൂന്നില്‍ രണ്ട് ഭാഗവും അമേരിക്കയിലാണ്.

അതേസമയം, സ്പെയിനിലെ അധികൃതര്‍ മൂന്നു മാസത്തെ ലോക്ക്ഡൗണിനുശേഷം ദേശീയ അടിയന്തരാവസ്ഥ അവസാനിപ്പിക്കുകയും 4.7 ദശലക്ഷം ആളുകള്‍ക്ക് സ്വതന്ത്രമായി സഞ്ചരിക്കാന്‍ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്തു. ബ്രിട്ടനില്‍ നിന്ന് വരുന്നവര്‍ 14 ദിവസത്തെ നിര്‍ബ്ബന്ധിത ക്വാറന്റൈനിലേക്ക് അയക്കുന്നത് നിര്‍ത്തലാക്കുകയും, 26 യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യങ്ങള്‍ക്ക് വിസ രഹിത യാത്ര അനുവദിക്കുകയും ചെയ്തു.

അമേരിക്കയിലെ ഒക്‌ലഹോമയിലെ തുള്‍സയില്‍ നടന്ന പ്രചാരണ റാലിയില്‍ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ് ശനിയാഴ്ച
കോവിഡ്-19 പരിശോധന മന്ദഗതിയിലാക്കാന്‍ ജനങ്ങളോട് ആഹ്വാനം ചെയ്തു. എന്നാല്‍, ഏറ്റവും അപകടകരമായ ഈ ആഹ്വാനം ജനങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് ഭീഷണിയാണ്. നിലവില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ രോഗബാധയുള്ള രാജ്യം അമേരിക്കയാണെന്നിരിക്കെ വൈറസ് ബാധ വീണ്ടും വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്നതായി ഡബ്ല്യു എച്ച് ഒ വ്യക്തമാക്കി.

യുഎസില്‍ വൈറസിന്‍റെ വ്യാപനം പടിഞ്ഞാറന്‍, തെക്ക് ഭാഗങ്ങളിലും കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. അരിസോണയില്‍ 3,100 പുതിയ കേസുകളാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. 26 മരണങ്ങളും റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. നെവാഡയില്‍ 445 കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

ഇംഗ്ലണ്ടില്‍, ലോക്ക്ഡൗണിന്റെ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ കാരണം, വടക്കന്‍ അര്‍ദ്ധഗോളത്തില്‍ വര്‍ഷത്തിലെ ഏറ്റവും ദൈര്‍ഘ്യമേറിയ ദിവസമായ സ്റ്റോണ്‍ഹെഞ്ചിലെ ഓള്‍ഡ് സ്ക്വയറില്‍ ആളുകള്‍ക്ക് സൂര്യോദയത്തിന് സാക്ഷ്യം വഹിക്കാനായില്ല. ഇംഗ്ലീഷ് ഹെറിറ്റേജ് എന്ന വെബ്സൈറ്റ് സൂര്യോദയം തത്സമയം സംപ്രേഷണം ചെയ്തു.

അമേരിക്കയില്‍ മാത്രമല്ല, ബ്രസീല്‍, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക, മറ്റ് രാജ്യങ്ങള്‍, പ്രത്യേകിച്ച് ലാറ്റിന്‍ അമേരിക്കന്‍ രാജ്യങ്ങള്‍ എന്നിവിടങ്ങളിലും അണുബാധയുടെ കേസുകള്‍ അതിവേഗം വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.

ഒരു ദിവസം മൊത്തം കേസുകള്‍ 50,000 ത്തിലധികം വര്‍ദ്ധിച്ചതായി ബ്രസീല്‍ ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. പ്രസിഡന്‍റ് സൈര്‍ ബോള്‍സോനാരോ ഈ അപകടസാധ്യത കുറച്ചുകാണുന്നു. അതേസമയം 50,000 ത്തിലധികം പേര്‍ അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ രാജ്യത്ത് ഇതുവരെ മരണമടഞ്ഞു, ഇത് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന രണ്ടാമത്തെ മരണസംഖ്യയാണ്.

ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയില്‍ ജൂണ്‍ 19 ന് ഒരു ദിവസം അയ്യായിരത്തിലധികം കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെടുകയും 46 പേര്‍ മരിക്കുകയും ചെയ്തു. അതേസമയം, പ്രസിഡന്റ് സിറില്‍ റമാഫോസ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും കര്‍ശനമായിരുന്ന ലോക്ക്ഡൗണുകളില്‍ ഇളവ് പ്രഖ്യാപിച്ചു.

97,302 അണുബാധകള്‍ ഇവിടെ നിന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. മരണസംഖ്യ 1,930 ആണ്. ഇറാഖിലും കൊറോണ വൈറസ് ബാധിതരുടെ കേസുകള്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. തലസ്ഥാനമായ ബാഗ്ദാദിലെ വലിയ എക്സിബിഷന്‍ മൈതാനങ്ങള്‍ താല്‍ക്കാലിക കൊറോണ വൈറസ് വാര്‍ഡുകളാക്കി മാറ്റിയിരിക്കുകയാണ്.

പാക്കിസ്താനില്‍ റമദാന്‍ മാസത്തില്‍ കുടുംബങ്ങളും സുഹൃത്തുക്കളും നോമ്പ് തുറയ്ക്കായി ഒത്തുകൂടിയപ്പോള്‍ മുതല്‍ വൈറസ് കേസുകള്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചു തുടങ്ങിയിരുന്നു. ഒരു മാസത്തിനുള്ളില്‍, അണുബാധ കേസുകളില്‍ ഏഴുമടങ്ങ് വര്‍ധനവുണ്ടായി. ഞായറാഴ്ച മൊത്തം കേസുകള്‍ 30,868 ആയി ഉയര്‍ന്നു. മെയ് അവസാനത്തോടെ ഇത് 4,000 ല്‍ താഴെയായിരുന്നു. ആരോഗ്യമന്ത്രാലയത്തിന്‍റെ കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം മരണസംഖ്യയും വര്‍ദ്ധിച്ചു. 1,100 ല്‍ അധികം ആളുകളാണ് ഇവിടെ മരിച്ചത്.

ചൈനയിലും ദക്ഷിണ കൊറിയയിലും കൊറോണ അണുബാധയുടെ പുതിയ കേസുകള്‍ ഞായറാഴ്ച വന്നതിനുശേഷം, വീണ്ടും വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്നതിന്റെ ലക്ഷണങ്ങള്‍ കണ്ടുതുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ചൈനയില്‍ ഇതുവരെ 84,573 അണുബാധകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെടുകയും 4,639 പേര്‍ക്ക് ജീവന്‍ നഷ്ടപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

ദക്ഷിണ കൊറിയയില്‍ തിങ്കളാഴ്ച വരെ രാജ്യത്തെ മൊത്തം അണുബാധ കേസുകള്‍ 12,438 ആയി ഉയര്‍ന്നു. ഇതില്‍ 280 പേരുടെ മരണവും ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

അതേസമയം, ന്യൂസിലാന്‍റില്‍ കൊറോണ ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയ രണ്ട് ആളുകളില്‍ ഒരു ഇന്ത്യന്‍ പുരുഷനും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ഇതോടെ രാജ്യത്ത് ഒന്‍പത് പേര്‍ക്ക് അണുബാധയുണ്ടായതായും, ഈ മാസം ആദ്യം ഇവിടെ ഒരു കേസുപോലും ഉണ്ടായിട്ടില്ലെന്നും ആരോഗ്യ അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു. ഇതുവരെ 1,513 കേസുകള്‍ ഇവിടെ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. മരണസംഖ്യ 22 ആണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment