ഇന്ത്യന്‍ സൈനികരുടെ കുടുംബങ്ങള്‍ ഗാല്‍വാനിലെ സംഭവങ്ങളെക്കുറിച്ച് വിശദീകരണം ചോദിച്ചു

ന്യൂദല്‍ഹി: ഗാല്‍വാന്‍ താഴ്‌വരയില്‍ എന്താണ് സംഭവിച്ചതെന്ന് കൃത്യമായി അറിയണമെന്ന് സായുധ സേനയിലെ സേവനമനുഷ്ഠിച്ചവരും വിരമിച്ച ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ കുടുംബങ്ങളും പ്രതിരോധ സേവന മേധാവിക്ക് കത്തയച്ചു.

ഇന്ത്യന്‍ സൈനികര്‍ ക്രൂരമായി കൊല്ലപ്പെട്ടതായും അവരുടെ മൃതദേഹങ്ങള്‍ വികൃതമാക്കിയതായും തുറന്ന കത്തില്‍ കുടുംബങ്ങള്‍ പറഞ്ഞു. എന്തുകൊണ്ടാണ് നമ്മുടെ സൈനികരെ അപകടകരമായ രീതിയില്‍ നഷ്ടപ്പെട്ടതെന്ന് അവര്‍ കത്തില്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

സൈനികരുടെ മൃതദേഹങ്ങള്‍ വികൃതമാക്കിയത് എന്തുകൊണ്ടാണ്. ചൈനയുടെ കടന്നുകയറ്റങ്ങള്‍ ഇല്ലെങ്കില്‍ ഒരു കമാന്‍ഡിംഗ് ഓഫീസര്‍ ഉള്‍പ്പെടെ നിരവധി ജവാന്മാര്‍ക്ക് എന്തുകൊണ്ടാണ് ജീവന്‍ നഷ്ടപ്പെട്ടതെന്നും, അപകടങ്ങള്‍ മുന്‍‌കൂട്ടി കണ്ട് എങ്ങനെ നേരിടണമെന്ന് ജവാന്മാര്‍ക്ക് എന്തുകൊണ്ടാണ് അറിയാനിടവരാതിരുന്നതെന്നും അവര്‍ കത്തില്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ചൈന അവകാശപ്പെടുന്നതുപോലെ നമ്മുടെ സൈനികര്‍ ശത്രുരാജ്യത്ത് പ്രവേശിച്ചോ? പ്രതിരോധത്തില്‍ ആക്രമിക്കപ്പെട്ടുവോ? മുതലായ ചോദ്യങ്ങള്‍ കത്തില്‍ ഉയര്‍ത്തുന്നു. നമ്മുടെ സൈനികര്‍ പീരങ്കിയ്ക്ക് ഇരയാകേണ്ടവരല്ല. നയതന്ത്ര നേട്ടങ്ങള്‍ക്കായി അവരെ കശാപ്പ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയില്ലെന്നും കത്തില്‍ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

‘ജവാന്മാരെ ബലിയാടുകളാക്കാനും ചില തീരുമാനങ്ങള്‍ എടുക്കാനും രാഷ്ട്രീയക്കാരെ അനുവദിച്ചില്ലേ, അത് സേനയെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കും,’ കത്തില്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News