Flash News
ജോ ബൈഡന്‍ അമേരിക്കയുടെ 46-ാം പ്രസിഡന്റായി ഇന്ന് സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്യും   ****    കല്യാണത്തേക്കാള്‍ പ്രാധാന്യം ജീവകാരുണ്യ പ്രവര്‍ത്തനം തന്നെ, വിവാഹപ്പന്തലില്‍ നിന്ന് ആംബുലന്‍സുമായി വരന്‍ ആശുപത്രിയിലേക്ക്   ****    തമിഴ്‌നാട്ടിലെ ക്രിസ്ത്യൻ ഇവാഞ്ചലിസ്റ്റ് പോൾ ദിനകരന്റെ വീട്ടിലും 28 സ്ഥാപനങ്ങളിലും ആദായനികുതി വകുപ്പ് റെയ്ഡ് നടത്തി   ****    പുള്ളിപ്പുലിയെ പിടികൂടി കൊന്നു ഭക്ഷിച്ച അഞ്ച് പേരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു   ****    നിയമസഭാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് അടുത്തപ്പോള്‍ മന്ത്രിമാര്‍ക്ക് ബോധോദയം; ജനങ്ങളുടെ പരാതി കേള്‍ക്കാന്‍ നേരിട്ടെത്തുന്നു   ****    ഫോര്‍ട്ട്‌ബെന്‍ഡ് കൗണ്ടിയില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തവര്‍ക്ക് വാക്‌സീന്‍ ലഭിച്ചെന്ന് കൗണ്ടി ജഡ്ജി കെ. പി. ജോര്‍ജ്   ****   

കോവിഡ്-19 രോഗശമന മരുന്ന് ‘കൊറോണില്‍ സ്വസാരി’യുടെ പരസ്യം നിര്‍ത്തലാക്കാന്‍ പതഞ്ജലിയോട് ആയുഷ് മന്ത്രാലയം

June 23, 2020 , ആന്‍സി

കൊറോണ വൈറസ് രോഗികള്‍ക്ക് 100 ശതമാനം സുഖപ്പെടുമെന്ന വാഗ്ദാനവുമായി ‘കൊറോണില്‍ സ്വസാരി’ എന്ന ആയുര്‍‌വ്വേദ മരുന്ന് പതഞ്ജലി വികസിപ്പിച്ചെന്ന് യോഗ ഗുരു ബാബാ രാംദേവ് പറഞ്ഞ് മണിക്കൂറുകള്‍ക്കകം ആയുഷ് മന്ത്രാലയം രംഗത്തെത്തി. മരുന്നിന്റെ പരസ്യം ഉടന്‍ നിര്‍ത്താന്‍ മന്ത്രാലയം ഉത്തരവിടുകയും ചെയ്തു.

കോവിഡ് 19 ചികിത്സയ്ക്കായി ഹരിദ്വാറിലെ പതഞ്ജലി ആയുര്‍വേദ ലിമിറ്റഡ് വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത ആയുര്‍വേദ മരുന്നുകളെക്കുറിച്ച് അടുത്തിടെ മാധ്യമങ്ങളില്‍ വാര്‍ത്തകള്‍ പ്രചരിച്ചത് ആയുഷ് മന്ത്രാലയത്തിന്റെ ശ്രദ്ധയില്‍ പെട്ടിരുന്നു. കമ്പനിയുടെ അവകാശവാദത്തിന്‍റെ വസ്തുതകളും പ്രഖ്യാപിത ശാസ്ത്രപഠനത്തിന്‍റെ വിശദാംശങ്ങളും മന്ത്രാലയത്തിന് അറിയില്ലെന്ന് ആയുഷ് മന്ത്രാലയം പത്രക്കുറിപ്പില്‍ അറിയിച്ചു.

മയക്കുമരുന്ന്, മാജിക് പരിഹാരങ്ങള്‍ (ആക്ഷേപകരമായ പരസ്യങ്ങള്‍) ആക്റ്റ്, 1954 ലെ വ്യവസ്ഥകള്‍ പ്രകാരം അത്തരം മരുന്നുകളുടെ പരസ്യം നിയന്ത്രിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി മന്ത്രാലയം പതഞ്ജലിക്ക് മരുന്നിന്‍റെ കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ നല്‍കാനും, അതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഗവേഷണ പഠനത്തിന്റേയും അതിന്‍റെ അവകാശവാദങ്ങള്‍ പരസ്യപ്പെടുത്താനും നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു.

ആയുര്‍വേദ മരുന്നുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള മരുന്നുകളുടെ പരസ്യങ്ങള്‍ മയക്കുമരുന്ന്, മാജിക് പരിഹാരങ്ങള്‍ (ആക്ഷേപകരമായ പരസ്യങ്ങള്‍) ആക്റ്റ്, 1954 ലെ ചട്ടങ്ങളും അതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ചട്ടങ്ങളും കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ പുറപ്പെടുവിച്ച നിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും അനുസരിച്ച് നിയന്ത്രിക്കപ്പെടുന്നുവെന്ന് ബന്ധപ്പെട്ട ആയുര്‍വേദ മരുന്ന് നിര്‍മ്മാണ കമ്പനിയെ അറിയിച്ചു. 2020 ഏപ്രില്‍ 21 ന് ഗസറ്റ് വിജ്ഞാപന നമ്പറും മന്ത്രാലയം പരസ്യപ്പെടുത്തി.

കോവിഡ് ചികിത്സയ്ക്കായി അവകാശപ്പെടുന്ന മരുന്നുകളുടെ പേരും ഘടനയും സംബന്ധിച്ച വിശദാംശങ്ങള്‍ നല്‍കാന്‍ പതഞ്ജലി ആയുര്‍വേദ ലിമിറ്റഡിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. കോവിഡ്-19നായി ഗവേഷണ പഠനം നടത്തിയ സൈറ്റുകള്‍, ആശുപത്രികള്‍, പ്രോട്ടോക്കോള്‍, സാമ്പിള്‍ വലുപ്പം, ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂഷണല്‍ എത്തിക്സ് കമ്മിറ്റി ക്ലിയറന്‍സ്, സിടിആര്‍ഐ രജിസ്ട്രേഷന്‍, പഠന ഡാറ്റ എന്നിവ ശരിയായി പരിശോധിക്കുന്നതുവരെ അത്തരം ക്ലെയിമുകള്‍ പരസ്യം ചെയ്യുന്നതും വിതരണം ചെയ്യുന്നതും നിര്‍ത്തണമെന്ന് മന്ത്രാലയം ആവശ്യപ്പെട്ടു. കൂടാതെ, അവകാശപ്പെട്ട കോവിഡ് 19 മരുന്ന് നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ ലൈസന്‍സിന്‍റെ പകര്‍പ്പുകളും പതഞ്ജലിക്ക് നല്‍കിയ അനുമതി വിശദാംശങ്ങളും ഉത്തരാഖണ്ഡ് സര്‍ക്കാരിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

കോവിഡ് 19 ചികിത്സയ്ക്കായി അവകാശപ്പെടുന്ന ആയുര്‍വേദ മരുന്നുകളുടെ ലൈസന്‍സിന്‍റെയും ഉല്‍പ്പന്ന അംഗീകാരത്തിന്‍റെയും വിശദാംശങ്ങള്‍ നല്‍കണമെന്ന് മന്ത്രാലയം ബന്ധപ്പെട്ട സംസ്ഥാന ലൈസന്‍സിംഗ് അതോറിറ്റിയോടും ഉത്തരാഖണ്ഡ് സര്‍ക്കാരിനോടും അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.

ചൊവ്വാഴ്ച, പതഞ്ജലി തങ്ങളുടെ കൊറോണില്‍ ഗുളികകള്‍ 14 ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ കോവിഡ്-19 ഭേദമാക്കുമെന്ന് അവകാശപ്പെട്ടിരുന്നു. ഇത് രോഗപ്രതിരോധ ബൂസ്റ്ററല്ല, രോഗശാന്തിയാണെന്നാണ് രാം‌ദേവിന്റെ വാദം.

ജയ്പൂരിലെ പതഞ്ജലി റിസര്‍ച്ച് ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിന്‍റെയും (പിആര്‍ഐ) നാഷണല്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മെഡിക്കല്‍ സയന്‍സസിന്‍റെയും (നിംസ്) സംയുക്ത സംഘം മരുന്നിനെക്കുറിച്ച് ഗവേഷണം നടത്തിയെന്നും ക്ലിനിക്കല്‍ പഠനവും ക്ലിനിക്കല്‍ നിയന്ത്രിത പരീക്ഷണവും നടത്തിയെന്നും രാംദേവ് അവകാശപ്പെട്ടു. 69 ശതമാനം രോഗികളും മൂന്നു ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ സുഖം പ്രാപിച്ചതായും 100 ശതമാനം രോഗികള്‍ ഏഴു ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ സുഖം പ്രാപിക്കുന്നതായും യോഗ ഗുരു പറഞ്ഞു.

30 ദിവസത്തേക്കുള്ള മരുന്ന് 545 രൂപയ്ക്ക് ലഭിക്കുമെന്ന് രാംദേവ് വാഗ്ദാനം ചെയ്തതോടെ അവകാശവാദം വൈറലായി.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top