Flash News
നോർത്ത് അമേരിക്ക – യൂറോപ്പ് ഭദ്രാസനത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിഷപ് ഡോ. മാർ ക്രിസോസ്റ്റം അനുസ്മരണ സമ്മേളനം മെയ് 16 ഞായറാഴ്ച വൈകിട്ട് 4 ന്   ****    ഹമാസ് റോക്കറ്റ് ആക്രമണത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട സൗമ്യയുടെ മൃതദേഹം പ്രത്യേക വിമാനത്തില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തിക്കും   ****    ഇസ്രായേൽ ആക്രമണം ശക്തമാക്കുന്നു; ഗാസയിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 100 കവിഞ്ഞു   ****    കനത്ത ആഘാതമായി ഇന്ധനവില വര്‍ധന തുടരുന്നു; കഴിഞ്ഞ പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വില വര്‍ധിക്കുന്നത് എട്ടാം തവണ   ****    ന്യൂനമര്‍ദ്ദം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് അതിതീവ്രമഴയ്ക്ക് സാധ്യത; തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട ജില്ലകളില്‍ റെഡ് അലര്‍ട്ട്   ****   

കശ്മീരിലെ എല്ലാ പൗരന്മാരുടെയും എല്ലാ അവകാശങ്ങളും പുനഃസ്ഥാപിക്കണം: ജോ ബിഡന്‍

June 26, 2020 , ആന്‍സി

വാഷിംഗ്ടണ്‍: എല്ലാ കശ്മീരികളുടെയും അവകാശങ്ങള്‍ പുനഃസ്ഥാപിക്കാന്‍ ഇന്ത്യ ആവശ്യമായ നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കണമെന്ന് താന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്ന് ഡമോക്രാറ്റിക് പാര്‍ട്ടി സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയും മുന്‍ ഉപരാഷ്ട്രപതിയുമായ ജോ ബിഡന്‍.

അസമിലെ പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമവും (സിഎഎ) ദേശീയ പൗരന്മാരുടെ ദേശീയ രജിസ്റ്ററും (എന്‍ആര്‍സി) നടപ്പിലാക്കിയതില്‍ അദ്ദേഹം നിരാശ പ്രകടിപ്പിച്ചു.

ജോ ബിഡന്‍റെ പ്രചാരണ വെബ്സൈറ്റിലെ ‘ജോ ബിഡന്‍റെ അജണ്ട ഫോര്‍ മുസ്ലിം അമേരിക്കന്‍ കമ്മ്യൂണിറ്റി’ എന്ന തന്‍റെ സമീപകാല നയപ്രഖ്യാപനത്തില്‍, മതേതരത്വത്തിന്‍റെ പഴയ പാരമ്പര്യവും ഇന്ത്യയില്‍ ബഹുവംശീയ, ബഹുമത ജനാധിപത്യം നിലനിര്‍ത്തുന്നതും കണക്കിലെടുക്കുമ്പോള്‍ ഈ നടപടികള്‍ പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ലെന്ന് പറയുന്നു.

അതേസമയം, ഒരു കൂട്ടം ഹിന്ദു അമേരിക്കക്കാര്‍ ബിഡന്റെ ഈ പ്രസ്താവനയോട് അതൃപ്തി പ്രകടിപ്പിച്ചു. അതിന്‍റെ ഭാഷ ഇന്ത്യാ വിരുദ്ധമാണെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു. അവര്‍ ബിഡന്‍റെ പ്രചാരണവുമായി ബന്ധപ്പെടുകയും പ്രസ്താവന പുനപ്പരിശോധിക്കണമെന്നും ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഹിന്ദു അമേരിക്കന്‍ വംശജരും സമാനമായ നയം ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

എന്നാല്‍, ബിഡന്‍റെ പബ്ലിസിറ്റി കാമ്പെയ്ന്‍ ടീം ഇക്കാര്യത്തില്‍ പ്രതികരിച്ചില്ല. മുസ്ലിം ഭൂരിപക്ഷ രാജ്യങ്ങളിലും ഗണ്യമായ മുസ്ലിം ജനസംഖ്യയുള്ള രാജ്യങ്ങളിലും എന്താണ് സംഭവിക്കുന്നതെന്ന അമേരിക്കന്‍ മുസ്ലിംകളുടെ വേദന താന്‍ മനസ്സിലാക്കുന്നുവെന്ന് ബിഡന്‍റെ നയപ്രഖ്യാപനത്തില്‍ പറയുന്നു.

പശ്ചിമ ചൈനയില്‍ നിന്ന് ദശലക്ഷക്കണക്കിന് മുസ്ലീം ഉയ്ഗാറുകളെ ഇന്ത്യയില്‍ ഒരേസമയം തടഞ്ഞുവച്ചതിനെക്കുറിച്ചും മ്യാന്‍മറിലെ റോഹിംഗ്യന്‍ മുസ്ലിം ന്യൂനപക്ഷങ്ങള്‍ക്കെതിരായ അതിക്രമങ്ങളെക്കുറിച്ചും ഈ നയപ്രഖ്യാപനത്തില്‍ പരാമര്‍ശിക്കുന്നുണ്ട്.

കശ്മീരിലെ എല്ലാ ജനങ്ങളുടെയും അവകാശങ്ങള്‍ പുനഃസ്ഥാപിക്കാന്‍ ആവശ്യമായ നടപടികള്‍ കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ സ്വീകരിക്കണമെന്ന് നയ പ്രബന്ധത്തില്‍ പറയുന്നു. സമാധാനപരമായ പ്രകടനങ്ങള്‍ അടിച്ചമര്‍ത്തുകയോ ഇന്‍റര്‍നെറ്റ് അടച്ചുപൂട്ടുകയോ ചെയ്യുന്നത് ജനാധിപത്യത്തെ ദുര്‍ബലമാക്കുമെന്നും ബിഡന്‍ പറഞ്ഞു.

എട്ട് പതിറ്റാണ്ടായി യുഎസ് കോണ്‍ഗ്രസ് അംഗവും ബരാക് ഒബാമയുടെ ഭരണകാലത്ത് വൈസ് പ്രസിഡന്‍റുമായിരുന്ന ബിഡന്‍, ഇന്ത്യയുടെയും ഇന്ത്യന്‍-അമേരിക്കക്കാരുടെയും നല്ല സുഹൃത്തുക്കളില്‍ ഒരാളായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നുവെന്ന് വെബ്സൈറ്റില്‍ പറയുന്നു.

ഇന്തോ-യുഎസ് സിവില്‍ ആണവ കരാറില്‍ പ്രധാന പങ്ക് വഹിച്ച അദ്ദേഹം വൈസ് പ്രസിഡന്റ് എന്ന നിലയില്‍ ഉഭയകക്ഷി വ്യാപാരം പ്രതിവര്‍ഷം 500 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കണമെന്ന് വാദിച്ചിരുന്നു.

ഇന്ത്യയെ ബാധിക്കുന്ന കടുത്ത പ്രശ്നങ്ങള്‍, അതിര്‍ത്തി കടന്നുള്ള ഭീകരത, കശ്മീരിലെ അതിര്‍ത്തി കടന്നുള്ള ഭീകരത, കശ്മീരിലെ അടിച്ചമര്‍ത്തപ്പെട്ട ഹിന്ദു ന്യൂനപക്ഷം, ചൈനയുമായുള്ള ഇന്ത്യന്‍ പസഫിക്കിലെ പ്രശ്നങ്ങള്‍, സാമ്പത്തിക വളര്‍ച്ച, ഭീകരവാദം മനുഷ്യാവകാശങ്ങള്‍ക്കെതിരായ പോരാട്ടം, മനുഷ്യാവകാശങ്ങള്‍ക്കായുള്ള പോരാട്ടം, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനം, ആഗോള സുരക്ഷ എന്നിവയടക്കം എല്ലാ മേഖലകളിലും അമേരിക്കയുടെ ശക്തമായ സഖ്യകക്ഷിയെന്ന നിലയില്‍ ഇന്ത്യയുടെ പങ്ക് ഞങ്ങള്‍ മനസ്സിലാക്കുന്നു.

അമേരിക്കന്‍ പൗരന്മാരുടെ സുരക്ഷയ്ക്കായി യുഎസ് അടുത്തിടെ എച്ച് 1 ബി, മറ്റ് വിസകള്‍ എന്നിവയ്ക്ക് താല്‍ക്കാലിക വിലക്ക് ഏര്‍പ്പെടുത്തിയെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ജനസംഖ്യയെയും സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെയും പിന്തുണച്ച് കുടിയേറ്റ നയം നിര്‍വചിക്കാനുള്ള അവകാശവും ഇന്ത്യയ്ക്കുണ്ട്. അദ്ദേഹം പറയുന്നു.

‘ഞാന്‍ അസമിലെ ഗുവാഹത്തിയില്‍ വളര്‍ന്നവനാണ്. അതിര്‍ത്തിക്കപ്പുറത്ത് നിന്ന് ധാരാളം ആളുകള്‍ വന്ന് വടക്കുകിഴക്കന്‍ സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ പ്രദേശവാസികളില്‍ നിന്ന് പ്രധാനപ്പെട്ട ജോലികളും വിഭവങ്ങളും തട്ടിയെടുക്കുന്നതും ഞാന്‍ കണ്ടിട്ടുണ്ട്,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

2019 ഓഗസ്റ്റ് 5 ന് ഇന്ത്യ പ്രത്യേക സംസ്ഥാനമായ ജമ്മു കശ്മീരിന്‍റെ പദവി എടുത്തുകളയുകയും ലഡാക്ക്, ജമ്മു കശ്മീര്‍ എന്നീ രണ്ട് കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളായി വിഭജിക്കുകയും ചെയ്തു. ജമ്മു കശ്മീരില്‍ തീവ്രവാദം വര്‍ദ്ധിച്ചത് ഈ പ്രത്യേക പദവി നല്‍കിയതിനാലാണെന്നും, ഇതൊരു ആഭ്യന്തര കാര്യമാണെന്നും പറഞ്ഞാണ് ഇന്ത്യ ഈ നീക്കത്തെ ന്യായീകരിച്ചത് .

പാര്‍ലമെന്‍റ് പാസാക്കിയ സിഎഎയെ ആഭ്യന്തര കാര്യമായി വിളിച്ച ഇന്ത്യാ ഗവണ്‍മെന്റ്, അയല്‍രാജ്യങ്ങളിലെ ദുരിതമനുഭവിക്കുന്ന ന്യൂനപക്ഷങ്ങള്‍ക്ക് സംരക്ഷണം നല്‍കുകയാണ് ഇതിന്‍റെ ലക്ഷ്യമെന്നും പറഞ്ഞു.

2014 ഡിസംബര്‍ 31 വരെ പാക്കിസ്താന്‍, അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്‍, ബംഗ്ലാദേശ് എന്നിവിടങ്ങളില്‍ പീഡിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന ഹിന്ദു, ക്രിസ്ത്യന്‍, സിഖ്, ബുദ്ധ, പാര്‍സി, ജൂത ന്യൂനപക്ഷങ്ങള്‍ക്ക് ഇന്ത്യയുടെ പൗരത്വം നല്‍കാന്‍ വ്യവസ്ഥയുണ്ട്.

അതേസമയം, അസമില്‍ എന്‍ആര്‍സി നടപ്പാക്കുന്നത് സംബന്ധിച്ച്, ഇത് തികച്ചും ആഭ്യന്തര പ്രക്രിയയാണെന്ന് ഇന്ത്യ പറയുന്നു. ഇത് സുപ്രീം കോടതിയുടെ മേല്‍നോട്ടത്തില്‍ നടപ്പാക്കുകയും ചെയ്തു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top