Flash News
എസ്.എസ്.എല്‍.സി പരീക്ഷയില്‍ ഉന്നത വിജയം നേടിയ വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക് അനുമോദനവുമായി “സ്റ്റാര്‍സ് ഓഫ് പഴയന്നൂര്‍” ഫേസ് ബുക്ക് കൂട്ടായ്മ   ****    സ്വര്‍ണ്ണം കടത്തിയത് ദേശവിരുദ്ധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക്, ഉന്നതര്‍ കുടുങ്ങാവുന്ന തെളിവുകള്‍ സന്ദീപിന്റെ ബാഗില്‍ നിന്ന് കിട്ടിയിട്ടുണ്ടെന്ന് എന്‍ ഐ എ   ****    കൊറോണ വൈറസ്: സര്‍ക്കാരിനെ ആശങ്കയിലാഴ്ത്തി വ്യാപനം അതിരൂക്ഷമാകുന്നു, കോഴിക്കോട് തൂണേരി പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റിനും 53 പേര്‍ക്കും പോസിറ്റീവ്   ****    ഡിപ്ലോമാറ്റിക് ബാഗിലെ സ്വര്‍ണ്ണക്കടത്ത്; സ്വപ്ന സുരേഷിന് വിമാനത്താവളത്തിനകത്തുനിന്ന് സഹായം ലഭിച്ചിരുന്നോ എന്ന് എന്‍ ഐ എ അന്വേഷിക്കും   ****    കാവല്‍ മാലാഖ (നോവല്‍ – 10): താഴ്‌വരകളിലെ തണുപ്പ്   ****   

പതഞ്ജലി കൊറോണ കിറ്റ്: രാംദേവിനെതിരെ കേസ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തു, ജയ്പൂരിലെ നിംസ് ആശുപത്രിക്ക് നോട്ടീസ്

June 27, 2020 , ആന്‍സി

കൊറോണ വൈറസിന്‍റെ 100% രോഗശമനം അവകാശപ്പെടുന്ന പതഞ്ജലി കൊറോണ കിറ്റ് പുറത്തിറക്കിയ രാംദേവ്, പതഞ്ജലി ആയുര്‍വേദ ലിമിറ്റഡ് എന്നിവര്‍ക്കെതിരെ ഛണ്ഡീഗഢ് ജില്ലാ കോടതിയില്‍ ഐപിസിയുടെ വിവിധ വകുപ്പുകള്‍ പ്രകാരം കേസ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തു.

ഛണ്ഡീഗഢിലെ ദേശീയ ഉപഭോക്തൃ ക്ഷേമ സമിതി സെക്രട്ടറി ജനറല്‍ ബിക്രംജിത് സിംഗാണ് പരാതി നല്‍കിയത്. സെക്ഷന്‍ 275 (മായം കലര്‍ന്ന മയക്കുമരുന്ന് വില്‍പ്പന) 276 (തെറ്റായ വിവരങ്ങള്‍ നല്‍കി മയക്കുമരുന്ന് വില്പന), 468 (വഞ്ചനാപരമായ ഉദ്ദേശ്യം), ഐപിസിയുടെ 307 (കൊലപാതക ശ്രമം) എന്നീ വകുപ്പുകള്‍ ചേര്‍ത്താണ് പരാതി നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്. ഇതിനുപുറമെ, 1954 ലെ ഡ്രഗ്സ് ആന്‍ഡ് മാജിക് റെമഡീസ് (കുറ്റകരമായ പരസ്യം) നിയമത്തിലെ സെക്ഷന്‍ 4 പ്രകാരവും പരാതി നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.

ഇക്കാര്യം തിങ്കളാഴ്ച ചണ്ഡിഗഡ് കോടതിയില്‍ പരിഗണിക്കും. ഒരു രോഗത്തിനുള്ള ചികിത്സയായി മനുഷ്യ ഉപഭോഗത്തിന് ഉപയോഗിക്കേണ്ട ഗുളികകള്‍, മരുന്നുകള്‍ തുടങ്ങിയ മെഡിക്കല്‍ ഉല്‍പ്പങ്ങള്‍ സര്‍ക്കാര്‍ അംഗീകൃത സ്ഥാപനത്തിന്‍റെ അനുമതിയില്ലാതെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കരുതെന്ന് സിംഗ് പരാതിയില്‍ പറഞ്ഞു. കൂടാതെ, ക്ലെയിമിന്‍റെ ഗുണനിലവാരവും ആധികാരികതയും പരിശോധിച്ചതിന് ശേഷം മെഡിക്കല്‍ കൗണ്‍സിലും അധികാരികളും ഈ അനുമതി നല്‍കണം.

ജയ്പൂരിലെ ജ്യോതിനഗര്‍ പോലീസ് സ്റ്റേഷനില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച ഐപിസി സെക്ഷന്‍ 420 ഉള്‍പ്പെടെ വിവിധ വകുപ്പുകള്‍ പ്രകാരം എഫ്ഐആര്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. രാംദേവ്, ബാല്‍കൃഷ്ണ എന്നിവരെ കൂടാതെ, ശാസ്ത്രജ്ഞന്‍ അനുരാഗ് വര്‍ഷ്നി, നിംസ് ചെയര്‍മാന്‍ ഡോ. ബല്‍ബീര്‍ സിംഗ് തോമര്‍, ഡയറക്ടര്‍ ഡോ. അനുരാഗ് തോമര്‍ എന്നിവരെയും പ്രതിപ്പട്ടികയില്‍ ചേര്‍ത്തിട്ടുണ്ട്.

പതന്ത്ജലി ആയുര്‍വേദം നിര്‍മ്മിച്ച മരുന്നിന്‍റെ ‘ക്ലിനിക്കല്‍ ട്രയല്‍’ സംബന്ധിച്ച് വ്യക്തത ആവശ്യപ്പെട്ട് രാജസ്ഥാനിലെ മെഡിക്കല്‍ വകുപ്പ് നിംസ് ആശുപത്രിക്ക് നോട്ടീസ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. ബുധനാഴ്ച ഞങ്ങള്‍ ആശുപത്രിക്ക് നോട്ടീസ് അയച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും മൂന്ന് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ വിശദീകരണം ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്നും ജയ്പൂരിലെ ചീഫ് മെഡിക്കല്‍ ഹെല്‍ത്ത് ഓഫീസര്‍ ഡോ. നരോത്തം ശര്‍മ പറഞ്ഞു.

ക്ലിനിക്കല്‍ ട്രയലിനെക്കുറിച്ച് ആശുപത്രി സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിന് ഒരു വിവരവും നല്‍കിയിട്ടില്ല. ഇക്കാര്യത്തില്‍ സര്‍ക്കാരില്‍ നിന്നും ഒരു അനുമതിയും നേടിയിട്ടില്ല. മറുപടിക്കായി ആശുപത്രി കാത്തിരിക്കുകയാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ആയുഷ് മന്ത്രാലയത്തിന്‍റെ അനുമതിയില്ലാതെ ഒരു മരുന്നും ഉപയോഗിക്കാന്‍ കഴിയില്ലെന്ന് സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ ഇതിനകം വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

മരുന്ന് വില്പനയുടെ ലോഞ്ചിംഗില്‍ രാം‌ദേവ്, ഡോ. തോമര്‍, ആചാര്യ ബാലകൃഷ്ണ എന്നിവരോടൊപ്പം വേദിയില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു. കൊറോണില്‍ മരുന്നിന്റെ ട്രയല്‍ ആശുപത്രിയില്‍ നടന്നിട്ടില്ലെന്നും രോഗപ്രതിരോധ ശേഷി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ഉപയോഗിച്ച ഉല്‍പ്പങ്ങള്‍ മാത്രമാണ് രോഗികള്‍ക്ക് നല്‍കിയിട്ടുള്ളതെന്നുമാണ് ഡോ. തോമര്‍ പറയുന്നത്.

നിംസില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ച കൊറോണയുടെ ലക്ഷണങ്ങളില്ലാത്ത 100 രോഗികള്‍ക്ക് പൈലറ്റ് പ്രോജക്ടിന് കീഴിലുള്ള പതഞ്ജലിയുടെ സ്പോണ്‍സര്‍ഷിപ്പില്‍ നിന്ന് അശ്വഗന്ധ, ഗിലോയ്, തുളസി എന്നിവയുടെ കഷായം നല്‍കിയതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. വളരെ ഗുരുതരമായ ഒരു രോഗി പോലും അവരുടെ ഇടയില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നില്ല.

ഇത് സംബന്ധിച്ച് സംസ്ഥാന മെഡിക്കല്‍ വകുപ്പ് അഡീഷണല്‍ ചീഫ് സെക്രട്ടറിക്ക് വിവരം നല്‍കിയതായി അദ്ദേഹം പറയുന്നു. വാണിജ്യപരമായ കാര്യങ്ങള്‍ക്ക് ഗവേഷണം ഉപയോഗിക്കരുതെന്ന് പതഞ്ജലിക്ക് ഒരു കത്തും എഴുതിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് ഒരു പൈലറ്റ് പ്രോജക്റ്റ് മാത്രമാണ്.

കൊറോണ വൈറസ് ചികിത്സയ്ക്കായി നിര്‍മ്മിച്ച ആയുര്‍വേദ മരുന്നുകള്‍ വില്‍ക്കുന്നതില്‍ കര്‍ശന നടപടിയെടുക്കുമെന്ന് രാജസ്ഥാന്‍ ആരോഗ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ചൊവ്വാഴ്ച, യോഗ ഗുരു ബാബാ രാംദേവിന്‍റെ കമ്പനിയായ പതഞ്ജലി ആയുര്‍വേദ് ‘കൊറോനില്‍’ എന്ന മരുന്ന് പുറത്തിറക്കുകയും കൊറോണ അണുബാധ ചികിത്സയ്ക്ക് ഈ മരുന്ന് ഉപയോഗിക്കാമെന്ന് അവകാശപ്പെടുകയും ചെയ്തുവെങ്കിലും അതിന്‍റെ ആധികാരികതയെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോള്‍ ചോദ്യങ്ങള്‍ ഉയരാന്‍ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top