Flash News
എസ്.എസ്.എല്‍.സി പരീക്ഷയില്‍ ഉന്നത വിജയം നേടിയ വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക് അനുമോദനവുമായി “സ്റ്റാര്‍സ് ഓഫ് പഴയന്നൂര്‍” ഫേസ് ബുക്ക് കൂട്ടായ്മ   ****    സ്വര്‍ണ്ണം കടത്തിയത് ദേശവിരുദ്ധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക്, ഉന്നതര്‍ കുടുങ്ങാവുന്ന തെളിവുകള്‍ സന്ദീപിന്റെ ബാഗില്‍ നിന്ന് കിട്ടിയിട്ടുണ്ടെന്ന് എന്‍ ഐ എ   ****    കൊറോണ വൈറസ്: സര്‍ക്കാരിനെ ആശങ്കയിലാഴ്ത്തി വ്യാപനം അതിരൂക്ഷമാകുന്നു, കോഴിക്കോട് തൂണേരി പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റിനും 53 പേര്‍ക്കും പോസിറ്റീവ്   ****    ഡിപ്ലോമാറ്റിക് ബാഗിലെ സ്വര്‍ണ്ണക്കടത്ത്; സ്വപ്ന സുരേഷിന് വിമാനത്താവളത്തിനകത്തുനിന്ന് സഹായം ലഭിച്ചിരുന്നോ എന്ന് എന്‍ ഐ എ അന്വേഷിക്കും   ****    കാവല്‍ മാലാഖ (നോവല്‍ – 10): താഴ്‌വരകളിലെ തണുപ്പ്   ****   

പാംഗോംഗ് സോ പ്രദേശത്ത് ചൈന ഹെലിപ്പാഡ് നിര്‍മ്മിക്കുന്നു

June 27, 2020

ഇന്ത്യയും ചൈനയും തമ്മിലുള്ള ലഡാക്കിലെ യഥാര്‍ത്ഥ നിയന്ത്രണ രേഖ (എല്‍എസി) സംബന്ധിച്ച സംഘര്‍ഷങ്ങള്‍ക്കിടെ ചൈനീസ് സൈനികര്‍ ഹെലിപ്പാഡുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്.

ചൈനീസ് സൈന്യം പാംഗോംഗ് സോ പ്രദേശത്ത് തങ്ങളുടെ സ്ഥാനം ശക്തിപ്പെടുത്താനുള്ള ശ്രമത്തിന്റെ ഭാഗമായാണ് ‘ഫിംഗര്‍ ഫോര്‍’ എന്ന തര്‍ക്ക പ്രദേശത്ത് ഹെലിപാഡ് നിര്‍മ്മിക്കുന്നത്. മാത്രമല്ല, പാംഗോഗ് സോ തടാകത്തിന്‍റെ തെക്കന്‍ തീരത്ത് സൈനികരെ വിന്യസിക്കുന്നത് ചൈന പെട്ടെന്നു വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

നിലവിലെ സ്ഥിതി പുനഃസ്ഥാപിക്കാന്‍ ചൈന അനുകൂലിക്കുന്നില്ലെന്ന ആശങ്ക ഇതോടെ വര്‍ദ്ധിച്ചു. പിന്നോട്ട് പോകാന്‍ തയ്യാറല്ലെന്ന വ്യക്തമായ സന്ദേശമാണ് ഈ നിര്‍മ്മാണ പ്രവര്‍ത്തനത്തിലൂടെ ചൈന നല്‍കുന്നത്.

പാംഗോഗ് സോയുടെ വടക്കന്‍ കരയില്‍ ചൈന നിലപാട് ശക്തമാക്കി എന്നത് ശരിയാണ്. കഴിഞ്ഞ എട്ട് ആഴ്ചയായി മറ്റ് അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങളുടെ നിര്‍മ്മാണത്തിന്‍റെ ഭാഗമായ ‘ഫിംഗര്‍ ഫോര്‍’ പ്രദേശത്ത് ചൈന ഹെലിപാഡുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നു എന്ന് ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ പറഞ്ഞു.

ചൈനീസ് സൈന്യം ഇപ്പോള്‍ പതിവായി പാംഗോഗ് സോ തടാകത്തിന്‍റെ തീരത്തെ ‘ഫിംഗര്‍ ത്രീ’യുടെ കൊടുമുടിയിലേക്ക് പട്രോളിംഗ് നടത്തുന്നുണ്ടെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറഞ്ഞു.

മറ്റൊരു ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ പറഞ്ഞത് ‘ഏപ്രില്‍ മാസത്തിന് മുമ്പുള്ള സ്ഥിതി പുനഃസ്ഥാപിക്കാന്‍ തങ്ങള്‍ക്ക് ഉദ്ദേശ്യമില്ലെന്ന് ചൈനക്കാര്‍ ഞങ്ങളോട് പറയുന്നു, അതിനാല്‍ പാംഗോഗ് സൂയില്‍ നിന്ന് പിന്മാറാനുള്ള ഒരു ചര്‍ച്ചയിലും അവര്‍ താല്‍പര്യം കാണിക്കുന്നില്ല,’ എന്നാണ്.

‘ഞങ്ങള്‍ ആവശ്യത്തിന് സൈനികരെ വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്, എന്നാല്‍ ഭൂമിശാസ്ത്രപരമായ സാഹചര്യങ്ങള്‍ കാരണം തന്ത്രപരമായി ചില നിയന്ത്രണങ്ങളുണ്ട്. ഇത് ഞങ്ങള്‍ക്ക് വളരെ വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞ മേഖലയാണ്,’ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറയുന്നു.

ഫിംഗര്‍ എട്ടില്‍ ചൈന സ്ഥിരമായ ഒരു അടിത്തറ ഉണ്ടാക്കി. പടിഞ്ഞാറ് എട്ട് കിലോമീറ്റര്‍ അകലെയുള്ള ഫിംഗര്‍ ചാര്‍ പ്രദേശത്താണ് അവര്‍ തങ്ങളുടെ സൈന്യത്തെ വിന്യസിക്കുന്നത്. അവിടെ ഇരുവശത്തും ഷെല്‍ട്ടറുകള്‍, ബങ്കറുകള്‍, മറ്റ് അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങള്‍ എന്നിവ നിര്‍മ്മിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഗാല്‍വാന്‍ താഴ്‌വരയില്‍ ജൂണ്‍ 15 ന് നടന്ന ഏറ്റുമുട്ടലില്‍ ചൈനീസ് സൈനികരും കൊല്ലപ്പെട്ടു: ഇന്ത്യയിലെ ചൈനീസ് അംബാസഡര്‍

ജൂണ്‍ 15 ന് ലഡാക്കിലെ ഗാല്‍വാന്‍ താഴ്‌വരയില്‍ ഇന്ത്യന്‍, ചൈനീസ് സൈനികര്‍ തമ്മിലുണ്ടായ അക്രമത്തില്‍ ചൈനീസ് സൈനികരും കൊല്ലപ്പെട്ടതായി ഇന്ത്യയിലെ ചൈനീസ് അംബാസഡര്‍ സണ്‍ വീ ഡോംഗ് സമ്മതിച്ചു. ചൈന ആദ്യമായാണ് ഔദ്യോഗികമായി ഇത് അംഗീകരിച്ചത്. ഇരുവശത്തും സൈനിക അപകടമുണ്ടായതായി സണ്‍ വീ ഡോംഗ് വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സികള്‍ക്ക് നല്‍കിയ അഭിമുഖത്തില്‍ പറഞ്ഞു.

എല്‍എസിയില്‍ സൈനികരെ കൊന്നതിനെക്കുറിച്ച് ചൈനീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറഞ്ഞെങ്കിലും എല്‍എസിയുടെ ഏത് ഭാഗത്താണ് സൈനികര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടതെന്ന് പറഞ്ഞില്ല. അതേസമയം, ഏറ്റുമുട്ടലില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട 20 സൈനികരുടെ പട്ടിക ഇന്ത്യ പുറത്തുവിട്ടിരുന്നുവെങ്കിലും ചൈന മൗനം പാലിച്ചു.

ഗാല്‍വാന്‍ താഴ്‌വരയില്‍ നടന്ന അക്രമങ്ങളില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട ചൈനീസ് സൈനികരെക്കുറിച്ചും ചൈനയുടെ ഔദ്യോഗിക പത്രമായ ഗ്ലോബല്‍ ടൈംസിന്‍റെ എഡിറ്റര്‍ ഇന്‍ ചീഫ് ഹു ഷിജിന്‍ എഴുതിയിട്ടുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top