Flash News

കോവിഡ്-19: ലോകത്ത് ഒരു കോടിയിലധികം അണുബാധ കേസുകള്‍; ഇതുവരെ ലോകത്താകമാനം 4.99 ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകള്‍ മരിച്ചു

June 28, 2020 , ആന്‍സി

അമേരിക്കയിലെ ജോണ്‍സ് ഹോപ്കിന്‍സ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയില്‍ നിന്നുള്ള കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം, പകര്‍ച്ചവ്യാധി ലോകത്താകമാനം 499,296 പേരെ കൊന്നിട്ടുണ്ട്. മൊത്തം അണുബാധ കേസുകള്‍ 10,004,643 ആയി ഉയര്‍ന്നു. 2,510,323 അണുബാധകള്‍ ബാധിച്ച രാജ്യമാണ് അമേരിക്ക. ഇവിടെ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 125,539 ആണ്.

യു എസിനുശേഷം ബ്രസീലില്‍ 1,313,667 അണുബാധകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ബ്രസീലില്‍ 57,070 പേര്‍ അണുബാധ മൂലം മരിച്ചു.

റഷ്യയിലെ മൊത്തം അണുബാധ കേസുകള്‍ 633,542 ആയി ഉയര്‍ന്നു. ഇതുവരെ 9,060 പേര്‍ ഇവിടെ മരിച്ചു. ഇന്ത്യ മൂന്നാം സ്ഥാനത്താണ്.

ബ്രിട്ടനില്‍ 311,739 അണുബാധകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ഈ രാജ്യത്ത് മരണസംഖ്യ 43,558 ആണ്.

ബ്രിട്ടനുശേഷം 248,469 അണുബാധകള്‍ സ്പെയിനില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, ഇതുവരെ 28,341 പേര്‍ ഇവിടെ മരിച്ചു. ഇതിനുശേഷം ഇറ്റലിയില്‍ ആകെ 240,136 അണുബാധകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

അണുബാധ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ബാധിച്ച രാജ്യമായ ഇറ്റലിയില്‍ ഏകദേശം മൂന്ന് മാസത്തിനിടെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ മരണമാണ് ശനിയാഴ്ച റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തത്. ഇറ്റലി ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്‍റെ സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം വെള്ളിയാഴ്ച മുതല്‍ എട്ട് രോഗികള്‍ മരിച്ചു. ഇതോടെ രാജ്യത്ത് മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം 34,716 ആയി ഉയര്‍ന്നു.

അമേരിക്കയിലെ വലിയ നഗരങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം, ഇപ്പോള്‍ ഗ്രാമപ്രദേശങ്ങളില്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന കൊറോണ വൈറസ് ഉത്കണ്ഠ വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചു. ദിനംപ്രതി ആയിരക്കണക്കിന് പുതിയ കേസുകള്‍ വരുന്ന ടെക്സസ്, ഫ്ലോറിഡ തുടങ്ങിയ സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ കൂടുതല്‍ ശ്രദ്ധ ചെലുത്തുന്നുണ്ട്. അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തില്‍, കന്‍സാസിലെ കേസുകളുടെ വര്‍ദ്ധനവ് ഭരണസംവിധാനത്തെ ആശങ്കപ്പെടുത്തുന്നുമുണ്ട്.

അണുബാധ കേസുകള്‍ വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതിനാല്‍ വൈസ് പ്രസിഡന്‍റ് മൈക്ക് പെന്‍സ് ഫ്ലോറിഡയിലേക്കുള്ള മുന്‍കൂട്ടി ആസൂത്രണം ചെയ്ത ബസ് പരസ്യ യാത്ര മാറ്റിവച്ചു. തിരഞ്ഞെടുപ്പു പ്രചാരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടായിരുന്നു സന്ദര്‍ശനം.

കന്‍സാസില്‍, ജൂണ്‍ തുടക്കത്തില്‍ സ്ഥിതി നിയന്ത്രണവിധേയമായിരുന്നെങ്കിലും അടുത്ത ആഴ്ചകളില്‍ അണുബാധ ഇരട്ടിയായി. ജൂണ്‍ 5 ന് പുതിയ കേസുകളുടെ എണ്ണം ശരാശരി 96 ആയിരുന്നു. ഇത് വെള്ളിയാഴ്ച 211 ആയി ഉയര്‍ന്നു.

സംസ്ഥാനത്തിന്‍റെ വടക്കുകിഴക്കന്‍ ഭാഗത്തുള്ള ഫോര്‍ട്ട് റിലേയില്‍, യുഎസ് ആര്‍മി കമാന്‍ഡര്‍ തന്‍റെ സൈനികരോട് ജില്ലയിലെ പ്രശസ്തമായ റെസ്റ്റോറന്‍റുകളില്‍ നിന്നും ബാറുകളില്‍ നിന്നും രാത്രി 10 മണിക്ക് ശേഷം മാറിനില്‍ക്കാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഐഡഹോ, ഒക്‌ലഹോമ എന്നിവിടങ്ങളിലും കേസുകള്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.

ജോണ്‍ ഹോപ്കിന്‍സ് സര്‍വകലാശാലയില്‍ നിന്നുള്ള കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം, ജൂണ്‍ 19 മുതല്‍ വെള്ളിയാഴ്ച വരെ കാലിഫോര്‍ണിയ, അര്‍ക്കന്‍സാസ്, മിസ്സൗറി, കന്‍സാസ്, ടെക്സസ്, ഫ്ലോറിഡ എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ നിരവധി സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ പല ഗ്രാമപ്രദേശങ്ങളിലും കേസുകള്‍ ഇരട്ടിയായി.

വെറും ഒമ്പത് കേസുകളുള്ള കാലിഫോര്‍ണിയയിലെ ലാസനില്‍ 172 ആയി ഉയര്‍ന്നു. അര്‍ക്കന്‍സാസിലെ ഹോട്ട് സ്പ്രിംഗില്‍ കേസുകള്‍ 46 ല്‍ നിന്ന് 415 ആയി ഉയര്‍ന്നു. രണ്ട് സ്ഥലങ്ങളിലും രണ്ട് ജയിലുകളിലും കേസുകള്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചു.

മിസോറിയിലെ മക്ഡൊണാള്‍ഡിലുള്ള ‘ടൈസണ്‍ ഫുഡ്’ ചിക്കന്‍ പ്ലാന്‍റില്‍ കേസുകള്‍ വര്‍ദ്ധിച്ച് മൂന്നിരട്ടിയായി. ചിക്കന്‍ പ്രോസസ്സിംഗ് യൂണിറ്റില്‍ 371 ജീവനക്കാരെ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു.

കന്‍സാസ് മേയര്‍ ക്വിന്‍റണ്‍ ലൂക്കാസ് ജീവനക്കാരോടും ബിസിനസ് സ്ഥാപനങ്ങളോടും മാസ്ക് ധരിക്കാന്‍ ഉത്തരവിട്ടു. സാമൂഹിക അകലം പാലിയ്ക്കല്‍ പലരും അവഗണിക്കുന്നതാണ് കാരണം.

ജോണ്‍ ഹോപ്കിന്‍സ് സര്‍വകലാശാലയുടെ കണക്കനുസരിച്ച് യുഎസില്‍ ഒരു ദിവസം ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ 45,300 കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. നേരത്തെ, ഒരു ദിവസം ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തത് 40,000 കേസുകളാണ്.

ചൈനയിലെ അണുബാധ കേസുകളില്‍ കുറവ്, സെര്‍ബിയയുടെ പ്രതിരോധ മന്ത്രി

ചൈനയില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിതരുടെ എണ്ണം കുറഞ്ഞതിനാല്‍, അടുത്തിടെ തുറന്ന സലൂണുകളിലേക്ക് അന്വേഷണത്തിന്‍റെ വ്യാപ്തി വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചു. അതേസമയം ദക്ഷിണ കൊറിയയില്‍ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ തുറക്കുന്നതിന് സാമൂഹിക അകലത്തിന്‍റെ നിയമങ്ങളില്‍ ഇളവ് വരുത്തിയതിനാല്‍ പുതിയ അണുബാധകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. കേസുകള്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചു വരികയാണെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു.

ബീജിംഗിലെ ബ്യൂട്ടി പാര്‍ലറുകളിലും സലൂണുകളിലും അണുബാധയുടെ ലക്ഷണങ്ങളൊന്നുമില്ല. അണുബാധയെ ഒരു പരിധി വരെ നിയന്ത്രിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നാണ് ഇത് സൂചിപ്പിക്കുന്നത്. ബീജിംഗിലെ അധികൃതര്‍ ഒരു വലിയ മൊത്ത ഭക്ഷ്യ വിപണി അടപ്പിച്ചു. അവിടെ വൈറസ് വ്യാപകമായി പടര്‍ന്നതിനാലാണിത്. സ്കൂളുകളും സമീപത്തുള്ള ചില സ്ഥലങ്ങളും വീണ്ടും അടച്ചു.

കൂടാതെ, ബീജിംഗില്‍ നിന്ന് പുറത്തുപോകുന്ന എല്ലാവര്‍ക്കും കഴിഞ്ഞ ഏഴു ദിവസങ്ങളില്‍ നടത്തിയ വൈറസ് പരിശോധനയുടെ പരിശോധനാ റിപ്പോര്‍ട്ട് അധികൃതരെ കാണിക്കേണ്ടി വരും. ശനിയാഴ്ച അവസാനിച്ച മൂന്ന് ദിവസത്തെ ഡ്രാഗണ്‍ ബോട്ട് ഫെസ്റ്റിവലില്‍ ലക്ഷക്കണക്കിന് ചൈനീസ് സഞ്ചരിച്ചെങ്കിലും അണുബാധ പടര്‍ന്നതായി റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ വന്നിട്ടില്ല.

കൊറിയയിലെ സെന്‍റര്‍സ് ഫോര്‍ ഡിസീസ് കണ്‍ട്രോള്‍ ആന്‍ഡ് പ്രിവന്‍ഷന്‍ 40 പുതിയ അണുബാധകള്‍ ഗാര്‍ഹിക അണുബാധയാണെന്നും 22 കേസുകള്‍ വിദേശത്തു നിന്നു വന്നവരിലാണെന്നും പറഞ്ഞു. അണുബാധയുടെ പ്രാദേശിക കേസുകള്‍ തിരക്കേറിയ പ്രദേശങ്ങളായ നൈറ്റ്ക്ലബ്ബുകള്‍, പള്ളികള്‍ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണ്. ചൈനയില്‍ 84,743 അണുബാധകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. മരണസംഖ്യ 4,641 ആണ്.

ജര്‍മ്മനിയില്‍ 194,693 അണുബാധകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. മരണസംഖ്യ 8,968 ആയി

പടിഞ്ഞാറന്‍ മേഖലയിലെ അറവുശാലയില്‍ 1,300 ജീവനക്കാരെ ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയതിനെ തുടര്‍ന്ന് ജര്‍മ്മനിയിലെ അധികൃതര്‍ പ്രദേശം മുഴുവന്‍ അടച്ചു. പടിഞ്ഞാറന്‍ മേഖലയില്‍ 5,00,000 ആളുകള്‍ താമസിക്കുന്നുണ്ട്.

കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി സെര്‍ബിയ സര്‍ക്കാര്‍ പ്രതിരോധ മന്ത്രി അലക്സാണ്ടര്‍ വുലിനെ അറിയിച്ചു. ഈ ആഴ്ച റഷ്യയുടെ വിക്ടറി ഡേ പരേഡ് പരിപാടിയില്‍ വുലിന്‍ പങ്കെടുത്തിരുന്നു.

അലക്സാണ്ടര്‍ വുലിനാണ് രാജ്യത്തെ പ്രതിനിധി സംഘത്തെ നയിച്ചത്. വുലിന്‍ റഷ്യന്‍ പ്രസിഡന്‍റ് വ്ളാഡിമിര്‍ പുടിനെ മുഖാമുഖം കണ്ടു. പക്ഷേ വുലിന്‍ പുടിനെ കണ്ടോ എന്ന് വ്യക്തമല്ല.

സെര്‍ബിയയില്‍ 13,792 അണുബാധകളും മരണസംഖ്യ 267 ഉം ആണ്.

മറ്റ് രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് മടങ്ങിയെത്തിയ പൗരന്മാര്‍ക്ക് 14 ദിവസത്തെ ക്വാറന്റൈന്‍ നിയമം വസാനിപ്പിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് യുകെ സര്‍ക്കാര്‍ ആലോചിക്കുന്നുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top