Flash News
എസ്.എസ്.എല്‍.സി പരീക്ഷയില്‍ ഉന്നത വിജയം നേടിയ വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക് അനുമോദനവുമായി “സ്റ്റാര്‍സ് ഓഫ് പഴയന്നൂര്‍” ഫേസ് ബുക്ക് കൂട്ടായ്മ   ****    സ്വര്‍ണ്ണം കടത്തിയത് ദേശവിരുദ്ധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക്, ഉന്നതര്‍ കുടുങ്ങാവുന്ന തെളിവുകള്‍ സന്ദീപിന്റെ ബാഗില്‍ നിന്ന് കിട്ടിയിട്ടുണ്ടെന്ന് എന്‍ ഐ എ   ****    കൊറോണ വൈറസ്: സര്‍ക്കാരിനെ ആശങ്കയിലാഴ്ത്തി വ്യാപനം അതിരൂക്ഷമാകുന്നു, കോഴിക്കോട് തൂണേരി പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റിനും 53 പേര്‍ക്കും പോസിറ്റീവ്   ****    ഡിപ്ലോമാറ്റിക് ബാഗിലെ സ്വര്‍ണ്ണക്കടത്ത്; സ്വപ്ന സുരേഷിന് വിമാനത്താവളത്തിനകത്തുനിന്ന് സഹായം ലഭിച്ചിരുന്നോ എന്ന് എന്‍ ഐ എ അന്വേഷിക്കും   ****    കാവല്‍ മാലാഖ (നോവല്‍ – 10): താഴ്‌വരകളിലെ തണുപ്പ്   ****   

ആഗോളതലത്തില്‍ കൊറോണ വൈറസ് പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുടെ പുതിയ കണക്കുകള്‍

June 29, 2020 , ആന്‍സി

കൊറോണ വൈറസ് ബാധ കേസുകള്‍ ലോകമെമ്പാടും അതിവേഗം വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. വൈറസ് ബാധിച്ചവരുടെ എണ്ണം ഞായറാഴ്ചയോടെ ഒരു കോടി കവിയുകയും, മരണപ്പെട്ടവര്‍ അഞ്ചു ലക്ഷത്തില്‍ കൂടുതലുമാണ്.

നഗരങ്ങളും വിപണികളും തുറക്കാനുള്ള സര്‍ക്കാരുകളുടെ ശ്രമങ്ങളെ ഈ കണക്കുകള്‍ ഞെട്ടിക്കുകയാണ്. കഴിഞ്ഞ ഏതാനും ആഴ്ചകളായി ടെക്സാസില്‍ കോവിഡ് 19 അപകടകരമായ വഴിത്തിരിവായതായി ടെക്സസ് ഗവര്‍ണര്‍ ഗ്രെഗ് അബോട്ട് പറഞ്ഞു.

മെയ് തുടക്കത്തില്‍ ബിസിനസുകള്‍ തുറക്കാന്‍ ഗവര്‍ണര്‍ അനുമതി നല്‍കിയിരുന്നുവെങ്കിലും വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന കേസുകള്‍ കണക്കിലെടുത്ത് വെള്ളിയാഴ്ച ബാറുകള്‍ അടയ്ക്കുകയും റെസ്റ്റോറന്‍റുകളില്‍ ഇരിക്കുന്നത് നിയന്ത്രിക്കുകയും ചെയ്തു.

ലോസ് ഏഞ്ചല്‍സ് ഉള്‍പ്പെടെ ഏഴ് കൗണ്ടികളില്‍ ബാറുകള്‍ തുറക്കാനുള്ള തീരുമാനം കാലിഫോര്‍ണിയ ഗവര്‍ണര്‍ ഗാവിന്‍ ന്യൂസോം പിന്‍വലിച്ചു. ബാര്‍ ഉടന്‍ അടച്ചുപൂട്ടാന്‍ അദ്ദേഹം ഉത്തരവിട്ടു. മറ്റ് എട്ട് കൗണ്ടികളോട് സമാനമായ തീരുമാനങ്ങള്‍ എടുക്കാന്‍ അദ്ദേഹം അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.

അണുബാധ പടരാതിരിക്കാന്‍ ഫ്ലോറിഡയിലെ നിരവധി ബീച്ചുകള്‍ വീണ്ടും അടച്ചിടുമെന്ന് ഫ്ലോറിഡ ഗവര്‍ണര്‍ റോണ്‍ ഡെസാന്‍റിസ് പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിലെ ആരോഗ്യമന്ത്രി ജുവേലിനി മഖൈസും വരും ആഴ്ചകളില്‍ രാജ്യത്ത് അണുബാധ പടരാനുള്ള സാധ്യത പ്രകടിപ്പിച്ചു.

ഇംഗ്ലണ്ടിലെ ലെസ്റ്റര്‍, സ്വിസ് നൈറ്റ് ക്ലബ്ബുകളില്‍ നിന്നും അണുബാധ കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തതോടെ യൂറോപ്പിലും അണുബാധ പടരുന്നുവെന്ന സൂചനയാണ് നല്‍കുന്നത്.

പോളണ്ടിലും ഫ്രാന്‍സിലും കാര്യങ്ങള്‍ സാധാരണ നിലയിലേക്ക് നീങ്ങുന്നുവെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. വൈറസ് കാരണം ഇവിടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വൈകിയെങ്കിലും ഇപ്പോള്‍ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കുന്നുണ്ട്. ആളുകള്‍ മാസ്ക്, സാമൂഹിക അകലം എന്നിവ പാലിച്ചാണ് വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്താന്‍ എത്തുന്നത്.

കൊറോണ വൈറസ് പകര്‍ച്ചവ്യാധി മൂലമുള്ള മരണസംഖ്യ അഞ്ച് ദശലക്ഷം കവിഞ്ഞതായി യു.എസിലെ ജോണ്‍സ് ഹോപ്കിന്‍സ് സര്‍വകലാശാലയിലെ ഗവേഷകര്‍ പറഞ്ഞു. അതേസമയം, ഈ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയുടെ മരണസംഖ്യ ഗണ്യമായി കൂടുതലായിരിക്കുമെന്നും വിദഗ്ദ്ധര്‍ പറയുന്നു.

ട്രാന്‍സിഷന്‍ കേസുകള്‍ ലോകമെമ്പാടും ഒരു കോടി കടന്നിരിക്കുകയാണ്. ഇതില്‍ നാലിലൊന്ന് അമേരിക്കയിലാണ്. അതേസമയം, ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ലോകമെമ്പാടും റെക്കോര്‍ഡ് തലത്തില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ബാധ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ 189,000 പേര്‍ക്ക് രോഗം ബാധിച്ചതായി സ്ഥിരീകരിച്ചു.

ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ ഒരു ദിവസം അഞ്ച് പേര്‍ മരിച്ചു, എക്കാലത്തെയും താഴ്ന്ന കണക്ക്

അമേരിക്കയില്‍ കൊറോണ വൈറസ് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ ബാധിച്ച ന്യൂയോര്‍ക്ക് സംസ്ഥാനത്ത് ശനിയാഴ്ച വെറും അഞ്ച് പേര്‍ മാത്രമാണ് മരിച്ചത്. മാര്‍ച്ച് 15 ന് ശേഷം സംസ്ഥാനത്ത് ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ആളുകള്‍ മരിക്കുന്ന ദിവസമാണിത്.

ശനിയാഴ്ചയ്ക്ക് ഒരു ദിവസം മുമ്പ് 13 പേര്‍ മരിച്ചു. ഏപ്രിലില്‍ ആഗോള പാന്‍ഡെമിക്കിന്‍റെ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന സമയത്ത്, കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ച് ഒരു ദിവസം 800 ഓളം പേരാണ് ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ മരിച്ചത്.

സംസ്ഥാനത്തിന്‍റെ ഔദ്യോഗിക കണക്കുകള്‍ പ്രകാരം, കോവിഡ് 19 മൂലമുള്ള മരണത്തില്‍ ന്യൂയോര്‍ക്ക് ഇപ്പോഴും രാജ്യത്ത് ഒന്നാമതാണ്. ഈ രോഗം മൂലം ഇതുവരെ 25,000 പേരാണ് മരിച്ചത്. അതേസമയം, കോവിഡ് 19 മൂലം ശനിയാഴ്ച 900 ല്‍ താഴെ രോഗികളെ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. ഏപ്രിലില്‍ ഇത് 18,000 ത്തിലധികമായിരുന്നു.

ന്യൂയോര്‍ക്കുകാര്‍ അശ്രദ്ധരാണെന്നും സാമൂഹിക അകലം, മാസ്ക് ധരിക്കല്‍ എന്നിവ സംബന്ധിച്ച നിയമങ്ങള്‍ പാലിക്കുന്നില്ലെങ്കില്‍ ഈ എണ്ണം വീണ്ടും വര്‍ദ്ധിക്കുമെന്നും ഗവര്‍ണര്‍ മുറിയിപ്പ് നല്‍കി.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top