Flash News
എസ്.എസ്.എല്‍.സി പരീക്ഷയില്‍ ഉന്നത വിജയം നേടിയ വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക് അനുമോദനവുമായി “സ്റ്റാര്‍സ് ഓഫ് പഴയന്നൂര്‍” ഫേസ് ബുക്ക് കൂട്ടായ്മ   ****    സ്വര്‍ണ്ണം കടത്തിയത് ദേശവിരുദ്ധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക്, ഉന്നതര്‍ കുടുങ്ങാവുന്ന തെളിവുകള്‍ സന്ദീപിന്റെ ബാഗില്‍ നിന്ന് കിട്ടിയിട്ടുണ്ടെന്ന് എന്‍ ഐ എ   ****    കൊറോണ വൈറസ്: സര്‍ക്കാരിനെ ആശങ്കയിലാഴ്ത്തി വ്യാപനം അതിരൂക്ഷമാകുന്നു, കോഴിക്കോട് തൂണേരി പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റിനും 53 പേര്‍ക്കും പോസിറ്റീവ്   ****    ഡിപ്ലോമാറ്റിക് ബാഗിലെ സ്വര്‍ണ്ണക്കടത്ത്; സ്വപ്ന സുരേഷിന് വിമാനത്താവളത്തിനകത്തുനിന്ന് സഹായം ലഭിച്ചിരുന്നോ എന്ന് എന്‍ ഐ എ അന്വേഷിക്കും   ****    കാവല്‍ മാലാഖ (നോവല്‍ – 10): താഴ്‌വരകളിലെ തണുപ്പ്   ****   

പാക്കിസ്താന്‍ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചിനു നേരെ തീവ്രവാദി ആക്രമണം; നാല് തീവ്രവാദികള്‍ ഉള്‍പ്പടെ 11 പേര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടു

June 29, 2020 , ആന്‍സി

കറാച്ചിയിലെ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചിനു നേരെ തിങ്കളാഴ്ച നടന്ന തീവ്രവാദി ആക്രമണത്തില്‍ നാല് തീവ്രവാദികള്‍ ഉള്‍പ്പടെ പതിനൊന്നു പേര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടു. കൊല്ലപ്പെട്ടവരില്‍ നാല് സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഒരു പോലീസ് സബ് ഇന്‍സ്പെക്ടറും രണ്ട് സാധാരണക്കാരും ഉള്‍പ്പെടും. ആക്രമണത്തില്‍ മൂന്ന് പോലീസുകാര്‍ ഉള്‍പ്പടെ ഏഴ് പേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. ഗ്രനേഡുകളും ഓട്ടോമാറ്റിക് റൈഫിളുകളുമായാണ് ആക്രമണകാരികള്‍ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചിലേക്ക് ഇരച്ചുകയറിയതെന്ന് ദൃക്സാക്ഷികള്‍ പറഞ്ഞു.

സംഭവമറിഞ്ഞ് സ്ഥലത്തെത്തിയ പൊലീസും റേഞ്ചേഴ്സുമാണ് നാല് തീവ്രവാദികളെയും ഏറ്റുമുട്ടലില്‍ കൊന്നത്.

തീവ്രവാദികള്‍ കെട്ടിടത്തിന്‍റെ പ്രധാന ഗേറ്റിലൂടെ കടന്ന് വെടിയുതിര്‍ക്കുകയും ഗ്രനേഡുകള്‍ എറിയുകയും ചെയ്തു.  തീവ്രവാദികളില്‍ എകെ 47 റൈഫിളുകള്‍, ഹാന്‍ഡ് ഗ്രനേഡുകള്‍, മാസികകള്‍, മറ്റ് സ്ഫോടകവസ്തുക്കള്‍ എന്നിവയുണ്ടായിരുന്നുവെന്ന് പോലീസ് പറയുന്നു.

ബോംബ് നിര്‍‌വ്വീര്യമാക്കുന്ന സംഘം സ്ഥലത്ത് തിരച്ചില്‍ നടത്തി. കെട്ടിടത്തിന് പുറത്ത് പാര്‍ക്ക് ചെയ്തിരുന്ന തീവ്രവാദികള്‍ ഉപയോഗിച്ചിരുന്നതായി സംശയിക്കുന്ന കാറിനെക്കുറിച്ചും അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കറാച്ചിയിലെ സിവില്‍ ഹോസ്പിറ്റലില്‍ ഏഴ് മൃതദേഹങ്ങളും പരിക്കേറ്റ ഏഴ് പേരെയും എത്തിച്ചതായി പോലീസ് സര്‍ജന്‍ ഡോ. കാര്‍ അഹമ്മദ് അബ്ബാസി.

ആക്രമണകാരികളായ നാല് പേരെ വെടിവച്ച് കൊന്നതായി കറാച്ചി പോലീസ് മേധാവി ഗുലാം നബി മേമന്‍ റോയിട്ടേഴ്സിനോട് പറഞ്ഞു. ആക്രമണത്തില്‍ നാല് സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഒരു പോലീസുകാരനും ഒരു വഴിയാത്രക്കാരനും മരിച്ചുവെന്ന് കറാച്ചി പോലീസ് പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു. ആധുനിക ഓട്ടോമാറ്റിക് ആയുധങ്ങളും സ്ഫോടകവസ്തുക്കളും തീവ്രവാദികളില്‍ നിന്ന് പോലീസ് കണ്ടെടുത്തിട്ടുണ്ട്.

സ്ഥിതി ഇപ്പോഴും വ്യക്തമല്ല. സുരക്ഷാ സേനയുടെ സഹായത്തോടെ സുരക്ഷ ക്രമീകരിക്കാനും സാഹചര്യം നിയന്ത്രിക്കാനും മാനേജ്മെന്റ് ശ്രമിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ആക്രമണ സമയത്ത് താനും മറ്റുള്ളവരും തന്‍റെ ഓഫീസിനുള്ളില്‍ ഒളിച്ചിരുന്നുവെന്ന് സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ബ്രോക്കര്‍ യാക്കൂബ് മേമന്‍ പറയുന്നു. വെടിവയ്പ്പ് അവസാനിച്ചയുടനെ പോലീസ് എല്ലാ ജീവനക്കാരെയും ബ്രോക്കര്‍മാരെയും ഒരു മുറിയില്‍ അടച്ചിട്ടു. സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ എല്ലാ നിലകളിലും പോയി തീവ്രവാദികള്‍ സ്ഫോടകവസ്തുക്കള്‍ എവിടെയെങ്കിലും സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ടോ എന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തി.

ആക്രമണകാരികളുടെ മൃതദേഹങ്ങള്‍ക്ക് സമീപം ഭക്ഷണ പാക്കറ്റുകള്‍ കണ്ടെത്തിയതായി സംഭവസ്ഥലത്തുണ്ടായിരുന്ന പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ റിസ്വാന്‍ അഹമ്മദ് പറഞ്ഞു.

‘പാക്കിസ്താന്‍ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ചിനെതിരായ ആക്രമണത്തെ ഞാന്‍ ശക്തമായി അപലപിക്കുന്നു. ഭീകരതയ്ക്കെതിരായ ഞങ്ങളുടെ പോരാട്ടത്തെ ദുര്‍ബലപ്പെടുത്തുന്നതിനാണ് ഈ ആക്രമണം നടത്തിയത്. സംഭവത്തിലെ കുറ്റവാളികളെ ജീവനോടെ പിടികൂടാനും കഠിനമായി ശിക്ഷിക്കാനും ഐ.ജിക്കും സുരക്ഷാ ഏജന്‍സികള്‍ക്കും നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കി. എന്തു വിലകൊടുത്തും ഞങ്ങള്‍ സിന്ധിനെ സംരക്ഷിക്കും,’ സംഭവത്തെ അപലപിച്ച് സിന്ധ് പ്രവിശ്യാ ഗവര്‍ണര്‍ ഇമ്രാന്‍ ഇസ്മായില്‍ പറഞ്ഞു.

ആക്രമണസമയത്ത് ഒരു മിനിറ്റ് പോലും വ്യാപാരം നിര്‍ത്തിയില്ലെന്ന് പാക്കിസ്താന്‍ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് ബോര്‍ഡ് ചെയര്‍മാന്‍ സുലെമാന്‍ എസ്. മെഹന്തി പറഞ്ഞു. ആക്രമണത്തെ നിര്‍ഭാഗ്യകരമെന്ന് സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ ഫാറൂഖ് ഖാന്‍ പറഞ്ഞു. സുരക്ഷാ സേനയുടെ ദ്രുത പ്രതികരണത്തെ അഭിനന്ദിക്കുകയും ചെയ്തു.

സാധാരണ ദിവസങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ഇന്ന് കെട്ടിടത്തില്‍ ആളുകളുടെ എണ്ണം കുറവായിരുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. സാധാരണ ദിവസങ്ങളില്‍ 6,000 ആളുകള്‍ വരെ ഉണ്ടാകാറുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പാക്കിസ്ഥാന്‍ സ്റ്റോക്ക് എക്സ്ചേഞ്ച് കെട്ടിടം വളരെ സുരക്ഷിതമായ സ്ഥലത്താണ് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്നത്. പല സ്വകാര്യ ബാങ്കുകളുടെയും ആസ്ഥാനം ഈ കെട്ടിടത്തിലാണ്.

ബലൂചിസ്ഥാന്‍ വിഘടനവാദി തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പായ ബലൂച് ലിബറേഷന്‍ ആര്‍മി (ബിഎല്‍എ) ആക്രമണത്തിന്‍റെ ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുത്തുവെന്ന് വിവിധ മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top