Flash News
എസ്.എസ്.എല്‍.സി പരീക്ഷയില്‍ ഉന്നത വിജയം നേടിയ വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക് അനുമോദനവുമായി “സ്റ്റാര്‍സ് ഓഫ് പഴയന്നൂര്‍” ഫേസ് ബുക്ക് കൂട്ടായ്മ   ****    സ്വര്‍ണ്ണം കടത്തിയത് ദേശവിരുദ്ധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക്, ഉന്നതര്‍ കുടുങ്ങാവുന്ന തെളിവുകള്‍ സന്ദീപിന്റെ ബാഗില്‍ നിന്ന് കിട്ടിയിട്ടുണ്ടെന്ന് എന്‍ ഐ എ   ****    കൊറോണ വൈറസ്: സര്‍ക്കാരിനെ ആശങ്കയിലാഴ്ത്തി വ്യാപനം അതിരൂക്ഷമാകുന്നു, കോഴിക്കോട് തൂണേരി പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റിനും 53 പേര്‍ക്കും പോസിറ്റീവ്   ****    ഡിപ്ലോമാറ്റിക് ബാഗിലെ സ്വര്‍ണ്ണക്കടത്ത്; സ്വപ്ന സുരേഷിന് വിമാനത്താവളത്തിനകത്തുനിന്ന് സഹായം ലഭിച്ചിരുന്നോ എന്ന് എന്‍ ഐ എ അന്വേഷിക്കും   ****    കാവല്‍ മാലാഖ (നോവല്‍ – 10): താഴ്‌വരകളിലെ തണുപ്പ്   ****   

ചൈനയ്ക്കെതിരെ ഇന്ത്യയുടെ ഡിജിറ്റല്‍ സ്‌ട്രൈക്ക്

June 29, 2020 , ആന്‍സി

ചൈനയ്ക്കെതിരെ ഇന്ത്യയുടെ ഡിജിറ്റല്‍ സ്‌ട്രൈക്കില്‍ ചൈനയ്ക്ക് നഷ്ടമാകാന്‍ പോകുന്നത് ആയിരക്കണക്കിന് കോടി രൂപയുടെ വരുമാനമാണെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട്. ടിക് ടോക്ക്, ഹാലോ തുടങ്ങി 59 ആപ്ലിക്കേഷനുകളാണ് ഇന്ത്യ നിരോധിച്ചത്. ഇന്‍ഫര്‍മേഷന്‍ ടെക്നോളജി ആക്ടിന്‍റെ സെക്ഷന്‍ 69 എ പ്രകാരം ഈ 59 ചൈനീസ് മൊബൈല്‍ ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ ഇന്‍ഫര്‍മേഷന്‍ ടെക്നോളജി മന്ത്രാലയമാണ് നിരോധിച്ചത്. ഈ 59 ചൈനീസ് ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ ഇന്ത്യയുടെ പരമാധികാരത്തിനും സമഗ്രതയ്ക്കും ഭീഷണിയായ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് മന്ത്രാലയം നിരീക്ഷിച്ചു. ഇന്ത്യയുടെ പ്രതിരോധം, സംസ്ഥാനത്തിന്‍റെ സുരക്ഷ, പൊതു ക്രമം എന്നിവ ഭീഷണിയിലാണ്. അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിലാണ് ഈ അപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ നിരോധിക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചതെന്ന് മന്ത്രാലയത്തിന്റെ പ്രസ്താവനയില്‍ വ്യക്തമാക്കി.

ഇന്ത്യന്‍ ഡാറ്റ മോഷ്ടിച്ച് ചൈനീസ് സെര്‍വറുകളിലേക്ക് അയക്കുന്നതായി ചൈനീസ് ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ക്കെതിരെ നേരത്തെ തന്നെ ആരോപണങ്ങള്‍ ഉയര്‍ന്നിരുന്നു. ആന്‍ഡ്രോയിഡ്, ഐഒഎസ് എന്നിവയില്‍ ലഭ്യമായ ഈ ചൈനീസ് ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ ഉപയോക്താക്കളുടെ അറിവില്ലാതെ അവരുടെ ഡാറ്റ മോഷ്ടിക്കുകയും ദുരുപയോഗം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് വ്യക്തമാക്കി കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് ദിവസങ്ങളായി വിവര സാങ്കേതിക മന്ത്രാലയത്തിന് വിവിധ ഉറവിടങ്ങളില്‍ നിന്ന് നിരവധി പരാതികള്‍ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് മന്ത്രാലയം പറയുന്നു. അതേസമയം, ഉപയോക്താക്കള്‍ അവരുടെ ഡാറ്റ അനധികൃതമായി ഇന്ത്യക്ക് പുറത്ത് സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന സെര്‍വറുകളിലേക്ക് അയയ്ക്കുന്നുമുണ്ട്.

130 കോടി ഇന്ത്യക്കാരുടെ വിവരങ്ങള്‍ അപകടത്തിലാണെന്ന് മന്ത്രാലയം പറയുന്നു. ഇത് വളരെയധികം ആശങ്കാജനകമാണ്. ഇന്ത്യന്‍ സൈബര്‍ ക്രെെം കോഓര്‍ഡിനേഷന്‍ സെന്‍ററും ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയവും ഈ ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ നിരോധിക്കാന്‍ ശുപാര്‍ശ അയച്ചതായി നോട്ടീസില്‍ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇതിനുപുറമെ, ഈ അപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ക്കെതിരെ രാജ്യത്തെ പൗരന്മാരില്‍ നിന്നും പൊതുജന പ്രതിനിധികളില്‍ നിന്നും പരാതികള്‍ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് വര്‍ഷങ്ങളായി, സ്മാര്‍ട്ട്ഫോണുകള്‍ക്കും അപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ക്കുമായുള്ള ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ വിപണിയായി ഇന്ത്യ മാറിയിരിക്കുന്നു. അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തില്‍, ഇന്ത്യയില്‍ ജനപ്രിയ ചൈനീസ് അപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ നിരോധിക്കുന്നത് ചൈനയ്ക്കെതിരായ വളരെ വലിയ നടപടിയാണ്, ഒരു ഡിജിറ്റല്‍ സ്‌ട്രൈക്ക്…!!

നിരോധിച്ച ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍:

1. TikTok
2. Shareit
3. Kwai
4. UC Browser
5. Baidu map
6. Shein
7. Clash of Kings
8. DU battery saver
9. Helo
10. Likee
11. YouCam makeup
12. Mi Community
13. CM Browers
14. Virus Cleaner
15. APUS Browser
16. ROMWE
17. Club Factory
18. Newsdog
19. Beutry Plus
20. WeChat
21. UC News
22. QQ Mail
23. Weibo
24. Xender
25. QQ Music
26. QQ Newsfeed
27. Bigo Live
28. SelfieCity
29. Mail Master
30. Parallel Space
31. Mi Video Call – Xiaomi
32. WeSync
33. ES File Explorer
34. Viva Video
35. Meitu
36. Vigo Video
37. New Video Status
38. DU Recorder
39. Vault- Hide
40. Cache Cleaner DU App studio
41. (DU Cleaner
42. DU Browser
43. Hago Play With New Friends
44. Cam Scanner
45. Clean Master – Cheetah Mobile
46. Wonder Camera
47. Photo Wonder
48. QQ Player
49. We Meet
50. Sweet Selfie
51. Baidu Translate
52. Vmate
53. QQ International
54. QQ Security Center
55. QQ Launcher
56. U Video
57. V fly Status Video
58. Mobile Legends
59. DU Privacy


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top